Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni, Jumaa Mei 29 mwaka 2015. Katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, tuwakuharifu kuwa shambulizi la gruneti mjini Bujumbura, Burundi, la zusha taharuki. Ni gari ambayo ilikuwa imepaki hapo na ikaripuka, na baadaye gari tatu ambazo zilikuwa karibu zote zikachomeka. Kufuatia shambulio hilo, ni mwandishi wetu wa Bujumbura akieleza hali ilivyo baada ya shambulizi la gruneti kutokea nje ya Kenya Commercial Bank. Hii ni VOA Express, naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Mery Mgawe. Katika habari nyingine, tuwa kuharifu kuwa polisi nchini Kenya wasisitiza usalama katika mahoteli kwa kuwataka wateja kuonyesha vitambulisho na kuacha namba zao za simu. Mgeni yeyote akiingia, hakikisha amekuonyesha kitambulisho chake, simu yake ya simu, na uhakikishe umepiga hiyo simu, ziandike tu simu yote. Hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo haya ya VOA Express, lakini kwanza sikia habari za dunia na mkamiti kibayasi. Rais mpya wa Nigeria Muhammadu Buhari anasema Nigeria haiwezi kujitangazia ushindi juu ya wanamgambo wa kundi la Boko Haram bila ya kuwaokoa wanafunzi wasichana waliotekwa nyara mwaka jana kutoka mji wa Chibok. Bwana Buhari alisema katika hotuba yake baada ya kuapishwa hii leo kwamba wasichana 219 waliotekwa Aprili mwaka 2014 lazima waokolewe. Aliliita kundi la Boko Haram lisilojali aliabudu Mungu na aliendana na imani ya Kiislamu. Bwana Buhari ambaye amemrithi Goodluck Jonathan ni Mnigeria wa kwanza kushinda kiti cha rais katika uchaguzi mkuu. Alikula kiapo cha kuingia madarakani wakati wa sherehe katika mji mkuu Abuja zilizogubikwa na mabango yakionyesha bendera Nigeria ya Nigeria yenye rangi ya kijani na nyeupe. Rais wa FIFA Sepp Blatter ameomba kuwepo kwa umoja miongoni mwa wanachama wa shirikisho hilo la kandanda duniani na kuahidi kufanya kazi kukabiliana na kadhia ya rushwa kama akichaguliwa tena. Blatter alizungumza katika mkutano wa 65 wa FIFA huko Zurich, Uswizi, ambako wanachama watapiga kura hivi leo kama wampe awamu ya tano ya urais. Mwanamfalme Ali Bin Al Hussein wa Jordan anapingana naye. Blatter amesema kukamatwa kwa maafisa saba wa juu wa shirikisho hilo siku ya Jumatano waliokuwa wakihudhuria mkutano wa FIFA kumesababisha shutuma kadi. Lakini amesema anaomba kuwepo kwa umoja na azma ya kufanya kazi pamoja ili FIFA iweze kusonga mbele. Amesema pia hadhani kuwa kutakuwa na matatizo yeyote hivi leo kama Rasia na Qatar hawatateuliwa kuwa mwenyeji wa michuano ya kombe la dunia mwaka elfu mbili na kumi na nane na mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Marekani ni moja wa watu walioshindwa katika kinyanganyiro cha kuanda kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Maafisa wa Saudi Arabia wanasema watu wasiopungua wa wanne waliuawa leo kwa bomu kwenye msikiti mmoja wa kishia mashariki mwa Saudi Arabia, shambulizi la pili la aina hiyo katika muda wa wiki moja. Mlipuko ulitokea wakati mahubiri ya Ijumaa kwenye msikiti huko Daman. Picha na video kwenye mitandao ya kijamii zilionyesha moshi mweusi ukitoka karibu na jengo hilo na kuwepo vilio kutoka kwa watu waliosimama pembeni. Haijafahamika wazi kama ni bomu la kujitoa mhanga au ni bomu lililotegwa ndani ya gari. Hakuna mtu yeyote aliyedai kuhusika kwa shambulizi hilo. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC, Marekani. Inasema maelfu ya wahamiaji waliokwama baharini kusini mashariki mwa Asia wanahitaji kuokolewa haraka. Waziri mdogo wa mambo ya nje wa Marekani Ann Richard amewaambia waandishi wa habari leo mjini Bangkok kwamba tunatakiwa kuokoa maisha haraka. Richard yupo Thailand kuhudhuria mkutano wa siku moja wa nchi za kusini mashariki mwa Asia na makundi ya haki za binadamu ambao wamekutana leo kama sehemu ya kuongeza juhudi kuzungumzia tatizo linalowakabili watu walio katika boti kwenye bahari ya Andaman na Bay of Bengal. Maafisa wa usalama wa Iraq wanasema mabomu mawili ya kwenye gari yalilipuka kwenye hoteli mbili za kifahari zenye ulinzi mkali mjini Baghdad na kuua watu wasiopungua kumi na kujeruhi takriban thelathini wengine. mlipuko wa kwanza ulitokea kwenye eneo la kuegesha magari kwenye hoteli ya Babylon jana jioni na kuua watu sita na kujeruhi kumi na wanne wengine. Dakika kadhaa baadaye, mlipuko mwingine ulitokea nje ya hoteli ya Meridian na sambamba na hoteli ya zamani ya Sheraton na kuua watu wanne na kuua jeruhi kumi na watatu. Kundi la waendesha pikipiki wenye silaha linapanga kufanya mashindano ya kuchora katuni ya Mtume Muhammad hii leo nje ya taasisi ya Kiislamu katika jimbo la kusini magharibi la Arizona hapa Marekani. Waandaaji wanasema mkutano huo ni kujibu tukio la mapema mwezi huu, ambapo watu wawili wenye silaha walifyatua risasi kwenye tukio kama hilo huko Texas, mahala ambapo wachora katuni walikuwa wakichora picha ya Mtume wa Kiislamu. Wanaume wote wawili wenye silaha waliuawa kufuatia mapambano mafupi ya risasi. Ofisa polisi mmoja alijeruhiwa. Mmoja wa watu wenye silaha alikuwa mara kwa mara akisali kwenye msikiti wa Phoenix ambako kunafanyika mashindano ya leo. Idadi ya vifo kutokana na joto kali nchini India imeongezeka na kufikia zaidi ya watu elfu moja na mia nane. Maafisa wamesema leo. Wengi wa waathirika wa joto kali sana wako katika majimbo ya kusini ya Andhra Pradesh na Telangana. Maafisa wanasema idadi kubwa ya vifo inatokana na sababu ya joto kali, limeathiri maskini na watu wasio na makazi, ambao wanaonekana kufariki katika mahospitali. Maafisa wa India wanawasii watu kukaa kwenye maeneo yenye kivuli, kujifunika vichwa vyao na kunywa maji kwa wingi. Mambo mazuri kabisa, msikilizaji, unaendelea kuruka na VOA express hapa Washington DC. Habari za kusikitisha zimezuka katika mji wa Bujumbura hivi leo huko Burundi, baada ya mji huo kujikuta katika taharuki baada ya shambulizi la grunet kutokea nje ya Kenya Commercial Bank nchini humo. Muda mfupi uliopita nimezungumza na mwandishi wetu Haidala Hakizimana anayeanza kwa kueleza juu ya tukio hilo. Kweli, kuna shambulio ambalo limefanyika katika maegesho ya gari mbele ya benki ya Commercial Bank, yani benki ya kibiashara kutoka Kenya, Kenya Commercial Bank, na gari ni, ni gari ambayo ilikuwa imepaki hapo na ikaripuka, na baadaye gari tatu ambazo zilikuwa karibu zote zikachomeka kufuatia shambulio hilo na pia moto umesababisha pia ajali kwenye jenereta moja ambayo iko karibu kabisa na makao makuu ya benki hiyo kutoka Kenya, na jenereta hiyo imeungua, lakini gari la kizima moto limewasili eneo pa tukio, lakini ikakuta kuwa hasara imeisha tokea. Je, yeah, Haidara, kuna taarifa zozote zilizotolewa na mamlaka husika, labda watu wangapi wamekufa na gharama za uharibifu wa mali katika eneo hilo? Hadi sasa hakuna mtu ambaye tayari ameshazungumzia swala hilo. Ni ajali ambayo imetokea majira ya saa sita na dakika kumi na ngapi kwenye ha, ni katikati mwa mji mkuu wa Burundi, Bujumbura, kwenye benki hiyo ya Kenya Commercial Bank. E, hatujajua ni watu wangapi ambao mefa, wamefariki au kujeruhiwa, lakini kilichokuwa dhahiri ni kwamba gari hizo tatu zote zimechomeka na jenereta hiyo ambayo iko kabisa kwenye mita me, kama vile nne tano na benki hiyo ya Commercial Bank ya Kenya vile vile, kulikuwa kuna tishio la kigaidi. Kuna taarifa zozote basi ama tetesi zozote kwamba nani anaweza kuwa nyuma ya shambulizi hili? Mpaka sasa tunapozungumza, hakuna mtu ambaye ameshazungumzia kuwa pengine ni shambulio la kigaidi, kwa sababu kulikuwa na tishio, sio tu leo ni tishio ambalo limebebwa na nchi zote zilizotuma majeshi yake kule Somalia katika kikosi cha AMISOM. Hadi sasa tujajua kwamba ni wahalifu hapa. Burundi utakumbuka kuwa e, wiki mbili zilizopita kuna guruneti nyingine iliyorushwa karibu na soko kuu ya Bujumbura na kupelekea watu zaidi ya kumi kujeruhiwa na wengine zaidi ya mtano huwa walipoteza maisha na uchunguzi hadi sasa haujabainisha hau kwamba pengine alikuwa ni uhalifu wa humu ndani ama eh, shambulio la kigaidi la watu wa Somalia. Ukisogea labda katika eneo hilo la tukio, taharuki, watu wako katika hali gani kwenye sehemu hiyo? Kwa kweli watu wamejawa na woga na polisi wako pale. Ni woga tu ambao unatokea kwa sababu majira kama haya ni ya watu kuwa wengi mjini na wengi wamechukua mabasi na kuelekea nyumbani wakiofia kuwa pengine kuna tukio lingine liliweza kuwatokea na likawapelekea maisha yao, wakafariki au wakajeruhiwa, kutokana na, na hiyo hali tu ya taharuki ambayo inaripotiwa hapa jijini Bujumbura ni mwandishi wetu wa idara Hakizimana akizungumza nasi kutoka Bujumbura, Burundi. Na huko Kenya, vyombo vya usalama nchini vimeweka masharti zaidi kwa watalii na wageni wengine wanaotembelea hoteli au kukodi vyumba vya wageni kama njia moja ya kukabili utovu wa usalama katika pwani ya Kenya. Masharti hayo ni pamoja na kuwakagua wageni kupitia vitambulisho na simu zao kufuatia ongezeko la visa vya ugaidi. Mwandishi wetu wa Mombasa, Josphat Kioko, yuko tayari kutupasha Kuanzia mwaka elfu mbili kumi na moja wakati mashambulio ya kigaidi yalipoongezeka humu nchini, Pwani ilikuwa eneo la kwanza kutangaza masharti kwa watalii wanapoingia hoteli. Polisi ilikuwa imetangaza hatua ya kuwapiga picha wageni punde wanapoingia hotelini, lakini mchakato huo uliendelea ukififia. Na sasa kufuatia visa zaidi vya washukiwa wa ugaidi katika miji kadhaa na washirika wa Al-Shababu kupokea mafunzo ya kutekeleza mashambulio masharti ya kuwakagua wageni yanashinikizwa tena kaunti ya Tana River iliyo karibu na mpaka wa Kenya na Somalia. Agizo hilo limetangazwa kwa umma na naibu kamishna wa kaunti Wilson Kipkorir. Kwa wale wenye wako na hoteli, wako na lodgings, mgeni yeyote akiingia hakikisha amekuonyesha kitambulisho chake, simu yake ya simu na uhakikishe umepiga hiyo simu. Ziandike tu simu. Juzi mtu alikufa pale, ile simu ameandika tunapiga inachukuliwa kitanda. So uhakikishe mtu akikupea namba ya simu, kujua hiyo simu ni yake ama sio yake. Piga hiyo simu usikie kama inalia na uangalie hiyo kitambulisho vizuri. Mwingine anajiweka lakini jina sio yake. Ukiona watu wageni tafadhali piga report ama mtupigie simu. Kama kuna mtu amepotea na ujui alienda wapi, tafadhali Leteni report kwa ofisi zetu baadaye, mtu atarudi kuangamiza nyinyi, hata kama ni ndugu yako. Afisa huyo wa serikali amependekeza mafunzo maalum kwa raia ili kujisaidia au kusaidia wenzao endapo magaidi wanawavamia. Al-Shabaab ni adui ya kila mtu. Ni kweli. Sasa kabla ya polisi kuja kusaidia nyinyi, wakati shida kama hiyo ikiingia, inatakikana tufanye mambo kadhaa. In case of an attack, ni mimi tunatakikana tufanye kama wananchi. So kitu cha ja kwanza, ningependa kusema mambo ya Al-Shabaab haina kabila haina dini. Ni adui yenye kuangamiza sisi, anataka kuhakikisha kwamba ya kwamba wameinstill fear kwa wananchi. Uchumi ya Kenya imeharibika. Leo hii serikali ya Kenya imetangaza kupitia wizara ya mambo ya ndani kuwa mwezi ujao wa Juni itaandaa kongamano la kimataifa kujadili itikadi na misimamo mikali inayosababisha ongezeko la mashambulio ya kigaidi. Kutoka Mombasa ni Josphat Kioko, Sauti America VOA Express. Mimi mara ya kwanza nilipokwenda niliketi miaka mitatu nilipata ni bosi ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu. Yani wanakuchukulia kama mtoto wako, kama kawaida tu. Mvua zinapoanza kunyesha na zikiwa nyingi, basi e, muundombinu kwa ka, ka, kawaida ni hafifu. Ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe Bwana <laughs> Vincent, nasikia yuko kwenye simu Iluka. Um, oh. Asante sana Florence. <laughs> Haya basi, msikilizaji basi, katika live talk leo Kate tutakuwa tunazungumzia nini? Masuala ya FIFA. Basi wewe mwana michezo, pengine utakuwa huko, mtu wa kwanza kabisa unakaribishwa kupiga simu na kutoa maoni yako ni masuala ya kashfa katika FIFA na usisahau mwana spoti wako, mimi nitakuwa kwenye studio zetu kungurumisha mambo na Ed Ligongo ni saa moja na nusu usiku. Usikuwa leo msikilizaji, hivi sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Kibao kinaitwa Suna Express Washington DC, jiji kuu la Marekani. Basi, matangazo haya unaweza kuyafuatilia kupitia www.voaswahili.com. Vile vile vilevile unaweza ukatupata katika mtandao wetu wa Facebook na Twitter. Basi msikilizaji, uh, sasa tukiwa tunaelekea tena kule Kenya, ambapo tunasikia kwamba kulingana na idara ya usalama huko Kenya, zaidi ya vijana themanini na tano wamejisalimisha kutoka kwenye makundi ya kigaidi na sasa wanapewa mafunzo rasmi na serikali ya Kenya. Mwandishi wetu Mwangi Konyo amejipanga vizuri kabisa kutuarifu kutoka Nairobi. Kufuatia tangazo la serikali la kuwataka vijana hao kujisalimisha katika muda usiozidi siku kumi, vijana 85 tayari wamekubali kujisalimisha na kujitolea kwa serikali na sasa wanapewa mafunzo maalum ya kuwawezesha kuepukana na kasumba kali za kidini. Makataa ya siku kumi iliyokuwa imetolewa na serikali imemalizika, lakini serikali ilikuwa bado iko tayari kuwapokea vijana hao na watakaojisalimisha na kujitolea kwa serikali baada ya serikali kutangaza msamaha huo Baraza kuu la Waislamu nchini Kenya Subcom liliwataka vijana hao kujisalimisha kwa wakuu wa kidini badala ya kwenda kwa maafisa wa polisi. vijana hawa baada ya kupokea msamaha wa wajipeleke katika maimams masheks, na mapadre na viongozi wa vijiji, ili waletwe katika provincial administration, wakiwa na wafanyikazi wa human rights, pia na mikakati zitafutwe wa ku- kuhakikisha ya kwamba wanaweza kujitafutia riski ya kuhakikisha ya kwamba wasije wakarudia pale walitoka, na hatimaye kitengo cha serikali cha kupambana na visa vya kigaidi kinatarajiwa kuwasaidia vijana hao ili kujumuika tena katika jamii na kukoma kujiingiza katika makundi ya kigaidi na itikadi kali za kidini. Lakini baraza kuu la waislamu nchini Kenya SUPKEM linasema muda wa serikali wa siku kumi hautoshi na unastahili kuongezwa ili kutoa muda wa kutosha kwa vijana hao kuja salimisha. Kukumi ni siku kumi, si mwezi kumi. Kwa hivyo ni siku chache itachukua ju jukumu na mikakati za watu wengi ambapo watajihusisha na kuwatafuta na kuwasemesha na kuwafikishia kwa habari hao vijana pahala popote walipo. Lakini baraza kuu la makanisa linashaka shaka ikiwa vijana hao watafanikiwa kujiunga tena na jamii baada ya msamaha A Amnesty mm -hmm. wa serikali blanket, ambaye wote wanaambiwa tu sawa, tumewasamehe na, wa na tayari wamefundishwa vita wamewekwa kasumba kinyume na wengine kisha sasa waachiliwe tu waingie waingie katikati ya watu wengine, itakuwa ni hatari zaidi. Lazima kama hiyo amnesty, lazima kwanza wafundishwe, waondolewe, watolewe yale mambo yote waliyoyafundishwa ili wakaweze kuingia na, kuru, na kurudi katika kukaa na wananchi tena. Msamaha huu wa serikali ulitolewa punde tu baada ya lile shambulio la chuo kikuu cha Garisa ambapo watu wasiopungua 150 waliuawa. Vilevile polisi wanawataka wazazi waliwapoteza watoto wao kuwasilisha habari hizo kwa serikali, kwa sababu huenda walijiunga na makundi ya kigaidi. Baadhi ya vijana wanasajiliwa kwenye mashule, kwenye misikiti, kambi za wakimbizi na vilevile vile kwenye taasisi mbalimbali za elimu. Mwai Kikonyo, VO Express, Nairobi. Jicho letu kwenye ukurasa unaoangazia mambo mbalimbali ikiwemo mbali, ndoto na mahusiano. Basi tunakutana naye Rahab na Lucy Patrick, wako tayari kutuambia, wametukusanyia nini. Ni wakati mzuri wa jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick, na katika mahusiano kwa siku ileo, jicho linatazama mada inayosema kwamba unapoanza mahusiano na mtu je, kuna umuhimu wa kujua mahusiano yake ya zamani. Kwa upande wangu, sioni kwamba kuna sababu ya kufuatilia mahusiano yako ya nyuma ya mpenzi wako ambayo uko naye kwa wakati huu. Kufuatilia mahusiano ya nyuma ya mpenzi wako inaweza ikaleta athari nyingi sana, maana utakujua kwamba walikuwa wanaishi vipi, alikuwa na mahusiano na nani na nani. Inaweza ikakukatisha tamaa kwamba kumbe huyu mtu hakuwa mwaminifu kama aliweza kuwa na yule na yule na yule na yule, lakini kumbe yeye mwanaume ilikuwa ni katika kutafuta tu mtu ambaye yeye ni sawa kwa upande wake. Kwa hiyo ndio maana akaweza kuwa na hayo yote huko nyuma. Na pia ukishaweza kuyajua yale yote ya nyuma kwamba alikuwa na huyu na huyu, tokea yule wa zamani labda akamtumia message tu kwa njia njema, kwa sababu kuachana haimaanishi kwamba watu wasiwasiliane. Kwa hiyo katuma tu message, labda anamjulia hali na nini. Lazima huko kwenu itaibua ugomvi, kwa sababu utaona kwamba bado wana mahusiano au bado wanapendana. Kwa hiyo kwa upande mwingine inaweza ikasababisha ugomvi na nyinyi pia mkaweza kuachana lakini mimi kwa upande wangu sioni kama kuna sababu hiyo ya kufuatilia ya mahusiano yake ya nyuma, kwa sababu yanaweza yakaleta madhara makubwa sana katika haya mahusiano mapya. Kwa upande mmoja, naweza nikasema ndiyo, kwa sababu ni vizuri ukafahamu baadhi ya vitu. Inawezekana kwa nini aliachana na yule mtu, labda kuna baadhi ya vitu yeye alikuwa hapendi ambavyo mwenzi wake alikuwa akivifanya, kwao havipendi. Kwa hiyo inakupa nafasi wewe kuweza kuviepuka ili katika mahusiano yenu msiweze kukwaruzana, lakini pia naaa nikasema hapana, kwa sababu kwa wakati huo mmeamua kuwa ninyi wawili, so mnatakiwa kuzungumza ya kwenu zaidi namsingize eh, mambo ya past relationships. Kusubabu, past relationships sometimes inaweza zikawa kama mtu um, mwingine anaweza akatumia vibaya kwamba inapotokea shida kidogo tu basi refer kule kwamba, maana uliachwa na mtu fulani, maana ulishindwa kuishi na mtu fulani. Niwashukuru sana kushiriki nasi katika mahusiano kwa siku ya leo, na sasa jicho linageukia upande wa Inawezekana na muona Rahabu Fredi yuko tayari kabisa kutujuza kuna nini kwenye inawezekana. Naam, hapa kwenye inawezekana leo ninaye mhandisi ambaye kwa sasa ni mjasiriamali. ya mimi naitwa Yasinta Bartholomeo Ntuyeko ni mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Kasole Secrets. Na hii kampuni ya Kasole Secrets ni wamiliki wa taulotiba za kinamama ambazo zinaitwa zinahitwa Glory. Uh, mimi nilimaliza chuo mwaka elfu mbili na kumi nikiwa mhandisi katika mfumo wa mawasiliano na baada ya kumaliza chuo nilikuwa nakaa. Kuna siku moja tango akaniambia, huwezi kuwa naangalia series kuanzia asubuhi mpaka jioni, hebu ufanya kitu cha kuwekea kipato angalau unapata hela kidogo, wakati unasubiria ajira yako. Kitu kingine kwa vichache vichache, kwamba na uwezo mzuri sana wa kufanya ile kazi ya biashara, niko ofisini sitembezi kwa, kwa ajili wanakuja. Nikafungua kampuni, kwa hiyo nikaanza kuwa na kampuni. Ndio maana nasema jamani, kila kitu kinawezekana. Unaendelea kufanya vizuri na bidhaa zangu hizi za Glory ziko mikoa kumi na mbili Tanzania, kati ya mikoa thelathini, lakini pia kwenye maduka makubwa na maduka madogo pia zinapatikana. Ni mbinu gani umetumia hadi umeweza, wewe kama mjasiriamali? Wewe ni mtu ambaye ni mvumilivu, nasema kutokata tamaa kwa urahisi. Unahitaji kuwa na matumizi ya nidhamu katika zile pesa zako ili kuhakikisha kwamba ile biashara yako inakuwa. Asante Yesinta kwa kuwa miongoni mwa wasomi ambao mmechukua hatua na kujiajiri wenyewe. Awali ulikuwa naye Lusi Patricki kwenye mahusiano na hitimisha jicho letu kwa sasa. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Angalia upande wa wa jeni fanyeji ndugu zetu wa Voice of America kwa mradi huu na jinsi mradi huu unavyoendeshwa, ni halali kabisa kwamba tuna uwezekano mkubwa kuja kufikia mwaka 2015 tutakuwa tumepunguza kwa, kwa kiasi kikubwa sana maambukizi ya virusi vya ukimwi, hususani kwa vijana kutoka miaka 12 mpaka 10 na ngapi mpaka 24. Kuna uwezekano mkubwa sasa hii jamii ikapata elimu ya kutosha na ikaweza kujitambua pia. Ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Basi msikilizaji, kama tulivyokueleza hapo awali kwamba leo tutakuwa na live talk, na tutaelekea moja kwa moja kwenye ukurasa wa michezo. Tutazungumzia masuala mbalimbali, hasa ile kadhia inayokumba no shirikisho la mpira wa kandanda FIFA. Tupigie simu namba 2026193151 kama unapenda kushiriki, lakini tafadhali tupigie hapo baadaye kidogo. Namba ni mbili, sifuri, mbili, sita, moja, tisa, tatu, moja, tano, moja. Vile vile katika vipindi vyetu vya weekend tutakuwa na salamu na muziki na maswali na majibu siku ya Jumamosi, salamu na muziki siku ya Jumapili. Katika jamii na maendeleo tutakutana naye Lucy Patrick. Wiki hii atakuwa anazungumzia kuhusu mgogoro wa ardhi nchini Tanzania, hasa kule Mbeya. Basi msikilizaji, ni VOA Express tunatangaza kutoka hapa Washington DC, na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Rais mpya wa Nigeria, Muhammadu Buhari, anasema Nigeria haiwezi kujitangazia ushindi juu ya wanamgambo wa kundi la Boko Haram bila ya kuwaokoa wanafunzi wasichana waliotekwa nyara mwaka jana kutoka mji wa Chibok bwana buhari alisema katika hotuba yake baada ya kuapishwa hii leo kwamba wasichana 219 waliotekwa april mwaka 2014 lazima waokolewe rais wa fifa sepp blatter ameomba kuwepo na umoja miongoni mwa wanachama wa shirikisho hilo la kandanda duniani na kuahidi kufanya kazi kukabiliana na kadhia ya rushwa kama akichaguliwa tena blatter alizungumza katika mkutano wa 65 wa fifa huko zurich uswizi ambako wanachama watapiga kura hivi leo kama wampea tano ya urais Mwana Mfalme Ali bin al Hussein wa Jordan anapingana naye. Maafisa wa Saudi Arabia wanasema watu wasiopungua wanne waliuawa leo kwa bomu kwenye msikiti mmoja wa kishia mashariki mwa Saudi Arabia, shambulizi la pili la aina hiyo katika muda wa wiki moja. Mlipuko ulitokea wakati wa mahubiri ya Ijumaa kwenye msikiti huko Damam. Idadi ya vifo kutokana na joto kali nchini India imeongezeka na kufikia zaidi ya watu elfu moja na mia nane. Maafisa wamesema leo. Wengi wa waathirika wa joto kali sana wako katika majimbo ya kusini ya Andhra Pradesh na Telangana. Maafisa wanasema idadi kubwa ya vifo inatokana na sababu, ya joto kali limeathiri maskini na watu wasio na makazi ambao wanaonekana kufariki katika mahospitali. Maafisa wa India wanawasii watu kukaa kwenye maeneo yenye kivuli, kujifunika vichwa vyao na kunywa maji kwa wingi. Marekani inasema maelfu ya wahamiaji waliokwama baharini kusini mashariki mwa Asia wanahitaji kuokolewa haraka. Waziri mdogo wa mambo ya nje wa Marekani, Anne Richard, amewaambia waandishi wa habari leo mjini Bangkok kwamba tunatakiwa kuokoa maisha haraka. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri ya leo, lakini tunaamini utakuwa nasi tena hapo kesho, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanyikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi mwa moyo Hamza, mwendeshaji alikuwa Dwayne Collins. Hapa studio niko naye, naitwa Mkamiti Kibayasi. Jina langu ni Meri Mgawe na kuaga kutoka jiji kuu la Marekani,