Sema kweli hali ilivyo kwenye nchi ya Burundi ni hali ya kusikitisha sana. Upinzani kule Burundi wamesema ya kwamba hawatambui tume ya uchaguzi, kwa maana wadau wawili wa tume hiyo wametorokea Rwanda. Pia tukumbuke ya kwamba kwenye nchi ya Burundi kwa wakati huu kuna ile hali ya sintofahamu, maanake bwana Rais Pierre Nkurunziza anasisitiza ya kwamba ule uchaguzi wa urais utaendelea, lakini nasema ya kwamba awamu yake ya tatu lazima iende mbele, lakini wadau wa upinzani wamekataa. Tungezungumzia suala hili ambalo hawa wapinzani wamesema kwamba hawakubaliani na tume ya uchaguzi kwa sababu wajumbe wawili wameweza kupunguka. Unadhani nini hasa kitafata kikatiba ama kisheria kuweza kufanikisha uchaguzi kufanyika huko Burundi? kusema kweli itabidi uwe na uwiano kati ya Bwana Nkurunziza na upinzani kwa wakati huu. Pande hizi mbili zimekosana. Upande wa rais amesema ya kwamba lazima atawania awamu ya tatu, na upande wa upinzani pia wamesema hawataki awanie awamu ya tatu. Kulikuwa na mjumbe wa upinzani aliyepigwa risasi na kuuawa. Kwa hivyo hiyo pia inachangia hii hali ya wasiwasi. Sasa kwa hali kama hii, jinsi ilivyo, unadhani nini hasa kifanyike kuweza kuinusuru Burundi? Itabidi jamii ya kitaifa ijingize kwa haki na dhati pia kwenye eh, shida hii ya Burundi, manake kusipokuwa na upatanishi tuseme, na Umoja wa, wa Mataifa au na mataifa jirani na, na Burundi, tuseme eh, Rwanda, Kenya, Uganda na na Tanzania huenda kutakuwa tena na vita zile safisha safisha za kikabila huenda zikazuka tena kwa wakati huu. Na unajua, msiba huo hautaidhuru Burundi peke yake, itaidhuru Rwanda na mataifa yote yaliyopo kwenye aa, eneo hiyo. Kwa hivi sasa tunavyoona kwamba wakuu wa upinzani wamegomea lile tangazo la tarehe ya kufanyika kwa uchaguzi wakidai kwamba wajumbe wawili hawapo, unadhani wananchi kwa upande wao wataweza kuwaunga mkono wapinzani kwa kile ambacho wamekigomea? wananchi wataweza kuwaunga mkono wadau wa upinzani, maanake tusisahau ya kwamba upinzani na wafuasi wao wengi kwa hivyo Bwana Nkurunzinza akisisitiza kwamba ataendelea na awamu yake ya tatu, wafuasi wake watajitokeza kupiga kura, lakini uchaguzi huo hautaonekana ni kama ni halali, maanake upande wa upinzani hawatakuwepo na, na, na huenda ikazorotesha ile hali ya, ya kisiasa kule Burundi.