Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, ikiwa Ijumaa Juni 12 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express leo, je, kuna chochote cha kukuzuia kutimiza ndoto ya maisha yako? Jaribu ndo kuweza, kupotea njia ndo kujua njia. Kwa hiyo ukikwama hapa sehemu A, jaribu sehemu B utaweza. Mimi ni mlemavu wa macho, lakini nitahakikisha kwa uwezo wa Mungu ndoto yangu itatimia. Naam, kwa hakika hata ulemavu sio kikwazo cha kuzuia ndoto yako. Mimi ni Sunday Shomari, na mimi ni Horizon Kamau. Na kiongozi wa upinzani nchini Kenya atokezea azimio lake la kugombea urais wakati ukifika kama mwingine mimi nitamunga mkono sasa, lakini sio hati. Raila Odinga anakufa kuwa rais wa Kenya. Raila Odinga anataka kuona kama kuna haki katika Kenya. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sandey Shomari. Bunge la taifa evileo, la Burundi hivi leo linajaribu kuongeza idadi ya wabunge wanaotakiwa ili kuidhinisha majina mapya ya wajumbe wa tume ya kuandaa uchaguzi nchini humo seni kufuatia kujiuzulu kwa wajumbe wa tume hiyo kwa sababu ya, ya mgogoro wa kisiasa unaolikabili taifa hilo la Afrika ya Kati. Vyama vya upinzani nchini humo vimekuwa vikidai kwa tume hiyo ambayo inawakosa makamishina wawili miongoni mwa watano wanaounda tume hiyo kwamba haina mamlaka ya kufanya maamuzi yoyote. Jumanne wiki hii, sheria inayotoa ridhaa kwa makamishina hao watatu kufanya maamuzi kisheria ilipitishwa na kufichuliwa. Sheria hiyo ilisainiwa na rais wa Burundi hapo Mei 30. Wanachama wa kundi la vijana wanaofanya kazi za sungusungu -sungu huko kaskazini mwa Nigeria wanasema kundi la wanamgambo la Boko Haram wamechoma vijiji sita na kuua watu 37 katika shambulizi jipya karibu na eneo la ngome kubwa ya waasi hao katika msitu wa Sambisa. Vikosi vya vijana hao wanaoiunga mkono serikali viliwaambia waandishi wa habari leo Ijumaa kwamba mashambulizi yalitokea jumatano usiku. Gazeti la taifa la Nigeria liliripoti kwamba vijiji vyote katika jimbo la Bono vilikuwa Koshifa, Matangle, Buraltuma, Darmanti, Almeri na Burmari. Mmoja wa askari sungusungu hao Ahmed Ajimi, aliliambia shirika la AP kwamba Waafrika walikuwa wakulima ambao hivi karibuni walirudi vijijini kwao baada ya askari wa Nigeria kuwaondoa Boko Haram katika maeneo hayo mapema mwaka jana. Juhudi za Rais Barack Obama za kupatikana kwa mkataba wa biashara huru katika eneo la Asia ya Pacific zinakabiliwa na mtihani mkubwa hii leo wakati baraza la wawakilishi watakapopiga kura iwapo kuongeza mamlaka ya mashauriano kwa White House. Bado haiko bayana iwapo muswada una uungaji mkono wa kutosha kwa Bwana Obama kutoka kwa wademokrat. Wengi wana wasiwasi kuwa ushirika wa TPP wa makubaliano ya biashara utapeleka nafasi nyingi zaidi za ajira za Marekani nje ya nchi na kuumiza mazingira. Warepublican kwa ujumla wanaunga mkono mikataba ya biashara huru kama hivyo, lakini wengi katika chama wanasita kumpa jukumu bwana Obama kwa kile ambacho kinaonekana na mafanikio makubwa ya kisiasa hasa kabla ya uchaguzi wa mwaka 2016. Pakistan imefunga ofisi za of shirika la kimataifa la watoto Save the Children, wakishutumu shirika hilo kwa kujiingiza katika shughuli za kupinga Pakistan. Maafisa walifunga ofisi hizo Alhamisi katika makao makuu ya nchi hiyo Islamabad, na kuwapa wafanyakazi wa shirika hilo siku 15 kuondoka nchini humo, kwa mujibu wa wizara ya mambo ya ndani. Afisa mmoja wa Pakistan amesema na nukuu, tulikuwa tukisikiliza simu zao na kufuatilia ofisi zao. Shughuli zao zinatia wasiwasi mno, mwisho wa kunukuu. Afisa huyo hakusema hizo zilikuwa ni shughuli gani hii ni VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Tunaendelea na habari za dunia. Korea Kusini imetangaza kifo cha mtu wa kumi na moja kutokana na ugonjwa wa homa ya mapafu ya mashariki ya kati au MARS, katikati ya matumaini kwamba mlipuko huo umeongezeka. Wizara ya afya na ustawi wa jamii imeeleza leo Ijumaa kwamba mtu huyu aliyefariki hivi karibuni alikuwa ni mwanamke mwenye umri wa miaka sabini na miwili aliyepata ugonjwa huo kutoka kwa mgonjwa mwingine hospitalini. Maafisa wa afya pia leo Ijumaa waliripoti maambukizo mapya mengine manne na kufikisha idadi ya wanaofahamika kuambukizwa kufikia 126 tangu mlipuko huo ulipogunduliwa Mei 20 na shirika la polisi wa kimataifa wa Interpol imesema ushirikiano wake wa miaka kumi na, imesitisha ushirikiano wake wa miaka kumi na FIFA kutokana na kashfa ya rushwa. Interpol imesema inasitisha mradi wake wa uaminifu katika soka, mradi wa miaka kumi uliodhaminiwa na FIFA kwa kiasi cha dola milioni 22 kutoka chama hicho. Interpol inasema mpango huo ulikuwa ni kwa ajili ya kuzuia udanganyifu katika michezo. Unaendelea kusafiri na VOA Express, ikiwa Ijumaa nzuri kabisa kutoka hapa Washington DC. Ikiwa imesalia karibu miaka miwili kabla ya uchaguzi mkuu nchini Kenya, viongozi wa upinzani wameanza kung'ang'ania nafasi ya kushiriki kwenye uchaguzi wa urais, huku kiongozi wa chama cha ODM Raila Odinga akisema yuko tayari kuwania tena nafasi hiyo mwaka wa elfu mbili kumi na saba. Mwaigi Konyo ana ripoti kamili kutoka Nairobi. Viongozi watatu wa muungano wa kodi, Raila Odinga, makamu wa rais wa zamani Kalonzo Musyoka na kiongozi wa Ford Kenya Moses Wetangula, wote wamesema wako tayari kuwania nafasi hiyo ifikapo mwaka elfu mbili na kumi na saba. Na ingawa kinara wa ODM Raila Odinga hajasema hadharani kuhusu nia ya kuwania tena nafasi hiyo, wafuasi wake hapa mjini Nairobi na magharibi mwa Kenya wamesema wako tayari kumunga mkono kwenye kampeni yake ya uchaguzi. Na hii itakuwa ni mara ya nne kwa Raila Odinga kuwania nafasi hiyo bila mafanikio. Kwanza mimi mwenyewe sijatangaza, ni mwandishi wa habari magazeti wanasema atarahila ata, atawania. Sijatangaza ndio mimi nitawania, maanake awana wakati ijawadia ya watu kutangaza. Kwa mfano kama wewe ulikuwa uh, candidate uh, ile kipindi iliyopita. Sasa wenzangu wengine wamesema wana wana nia eh, wana shauku ya ya, ya eh, na hiyo ni haki yao, demokrasia. Sisi tuko kwenye mseto tumekubaliana ya kwamba yule yote ambaye yatapendekezwa na mseto achukue uh, tikiti ya, ya, ya, ya mseto wetu, ataunga mkono na wale wengine hivyo. Kama sio Raila ni mwingine, mii nitamunga mkono sasa. Lakini si wati Raila Odinga anakufa kuwa rais wa Kenya. Raila Odinga anataka kuona kama kuna haki katika Kenya, maanake leo ni Raila, kesho itakuwa ni wewe itakuwa ni mtu mwingine. Nataka kuona kama tumeweka katika taifa letu system ambayo inafanya kazi sawasawa, ili uzito wa kila kura inaheshimika. Hiyo ndio sababu sisi tuko hapo, sio kwa sababu ati mpaka Raila yao rais. Haitakuwa mara ya kwanza, unajua nilikuania rais mwaka tisaini na saba. Mwaka elfu mbili na mbili mimi sikusimama, nilichagua mzee Kibaki Nikasema Kibaki tosha na nikamfanyia kampen mpaka akachaguliwa mwaka elfu mbili na saba. Ningemuunga mkono tena kama yeye hangetusaliti kwa upande ya katiba, ini sababu mimi mwenyewe niliamua kumpinga. Okay, kwa hivyo Raila Odinga sio mtu ambaye ana hamaki ati lazima iwe ni yeye, uh, awezi kuunga mtu mwingine mkono pana. Mimi niko tiyari kuunga mtu mwingine mkono ikiwa kama hiyo nituwezesha sisi Kushinda uchaguzi. Na wakati mmoja, Raila Odinga alinukuliwa akidai kwamba huenda chama chake kikasusia uchaguzi mkuu ujao iwapo hakuna mabadiliko yatafanyiwa tume ya uchaguzi ili kuiwezesha kutekeleza majukumu yake kwa njia ya huru, bila mapendeleo. Baadhi ya viongozi wa upinzani hawana imani na tume ya uchaguzi, jambo ambalo limezusha tofauti kubwa na serikali ya Uhuru Kenyatta ya muungano wa Jubilee. Mwaiki kwenye VOA Express Nairobi. Namna tunapoendelea kwenye hoja kwa hoja hii leo, tunaye Bwana Tabisi na Atoyo ambao wanajadilia hali ya utovu wa usalama katika mashariki mwa Kongo. Je, serikali ya Rais Kabila imeshindwa? Kwanza yataka iyazungumzie vizuri kwa kuanza mwanzoni ya mimbo, kwa sababu kufuatilia mambo inataka kujua ya mwanzo yake. Unajua, mwanzoni wakati Rais Jozef Kabila alikamata madaraka alikamata madaraka yake elfu mbili na mbili ilikuwa yote ya Kongo imegawanya na vita kila mahali, ilikuwa vita kila mahali, ilikuwa imekatwa kwingine. Pande ya Ekwateri ilikuwa Jean-Pierre Bemba, kwa province orientale ilikuwa Lumbala unor hapa apabeni ilikuwa Koma, ilikuwa Uye, ilikuwa ilikuwa Zedeo, ya Nyamwisi Goma, ilikuwa Azarias Bunia, ilikuwa ilikuwa Thomas Lubanga, kulikuwa Zedeo grupu ya ya wakatakatanga Zedeo na North Kivu pia FDL ds nal ilikuwa pande za Beni, huku na grupu zingine ya maenyele ilikuwa kule kaaer. Yote ilikuwa vita inafanywa katika Kongo, alafu Rais Kabila ikabila ak akishawaweka pamoja akafanya ile gouvernement ya 1+4 ile ya mpito, yaani sasa kazi kubwa ilikuwa ya, ya kasa, kuweka yote yote yote yote yote kuweza kuweka mpango yote na wa bidii kwa kuweza kuorganize armee hivi askari jesi yote wawatie kasi moja waunganishe waorganize, alafu ikitika programu nyingi kwa wakati ya kuorganizia arme, na bado wangalizi maendelea ya kuorganize arme. Kabila mwenyewe anajua. Kam kitu kimoja, nitamweleza ndugu Robert, anaanza historia hiyo, ni historia konapewa hiyo. Nafikiri swala lako lilikuwa kuelewa kama government inafanya usalama kwa wanaraia hapa majuzi. Hapa majuzi kwa mji wa Goma ambayo unalindwa na, hapo ndipo liwali Baluko, anakataa wameingilia raia, wameingilia aset, wamewaua. Kesi yenyewe iko huko Beni, mpaka sasa hivi wanaendelea kuua raia. Government imeshasema nini huko? Imefanya nini? Kila leo raia wamekufa, hakuna usalama. Kila leo Rutshuru, Masisi wanaua watu, lakini government inasema nini? Kwa barabara ya kutoka Goma kwenda Butembo kila leo wanachukua watu na kuwapeleka ndani ya pori na kulomba familia zao zilete pesa. Government imefanya nini kwa haya yote? Na wakati wanachukua wale watu ambao wanasema kwamba ndio wale watu ambao wanakosesha salama wanawafanya kitu gani? Kwa sasa tunakuwa na are ama jeshi ambayo bwana e, Rais Kabila ameshafanya jeshi ambayo inakuwa kwa, kwa umoja. Mpaka sasa hivi tunaona pese kwanza, jeshi letu la Kongo wakazi wako nafanya iaje kama wako i makampuni <laughs> mengi ambayo zinaajiri watu kazi wanaangalia umri kubwa. Nimehitimu, nimepata digri yangu lakini mpaka sasa nina miezi karibuni nane sijapata ajira. Usikose kujiunga nasi leo jioni katika Live Talk tukizungumzia kuhusu ajira kwa vijana wa Afrika Mashariki. Vijana wengi wameona, watoka mavioni wanakuwa hawapati hizo nafasi sababu ya experience. Kijana, hii ni fursa yako kushiriki katika Live Talk na VOA Swahili. Usikose. Kweli kabisa. Kumbuka kwamba kwenye matangazo yetu ya baadaye, saa moja na nusu masaa ya afrika mashariki, tutakuwa na live talk leo tukijadilia mambo ya maisha ya maselebriti, hasa katika eneo la Afrika mashariki na kati. Wewe tunakukaribisha kuweza tu kutokeza na kushiriki, tukiangalia na kutazama maisha ya ni nani celebrity na kama maselebriti tunaowaita maselebriti wetu, basi wako vipi. Kwa hivyo ungana nasi baadaye. Ni VOA Express kutoka Washington DC. Sijui Mwamoyo Hamza umetuandalia kwenye World Cup, yani kombe la dunia la wanawake. Naam, tuchukue sekunde chache kuangalia kinachoendelea katika fainali za kombe la dunia kandanda wanawake huko Canada. Leo uwanjani Nigeria inakutana na Australia, wakati USA itakuwa katika mpambano mkali na Sweden katika mechi za kundi D na katika mechi za kundi C, Switzerland inacheza na Ecuador wakati Japan inapambana na Cameroon. Katika mechi za jana, Ujerumani ilitoka sare moja moja na Norway katika kundi B, wakati Ivory Coast iliyaaga mashindano hayo baada ya kupoteza mechi yake ya pili tatu mbili kwa Thailand, ingawaje ina mechi moja zaidi dhidi ya Norway. Katika mechi za kundi A, China iliitoa Uholanzi moja bila, na wenyeji Canada walitoka sare bila bila na New Zealand. Leo tunaendelea na VUE Express na ninapoangalia naona kwamba tunajiweka kwenye ulingo wa ngoma tukiwa na dada Rema na Makula kutoka kule Uganda, akianza kwa ngoma na kusema kwamba lean on me. Yani, ikiwa juma Ijumaa, siku stare kabisa, anasema lean on me. Yani niegemee dada na Makula kutoka kule Uganda, lean on me. <mulia> mazuri kabisa hayo msikilizaji. Sauti nyororo, sauti iliyotulia kutoka kule Kampala, Uganda, dada Rema na Makula. Makula, na ukumbuke kwamba baadaye katika matangazo ya saa moja na nusu masaa ya Afrika Mashariki tutakuwa na wasanii yani wakiwemo wanamuziki kwenye uh, live talk. Talk, wakijadilia ni nani hasa ndiye celebrity. Watu wanasema celebrity. Celebrity ni nani, lakini celebrity mwenye ni nani, wengine wanaiga tu au usanii au ni vipi? Watatueleza wenyewe wenye. Mambo makubwa. Kwa msikilizaji, usiondoke kuona hayo mambo. Tunaendelea vizuri, tunasafiri na VOA Express hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ambapo nikitazama tu naona mambo yanazidi kuendelea yanavyotakikana. Basi tutazame jicho letu na ndoto katika maisha. Ndi lipi ambalo linaweza likakuzuia kuipata ndoto ay, yako? Hebu Rahab Fredi na Lucy Patrick wakatueleza wametuandalia yapi kwenye jicho letu. Ni kukaribishe katika jicho letu, nami ni Lucy Patrick, na katika Inawezekana siku ya leo jicho limemtazama kijana mjasiria mali lakini pia ni mwanaharakati ambaye anatumia mitandao ya kijamii kuwaelimisha vijana wenzake kwamba inawezekana wakatumia fursa hiyo katika kujiingizia kipato. Kwa majina ya Clarence Chazo Matepele, ni kijana mjasiriamali na pia ni mwanaharakati wa maendeleo na mhamasishaji wa vijana kupitia mitandao ya kijamii. Nimefanikiwa kukutanisha, kuwakutanisha vijana wengi na kukutana na vijana wengi kupitia mitandao kijamii, ya kijamii kuendelea kutoa elimu ya ujasiriamali kuhamasisha katika sekta mbalimbali za maendeleo kupitia mitandao ya kijamii, kwa sababu ni fursa kubwa. Pia ni watumizi wengi wa mitandao ya kijamii kwa sasa ni vijana, ambao mimi nimekuwa ni nafasi kubwa kukutana na vijana wengi kwa wakati mmoja, inawezekana maisha ikiwa kijana kufikia mafanikio yake ikiwa atakuwa na nia thabiti akawa na uthubutu na ari ya kufanya kazi kwa bidii. Mi nilikuwa na ndoto ya muda mrefu ya kuweza kufungua kampuni na kumiliki kampuni ambayo ingetoa wigo mpana zaidi kwa vijana wenzangu kujiajiri, pia kuongeza kipato changu. Nimefanikiwa kufungua kampuni mbili tofauti. Ya kampuni ya kwanza inaitwa Mwanaharakati Mzalendo Media, tuna blog tatu, tuna online TV, tuna online magazine kampuni. Kampuni ya pili inaitwa Kaju iTech ni kampuni inayohusisha na masuala ya IT information technology. Kupitia online TV ambayo si muda mrefu tutaizindua, ni online TV ambayo italeta mapinduzi makubwa sana katika sekta ya online TV, ambayo kwa sasa tunategemea kuwa na vipindi vingi sana. Pia tutakuwa na nafasi ya kuwatangaza wasanii wadogo wadogo ambao wanaendelea kuchipukia katika tasnia za filamu na muziki na watu ambao wanahamasisha vijana na jamii yetu kwa ujumla katika upande wa maendeleo, kupitia kaji ya tech. Tuna miradi mbalimbali ambayo itaendelea kusaidia wafanya biashara na wajasiriamali wadogodogo kuweza kutengeneza miradi ambayo itawasaidia kutangaza biashara zao, kuwafikia wateja wao kwa gharama nafuu kwa kupitia mitandao ya kijamii. Kampuni hizi zote zimeweza kubadilisha maisha yangu. Kwanza nimeweza kuwa na fikra chanya, nimekuwa na mawazo makubwa, na pia nimeweza kuhamasisha vijana kuweza kuona kwamba mambo haya yanawezekana. Nimekutana na watu mbalimbali ambao wameendelea kunipa mawazo ya kunihamasisha na kuniendelea kunipa mwongozo katika kuzifanya biashara zangu zikue na kuwa mfano wa kuigwa. Shukrani sana kushiriki nasi katika Inawezekana kwa siku ya leo. Na sasa jicho linatazama ndoto. Rahabu Fredi, nafasi ni ya kwako. Shukrani, Lusi. Baadhi ya walemavu huwa wanasema hawawezi kutimiza ndoto zao kutokana na hali walionayo ya ulemavu, lakini kumbe sivyo. Na jicho leo limemtazama binti huyu ambaye ni mlemavu wa macho, kwa jina anaitwa Miriam Chira Thomas. Mimi ni binti na nina ndoto za kuja kuwa mwanasheria, kwa sababu mimi nataka nija kutetea haki za walemavu, maana walemavu wengi sana siku hizi kuwezeshwa wanawezeshwa, lakini si vile inavyotakiwa. Ili kutimiza ndoto yangu, ninaendelea na shule. Sasa hivi ni mwanafunzi wa shule ya sekondari Korogo Girls. Nimeona sisi walemavu tunapata changamoto nyingi sana kuanzia majumbani hadi mashuleni mpaka kwenye jamii. Kiingia kwenye upande wa shuleni, nakuwa wale wenzetu wa kawaida tunachangamana nao, lakini wanakuwa saa nyingine yakuchukuli kama yani, ulivyo anakuchukulia tuko saa na yeye eh na pia kwenye jamii nimeona walemavu wengi wanatengwa. Kwa hiyo vile wanavyotengwa, mimi naumia, kwa sababu na mimi niko humohumo. Kwa hiyo ukimtenga yule, ukinipenda mimi, utakuwa umefanya kazi bure. Mfano, mauaji ya maalbino albino naye ni mtu kama ulivyo wewe mweusi, lakini leo unachukua kiungo chake, unasema labda, mimi huyu nikienda kuua nitapata utajiri. Sivyo? Wanadamu tuna mila potofu, tuachane na mila potofu, tuendeleze amani ya nchi yetu. Tunavuruga amani ya nchi yetu kwa sababu ya kumwaga damu za watu wasio na hatia. Mimi kama Miriam nitatimiza ndoto yangu, lakini wenzangu mliokopa majumbani, naomba msikate tamaa. Kujaribu ndo kuweza, kupotea njia ndo kujua njia. Kwao kikwama hapa sehemu A, jaribu sehemu B, utaweza. Mimi ni mlemavu wa macho, lakini nitahakikisha kwa uwezo wa Mungu ndoto yangu itatimia. Hongera Miriam kwa ujasiri na kila laheri katika safari yako ya kuelekea kuwa mwanasheria. Awali ulikuwa naye Lucy Patrick kwenye Inawezekana, na sasa jicho letu linatia nanga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Asanti sana kwa ripoti nzuri. Umesikia kwamba hakuna chochote cha kudumaza ndoto yako, na hebu tusikie mambo yanaendelea ya vipi kule Hollywood. Wasanii wale wanasema nini? Kim Kardashian amefanya mambo ya ajabu. Hebu Mkamiti Kibayasi, tuelezee zaidi. Mrembo anayegonga vichwa vya watu duniani na ambaye hivi sasa ni mjamzito Kim Kardashian West amempa zawadi ya kushtukiza mumewe Kanye West katika siku yake ya kuzaliwa. Kwa mujibu wa ripoti za TMZ ni kwamba Kim ameiandaa vyema sherehe ya miaka 38 ya kuzaliwa Kanye, kwa kumjengea kwa siri uwanja wa basketball wenye futi za mraba elfu saba ndani ya mjengo wao wa kifahari huko California. Ripoti zaidi zinasema Kim alifanya Akiwa kujenga uwanja huo wa basketball, wakati Kanye akiwa kwenye harakati nyingi zinazohusiana na mambo yake ya muziki ambazo alikuwa akizifanyia nje ya mjengo wao wa kifahari Hidden Hills. TMZ iliongeza kuwa Kim, mama wa mtoto mmoja na mwingine akiwa njiani, pia alitumia fursa hiyo kujenga chumba kinachojulikana kama Glam Room kinachotarajiwa kutumika kwa matumizi yake binafsi ya Kim, kama ujuavyo basi mastaa wa Hollywood pekee ndio wanaweza kumudu kufanya hivyo. Ni chumba ambacho kinatengenezwa kwa nakshi zinazoambatana na picha zenye gharama kubwa, picha za kifahari, taa za kifahari, makochi na kadhalika. Basi katika birthday bash hiyo pia alikuwepo Justin Bieber, Chris na Kylie Jenner, vilevile alikuwepo John Legend. Kim alitumia dola 110,000 1 e kukodi viti elfu ishirini kwenye ukumbi wa Staples Center ili kumfurahisha mumewe Kanye ambaye anaipenda sana timu ya Los Angeles Lakers, LA Lakers, na kumpa fursa mumewe kucheza na wachezaji awapendao katika NBA na mwanamuziki wa R&B, mwigizaji na vilevile mpiga piano Tony Braxton mwenye umri wa miaka 47 ameelezea kupitia mitandao ya kijamii kama musicnews.com na Instagram kwamba baada ya kutalakiana na mumewe miaka miwili iliyopita, sasa angependelea kudate, kuanza mahusiano mengine mapya ya kimapenzi, na ametoa sifa anazozitaka kwa huyo atakayependa kuwa naye: ni lazima awe na uwezo wa kumpeleka sehemu mbalimbali mbali, awe msafi na mwenye hadhi ya kifedha. Ameongeza kuwa hadhani kama ni sahihi kwake yeye kuwa na mpenzi ambaye hawaendani kifedha. Asante sana, mkamiti. Basi kwenye mitandao ya kijamii Harrison Kamau anaangalia bajeti ya Afrika Mashariki 2015 16 na kukataliwa uteuzi wa Dr. Monica Juma nchini Kenya. Habari ya Ijumaa. Najua kuwa wengi, hii ni siku muhimu inayoashiria mwanzo wa wikendi, ambapo kwa hakika mipango ya kusafiri au hata kujipatia raha za aina tofauti ni miongoni mwa walio kwenye ratiba. Najua wengi wangali wanajadili bajeti Alhamisi na kwa kweli hili ni jambo ambalo limechapa mitandao ya kijamii kote Afrika Mashariki. Inaonekana kana kuwa wananchi wataendelea kukaza kamba ili waweze kulipa kodi ya kugharamia makadirio makubwa ya matumizi yaliyosomwa kwenye bajeti tofauti za eneo lote. Kwenye Twitter, matamshi kadhaa na maoni tofauti yametolewa. Akwera anasema kuwa kuongezeka kwa bei za mafuta nchini Kenya na Tanzania kwa kweli kutaumiza raia wa kawaida. The Orion anasema kuwa Bajeti ya Kenya ni ya kushangaza katika historia ya Afrika Mashariki, low zaidi ya trilioni mbili. Innocent Lule kwake anaona kuwa bajeti ilizingatia suala la kupunguza gharama za kufanya biashara katika eneo lote la Afrika Mashariki, na kwa hiyo matarajio ya kuwa na kukua kieneo siyo ndoto tena. Imran asema kuwa kwake anaona kana kwamba bajeti ya Uganda ndiyo kubwa kuliko zote. Haya basi, tuyaelekeza macho yetu nchini Kenya, ambapo malumbano makali yamejitokeza kufuatia kukataliwa kwa uteuzi wa Daktari Monica Juma na wabunge kama katibu wa baraza la mawaziri, ikiwa hatua ambayo imegadhabisha Rais Uhuru Kenyatta aliyefanya uteuzi huo. Kufikia Alhamisi, Daktari Monica Juma alikuwa katibu wa wizara ya mambo ya ndani. Wabunge wakiongozwa na Asman Kamama, ambaye anawakilisha eneo la Tiati na ambaye ni mwenyekiti wa kamati ya bunge ya usalama, walisema kuwa Daktari Juma hafai kushikilia wadhifa huo kwa kuwa yeye hatangamani na wabunge. Mbunge wa Gatanga Humphrey Juguna alimuunga mkono na kusema kuwa kama wabunge hao ndio sauti ya wananchi, na kwa hiyo msimamo wao ndio msimamo wa nchi nzima. Swala hili hakika limechangamsha wengi kwenye mitandao ya kijamii na pia magazetini. Kwenye gazeti la Nation, Hedon anasema kuwa hatua hiyo ya wabunge inaonekana ilipangwa kwa vile daktari Juma alikuwa amesimamisha njama nyingi za ufisadi. awali wili kwake aona kuwa ni suala la wale wabunge kujiona wanaume sana na kukataa uteuzi wa mwanamke Sama anasema kuwa inaitwa demokrasia, sio lazima kila mmoja arithike. Simon Murage anasema kuwa leo hatuna bahati, hao ndio wabunge tuliowachagua. Petis kwake na kwenye Twitter anaongeza kuwa wabunge walikataa uteuzi huo wa kwa kuwa bijuma habanduki ifikapo ni kupambana na ufisadi. Ni mambo tu yanavyovuma mitandaoni. Kuwa na wikendi yenye ye furaha. Basi, tunakushukuru kwa kuweza kusikiliza VOA Express. Kwa wote walioshiriki kwenye matangazo haya, akiwemo msimamizi um, rijo riami, mimi ni Harrison Kamau tukiwa na mwenzangu Shomari tukisema kwa heri.