idhaa ya ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Harizon Kamau, tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumaa Juni tarehe 12 mwaka wa 2015 ambapo tunasikika katika redio shirika za FM na masafa mafupi katika mita bendi 19 na 22. Karibuni. <tune> katika matangazo yetu ya leo tunakuletea live talk, vilevile taarifa kwamba bunge la taifa huko Burundi lajaribu kuongeza idadi ya wabunge wanaotakiwa ili kuidhinisha wajumbe wa seni na katika habari nyingine kundi la wanamgambo wa boko Haramu huko Nigeria la choma vijiji sita na kuwaua watu 37. Msikilizaji, kumbuka leo ni live talk, na tutajadili suala zima la macelebrity Afrika Mashariki. Lakini kwanza ni habari za dunia zikusoma kwako na Harrison Kamau. Bunge la taifa la Burundi hivi leo linajaribu kuongeza idadi ya wabunge waliotakiwa ili kuidhinisha majina mapya ya wajumbe wa tume ya kuunda uchaguzi nchini humo seni kufuatia kujiuzulu kwa wajumbe wa tume hiyo kwa sababu ya mgogoro wa kisiasa unakabili taifa hilo la Afrika ya Kati. Vyama vya upinzani nchini humo vimekuwa vikidai kuwa tume hiyo ambayo inawakosa wa makamishona wawili miongoni mwa watano wanaunda tume hiyo haina mamlaka ya kufanya maamuzi yoyote. Jumanne wiki hii sheria inayotoa ridhaa kwa makamishina hao watatu kufanya maamuzi kisheria ilipitishwa na kufichuliwa. Sheria hiyo ilisainiwa na rais wa Burundi hapo Mei thelathini. Vijana wa kundi la vijana wanaofanya kazi za sungusungu -sungu, kaskazini mwa Nigeria wamesema kundi la wanamgambo la Boko Haram wamechoma vijiji sita na kuwaua watu 37 katika shambulizi jipya karibu na eneo la ngome kubwa ya waasi hao katika msitu wa Sambisa. Vikosi vya vijana hao wanaunga mkono serikali vimeambia waandishi wa habari mapema leo kuwa mashambulizi yalitokea Jumatano usiku. Gazeti la taifa la Nigeria limeripoti kuwa vijiji vyote katika majimbo jimbo la Bono, yani Koshifa, Matangle, Brataluma, Damanti na Ameri na Bumasi vilishambuliwa. Mmoja wa askari sungusungu hao Ahamed Ajimi ameliambia shirika la AP kwamba waadhiriwa walikuwa wakulima ambao hivi karibuni walirejea vijijini baada ya askari wa Nigeria kuwaondoa Boko Haram katika maeneo mapema mwaka jana. Rais Barak Obama leo amekwenda Capitol Hill katika juhudi za dakika za mwisho kuwasihi wa demokrat wenzake kumuunga mkono kwenye mapigano kwa biashara huru ya Asia Pacific kabla ya kura muhimu katika baraza la wawakilishi iwapo wapanue mamlaka ya mashauriano ya haraka kwa White House. Kufika mapema leo, haikuwa bayana iwapo msaada huo ulikuwa wa uungaji mkono wa kutosha kutoka kwa Wademokrat, huku wengi wao wakishuku mpango huo kwa uta, kwa utapeleka ajira za Wamarekani katika nchi za kigeni na pia utaumiza mazingira. Warepublican wengi wanaunga mkono mswada huo, lakini wengi hawataki kuonekana kana kwamba wanamuunga mkono bwana Obama kwa sababu ya uchaguzi mkuu wa mwaka wa 2016 na, na sita kumradhi. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Shirika la kimataifa la fedha IMF limemaliza mzungumzo yake ya mageuzi ya fedha na Ugiriki jana jioni, kwa makubaliano wa kuwapatia takriban msaada mwingine wa dola bilioni82 kabla ya tarehe ya mwisho ya Juni 30. Majadiliano yanatarajiwa kuendelea kati ya wa Ugiriki na Ulaya katika siku zijazo baada ya wapatanishi wa IMF kurejea Washington, wakisema kuwa maendeleo yaliyopatikana ya na kwamba kuna tofauti kubwa katika masuala makuu yaliyobaki. Chancellor wa Ujerumani Angela Merkel amesema leo kwamba ni muhimu kuendelea na mazungumzo. Akiongea Berlin amesema kwamba kila penye nia pana njia na itakuwepo lakini, nia hiyo itoke kwa kila mtu. Mahakama ya Ufaransa imemfutia mashtaka aliyekuwa mkuu wa shirika la kimataifa la fedha Dominic Strauss Kahn na kuauzuwa, na kuzaua kwa nguvu, wan, ku, za kuwauza wan kwa nguvu wanawake bila ya ridhaa yao katika pati ya ngono. Kadhia hiyo imemuondoa katika wadhifa wake mchumi huyu. Mamlaka ya lile Ufaransa ilitoa maamuzi hayo mapema leo mapo mapema leo, angepatikana na hatia Strauss Kahn huenda angekabiliwa na kifungo cha miaka kumi jela na faini ya dola milioni moja nukta saba. Washirika kumi wa Strauss Kahn pia wamefutiwa mashtaka wakati wa kesi hiyo ambayo ilianza Februari. Wanawake ambao walihudhuria pati hizo walitoa wali ushahidi kuhusu hali ya kulazimishwa kwa nguvu kufanya mapenzi, shutuma ambazo zilimhusu Strauss Kahn. nchini Ufaransa si kinyume cha sheria kushiriki katika pati kama hizo lakini amesema hakufahamu kuwa wanawake walioshiriki pati hizo huko lile Paris, Brussels na Washington walikuwa makahaba. Pakistan imefunga ofisi za shirika la kimataifa la watoto Save the Children wakilishutumu kwa kujiingiza katika shughuli za kupinga Pakistan. Maafisa walifunga ofisi hizo Alhamisi katika makao makuu yaliyoko Islamabad na kuwapa wafanyakazi wa shirika hilo siku 15 kuondoka nchini humo, kwa mujibu wa wizara ya mambo ya ndani. Afisa mmoja wa Pakistan amesema walikuwa wanasikiliza simu zao huku wakifuatilia ofisi zao na shughuli zao zilitia wasiwasi wasi mno. Afisa huyo akubainisha kuwa ama kwa kina kwa nini wasiwasi wao ulitoka wapi? Shirika hilo la Save the Children limekuwa Pakistan kwa miaka thelathini na mitano. Korea Kusini imetangaza kifo cha mtu wa kumi na moja kutokana na ugonjwa wa homa ya mapafu ya Mashariki ya Kati au MERS wakati ikiaminika mlipuko huo unafikia kikomo. Wizara ya afya na ustawi wa jamii imesema leo kwamba mtu huyo aliyefariki hivi karibuni ni mwanamke mwenye umri wa miaka sabini na miwili aliyepata maambukizi kutoka kwa mgonjwa mwingine hospitalini. Maafisa wa afya mapema leo pia wameripoti maambukizo mapya manne na kufikisha idadi ya wanaofahamika kuambukizwa kufikia 126 tangu mlipuko huo ulipogunduliwa Mei 20. Shirika la polisi la kimataifa la Interpol limesema kuwa limesitisha ushirikiano wake wa miaka kumi na shirika la kandanda duniani FIFA kutokana na kashfa za ufisadi. Interpol imesema leo kuwa imesimamisha mradi wake wa uaminifu katika soka wa miaka kumi uliodhaminiwa na FIFA kwa kiasi cha dola milioni 22. Interpol inasema mpango huo ulikuwa ni kwa ajili ya kuzuia udanganyifu katika mchezo na kupambana na vikundi haramu, haramu vinavyofanyia karata spoti hiyo. Naam msikilizaji, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu katika Live Talk. Leo tunazungumzia macelebrity katika nchi za Afrika Mashariki. Kama ujuavyo, msikilizaji, tunao watu wengi wanaojulikana kuwa ni macelebrity. Tunawafahamu na baadhi yao hawajulikani, lakini pia wapo katika orodha ya kuitwa macelebrity. Basi leo tunaangalia kwa kina nini maana celebrity na kazi zake ni zipi kwa jamii. Ninao washiriki katika mada hii ya leo ambapo ni mwanamuziki Laura Oyer kutoka Kenya, vilevile naye mwimbaji Kidumu akiwa huko nchini Kenya, lakini vile vile bado tunaendelea kuwatafuta washiriki wengine, na pia wewe msikilizaji unayo fursa ya kuweza kutupigia simu hapa studio, ukianza na plus 2026193151. Ukwendeshia live talk, naitwa Mkamiti Kibayasi nikishirikiana na Harrison Kamau. Karibu sana, na pia nawashukuru washiriki kwa kuwa nasi katika wakati huu wa live talk. Basi nianze moja kwa moja kwako, kwa wewe Laura Oyer, hebu tueleze kwanza, nini maana ya celebrity? Maana ya celebrity, mimi mwenyewe sina hakika <laughs> na celebrity, lakini sasa mimi ni mwanamke wa kawaida, namkatia asubuhi na kazini karudi nyumbani, maybe because kuna uh, ile nini attention kutoka kwa media ndio, hmm, inasababisha watu kuniita celebrity. Asante sana Laura kwa kuweza kufika uh, kwenye live talk. Lakini labda pengine ningekuuliza tu kwa kifupi, wewe unaamini kwamba kuitwa celebrity lazima kwamba mtu akapitia kwenye vyombo vya habari ili akapata umaarufu, ama labda ni kutokana na maswala ambayo anatekeleza katika jamii? Inaweza tokea kuwa mtu amefanyikiwa, labda kifedha, labda bahati yake imetoka kwa mambo mengine, kwa mfano Uh, situation ambayo inaweza zungumzia ni yangu. Uh, mtu yoyote mwingine ambaye amepelekwa kotini, huwa wanajifunika sura, wanajificha, wanaona aibu, lakini mi nikajitokeza uh, kaa au ndio labda wanawake wengine ama watu kwa jumla wakaangalia, wakasema, ikafika mahali ambapo wananiita Ay ah, asante sana Laura, basi endelea kuwa hapo. Hebu kwanza tugeuke upande wa pili, tumwangalie Kidum. Kidum na Imani, unanisikia mm? Hebu nawe tusikie maoni yako na mtazamo wako, unafahamu au unaweza kutueleza nini maana ya celebrity? Ni ukweli kwanza, hususan sisi waimbaji, sisi tunaonaga tu wananchi wanatuita, wanatuita celebrity, mm, huyu ni celebrity, huyu ni celebrity. sasa Mita, mimi mwenyewe binafsi nikiwa nishangaa za kuona tunaitwa selebu selebu, kitu gani basi? Nikakuja kujua ni, ni mtu mashuhuri kwanza, alafu mwenye ameweza kumiminiwa sifa tele, kazi amefanya na akaifikisha juu, kuifikisha juu mpaka jamii inaweza kumtazama akiwa pale juu, wanamtazamia, wanamtazama, wanamuiga, wanatamani kila anafanya Alafu ana inspire watu wengine. Sasa anakuwa kama kiongozi fulani, mwenyewe amefanya mambo mazuri yenye e, kizazi chenyewe kiko chini, chini yake kinatamani kusikia hapo pia. Sasa wana, wana, alafu wanafaa wanaweza kumu celebrate. Wanaanza sasa kumiminia sifa, wakishamiminia sifa, wengine wanaanza kutamani kweli, na mimi ningependa nikuwe kama yeye. Asanti sana Kidum, kwa kuweza kushiriki kwenye live talk, lakini kabla hatujaendelea sana, ningetaka kukuuliza kama ulivyosema, unataka kuniambia ucelebrity ndio unafuata mtu ama ni mtu anautafuta ucelebrity? Maanake ni nimesikia umesema kwamba unafanya kitu, watu wenyewe waanza kukufuata wakisema wewe ni celebrity. Nini kinakuja kwanza, unatafuta ucelebrity ama ucelebrity unakufuata? Haya, kuna wengine wanaweza wakailazimisha, wakitumia pesa wanajaribu kutumia vyombo za habari jina lake tulitaje siku baada ya siku. Kuna wengine wamefanya kazi yao mzuri bila hata kujitambua kama wao ni maselebu, watakuja kuwa maselebu, alafu umashuhuri unawafuata. Ukishawafuata una, na mtu kama huyo siku utakuja kumwona, utakuja kupata sifa ni kubwa kuliko yeye. sifa zimekuwa kubwa, ukikuja kutana na mtu mwenyewe binafsi unapata ni mdogo kuliko zile sifa zenye unajua, na ule mtu mwenyewe unapata anaelazimisha uselebu unapataga anajaribu mahali pake yuko, watu wamtambue, apeane pesa apeane pombe afanye nini, wasichana wote wamzunguke, alafu yaani unapata tuliko nalazimisha tu, lakini ule mwenyewe userevu umemfuata bila yeye kulazimisha, anakuwa amefanya kazi nzuri bila yeye kutambua kama alikuwa anafanya kazi nzuri kwa jamii, alafu funapata watu wanamserebeti. Tunashukuru sana Kidum, basi endelea kuwepo nasi vile vile. Tuna mshiriki mwingine Johni Fors, yeye ni dansa katika masuala ya muziki. Basi karibu Johni na wewe, tunahitaji kujua mchango wako na mtazamo wako, nini maana ya celebrity kabla ya kusonga mbele. <laughs> Maanake Harison, kwa kila mtu ana maelezo yake. Haya, Joni, karibu basi, utueleze kwa mtazamo wako wewe, unaamini ama unafikiria nini maana ya kuwa celebrity? Kwangu mimi ningeweza kusema hivi. Elo, tunakusikia Fosh. Ningetaka kusema hivi kuwa celebrity kwangu ni kuwa role model mzuri mtu anayeaminika na watu na mtu ambaye anayeweza kuelekeza watu kwa njia nzuri, mtu anayeweza ana asifiwa na watu kwa vile kwa zile kwa vitendo wamefanya. Hiyo ndio maana yangu mi kwa celebrity. Asante sana John Forsh, na ninajua kwamba kweli kabisa tutarudi kwako ili ukatuelezea kwa kina. Nimeshajua kwa muda kwamba umekuwa katika hali ama katika fani ya usanii, ukawa wewe uh -huh. a, ni mwimbaji ukawa pia wewe e, unafanya kudansi kabisa, ukakuwa wewe pia unakatika na una, unaoneshana miondoko na pia kuwafunza wengine hadi ukawa sasa uko Afrika ya Kusini kutoka siku ambazo ulikuwa kule nchini Kenya. Wewe nakuuliza hivi, ukiwa Afrika ya Kusini na sasa tunajadiliana mambo ya ma celebrity wa Afrika Mashariki, unaona kuna tofauti yote kwa kile ambacho watu wanasema ni celebrity. Uh, kwa kina namaki nikiangalia, kusema ukweli, ya celebrity vile watu wanaangalia, watu wamechukulia kuwa ni kutafuta pesa ama kuhubiri zina yao ili kujulikana. Wengine pia wanachukulia celebrity kama huku Afrika sasa watu wengi wameingilia celebrity kwa kutumia kwa njia mbaya. Wengine tunaona wanaanza kuuza madawa wakitumia jina ya celebrity. Wengine wana misuse ili jina ili nalo haliwezi eleweka vile celebrity maana yake inamaanisha. Asanti, na ningetaka kurudi kwako we Laura. Laura, unanisikia <coughs> basi Kabla hatujaendelea sana, ningetaka kujua kutoka kwako ucelebrity. mm -hmm. Je, una maana gani? Manake kumekuwa na tetesi wengi wakasema kwamba labda, uh, dada huyu kabadilisha sura ama kabadilisha uh, uh, anavyokaa ikasemekana kwamba labda umepata kutumia vitu vya kuweza kurembeka hata zaidi. Je, ucelebrity na urembo mm -hmm. ni mambo yanayoendana, ya unaweza ukasema nini kuhusiana na swala hili? Sijaelewa swali swali nikuhusu celebrity ama urembo? Walisema, uh, unajua wewe ni celebrity kweli, sio? Wanakuita celebrity lakini wanasema kwamba labda nikuweza kwa kubadili hmm. labda uh, uh, unavyoonekana, labda ndio unapata umaarufu zaidi. Kuna uhusiano na unavyofanana, uh, labda labda urembo unachangia una se-celebrity, lakini nikiketi pale kwa studio ya kwa mfano yako ama ya runinga, nikifungua mdomo nikazungumza, kuna wale ambao wana wana appreciate ama wana wanakuwa inspired or maybe walikuwa unafikiri hiyo msichana ako one way, lakini ako vingine or maybe entertaining ehh, sijui niseme vipi kwa Kiswahili, utumbuizaji Na... yes utumbuizaji, ehhe, ndiyo, uh -huh. -Wanawake warembo ni wengi, lakini hiyo sio the only thing ambayo inaweza fanya kwa kuwa celebrity na kukuwa mrembo si makosa. <laughs> na kuwa celebrity. Celebrity sio mtu ambaye anamka asubuhi unasema mi ni celebrity leo. Wananchi ndo wanaamua nani ndo wanatamani wana kumwona nani, ambaye wanatamani kumsikiza ni nani ambaye watamwita celebrity. Celebrity inatokana na lijina ambayo unapewa, sio sio we mwenyewe unajitafutia, una kama Kiduma, amesema utanunua, lakini utachoka. kama kama wakupendi, wakupendi. Kama unavutia, unavutia. sawa sawa, haya <laughs> basi, msikilizaji, unasikiliza Live Talk leo hii tunazungumzia celebrity maisha ya ucelebrity. Nini maana ya ucelebrity? Kwanini watu wanaitwa celebrity? Wana tofauti gani kati ya hao ma celebrity na wale ambao sio ma celebrity? Line yetu ya simu ipo wazi, unaweza ukatupigia hapa studio ukianza na plus 2026193151. Vilevile hivi sasa nina msikilizaji Waziri wa Shida yee, yupo tayari katika line ya simu, anataka kutoa maoni yake kuhusiana na mada yetu ya leo. Karibu Waziri wa Shida. Asante sana ukamiti. E, mimi kwa mtoto wangu au maoni yangu, jinsi ninavyojua, maana celebrity ni mtu ambaye huwa anaficha anaficha jina, lakini ni mtu maarufu sana na maswala ambayo huwa anayafanya, kwa sababu unapozungumzia kwamba celebrity, unaona ni mtu ambaye ana anamzunguka ana wa kumfikia hata kama ni ni, ni mtu labda mwingine anamfikia kwa sababu unakuja, una kuangalia kwamba kama jinsi tunavyozungumzia kwa upande labda mwenezeshaji wa maswala fulani ambayo sasa yeye ana nafasi ya kuzunguka na kuonyesha kwamba hapa nimefika tayari, nimeshatimiza kitu ambacho nimepeleka ujumbe. Unaona, sasa mimi kwa, kwa mtazamo wangu, lakini kwa ingawaje pale mkamiti ni neno pana sana, lakini sasa nimefungwa tu kinamla fulani celebrity. Kwa mtazamo wangu ni hivyo mkamiti. Nashukuru sana waziri wa shida kwa mchango wako katika mada yetu hii ya leo. Basi tunaendelea nikigeukia kwako wewe kidumu. Je, wanamuziki wote si. ni macelebrity? Kwa nini sio wote wanaoonekana ni macelebrity? Wengine wanakuwa hawajagusa mioyo ya jamii mm-hmm. Kama haujagusa mioyo ya jamii, haujagusa roho za watu una, utajiuliza mwenyewe kwa nini mambo yangu hayajakuwa sawa. Alafu wengine wanauza ikielekea kufika pale kwa meiva, wanaiuza wanaiuza kwa makampuni, hiyo celebrity yao kwa sababu kampuni zinataka zitumie hizo jina zao kuweza kupandisha bidhaa zao. Wanauza mapema, wengine unapata wanauza kwa vyama za siasa, zinajaribu kufanya kampeni ili ziweze kushika madaraka. Sasa kuna wengine hata wanauza mpaka kwa vitu vingine vingine za ajabu ajabu. Unapata yeye yeah, alidhani amekuwa selebu na hajakuwa selebu. Lakini na nadhani ili jambo la kuwa selebu pia linaenda na umri, kuna umri watu wenyewe wako vijana vijana, wanapenda sana kuharakisha wana, wanaona ni kama yeye akijulikana tu, hatasipopewa pesa ni sawa. Wengine wanasema hata wa, nifanyie kazi jamii, sababu napenda kufanyia kazi jamii, kama ni kutibu watu kama ni, ku, ni, ku, ni kuimba kama ni kufanya sport anafanyia anafanya kitu ile yenyewe, unaona kweli huyu jamaa ameshafanyia kazi hata kwanza. Hizi sifa zitoshe, tumpatie sifa kiasi gani? hasa nadhani hiyo ndio celeb sana kwa wapiga mziki. Kuna wengine hawajafika, kuna wengine wamepita, wako wako maselebu zaidi. Wengine wangarichi, wanajaribu kusimama, akianguka. Wengine hawako serious kufika pale. Wengine sio kazi yao, walilazimisha kuwa hapo. Wengine unapata tu yeye ndoto yake ilikuwa ni apate wasichana, basi naishia hapo. Mwingine anasema <laughs> mimi nataka tu nione tu nikifika mtaani watu wakinifuata nyuma, inaishia hapo. Mwingine anasema ha, ha, nataka niimbe mpaka pale kabisa nielimishe jamii mpaka pale watu watakuja kunikumbuka. Nadhani hizo viwango zinaa zinajiana kulingana na bidii ya mtu ama kulingana na wito mtu alipewa na Mwenyezi Mungu eh. Asante sana, naona kuna maingiliano ya mawasiliano hatukuweza kusikilizana vizuri hapo. Harrison, naona nikuachie. Hey, labda nitarudi kwake Kidumu. Kidumu ni kuulize eh, unaona kama ma celebrity wa Afrika wana uasili wa Kiafrika ama labda pengine ni kuiga, wanaiga mitindo ya ma celebrity hasa wa nchi za magharibi. Naona mimi wanaiga minaona, hebu tueleze kidogo, nauliza mtazamo wangu. Naona mm -hmm. wengi karibu asilimia themanini ama tisini wanaiga, wanataka kufanya vitu zilifanywa na 50 Cent ama zilifanya na Chris Brown naona tu wakifarudia, nadhani ni sababu dunia imekuwa sasa na mtandao mmoja. Hizi vitu za Instagram, Facebook, kila kitu, Twitter inafanya, unaona huyu amefanya hivi, una copy same thing imefanya na mtu mwingine. Mimi naona materebiti wa Afrika wanaiga tunashukuru kwa mchango wako. Basi tukiendelea, endeleeni kuwepo katika laini ya simu. Vilevile vile kuna msikilizaji Paskali Mbugani, yeye anatokea Tanzania. Karibu Paskali, utupe mchango wako kuhusiana na mada yetu ya ya leo ya celebrity. Asante sana mtangazaji, mtangazaji sauti ya Amerika, mimi kwa jina naitwa Paskali Mbugani, niko kitwazi karenge ya Biaramlo hapa. Mimi kwa kusema hilo nene, celebrity celebrity kwanza ni neno ambalo ni geni sana kwa kwa kwa jinsi sisi huko Afrika na- nasikia Afrika Mashariki hata huko kuna ne, kuna mase-, macelebrity. Mi napenda kuuliza tu macelebrity walioko Afrika yetu ya Mashariki, je, wale macelebrity walioko Ulaya wakoje? Na neno celebrity ii linachukuliwa kama uwe mtu maarufu ukoje? Uwe mwanamziki au uwe una mali au uwe na sifa gani kuitwa celebrity? Nataka nijue nani hilo swali. Wale ma celebrity walioko kwenye line, tafadhali sana mtangazaji, wanieleze jinsi ya ma celebrity si wakoje? Haya, haya haya, basi hilo swali tuna <laughs> naimani <laughs> washiriki, mmelisikia wenyewe. Basi tutalipata tuta, tuta swali hilo majibu yake yatakuja katika mafungu matatu kama jinsi walivyo katika line. Tuanze na Lora, wewe unaweza ukamjibu vipi <laughs> msikilizaji huyo kuhusiana na swali lake <laughs> mwanzo. Wacha nimwambia tulie, kuwa celebrity kitu cha kukasirisha mtu. Kuwa celebrity, labda nilivyosema mwanzoni, kama unavutia unavutia, kama huvutia htu gani, hakuna mtu atakutazama, hakuna mtu atakusalimia ukivuka barabarani na unaweza uka spend all your time ku avoid hiyo uh, attention lakini inakufata, labda ni kama tu kipaji, Mungu anakupa ile uwezo wa kuvutia watu. Aha, haya nikija kwako uh, John Fosh, wewe unaweza ukamjibu vipi msikilizaji kuhusiana na swali lake hilo? mi <laughs> uh, vile naweza paka kusema celebrity, kuna unajua, kuna negative na kuna positive celebrity. mm -hmm. Okay, kwa positive celebrity na wengine wanatumia hii yaani kuelimisha jamii. Sasa nayo negative celebrity, nayo nakuta mtu labda, kuna Kenya, anataka labda, nataka wasichana haraka, jina yake ijulikane, kisha mwisho hakuna legacy atakuwa ameacha. So mimi ile kitu naweza sema, ama kumjibu yule, ni sisi kama Afrika, sisi part of the celebrity, yani tukue kielelezo yani, tukue, yani ili watu wa jamii na waweze kutufuata ili watusifu watu si sio sisi wenyewe tujisifu, bila wasanii wengi ama maselebriti wengi wanajisifu. Tuachie wengine watusifu, hata jina letu lijiuze, kama vile Waswahili wasema chama chajiuzano kizuri cha jitembeza. Hai, tunashukuru basi, tuje Koko Kidumu na wewe, sijui una mchango gani kuhusiana na swali hilo alilotaka msikilizaji kufafanuliwa. Mzee wa Tanzania ningemjibu ya kwamba kwanza ma akitaka kuelewa ni kitu gani ni watu mashuhuri, lakini wamenuniwa sifa tele na wananchi kulingana na kazi wamefanya, yenyewe imewavutia, alafu wananchi wanatamani kuwa kama wao. Sasa wanabaki tu wakiwaona kama nyota mbele zao. Sasa mimi nikirudi huku, niambie pia na macelebrity hawa wengine huku, sidhani kama sio kuiga tu, sidhani kama sisi tunafanyaga vitu zinafaa kama ingekuwa tunagusa jamii zaidi, tungilikuwa tunarudi kwa jamii, tunatazama watu, sababu naamini kila msanii ama kila mcelebrity ametoka kwa kijiji fulani, au wanahimiza watu kunajengwa shule kwa jina lake. Huyo ndio nigesema ni celebrity, ama unakuwa kunafanya usafi mtaani kwenye amezaliwa, sababu wanasemaga charity bigini za too kila mtu na uselebiti si wake, anaonyesha amefanyia nini jamii yake kule ametoka. Lakini kile niko naona siku hizi watu wako mbioni kuonyeshana magari kubwa kubwa, watu wako mbioni kuonyeshana nyumba kubwa kubwa, yaani vitu matirio zenyewe, anaonyesha vile amepata sababu ya kuwa mashuhuri, lakini sijaona kama amerudisha kwa wananchi, amerudisha ile ujuzi wake, wananchi wamempenda wakamtia pale juu, nawona mtu amerudisha. Sasa huyu celebrity wote huyu ni kama wa movie nikamwamuvika. Uh, kidumu, kidumu <laughs> asante kidumu, nashukuru sana, na tutarudi kwa swala hilo ambalo naona kwamba ni swala zito kabisa. Lakini kabla hatujatamatisha matangazo kwenye redio na kuingia kwenye mtandao, kuna swali ambalo nimelipata kutoka kwa msikilizaji, labda akilielekezea dada uh, da Laura, lakini staki wewe Laura ukajibu kwa njia ya kibinafsi. Ameuliza hivi, mbona wakati mwingine celebrity wanajipata wakiwa kwenye kashfa ile wanaita kama ni skando, ama labda kuna sifa fulani ilitokea kitu uh, fulani kikatokea ukatu miwa kitu fulani mm, wanasema labda pengine celebrity wanatumia kashfa uh, hizi kujiendeleza wakati wanaona sifa inaenda chini. Na sasa ona, kila binadamu hupitia uh, what's the word, shida shida uh-huh. Either utapitia shida ikumalize ama upitie shida ushinde ukwe uwe uwe, nini uh, Victor. Yeah, uwe mshindi uwe mshindi. Sasa, in my case mimi sikumalizwa na shida yangu, nilijitokeza nikapambana nayo na nikajiendeleza. Sasa mimi I've always been mwanabiashara na mziki ni kitu ambayo nimeshughulikia tangu niwe mtoto mdogo, so your attention ambayo nilipatiwa nimeitumia kuendeleza maisha yangu hiyo kwa Kiingereza anaita inspiring. Sasa kuna wale ambao wanakubaliana na mimi na kuna wale ambao wanaona ubaya nao, mm -hmm. Lakini hata ukuwe mtu wa kawaida, na wewe si celebrity, utakubaliana na wote, sio wote watakupenda. So hakuna hakuna vile unaweza pewa, unaweza pewa kila runinga, kila radio station, kila gazeti na kuzungumzia ushinde kuketi chini ukafikiria, nitajiendeleza kimaisha vipi with this attention. Either utajificha utoroke, uende kwingine na mashida za huko zikupate, ama usimame ujisaidie. Haya, Lora, tafadhali sina nia ya kukatiza, lakini naomba naomba uendelee kuwepo katika laini ya simu pamoja na washiriki wote, kwani hivi sasa tunafunga Uh, nusu saa ya kwanza ya matangazo haya ya live talk kwa njia ya redio, lakini tunaendelea katika nusu saa ijayo kwenye matangazo ya live talk kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Basi msikilizaji, tukutane huko na washiriki tutarudi kwenu hivi punde.