From the voice of America, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ICC inaitaka Afrika Kusini kumkamata rais wa Sudan Omar al Bashir ambaye yuko Johannesburg kuhudhuria kikao cha Umoja wa Afrika. ICC inasema Bwana Bashir ana hati mbili za kumkamata Ameshtakiwa kwa uhalifu wa vita na mauaji ya halaiki kwa kupeleka jeshi na kuwaunga mkono wanamgambo wa kiarabu kuzima upinzani wa wenye silaha katika mzozo wa Darfur mwaka elfu mbili na tatu. Umoja wa Mataifa unasema mapigano katika eneo hilo lenye ufukara mkubwa yamesababisha vifo vya watu laki tatu na zaidi ya milioni mbili kuwa wakimbizi. Wengi wa waathirika ni raia. Rais wa ICC Sidiki Kaba amesema katika taarifa kwa Afrika Kusini, ambayo siku zote imechangia katika kuimarisha mahakama hiyo, isisite katika juhudi za kuhakikisha kuwa inatekeleza hati za mtu kukamatwa. Wizara ya mambo ya ndani ya Pakistan leo Jumapili imeruhusu taasisi ya kimataifa isiyo ya kiserikali ya Save the Children kuanza tena operesheni zake nchini humo siku kadhaa baada ya kufunga makao makuu yake mjini Islamabad na kuwapa wafanyakazi wake siku 15 kuondoka nchini. Wizara hiyo haikufafanua juu ya mabadiliko ya maamuzi hayo. Mamlaka ziliifunga ofisi hiyo katika mji mkuu siku ya Alhamisi na kuishtumu taasisi hiyo kwa kuhusika na harakati dhidi ya Pakistan. Ilipofika Ijumaa, kila ofisi nchini humo ilikuwa imefungwa. Wakati huo huo, afisa mmoja wa Pakistan alisema wamekuwa wakifuatilia simu na kuziangalia ofisi hizo na harakati zake ambazo zilikuwa zinatia mashaka. Afisa huyo hakubainisha ni harakati gani ambazo walikuwa wakizihoji. Save The Children ambayo imekuwa nchini Pakistan kwa takriban miaka 35 imesema katika taarifa yake haina mfanyakazi wa kigeni mjini Islamabad. Moja ya hospitali kubwa sana huko Korea Kusini katika mji mkuu Seul imesimamisha baadhi ya operesheni zake baada ya ugonjwa wa MAS kushughulikiwa katika eneo hilo. Raison Jai Hun wa hospitali ya Samsung amewaeleza waandishi wa habari hivi leo Jumapili kwamba hospitali hiyo itasimamisha kwa muda operesheni zote ambazo si za dharura na kutopokea wagonjwa wapya. Amesema hakuna wageni watakaoruhusiwa katika hospitali hiyo, na kuongezea kwamba ataamua hapo Juni 24 iwapo waendelee na usimamishaji huo. Habari hizi zimekuja wakati wizara ya afya ya Korea Kusini imeripoti kesi mpya saba za MAS, nne kati ya hizo zipo katika hospitali ya Samsung mmoja wa wale wanaoshukiwa kukumbwa na maradhi hayo alikuwa mfanyi biashara Korea Kusini ambaye alilazwa Jumamosi katika hospitali moja katika mji mkuu wa Slovak, Bratislava. Wanamgambo wa kikurdi wanaokaribia mji unaoshikiliwa na kundi la Islamic State kwenye mpaka wa Siria na Uturuki siku moja baada ya mashambulizi ambayo yamelisukuma nyuma kundi la wanamgambo, maafisa wa kikurdi na wanaharakati wa Siria wamesema hivi leo wakipata tena udhibiti wa Tal Abyad huenda wakakata njia ya ugavi ambayo inatumiwa na wapiganaji wa Islamic State. Maelfu ya wasiria wamekimbia wakitarajia kuwepo kwa mapigano kwenye upande wa kaskazini mwa mpaka huko, wapiganaji wa Kikurdi wakisonga mbele kuelekea Tal Abyad. Kupitia mitandao ya kijamii, msemaji wa wanamgambo wa Kikurdi wa YPG amewashawishi wakimbizi kusogea katika miji ya ndani zaidi kama vile Hasaka kujiweka kando na ghasia zozote kuliko kuondoka nchini Syria. Wanajeshi wa Uturuki siku ya Jumamosi na leo Jumapili wamezuia mtu yoyote kuvuka mpaka kuingia nchini Uturuki. Korea Kaskazini hivi leo Jumapili imefanya majaribio ya makombora ya masafa mafupi katika bahari ya Japan, wiki chache tu baada ya kudai kufanikisha jaribio la kombora Wizara ya ulinzi ya Korea Kusini inasema Kaskazini imefyatiwa makombora matatu aina ya n01 katika mji wa mashariki wa mpakani wa Wonsan kiasi cha saa moja na nusu kwa saa za huko. Inasema eh, makombora yaliruka kiasi cha kilomita mia moja na kutua baharini. Jaribio hilo ni la karibuni tangu Pyongyang hapo Mei 9 ifanye majaribio ya makombora matatu. Marekani imesema kwamba majaribio hayo ni ukiukaji wa dhahir wa maazimio ya baraza la usalama la umoja wa mataifa. Korea Kaskazini imewekwa vikwazo ambavyo vinapiga marufuku kutengeneza au kutumia teknolojia ya makombora. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington, DC. Ujambo haujambo, haujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza hivi sasa. Kama ulivyosikia ni wakati wa salamu na muziki. Hapa studio namba 15 naitwa Mkamiti Kibayasi kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, ndani ya VOA na kukaribisha katika salamu na muziki. Na bila ya kupoteza muda, anayetufungulia salamu siku ya leo si mwingine ni Fataki Bachinge, mkali wa midia toka Kasulu, Kigoma, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unataka ziende kwa Mwandu John, Salome Daniel, Elias Jumanne, Rukoba Rutahi wa Busisi, Swedi Kaluta, Juma Maiko, mwanaharakati Manase Bin Bendera, Fikiri Dario Gakala, Deus Masunga, Juma Idi Isa, popote pale pokeeni salamu. Vilevile vile mmesalimiwa Muhammad Kachuru Ima Kagaruki, Simon Kiplangati, Khalid Saidi Kachuru, Salibunzali Sali, Joshua Turuka, Abdallah Mbeke, Husna Salim, Edvesta Tarimo, Idi Kambi, Mwalimu Kennedy Mpemba, Rashid Poyongo, Asifiwe Saidi, Edward Kabamba, Pascal Mkeyemba, Mama Balofoteli wa Tanzania, Abdulaziz Kamata na Mama Justina wa Geita, Tanzania, pokeni salamu salamu siku ya leo katika kipindi hiki cha salamu na muziki, si mwingine unaitwa Sadik Maganga, Silvesta Nganga, Bakari Mbiligenda, Amina H Maganga, Shukuru H Maganga, Juma Kapanga, wote nyinyi mkiwa Mtimbira Morogoro mmesalimiwa. Pia Isaya Njoka Mtali wa Ifakara, Ali Maganga na Hawa Mayahana mkiwa Mtimbira Morogoro, Ismail Makwega na Muhaha Kari ukiwa Kasulu, Kigoma, wapokea salamu aliowasalimia si mwingine anaitwa Maganga S Maganga wa sanduku la barua 100 Kigoma Tanzania. Ujumbe anasema jamani, sauti ya Amerika ni sauti ya watu, itumieni kutumiana salamu popote pale mlipo. Ni kweli kabisa, umepatia. Msikilizaji ndivyo mambo yanavyokwenda katika salamu na muziki. Sasa hivi nakamata kadi yako wewe Mariam, ukiwa Liberty Mwanza, habari za jioni, habari za hapo ulipo Liberty. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa babu Idrisa, akiwa Nyakato Mwanza, salamu ziende kwa bibi Idrisa, akiwa Nyakato Mwanza. Umemsalimia kakaako Hussein, akiwa Dodoma Tanzania, vilevile vile umemsalimia Othman, akiwa Nyakato, umemsalimia mke wa Othman Mrs. Mama Idrisa Ndivyo ulivyoandika akiwa Nyakati, wapokee salamu vilevile. Umemsalimia dada yako, umesalimia watoto wako na majirani zako wote hapo Liberty, wapokee salamu katika kipindi hiki cha salamu na muziki cha Sauti ya Amerika, Washington DC. Na kamata kadi yako wewe Juma Saidi Juma ukiwa kila kala Morogoro. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Juma S Juma akiwa Morogoro, salamu ziende kwa Isiaka akiwa safarini Morogoro, vilevile umemsalimia unasema huyu mtoto wako mpendwa Saidi akiwa Morogoro, umemsalimia Mama Farahani akiwa Kihonda, Morogoro. Salamu unasema ziende kwa mtoto wako Safia akiwa Boma Rodi, Morogoro, vilevile umemsalimia Salma akiwa Morogoro pamoja na majirani zako wote wanaokusikiliza. Ya Sauti ya Amerika wapokee salamu katika kipindi cha Salamu Salamu na Muziki. Pokea salamu Husina Salim, Lawenda Nsonda, Miraji Kibinda, Nasib Rajabu, Ima Sadala, Kea Joshua, Kea Mwando wa Mwando, Madhuri Filimon, Nazaleti Mwa Kipembe, Fikiri Dario, Edward Kabamba, Kipara Original Njingo, Edward Kiprigat. Aliyowasalimia si mwingine ni Meshak Mwa Mwala wa sanduku la barua hi hilo, hilo, hilo. Ndivyo hilo alivyoandika msikilizaji, yeye anatokea Tanzania. Ujumbe unasema, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika. Sasa ni wakati wa kumsikiliza Rich Mavoko anakuambia, roho yangu nimekuwa, mm, kama samaki kutamani nisivyoweza kama nitanga niliapa nioe muweza na kama kama bahati wenzenu nilishapoteza, siku hizi ujanja ni kunywa mchuzi wa pweza. Aya, maneno alinena wazee wa zamani, ukiwa mjanja kuchapiwa ni siri ya ndani. sikini roho yangu roho yangu ukiwa mjanja kuchapiwa ni siri ya ndani, uh... masikini saji basi, baada ya kupata kibao cha roho yangu kutoka kwa Rich Mavoko, ndivyo hivi mambo yanavyozidi kupamba moto katika salamu na muziki kutoka hapa sauti Amerika, Washington DC. Nakamata kadi yako wewe, Brenda Njoroge, ukiwa Atlanta, hapa Marekani. Salamu zako nasema ziende kwa Sekela Mwangota akiwa Arusha, Tanzania, Nelusigwa Mwangota akiwa Dar es Salaam, Tanzania, mtoto Emma Mwangota akiwa Arusha, Daniel Njoroge akiwa Atlanta, mtoto Njeri na Nyika Jen Washira wakiwa hapa Marekani. Susan Joroge Washira akiwa wa Marekani apokee salamu, ujumbe unasema salamu ni nusu ya kuonana. Anyu Bangu ukiwa Texas, wewe unasema salamu ziende kwa baba na mama yako Mr and Mrs. Bangu akiwa Iringa, kakaako Asange Bangu akiwa Tanzania, mdogo wako Tula Bangu akiwa Tanzania. Umemsalimia pia mumeo Joel Ulomi akiwa hapa Marekani, watoto wako wapenzi, lakini ukwataja majina yao, pia wapokee salamu pamoja na shangazi yako akiwa safarini Marekani apokee salamu, na kamata kadi yako. Wewe Joshua Rubenge, wewe unasema unapatikana katika barua pepe Joshua Rubenge at gmail.com, unasema salamu ziende kwa Ephraim Mtaita, Hiza Mpare na Padri Moshi, vilevile umemsalimia David Mnenegwa, Adram Manywele, Wani Sadik, Simon Kikanyagio, Christopher Materu, Fikiri Dario Gakala, wote mpokee salamu. Ujumbe unasema salamu ni deni, ukipokea jiandae kulipa. Haya basi mmesalimiwa siku ya leo kutoka kwa waziri wa mambo ya salamu ni Deus Masunga. Yeye anasema anapatikana huko, sanduku la barua 468 Tabora, Tanzania. Ujumbe kwanza unasema jamani, ee maana ya salamu ni kujuliana hali, ukiona na kujulia hali na wewe, basi wakati mwingine jiweke tayari kunijibu na salamu zako. Nataka ziende kwa Yusuf Magasha na Grace Wangoi wakiwa Mwanza, Tanzania. Salamu ziende kwa Asha Shabani Ali, mtoto Masunga Deus, Bebi Masanja Deus na Juma Mariko popote pale walipo. Salamu ziende kwa Joseph Miroro, William Mukenye, Jeni Kelunu Rabeka Kwamboka na b Teresia Nyamori Mogadishu wakiwa Kenya. Vilevile umemsalimia Jumanne Rukoba. Salamu unasema pia ziende kwa mzehe Maduhu Masunga, Magembe Masunga, Ngalila Maduhu, Charles Lohende popote pale walipo. Msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda katika salamu na muziki kutoka hapa, sauti ya Amerika, Washington DC. Pokeeni salamu siku ya leo, si mwingine wewe, unaitwa Notabene Mwakamala, Exaudi Masawe, Abdulaziz. Salamu ziende kwa Kachuru Sijawatupa wakongwe wa, wa salamu. Pia mmesalimiwa Jumanne Lukoba, Masumbuko Shombe ndani ya migodi Chunya, Joseph Joakim. Aliyowasalimia siku hii ya leo si mwingine, yeye anaitwa Mwandu John au Mwandu JJ ukipenda, ndivyo hivyo anavyotaka aitwe. Na kamata kadi yako hivi sasa, wewe si mwingine unaitwa Kapela Kapela. Habari za hapo ulipo, bila shaka unaendelea salama kabisa, kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa Sauti Amerika, Washington DC. Salamu zako unasema ziende kwa Charles Lohende, salamu ziende kwa Grace, salamu pia zimfikie Josef, umemsalimia Butahawa vilevile vile, umemsalimia Yusuf, umemsalimia Ndula. Unasema salamu zako za siku ya leo pia ungependa ziende kwa Nkamba Lukuba, vilevile wasikilizaji wote wa Sauti Amerika popote pale walipo, wapokee salamu siku ya leo. Ujumbe unasema jamani, tuitumie Sauti ya Amerika kutumiana salamu na kujuliana hali katika mambo kama haya. Joni Bebe, wewe unapatikana katika barua pepe joni bebe at gmail.com. Habari za hapo ulipo unasema, wanatokea Tanzania, Moshi. Ni Joni Bebe wa ful ubaridi, ubaridini. Salamu zako kwanza anataka ziende kwa watangazaji wote wa sauti Amerika hapa Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu nasema asante sana. Basi, na kabla ya kusonga mbele, Joni Bebe, nitarudi punde kusoma salamu zako, tupate kibao cha muziki, jambo jambo na Steve RnB nasema jambo jambo mama Asante sana Steve RnB. Jambo jambo! <laughs> Mambo mazuri kweli kweli hapa studio. Sasa narudi tena kwako wewe, Joni Bebe wa barua pepe, joni bebe at gmail com Haya, wewe unatokea Tanzania, Moshi wa full ubaridi, ubaridi ni jioni bebe wa full ubaridi ubaridini. Salamu zako kwanza kabisa, kama ulivyosema, unataka ziende kwa watangazaji wote wa VOA. Kwa niaba ya wenzangu nasema shukrani sana Joni Bebe hapo ulipo, na vilevile umewasalimia vile wadau wote wanaotumia kipindi cha salamu na muziki kujuliana. Vilevile vile unasema jamani, nawatakia amani na upendo, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika. Vile vile unamsalimia Joseph Gabriel Michael popote pale alipo, Davis Minja Maura, Maura Eliud Samuel, Queen Baby Tumaini Skawa, Abdul Karim na wengine wote wanaokufahamu wapokee salamu basi. Nakamata sasa kadi yako Meshack Mamwala wa Kihonda Morogoro, mtoto wa Kinyakyusa halisi. Salamu zako kwanza unasema ziende kwa watangazaji. Haya, watangazaji wa VOA sauti ya Amerika, leo tuna bahati kweli kwelikweli, ah, Asante sana Meshak Mamala, kwa niaba wenzangu, napokea salamu hizi kwa moyo mkunjufu kabisa. Salamu pia unasema ziende kwa Jafari Kopo, David Nyamiela, Menston. Haya, salamu unasema ziende kwa Jamaika Rasale, Joshua Turuka, Miraji Kibinda, leo Mamaso, Henry Kideula, Robert Mwamboko, shukuru wa mama Hiza Mpare, Edvesta Tarimo, Husna Salim Lawenda Nsonda, Miraji Kibinda, Nasib Rajab, Ima Sadala Kea, Joshua Kea, Mwando wa Mwando, Madhuri Filimon na Zaleti Mwakipembe, fikiri, Dario, Edward, Kabamba, Kipara, Original Njingo, pokeeni salamu vilevile vile. Unasema salamu ziende kwa mzee MC Konshuma, ukoo wa Mwaiparu, Rizik Minde, Leonard Buya, Mwakiusa, wote mpokee salamu hapo mlipo. Unasema salamu pia ziende kwa huyu umemwita hapa Kipro Rigarati pokea salamu. Haya, majina mazuri namna hiyo, ndivyo anavyokwenda katika salamu na muziki. Na muda naona pia unanikimbia msikilizaji, nakushukuru sana kwa kuwa nami katika salamu na muziki. Sina la ziada, naitwa mkamiti Kibayasi, na kuacha na kibao kizuri kabisa kutoka kwake Nick Minaj, anakuambia The Night Still Young. Kwa heri kwa sasa Yo. Na mfuatao ni muktasar wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC inaitaka Afrika Kusini kumkamata rais wa Sudan Omar Al Bashir ambaye yuko Johannesburg kuhudhuria kikao cha Umoja wa Afrika. ICC inasema Bwana Bashir ana hati mbili za kumkamata. Ameshtakiwa kwa uhalifu wa vita na mauaji ya halaiki kwa kupeleka jeshi na kuwaunga mkono wanamgambo wa kiarabu kuzima upinzani wenye silaha katika mzozo wa Darfur mwaka elfu mbili na tatu. Wizara ya mambo ya ndani ya Pakistan leo Jumapili imeiruhusu taasisi ya kimataifa isiyo ya kiserikali ya Save the Children kuanza tena operesheni zake nchini humo siku kadhaa baada ya kufunga makao makuu yake mjini Islamabad na kuwapa wafanyakazi wake siku 15 kuondoka nchini. Moja ya hospitali kubwa sana huko Korea Kusini katika mji mkuu Seul imesimamisha baadhi ya operesheni zake baada ya ugonjwa wa mas kushughulikiwa katika eneo hilo. Rais Song Jae-hoon wa hospitali ya Samsung amewaeleza waandishi wa habari hivi leo kwamba hospitali hiyo itasimamisha kwa muda operesheni zote ambazo si za dharura na kutopokea wagonjwa wapya. Na wanamgambo wa Kikurdi wanaokaribia mji unaoshikiliwa na kundi la Islamic State kwenye mpaka wa Siria na Uturuki, siku moja baada ya mashambulizi ambayo yamelisukuma nyuma kundi hilo la wanamgambo. Huo ulikuwa ni muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, VOA. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.