Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10 na nusu jioni Ijumaa, tarehe 19 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo, baada ya mauaji kutokea kanisani hapa Marekani, swala la umiliki wa silaha linachukuliwaje? Wengi wa wakazi dhani kama wako tayari kuachia uhuru wao ambao wa unawalinda umhitaji wa silaha. Ni mkazi wa jimbo la South Carolina ambapo mauaji yalitokea, akielezea hisia walizo nazo baada ya tukio hilo. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi nami ni Harrison Kamau, na kwenye jicho letu, inawezekana mtu akafanya maamuzi ya kulainisha maisha kwa kuacha kutumia vileo vyenye athari Uh, inawezekana kuacha madawa kwa sababu wengine wamevuta, wamepagawa. Kwa hiyo bora acha madawa uwe mtu wa kawaida, acha mirungi, acha sigara. Basi hayo yote na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Wanamgambo kutoka kundi la Boko Haramu wameua watu wasiopungua 38 katika mashambulizi kwenye vijiji viwili kwenye eneo la Difa huko Niger, karibu na mpaka na Nigeria. Shambulizi hilo limekuwa jaribio jipya kufanywa na Boko Haram wenye makao makuu yake Nigeria kushambulia ndani ya nchi jirani ambazo zimeungana na jeshi la Nigeria katika jaribio la kulisambaratisha kundi hilo. Mwanzoni mwa wiki hii, maafisa wa Chad walililaumu kundi hilo kwa mabomu mawili ya kujitoa mhanga katika mji mkuu ambayo ilisababisha vifo vya watu wasiopungua wa thelathini na watatu. Chad pamoja na Nigeria, jana Cameroon walipeleka wanajeshi wao mwanzoni mwa mwaka huu kupambana na kundi la Boko Haram baada ya wanamgambo kuanzisha mifululizo ya mashambulizi ya kukatisha mipaka. Shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF linasema watoto wasiopungua 129 waliuawa wakati wa mapigano ya serikali dhidi ya majeshi ya waasi huko Sudan Kusini mwezi uliopita. Mkurugenzi mkuu wa UNICEF Anthony Lake anasema walionusurika waliripoti kwamba wavulana walihasiwa na kuachwa wakivuja damu wakati wasichana wenye umri wa miaka minane walibakwa na kuuawa. Anasema watoto wengine waliripotiwa kutupwa kwenye majengo yaliyoungua kusini imekuwa ikipambana na waasi wanaoongozwa na naibu rais wa zamani tangu Disemba mwaka elfu mbili na kumi na tatu, wakati mgawanyiko ulipotokea ndani ya wanajeshi wenye silaha katika mji mkuu Juba, na baadaye mzozo ukaongezeka kuwa ghasia za umwagaji damu kote nchini humo. Mshukiwa mweupe katika mauaji kwenye kanisa la kihistoria la watu weusi huko South Carolina hapa Marekani amepangiwa kufikishwa mahakamani leo kusomewa mashtaka, wakati maafisa wa serikali kuu wakiendelea kuchunguza mauaji yanayowezekana kuwa ya uhalifu wa chuki. Dylan Roof mwenye umri wa miaka 21 alisafirishwa kurudi South Carolina jana katika kizuizi cha FBI alisafiri hadi north Carolina baada ya kusemekana amewaua waumini tisa akiwemo mwanamke mmoja mwenye umri wa miaka themanini na saba na kuwajeruhi watu watatu zaidi ndani ya kanisa la Emmanuel African Methodist Episcop huko Charleston siku ya Jumatano unaendelea kusikiliza VOA express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Waziri mkuu wa Thailand Prayuth Chaocha amewahimiza wananchi kutokuwa na wasiwasi baada ya serikali kuthibitisha mtu wa kwanza kupatikana na homa ya mapafu inayotokana huko mashariki ya kati MARS. Alisema, tafadhali msipate mshtuko, tunalishughulikia hili kama kuna mtu yeyote ana mashaka kuhusu dalili zao, tafadhali wasiliana na hospitali. Mgonjwa mmoja wa moyo kutoka Oman alithibitishwa hapo jana kuwa mtu wa kwanza kuugua ugonjwa huo wa mas huko Thailand. Waziri mkuu huyo wa Thailand alisema nchi yake ilijiandaa vyema kukabiliana na hali hiyo, kulingana na uzoefu wake wa nyuma. Maafisa wa kijeshi huko Pakistan wanasema wanamgambo wasiopungua ishirini waliuawa hii leo katika shambulizi la anga dhidi ya maficho yanayoshukiwa ni ya waasi katika eneo la mpakani huko kaskazini magharibi mwa nchi. Taarifa fupi inasema ndege za kivita zilishambulia maeneo ya mbali katika wilaya ya Khairba karibu na mpaka wa Afghanistan, akiongeza kiasi cha magaidi kumi na wanane pia walijeruhiwa. Njia hiyo ya kihistoria ya Haiba inatumika kama njia moja kati ya mbili za biashara na kituo cha mapumziko kati ya Pakistan na Afghanistan. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Hali ya sintofahamu na majonzi bado inaendelea kuwakumba waka, wakazi wa jimbo la south Carolina kufuatia mauaji yaliyofanyika katika kanisa la like kihistoria la watu weusi. Mwenzangu Edli Gongo amezungumza na daktari Patrick Nigula ambaye ni Mtanzania na anaishi katika jimbo hilo na aliyepata kumfahamu mchungaji na mwakilishi wa bunge uh, wa, la jimbo hilo, wa jimbo hilo Clementin Pikney aliyeuawa uh, katika tukio hilo Kitendo hicho kilichotokea moja kwa moja, ukiangalia mashirika mbalimbali ya habari hapa yamezungumzia kwamba kitendo hicho kilifanyika kutokana na chuki ya ya rangi na kama mimi ninavyoona katika jimbo la South Carolina, tuna chombo cha juu cha mambo ya upelelezi. Nafikiri watashirikiana na vyombo vya federal government na watashirikiana katika kufanya uchunguzi, na kama mtuhumiwa aliyetenda kitendo hichi akipatikana na ametumia chuki katika kufanya mauaji yake, kwa kweli mkondo wa sheria utafuata, nanii utatumiwa katika kutoa hiyo hukumu. Tunafahamu moja ya wale ambao wameathirika waliouawa alikuwa ni mchungaji vilevile, vile ni mwakilishi katika baraza la wawakilishi katika jimbo hilo la South Carolina. Hebu tuelezee huyu mtu alikuwa ni ni mtu wa namna gani na wewe unamfahamu vipi? Oh, marehemu Clemente Pickney tumejuana toka miaka ya tisini na mbili tulipokuwa shuleni, tumekuwa karibu naye sana, tumechukua madarasa mengi pamoja ya hisabati ya juu, tumechukua madarasa ya chemistry pamoja. Nimemsaidia sana katika kumfundisha katika mambo ya hesabu, kwa sababu mimi nilivyokuja kutoka Tanzania nilipitia katika mambo ya mahesabu. Kwa hiyo katika madarasa yote ya mahesabu tulikuwa pamoja darasani. Mimi nimemfahamia tukiwa wanafunzi katika chuo cha, cha Allen University hapa Columbia, South Carolina. Vipi mpaka hivi sasa pengine polisi hawajaweza kueleza, pengine huyu mfyatua risasi alikwenda pengine, akimlenga huyu mwakilishi. Kwa taarifa nilizozipata za karibu sana kabla tulianza kufanya mazungumzo haya, ni, ni, kwa ni kwamba kijana huyu aliyetenda hili jambo alikuwa amekaa karibu na marehemu karibu zaidi ya saa nzima, na baada ya hapo tu ghafla akatokea na akaanza kufyatua risasi. Tunafahamu Rais Obama amekuwa akifanya kampeni kwa muda mrefu hivi sasa, kufuatia matukio mfululizo kama haya ambayo yamekuwa yakitokea katika miaka ya nyuma, kuweza kuhakikisha kwamba wanadhibiti silaha ambazo zipo mikononi mwa watu, japokuwa katiba ya Marekani inaruhusu watu silaha . Sijui hili watu wa hapo wanalizungumziaje. Kwa kweli ni vigumu sana kuondoa haki za raia wa hapa au wakazi wa jimbo hili kumiliki silaha. Lakini katika mtazamo wangu mimi binafsi, nitaongelea kama mimi binafsi, ni kwamba kijana aliyetenda hili kosa, tunasikia kwamba, kwa taarifa, kwamba alikamatwa kwa makosa mbalimbali kama ya madawa ya kulevya, si muda mrefu sana mwaka huu, na ni vigumu kuelewa ilikuwa vipi aliweza kupata silaha aliyoitumia pamoja na risasi. Kwa hiyo hapa kidogo inakuwa ni vigumu, lakini wengi wa wakazi sidhani kama ma wako tayari kuachia uhuru wao ambao wa unawalinda kikatiba, umilikaji wa silaha. Ni Daktari Patrick Nikula, mkazi wa jimbo la South Carolina, akizungumza na Sauti ya Amerika na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa tuangalie basi kipengele cha kama huna kazi. Wapo vijana Aisha Abdallah pamoja na Jaa Pesa wakielezea vijana wenzao kama huna kazi nini cha kufanya. Kama kijana hana kazi, tamshauri kwamba asikati tamaa, na kwamba kazi zipo siku zote, aendelee kuwa na moyo nakosari sana alafu, pia awe na aweze kupata awe na mawasiliano na watu ambao wanaweza kumpa connections kwenye kazi, pia aweze kuwa anapitia kwenye magazeti. Kuna hizi kazi nyingi ambazo watu wanatoa kwenye magazeti, anaweza akaangalia na kuendelea kuomba ajira katika hizo sehemu mbalimbali, sehemu nyingi tu, so kama anafanya ajira kwenye sehemu moja au mbili, hata zaidi ya hiyo kama alafu hiyo pia ikiwa inaweza kushindikana, anaweza akajihusisha katika kazi yoyote ujasiriamali, kazi yoyote ambayo itampa, inaweza ikampatia kipato ambacho itaendelea ku- kuendelea kuwa nacho, anafanya nacho mambo mengine. Kama amepata biashara yoyote, anaweza akaendelea kuomba ushauri kwa mtu ambaye ni mzoefu na hizo kazi, ujasiriamali ya yoyote mwingine, akamwomba ampe mwongozo jinsi akaianza hiyo kazi alafu akaifanya. Okay, kijana, kama huna kazi, mimi kama kijana mwenzie naweza nikakushauri kwamba kwanza unatakiwa ujue mwenyewe malengo yako ni nini. Mfano, labda mimi nimesoma mpaka kidato cha nne, nikashindwa kuendelea na labda elimu, aidha wazazi wangu wakawa wameshindwa kunisomesha au vipi, yani, una ushauri utakaokupa ni kwamba usibweteke, yani usikae ukasubiri tu kwamba mimi naweza nika, nikatoka kimaisha ke kesho ama kesho kutwa. Hapana, unatakiwa unyanyuke. Siku hizi kuna opportunity, kuna nafasi nyingi. Unaweza ukaamua kusoma vyuo vidogo vidogo, unaweza ukaamua kujiajiri mwenyewe, ili hapo baadaye sasa ndo utaamua mwenyewe ufanye kitu gani, aidha uwe mfanyabiashara au um, uajiriwe kwa sababu huwezi tu kaamka asubuhi na kupata mafanikio hapana. Lazima ujitahidi, ujitahidi, u... ujitahidi kuangaika huku na kule ili uweze kupata mafanikio. Lakini yote kwa yote, pia lazima ujuane na watu, uwe msikivu, uwe mstaarabu, upokee ushauri wa kila mtu, kwa sababu kila mtu atakupa ushauri wake wa nini cha kufanya katika maisha. Uh -huh. Nam. Bi mama oh. Asante sana Florence, oh. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiendelea kusafiri vizuri na VOA Express. Mambo yanaendelea sawasawa kabisa. Kumbuka kwamba siku ya leo ikiwa Ijumaa kama ilivyo ada yetu, basi tutakuwa na live talk ambapo tunakupa fursa yako wewe kuweza kushiriki na kutuelezea mambo unavyoona. Ikiwa leo mada yetu ni kuhusu mtoto wa Afrika, changamoto ni zipi ambazo zinamkabili huyu mtoto wa Afrika, na pia ni mambo yapi ambayo anaweza akafanywa kuweza kuboresha hata zaidi na kuinua hali ya maisha ya mtoto wa Afrika? Basi tupate kibao kibao kutoka kule Uganda chaki. Ijumaa safi kabisa. Mkamiti Rema anasema lean on me, yani manake anasema niegemee tu, usiwe peke yako wakati wa wikendi. Waonaje na kisikia kibao kizuri hicho, na nakuona hapa jinsi unavyorukaruka? Ndio mambo ya wikendi hayo, au vipi? Kweli si ni jumaa? <laughs> Sasa tupate mambo yanavyoendelea kwenye VOA Express <laughs> na basi, leo kwenye jicho letu tunaye Rahabu Fredi ambaye ameweza kuzungumza na msanii wa nyimbo za kisasa wa Tanzania, Mr Blue, akiangazia maisha na fanaka wakili apendalo kufanya, huku Lucy Patrick akiangazia machungu pindi penzi linavyovunjika. Basi hebu atupashe. Karibu kwenye jicho letu, ninayekualika ni mimi Rahabu Fredi, na nianze na inawezekana hapa ninaye msanii wa muziki wa kizazi kipya nchini Tanzania. Anasema inawezekana kuacha mihadarati, tumsikilize. Anaitwa Heri Samir Rajab au maarufu kama Mr. Blue. Na mimi binafsi naweza kusema nimekuwa nikitumia mihadarati, bangi pamoja na mirungi, sigara na pombe kwa muda mrefu, takribani mwaka wa nane sasa. Nimekuwa nikitumia, lakini kwa sasa hivi na muda mrefu nimeacha kama miezi inaenda mwezi wa sita, inaenda na hii, kutokana sijui, labda kwa sababu nimekuwa na kipindi hicho nilikuwa mtoto au nini, lakini nachoweza kuambia vijana zangu kwamba inawezekana, kama yeye anatumia ana uwezo wakaacha kabisa na akawa mtu wa kawaida kabisa. Baadhi ya vijana wengine wanasema ukishaingia huko ndo umeingia, huwezi hata kutoka. Uh, kwa mii naambia sio kweli kwa sababu hata mimi niliwahi kujaribu kuacha karibu mara nne, nika nashindwa, lakini hii mara ya tano nikaweza. Lakini nachoweza kuambia ni kuwa tuna msimamo na kujitambua kwamba labda unataka nini kwenye maisha. Ni vizuri kufanya kitu chochote ukiwa na akili timamu. Kwa hiyo mimi nawashauri waache, na inawezekana kabisa. Kwa mimi nimekaa muda mrefu, nimetumia hizo vitu, sijaona faida yoyote kwangu zaidi ya kupoteza muda, muda ambao ningeutumia kufanya kazi zangu za sanaa. Kwa hiyo nawashauri hata wao wafikirie kabla ya kutenda, na mimi binafsi imenirudisha nyuma kwa kiasi kikubwa sana. Nilikuwa nikitumia pesa almost kwa siku karibu elfu thelathini kwa ajili ya hayo mambo. Uh, pia nilikuwa nikitumia hasasa muda. Muda umekuwa ukienda na watu wanalalamika sifanyi kazi, nakuwa tu niko nyumbani nikivuta tu, najisikia niko fresh stoki, wala siendi studio. Uh, inawezekana kuacha madawa, kwa sababu wengine wamevuta wamepagawa. Kwa hiyo bora acha madawa, uwe mtu wa kawaida. Acha mirungi, acha sigara, acha nawida. Hongera Mr. Blue kwa kuweza kuacha matumizi ya mihadarati. Kwa upande wa mahusiano, ulingo ni wako Lucy Patrick. Shukrani sana Rahabu na Jicho. Kwa upande wa mahusiano, tumejadiliana mada ambayo inasema kwamba ni nani ambaye anakuwa anaumia zaidi pindi mahusiano yanapovunjika kati ya mwanaume au mwanamke. Kwa mimi nayeona anayeumia zaidi baina ya mwanamke na mwanaume ni mwanaume, japokuwa kwa wengi tumecreate kwamba anayeumia zaidi ni mwanamke. Wanaume ndio unakuta labda mwanaume uko naye anaweza akakufanyia visa vituko vingi sana ukaamua kum muacha Utakapomwacha mwanaume kama alikuwa bado anakupenda at, lazima atakuumiza au atakufanyia kitu chochote kile cha kuweza kukudhuru, au anaweza aidha akakuharibia kwa mtu ambaye umempata mwenye mahusiano naye mengine. Kwa hiyo mwanaume ndo anayeumia zaidi, ndo anayepata maumivu makubwa kuliko mwanamke. Chukulia mfano, wewe mwanaume wako umfumanie, utalia, utafanyaje? Lakini akija jamani, bebi mai ni samee, mpenzi, nifanyeje, kesho kakuletea vichokleti utasahau. Lakini siku wewe mwanaume akufumanie, tuchukulie mifano harisi kabisa tunayoiona Tanzania, mauaji makubwa yanayotokea kwenye swala la mapenzi, watendaji wakuu ni wanaume. Kwa kweli, mi sikubaliani na hilo kwamba mwana, mwanaume ndo anaumia, kwa sababu mwanamke ndo anayeumia zaidi. te mwanamke unakuwa labda umempenda nani? Mtu mmoja tu huyo, alafu mwisho wa siku akakuacha akakuumiza. Kiukweli ni mwanamke anayeumia sana. Kwa nafasi yangu, mi nazani kwamba mwanamke ndo anaumia zaidi kuliko mwanaume kwa sababu ya kitu kimoja. Ah, tunafahamu katika mapenzi kuna vitu vingi sana ambavyo huwa vina happen. Mwanamke akisha kuwa na mwanaume, kuna vitu vingi hapa katikati huwa vinatokea, mwanaume anamfanyia vitu vingi mtoto wa kike. Tunafahamu mapenzi yana vitu vingi. Ni washukuru sana kushiriki nasi katika mahusiano. Awali umepata kumsikia Rahabu Fredi katika inawezekana jicho linakuwa linatia nanga. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. na msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express na kama ujuavyo, leo siku ya Ijumaa, wikendi imewadia, basi watu wakiwa na mipango ya kufanya shughuli mbalimbali katika mapumziko mafupi ya wikiendi, tuwasikilize wasikilizaji wetu hawa wanatupa tahadhari gani za wikendi katika VOA Express na kwako wewe msikilizaji. Basi, wakati wa wikendi ndio huu. Najua kwamba juma lako lilikuwa ni nzuri kabisa, lakini kuna mengi ambayo unatakiwa kuchukua tahadhari, ili ukahakikisha kwamba mambo yako sawasawa sawa. Na unaposafiri na unapotangamana na marafiki, je, ni vitu gani unatakiwa kuchukua, ama tahadhari gani hasa unapotangamana na wengine? Wakati wa wikendi ni vyema kwa sababu kuna safari nyingi wikendi, ni vyema mtu kuangalia ni nani ambaye wamekaa naye karibu. Uangalie mzigo ambao amebeba, kama una shuku ni vyema pia kutambulisha serikali ili pasikuwe ni magaidi ambao wakati mwingi wamekuwa wakishambulia nchi, wakishambulia hata watu katika masafari. So ni vyema na tahadhari na kuangalia mambo ambayo yanaendelea karibu na wewe, ili tuweze kuokoa maisha ya watu na kuweza kuwatambua hawa magaidi ambao wanapanga mambo mabaya juu ya watu. Na wakati pia kuna msongamano mkubwa wa magari, labda pengine hali ya hewa ikawa kuna mvua na mambo ya baridi baridi. Je, ni hatua zipi za kuchukua ili kuhakikisha kwamba wikendi yako inaendelea vizuri kwa njia ambayo haina bugdha wala prukusheni, wakati umepata raha zako ukienda kujivinjari? Kumbuka kwamba kuna msongamano mkubwa wa magari kwa hiyo kila mara lazima ua-unahakikisha kwamba milango yako imefunga na, kwa mefunga, na kio umepandisha juu cha msingi. Usiwache mali yoyote ya dhamana kwenye gari bila kulinda, manake kuna mwenzako yule mporaji ataangalia na atakuibia. ni tafadhali kumbuka, huu ni msimu wa mvua, kunanyesha sana. Barabara zetu hapa ni mbovu, mashimo yakishapata maji hautaweza kuona vizuri kwa masaa ya kwa hivyo, kwa masaa ya usiku. Kwa hivyo endesha kwa mwendo wa taratibu, kuwa mwangalifu. Manake haya mashine yanaenda yanaharibu gari, ama gari linakosa mwelekeo, inakuwa ni ajali. Timaye wewe ukakutana na rafiki zako, mkawa kwamba mwapigwa picha hapa na pale na mambo yakawa yamenoganoga, ni vizuri kujua kwamba baada hayo yote na baada ya wikendi kuna juma na siku ambazo zitafuata, ambazo unatakiwa kuonyesha na kudumisha uadilifu wako vizuri. Wakati wa wikendi unapopigwa picha, unapigwa picha za nidhamu ambazo zinaonyeshana hata wewe mwenyewe unatabia ambazo baadaye, labda kwa wiki, zisikuletee shida yoyote, kwa sababu unaweza ukaangalia picha zingine ambazo ilipigwa wakati wa wikendi na uone hazina mitamu, uone pia wewe haukufanya vizuri. Kwa hivyo wakati wa wikendi watu wate wasijisahau, wasi, wakapigwa picha ambazo pia we, au wenyewe wawili we, wakataka we, wazione tena. Basi popote uendapo na katika lolote ulifanyalo, kumbuka kwamba ni vizuri ukachukua tahadhari ili ukawa salama na ukaweza kuamkia juma ambalo lina baraka na ambalo pia umetunza uadilifu na heshima zako. Furahia wikendi yako hey na basi katika yavumawa mitandaoni, Sandey Shomali amemulika kinyang'anyiro cha uchaguzi nchini Tanzania, na mama wa gaidi aliyeuawa nchini Kenya akizungumza na vyombo vya habari huko Uingereza. Tupate mambo nam no. Kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii hii leo Ijumaa, mambo yakiwa motomoto kwelikweli ni huko nchini Tanzania. Tunaangalia hatua ya jaji mkuu wa zamani wa nchi hiyo Agostino Ramadhani ambaye alikuwa makamu mwenyekiti waliokuwa Tume ya Mabadiliko ya Katiba kujitosa kuchukua fomu za kugombea kuteuliwa na chama cha CCM kuwania urais. Haya, mjadala mzito umetokea katika maeneo mbalimbali ya mitandao, ambapo Jesse James, mhadhiri wa chuo kikuu, anasema uamuzi wake unaleta utata. hakuna sheria inayombana, ila anaonekana kama aliendelea kubaki na kadi ya CCM au mapenzi na chama hicho kipindi chote cha ujaji wake. Na kwa sasa Jaji Ramadhani yupo mahakama ya Afrika na jambo hilo halileti picha nzuri kwa demokrasia nchini. Hii inaweza kuleta picha kwamba serikali inatumia watendaji wake kwa masilahi ya chama. Naye Yohana Paul anasema kama ndugu zangu wana CCM wanahitaji kuweka heshima ya baba wa taifa Mwalimu Nyerere, basi inabidi mheshimiwa mstaafu jaji apitishwe na kamati kuu ya chama, kwa maana ana sifa na ni chaguo la wengi katika bara na Zanzibar. Naye mtanzania halisi anasema mzee huyu ni msafi na mzalendo. Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni. Ismail Abdallah anasema huyo alishatabiriwa na mtoto wa sheria ya Hussein, ni rais ajaye atakuwa na wazazi wa dini mbili na huyo anayo hiyo sifa. Kimweri Julius anasema na huyu ndiye aliyeandaliwa na CCM kumrithi JK. Charles Ngonela anasema hafai huyu na huko nchini Kenya ni habari ya mama wa gaidi Thomas Evans aliyewawa huko Lamu katika mapambano ya Al-Shababu na jeshi la Kenya. Mama huyu ambaye ni Mwingereza na anaishi huko huko amezungumza na vyombo vya habari akilaumu serikali ya nchi yake kumruhusu mwanaye kusafiri nje ya nchi. Siri Omar Vweso anasema ma labda serikali inafahamu kuhusu jambo hili, kwa sababu hii ni moja ya mipango ya kuiteteresha serikali ya Uhuru na Ruto. John anasema asiyesikia la mkuu huvunjika guu, ama asiyefunzwa na mamae hufunzwa na KDF. Josephine anasema kazi nzuri KDF, nashukuru na kuwaombea na wanajeshi wetu ambao wana kazi kubwa ya kutulinda. Serikali ya Jubilii, mwahudumie vizuri wanajeshi wetu. John Buffalo anaongeza, hongera wanajeshi wetu wa KDF na hapa Marekani yanayovuma ni timu ya LA Clippers ambayo imetangaza kutoa jezi yake mpya kwenye vyombo vya habari na mitandao na picha mbalimbali na matangazo kede kede. Rachel Demita anasema hongereni Clippers. Lucas Silva anasema anatumaini mambo yatakwenda vizuri kwa Clippers na Golden State. Naye Jim Wasa anasema jezi mpya hazitawapa ubingwa. Vikas Devgan anaongeza ni nzuri zaidi kuliko zile za Raptors. Basi tunawashukuru kusikiliza VOA Express alasili ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Hadija Riyami, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi, tukikuaga kutoka Washington DC, kwa heri.