Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni Juni 26 mwaka 2015 katika matangazo ya VOA Express hali ya usalama nchini Burundi sio shwari hasa wakati huu wa mwezi mtukufu wa Ramadhani yaweza kutokea risasi likalia kwa masafa ya mbali kidogo au gurumeti, hofu kwa wale waumini meda milango iko wazi na kadhalika naivu, na hivyo na pako vijana labda wengine wakajikuta wametimka wame barabarani, watu wamesambaratika na hivyo kwenda kukabiliana labda na, na tatizo. Ni maelezo kuhusu hali ilivyo katika nchi ya Burundi wakati huu wa mwezi mtukufu wa Ramadhani, ikizingatiwa hali ya usalama. Mimi ni Harrison Kamau na mimi ni mkamiti kibayasi vilevile. Vile katika vo express, tunakuletea kipengele cha jicho letu. Maamuzi mengine yasiyofaa huchangiwa na ugumu wa maisha, gumu ya maisha inaweza ikampelekea kutaka kufanya hivyo. Mwingine anataka na weye aonekane, yani aonekane katika jamii kwamba nipo na mtu fulani ambaye ni anajulikana maarufu. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza unasomewa habari za dunia na Harrison Kamau. Takriban wanafunzi mia moja Alhamisi wameingia kwa nguvu kwenye uwanja wa ubalozi wa Marekani huko Burundi wakitafuta hifadhi kutokana na ghasia za kisiasa ambazo zimelikumba taifa hilo tangu mwezi Aprili pale rais Pierre Nkurunziza alipotangaza nia ya kuwania wadhifa kwa muhula watatu. Ubalozi wa Marekani umesema kuwa wanafunzi hao walikuwa watulivu kwenye eneo la kuegesha magari la ubalozi huo. Wanafunzi hao wameweka kambi nje ya ubalozi huo kwa wiki kadhaa tangu serikali ilipofunga chuo chao mwezi Aprili. Watu wengi wamejeruhiwa kwenye mlipuko ya maguruneti kwenye mji mkuu wa Bujumbura katika kipindi cha siku chache zilizopita, zikiwa gasia za karibuni kabisa tangu rais kutangaza nia yake. Makamu wa pili wa rais Javias Rufikiri ametoroka nchini na kukemea azma ya rais Nkurunziza ya kubaki madarakani. Inaaminika kuwa yuko Ubelgiji. Ofisi ya rais imeambia VOA kuwa Rufikiri amekwenda Ubelgiji kwa ziara rasmi na wanamgambo wa Alshabab wameripotiwa kushambulia kituo cha walinda amani wa Umoja wa Afrika katika mji wa Lego kusini mwa Somalia. Ripoti zinasema kuwa washambulizi hao mapema leo wametumia bomu ya kwenye gari kuingia kwenye kituo hicho, ambapo mapambano ya silaha yalianza fiat... yali... yali... yali yali shirika la habari Reuters, limesema mapambano yalidumu kwa zaidi ya saa tatu. Kufikia sasa, idadi ya majeruhi haijabainishwa. Hili lilikuwa shambulizi la karibuni zaidi kati ya katika wiki kadhaa ambayo ameripotiwa kufanywa na Alshabab tangu mwezi mtukufu wa Ramadhan kuanza wiki iliyopita. Rais wa Ufaransa Francois Hollande amesema kuwa mshukiwa mmoja amekamatwa kwa kile anachosema ni shambulizi la kigaidi na mlipuko kwenye kiwanda ambapo mtu mmoja ameuawa kusini mashariki mwa nchi. Shambulizi hilo limeripotiwa kutokewa mapema leo kwenye kiwanda kilichoko katika viunga vya mji wa Leon. Kichwa cha binadamu kimepatikana kwenye mlango mkuu wa kiwanda hicho kikiwa karibu na bango au bendera lenye maandishi ya Kiarabu. Ufaransa ilianza uchunguzi wa kigaidi muda mfupi baada ya shambulizi ambalo limechochea rais Hollande kuondoka mapema kwenye mkutano wa Umoja wa Ulaya. Mashahidi waliokuwemo kwenye kiwanda hicho anasema katika mji mdogo wa Saint Quentin Fallavier, kusini mashariki mwa Lyon, wanasema mashambuliaji mmoja aliendesha gari hadi ndani ya kiwanda na kutegua bomu walau moja. Bado haijabainika kama mtu huyo alishirikiana na watu wengine. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Rais Barack Obama leo anatarajiwa kusoma kumbukumbu -kumbu kwenye mazishi ya seneta wa jimbo la South Carolina, Colin Clementina Pickney, mmoja wa watu tisa weusi waliouawa na mwanaume wa kizungu aliyekuwa na bunduki kwenye kanisa la kihistoria wiki iliyopita. Mwili wa kasisi Pickney uliletwa Alhamisi jioni kwenye kanisa la Emmanuel lililoko Charleston ambapo amekuwa kasisi katika kipindi cha miaka mitano iliyopita. Ibada ya wafu ilifanyika kanisani humo ili kuwapa nafasi waumini kutoa heshima zao za mwisho. Maelfu ya watu tayari Jumatano walipata, walipitia karibu na jeneza la Pintni kwenye bunge la South Carolina, lililoko Columbia ambapo alikuwa seneta tangu mwaka wa elfu mbili. Wapiganaji wa Islamic State wameua takriban raia 146 wakati wa mashambulizi kwenye mji wa Kobani unaoshikiliwa na Wakurdi, kwa mujibu wa kundi linalofuatilia mzozo. Kumradhi, mapigano yalianza mapema <coughs> Alhamisi al al pale wapiganaji wa Islamic State waliojifanya wanajeshi wa Kurdi walitegua bomu la kwenye gari karibu na mpaka wa mji huo wa Uturuki. Rami abdel rahma anayeongeza kundi la Syria Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza ameambia ambi VOA kwamba mapigano yalikuwa yakiendelea mapema leo. Viongozi wa Baraza la Ulaya, Ufaransa na Ujerumani wamesema kuwa swala la deni la Ugiriki lazima lishughulikiwe kwenye mkutano wa Jumamosi na mawaziri wa fedha wa nchi za Ulaya zinazotumia sarafu za euro. Donald Tusk amethibitisha leo kuwa hakuna maendeleo yote yaliyopatikana hadi sasa kwenye mazungumzo yanayoendelea. IMF ifikapo Jumanne u juma, Ugiriki lazima ilipe sehemu ya malipo ya takriban dola bilioni mbili kwa shirika la kimataifa la fedha IMF ifikapo Jumanne. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Tunasikika pia kupitia 949 VOA FM Bujumbura, Burundi. Mamilioni ya watu sehemu mbalimbali mbali duniani wameadhimisha siku ya kimataifa ya kupinga utumiaji na usafirishaji wa dawa za kulevya. Nchini Kenya, siku hiyo imeadhimishwa kwa kuwakemea walanguzi wa dawa za kulevya na wanaharakati wanaotumia fursa hiyo kupata pesa kutoka kwa wafadhili wa kimataifa. Mwandishi wetu Josephat Kioko ameandaa ripoti ifuatayo. Siku hii ya kimataifa ya kupambana na ulanguzi wa dawa za kulevya na hata usafirishaji inatambuliwa na Umoja wa Mataifa tangu mwaka 1988. Kenya imeandaa hafla mbalimbali kusherekea siku hii na kuleta watu pamoja wakiwepo wanaharakati na madaktari wanaoshauri watu kuhusu athari za dawa za kulevya. Hapa Mombasa imeandaliwa maandamano au matembezi ya amani kuhamasisha watu na hasa vijana waliotumbukia katika janga hili la dawa za kulevya. Bi Fatma Rashid ni kiongozi wa kundi la wanawake au shirika la wanawake wa Kiislamu. Nasikitika sana kuona hapa kwetu Mombasa wa watoto wengi wameathirika na mihadharati. Uhalifu wote unatokezana kwa sababu ya kutukumia mahadharati na kuangalia kwa hakika kwa undani zaidi ni watoto kukosa kazi kosa dhuluma za kusikizwa hawa vijana wetu, na kuna watu na hakika ambao wanawatumia hawa vijana. Katika uchunguzi wangu niliochunguza, wengine ni magraduate leo hawana makazi, hawashughulikiwi, wazazi wametupa majukumu yao. Ukiwa huchukui kuangalia wale vijana, basi wewe sijui ni mtazi aina gani. Tukiendelea hivi, tutakosa vijana kutokana na vijana wengi walioathiriwa na dawa za kulevya katika eneo la pwani ya Kenya hasa miji ya Mombasa na Malindi, nimezungumza na kijana mmoja ambaye alitokea Nairobi na kwa sasa yuko hapa baada ya kupata watu wa kumsaidia kujirekebisha. Mimi naitaakenadi Mungai, ambao mkiniona hivi nimezaria mtaa wa Madhare, lakini kwa dubara ni Nakuru. Sina mama wala baba wala hata nyanya hata nani, lakini hivyo hivyo venye mnaniona nimejilea nikiwa na miaka sita mpaka saa hii nimefikisha hivi, sio kupenda kwangu kwa kutuma ii nigiastti ni vile maisha ambayo zimetutokea. Miaka yangu ni miaka ishirini na saba ambayo siku ya kwanza kuja hapa Mombasa mii nilikuwa nishapata kazi, lakini ambao pahali nilienda kuweko niliwekwa pahali ambao ambao sio masavaivu wenzetu wa kuondolewa hapa magongo, tulipata kukosana nao na hata karibu itokee vita, lakini sasa kutoka mimi niombe hiyo msamaha. Sijai dagaisho ni other si street. Nikiwa Nairobi nilikuwa mwezi mwingine hatari sana, na nilikuwa na katakata wana hata na mapanga, lakini nirudi nikaambia Mungu wangu, hiyo sio makosa. Makosa dogo makosa ya kwanza na ya pili, sio makosa ya tatu. Ndio makosa karagamisha tabia zangu sahihi hivi sahihi. Nafanya kazi yangu siadhi kosa ya kula serikali hapa mpwani ya Kenya, kupitia kaunti ya Mombasa, alivyozungumza kamishna Nelson Marwa ni kwamba kuna wanaharakati wengi wanaohusika na harakati za ukabili dawa za kulevya, lakini akadai wengi wamechukua fursa hiyo kujipatia pesa kutoka kwa wafadhili, isiwe tu ni NGO kuokota pesa kutoka kwa wazungu huko juu Mwona. Some of the NGOs dealing with the drugs in this county are merely, eh, brokers tukitaka kukuambia ile pesa unapata tutakuwashemu hapa. Wakati siku hii inapoadhimishwa leo hii, mashirika mbalimbali yanayohusika na vituo vya kusaidia vijana kujirekebisha yamefungua wazi na kusema yanazidi kuwapokea wengi walio tayari kujirekebisha. kutoka Mombasa ni Josphat Kioko, Sauti ya Amerika. Asante sana Josephat Kioko kutoka Mombasa. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VO Express kutoka hapa Washington DC. Waumini wa dini ya Kiislamu nchini Burundi ambao wamediriki, wameshiriki sala ya Ijumaa ya pili leo wakiwa katika funga ya mwezi mtukufu wa Ramadhani wameathiriwa kinamna na mgogoro wa kisiasa unaoendelea nchini Burundi. Ratiba ya ibada zao hasa za usiku imevurugika kufuatia hofu inayosababishwa na milio ya risasi na guruneti inayosikika usiku na mchana katika baadhi ya kata za jiji la Bujumbura. Hayo ni wakati wa mwezi huu mtukufu wa Ramadhani na katika siku hii ya Ijumaa. Taarifa zaidi na mwandishi wetu Haidala Hakizimana kutoka Bujumbura oh. Ibada zinazofanywa na waumini wa dini ya Kiislamu nyakati za usiku wakati huu wa funga ya mwezi wa Ramadhani zilivurugika katika baadhi ya misikiti hapa jijini Bujumbura kufuatia hali ya usalama mdogo nchini Burundi na hofu inayosababishwa na milipuko ya guruneti na risasi zinazosikika kila usiku katika mitaa mbalimbali ya jiji la Bujumbura. Mfano, sala maalum ya tarawe hufanywa huku milango ya baadhi ya misikiti ikiwa imefungwa, na mashehe wanaoongoza ibada hizo huombwa kusoma aya fupi ili sala imalizike kabla ya saa mbili na nusu usiku. Sheikh Jamal Soiley anasema siyo kwamba wanalengwa, bali ni mikakati tu ya tahadhari iliyochukuliwa kwa ajili ya usalama wa waumini si kwamba twaweza kukusudiwa kwa gurumeti au risasi hapana, hapa. Lakini yaweza kutokea risasi lik likalia kwa masafa ya mbali kidogo, au gurumeti, hofu kwa wale waumini meda, milango iko wazi na kadhalika, na hivyo, na hivyo na pako vijana labda wengine wakajikuta wametimka, wame barabarani, watu wamesambaratika, na hivyo kwenda kukabiliana labda na, na tatizo au kukumbwa na tatizo ambalo halikuwa linawalenga wa. Hali hiyo ya usalama mdogo jijini Bujumbura inaathiri pia Uchumi. Hapa ni kwenye kibanda cha kuuza nyama. Wakati huu wa mwezi wa Ramadhani, wafanyabiashara hawa walikuwa na wateja wengi kutoka jamii ya Waislamu, lakini safari hii wanasema hakuna mauzo. Mwa mwezi hakuna kitu kinaendeka, tu ni kushuruza mtu, tuone kama siku zinaenda mbele. Tulikuwa tunarudisha ng'ombe tatu. Ng'ombe ni hivi tunashindia ng'ombe moja. Mkuu wa jumuiya ya, ya Waislamu nchini Burundi, Komibusha Sadiki Abdalla Kajandi anaomba waumini wa dini hiyo kutumia Ramadhani hiyo kuliombea taifa la Burundi, uchaguzi unaopangwa kufanyika nchini Burundi ufanyike kwa amani. Sa, leo mwezi mtukufu wa Ramadhan ni kumshukuru kwanza Mwenyezi Mungu kuona tukaufikia hali ya kuwa tuko na, na uhai e, ni fursa nzuri ya kuombea pia nchi yetu ipate amani, ya kuombea Warundi wote kwa jumla na Waislamu wote haswa haswa tuweze e, kufaulu kwenye uchaguzi ili uchaguzi upasi vizuri mwanadamu katika nchi yetu vizuri. Uchaguzi huo wa bunge na madiwani uliosusiwa na upinzani unapangwa kufanyika Jumatatu 29 Juni huku kampeni kwa ajili ya uchaguzi wa urais wa tarehe 15 Julai ikiwa mbioni baada ya kuzinduliwa hapo jana Alhamisi. Hayo ni wakati Ijumaa hii miezi miwili imemalizika kititi tangu maandamano ya kwanza ya kupinga mula watatu wa Rais Pierre Nkurunziza kufanyika katika mitaa mbalimbali ya jiji la Bujumbura. Haidara ya Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Mimi, mara ya kwanza nilipokwenda, niliketi miaka mitatu nilipata ni bosi ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu, yani anakuchukulia kama mtoto wako kama kawaida tu. Mvua zinapoanza kuonyesha nazikiwa nyingi, basi e, muundombinu kwa ka, ka, kawaida ni hafifu. Wewe ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe bwana <laughs> Vincent, nasikia yuko kwenye simu. Um, oh. Asante sana Florence, oh. na msikilizaji, basi saa moja na nusu usiku wa leo kwa saa za Afrika Mashariki tutakuwa na live talk. Leo hii tutazungumzia hali ya kisiasa huko nchini Congo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC. Basi usikose kutupigia simu wakati huo, lakini hivi sasa unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. msikilizaji basi ni Michael Jackson na kuambia kibao moto sana, PYT, yani Michael Jackson unajua alikuwa ni mwenyewe ni ndani ya vo express kutoka jiji kuu la Marekani ya Washington DC. Haya basi msikilizaji, na kama unavyofahamu basi wikendi ndio hivyo tena, Harrison imewadia leo ni Ijumaa, na wikendi inapowadia mm -hmm. basi kunakuwa na mambo mengi yanayo angaliwa kwa kina, tahadhari za wikendi. Basi na wiki hii ikiwa ni wiki ya usalama barabarani, tunajiunga na kamanda Abdul kutoka Dar es Salaam, Tanzania, akiwa katika eneo la kazi huko Ubungo, Dar es Salaam, katika tahadhari za wikendi. Ikiwa katika jiji la Dar es Salaam, e, uongozi wa polisi unapenda kwa hoji vijana wetu katika wiki hii auenda kwa usalama. Hebu elezea vikwazo vinavyowakuta katika wiki hii. Huu ni ndugu yangu kwa bodaboda -boda katika hapa Dar es Salaam, ni kwamba maelekezo ya huku vijana wa bodaboda waga wengi waga wanapata ajali kutokana kutumia vilevi. Kwa hiyo katika jiji la Dar es Salaam ndo mambo anapokuaga mpaka tunaenda ta vijana hawaeleweki kutokana na uraji mwingi ulela wa pombe, ndiyo maana ajali zinatukuta zinatokea mara kwa mara katika bongo yetu ee, sasa tupo katika harakati. Kuna wengine wanapita, lakini wapo wapo katika harakati kubwa. Napenda kuchukua aazaji yeah, yeah, i wiki ya yeah, kwa usalama hey, wiki yetu hii ni nzuri, hapo nitakuwa nimefika mwisho kutokana na harakati hapa na pale, kutokana na, kutoka na majukumu ya kazi. Sasa hivi naelekea katika wiki ya usalama katika, okay. Hey, katika mji huu wa Dar es Salaam nakuwa na mitihano mikubwa lakini mo, nafoya, hii hu, hu, hu, polisi, kudavoda, ya hii, tumehakikisha kwanza kueneza polisi wa amani. Lengo kubwa ni kuhakikisha bodaboda wanafanya kazi kwa usalama na kuondoa vikwazo baadhi katika magari, lakini kikubwa kuzingatia za, zaidi maeneo ya Ubungo. Basi nikwage kwa usalama hapa mwisho katika Madereva madereva wetu wa Dar es Salaam wanakuwa kuna sana zima, labda kulewa, huenda wengine wanalewa kutoka na hali ya kulewa, na hata wengine misongo kwa kuta wakaendesha magari, sivyo? Lakini pia napenda kuwashauri eh, kupata alama za barabara na sheria za nchi bila kupindua. Mm, asante sana, sauti ya Amerika na pekeni, kazi njema. Namna sasa, basi tunaangalia jicho letu, ambapo Rahabu Fredi na Lucy Patrick wakiwa Tanzania wanagusia masuala mbalimbali katika maisha ya kila siku ya binadamu na kukaribisha katika jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na siku ya leo jicho linamtazama kijana ambaye yeye ni mwimbaji wa nyimbo za Injili, lakini pia anayo ndoto yake kubwa ambayo anatamani siku moja kuweza kuifanikisha. Kwa majina naitwa Hugo Mlula Penda, unaeza kunaita Hugo the Gentleman. Uh, ni mtunzi na mwimbaji wa nyimbo za Injili, lakini pia nafanya nyimbo kwa ajili ya kuinspire, nyimbo za za kuhamasisha jamii kimaisha na kimaendeleo pia. Ndoto yangu kubwa mimi ni kuja kumiliki kampuni ya mavazi ambayo itaitwa Hugo the Gentleman, mavazi atakuwa na jina Hugo the Gentleman, ambayo hiyo kampuni itakuwa inaajiri, itaajiri watu wa kudisaini, watu ambao watadisaini mavazi aina, mavazi mazuri kama ni suti, mikanda, pochi, viatu mpaka raba za Hugo the Gentleman, lakini pia kuja kutoa ajira kwa vijana wengi sana ambao watapata nafasi ya, ya wao kufanya kazi kwa kupitiwa kampuni na itakuwa ni mavazi ambayo ya yaje kuuza dunia nzima. Umejipangaje kwamba unafikia hiyo ndoto yako kwa sasa hivi? Kwanza nimeanza kudili na brandi kwanza, before hata sijahusika na swala zima so la, la kwanza kuanza kuna ni kampuni kwanza, kuandaa mazingira kwa ajili ya kubusti brand ya Hugo the Gentleman. Lakini pia after that kuanza kutafuta connection, link za makampuni nje la kwa sababu kwa taifa letu bado swala zima la viwanda limekuwa ni, ni dogo lakini kuweza kuangalia opportunities zilizopo pia kwa watu wa nje. Zaidi sasa hivi nipo sana kwenye kusoma sana soko limekaaje, na kujua, uh, once nikianza ninawezaje kupenetrate na, na kuweza kubrand vizuri. Kuna Hugo the Boss. Yeah. Ana dili na mambo ya hizo, Hugo Boss. Yeah. Hugo na nini. Unafikiri kwa namna moja hiyo yote unaweza ukaja ukamfunika yule wakajua Hugo? Yeah. the My dream ni hiyo, kwa sababu uh, sio kama tunashindana uzuri. Nimefuatilia ni mimi jidangu naitwa Hugo, naifuatilia wakina uHugo wote wamefanya nini. Hugo, Hugo Boss ambaye yeye ndo kwenye mavazi, pia yuko sana, na ni product nyingi sana za Hugo Boss zinafanya vizuri sana hata uraya hata Uh, Hugo the gentleman pia ni mtu mwingine. Nakushukuru sana Hugo the gentleman kuweza kushiriki nasi katika ndoto yangu, nikutakia kila raheli na mafanikio katika kuhakikisha unaifikia hiyo ndoto yako ya kutuvalisha Watanzania na dunia kwa ujumla. Na sasa jicho linageuka upande wa mahusiano. Rahabu Fred yuko tayari kabisa kutujuza ni nini ametuandalia kwenye mahusiano. Naam, Lucy, jicho leo kwa upande wa mahusiano linao wa vijana wanazungumzia swala la baadhi ya mabinti kujirahisisha kimapenzi kwa watu maarufu. kikubwa ni tamaa yani? kwa sababu gani? anajua labda mimi nikimpata fulani, kwa sababu ni maarufu, huenda nitawini, nitafanikisha Mi kwa upande wangu, ninavyofikiria, mwingine inaweza kawa ni hali ngumu ya maisha, inaweza ikampelekea kutaka kufanya hivyo. Mwingine anataka na wewe aonekane, kwa yani aonekane katika jamii kwamba nipo na mtu fulani ambaye ni anajulikana maarufu. Madhara gani anaweza akajitokeza? Kwa hiyo kujirahisisha tu kwa kuwa fulani ni maarufu, basi mimi mtoto wa kike niwe naye kimahusiano ya kimapenzi Achia magonjwa haya ya zinaa ambayo unaweza ukayapata, ili janga lilopo, ukimwi, tutazaa watoto afu tutakuja kuongeza watoto wa mitaani, kitu ambacho hakina sababu. Kwa hiyo sio kitu kizuri, au unakuja ule ujauzito unaotoa, nalo si jambo zuri kiafya. Wenye tabia kama hizo, wewe na msimamo katika maisha yao, kwa sababu kwa sababu kwamba si kwamba ukiwa na fulani ndo maisha yako atakuwa mazuri, au ndo utawini au utajulikana utaonekana. Sio kweli. Miongoni mwa watu maarufu ni wasanii wa muziki, ni naye mmoja hapa, naitwa John Simon Mseke almaarufu kama Jo Makini. Nikiwa kama msanii, unajua mi nawashukulia zaidi kikazi, nami kinachowavutia kwangu ni mziki wangu sasa ni vigumu kuongelea mioyo yao, kwa sababu mimi, mtu akisema ananipenda iwe kwenye social network au nini, najua anapenda mziki wangu na anapenda kazi yangu, pia anakuambia yes. sasa yeye hakupendi kikazi, anakuhitaji wewe kwake. Hiyo uh, nakutana nayo hata kwenye social network uh, wengine kwenye shows sawa, lakini mimi na, na, najaribu tu kuambia kwamba uh, napenda navyopenda mziki wangu na napenda jinsi ambavyo nanipenda mimi kama Jomakini kimziki, lakini kimapenzi haiwezekani kwa sababu Uh, ni wengi kwanza, kitu cha kwanza, alafu pili hatuwezi kuwa unajua, mahusiano ya kimapenzi ni lazima mfahamiane yani, mjue mtu, na mimi mwenyewe binafsi pia nimpende kimapenzi, kwa sababu labda kama ananipenda mimi kwa sababu nijua makini, je, atapenda wasanii wangapi? Nawashukuru vijana. Na kufikia hapo, jicho letu halina la ziada. Awali ulikuwa naye Lucy Patrick kwenye ndoto yangu, mimi ni Rahab Freddy, vo express Kuna nini katika vumao mitandaoni? Ni kwamba Harrison baada ya miaka sita ya kifo cha ghafla cha mfalme wa pop duniani Michael Jackson kilichotokea hapo Juni 25 mwaka 2009 basi mzimu wa mwanamuziki huyu umeonekana katika mawingu huko Central Virginia. Kulingana na taarifa ya Fox6.com ni kwamba mchanganyiko wa giza na mwanga wa radi kwenye mawingu ulibuni picha iliyoonekana kwa baadhi ya watu kama Michael Jackson mwenyewe katika mwanga wa radi iliyotokea huko Central Virginia. Ya ayo ni maoni ya watu kuhusiana na kile walichokiona na kufanya waamini kwamba ni picha ya mfalme wa pop duniani. Naanza naye Da Truth asema hiyo ni kubwa kuliko, naye Mike Cubs asema kwa hakika hayo ni mawazo ya mashabiki ambao wengine bado hawaamini kwamba mwanamuziki huyo hatunaye tena duniani. Dasha The Queen asema kumpenda Mike kunafanya awe akilini mwetu kila wakati, japokuwa nilihudhuria mazishi yake, lakini ile picha ni yeye mwenyewe akifanya vitu vyake kwenye miondoko ya moonwalk. King Prussia, asema Michael, tunakukumbuka sana na Mwenyezi Mungu akulaze mahala pema peponi, ila mashabiki twaumia sana ha. Basi asanti sana mkabiti kibayasi. Kabla ya kufunga matangazo, basi tupate muhtasari wa habari. Takriban wanafunzi mia moja Alhamisi wameingia kwa nguvu kwenye uwanja wa ubalozi wa Marekani huko Burundi wakitafuta hifadhi kutokana na ghasia za kisiasa ambazo zimelikumba taifa hilo tangu mwezi Aprili pale Rais Nkurunziza alipotangaza kuwania wadhifa kwa muhula watatu. Wanamgambo wa Al-Shabaab wameripotiwa kushambulia kituo cha walinda amani wa Umoja wa Mataifa katika mji wa Lego kusini mwa Somalia. Rais wa Ufaransa Francois Hollande amesema kuwa mshukio mmoja amekamatwa kwa kile anachosema ni shambulizi la kigaidi na mlipuko kwenye kiwanda ambapo mtu mmoja ameuawa kusini mashariki mwa nchi hiyo. Rais Barack Obama leo anatarajiwa kusoma kumbukumbu kwenye mazishi ya seneta wa jimbo la South Carolina Clementina Pikney, mmoja wa watu tisa aliyeuawa wiki iliyopita. Tunakushukuru sana msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri ya leo katika VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kwa niaba ya wale wote walioshiriki katika matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riami, mwelekezi Dwen Collins. Jina langu ni mkamiti kibayasi, nami ni Harrison Kamau. Tunakutakia alasiri njema na maandalizi mema ya weekend popote pale ulipo. Kwa wewe uliyefunga, tunakutakia somo njema. Asante.