Ujambo, msikilizaji. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Meri Mgawe na leo katika matangazo yetu tutakuletea salamu na muziki na vilevile tutakusomea habari za dunia. Umoja wa Afrika umetoa wito wa kuachiliwa haraka bila masharti afisa wa kijasusi wa Rwanda aliyekamatwa Uingereza. Hayo yamesemwa na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda baada ya kukutana na wajumbe hamsini na nne wa umoja huo. Jenerali Karenzi Karake aliyekamatwa kupitia wiki iliyopita aliachiliwa London Alhamisi kwa dhamana ya dola milioni moja nukta sita na anatakiwa kuripoti polisi kila siku nchini humo. Baraza la amani la usalama la umoja wa Afrika lilikutana na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda Loise Mushikiwabo siku ya Ijumaa. Suala la usalama nchini Burundi linazidi kuwa tete licha ya kuwa uchaguzi wa madiwani na bunge unatarajiwa kufanyika kesho kuanzia saa kumi na mbili asubuhi. Mwandishi wa VOA idhaa ya Kiswahili Haidala Hakizimana amesema kumesikika baadhi ya milio ya risasi na makombora na kuna tetesi kwamba watu wawili wamekufa katika maeneo kadhaa nchini humo. Mkuu wa polisi nchini humo hakupatikana kuzungumzia juu ya suala hilo. Wakati huo huo, Spika wa Bunge wa Burundi Pie Ntavyo Hanyuma ametangaza kwenye televisheni ya Ufaransa kwamba hatorejea nchini kwake kwa kuwa ametoroka akihofia usalama wake juu ya uchaguzi huo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Wakati huo huo vyama vya upinzani nchini Burundi vimethibitisha kwamba haviwezi kushiriki katika uchaguzi mkuu kama sehemu ya kugomea uamuzi wa rais Pierre Nkurunziza kugombea kwa muhula wa tatu. Watu wawili wamekufa katika mashambulizi ya usiku kucha kwenye mji mkuu Bujumbura, mashahidi wameripoti leo, huku wakisema kuwa mvutano unazidi kushamiri katika kipindi hiki cha uchaguzi. Upinzani umesema utagomea uchaguzi zote za bunge na urais utakaofanyika Julai kumi na tano kwa sababu hauko katika mazingira ya kufanyika uchaguzi ulio haki na sahihi. Wakosoaji wa rais Nkurunziza wanasema anakiuka kipindi cha miula miwili ya uongozi iliyoko katika katiba na mikataba iliyomaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Burundi. Mahakama ya katiba nchini Burundi ilisema rais anastahili kugombea tena kwa sababu alichaguliwa na bunge na sio wapiga kura katika kipindi chake cha utawala wa miaka mitano mwaka elfu mbili na tano. Kugombea tena kwa Bwana nkurunzinza kulihamasisha jaribio la mapinduzi mwezi uliopita. Ghasia hizo pia zililazimisha zaidi ya wakimbizi laki moja kutoroka makazi yao, na umoja wa Afrika umetoa wito wa kuachiliwa haraka bila masharti afisa wa kijasusi wa Rwanda aliyekamatwa Uingereza. Hayo yamesemwa na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda baada ya kukutana na wajumbe hamsini wa na nne wa umoja huo. Jenerali Karenzi Kanake aliyekamatwa kupitia kutoka Uingereza aliachiliwa London Alhamisi kwa dhamana ya dola milioni moja nukta sita na anatakiwa kuripoti polisi kila siku nchini humo. Baraza la amani la usala na usalama la Umoja wa Afrika lilikutana na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda Loise Mushikawabo siku ya Ijumaa. Nam msikilizaji, na tukiwa bado tunaendelea na matangazo yetu, basi hivi sasa tunakuletea kipindi cha salamu na muziki. From the Voice of America, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC <muchos> Kweli kabisa, hakika, mambo sawa kabisa. Jumapili mambo yakiwa mazuri kabisa, najua kama, kama kawaida, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington DC, ni mambo ya salamu na muziki, nikiamini kwamba weekend yako ilikuwa sawa sawa. Jina langu uh, ni Harrison kama, kama kawaida, mwenzako kutoka hapa Washington, na leo nina mgeni speciali tu amesema kwamba hata nikaisha hapa studio, naye jina lake ni Natalie Muganda, Natalie Muganda. Tutakuwa naye hapa wakati kupatia salamu na labda pengine hata yeye atapeperusha salamu kwa wapendwa ndao wakiwa kule nchini Tanzania, nasema karibuni. Si za kwanza salamu nazipokea ni zako salamu weja Baulipe, ukiwa kule Dar es Salaam, unasema za kwako kwanza zimfikie na Soro Mhanga Mpanda, akiwa kule Mpanda, Pelegia Opuloma akiwa Dar es Salaam, Isia Joka Mtali akiwa Ifakara, Sina ndugu Omari, unasema Mwajuma Nyangatanga akiwa Dar es Salaam, Azama Kamota akiwa Mtimbira, Azama Nunda, wote wakiwa Mtimbira, Shukuru Mganga, Hawa Munyana, Hawa na Mtiwe S Mtiwe akiwa kule Kigoma, Daudi Kikoti akiwa Dar es Salam, Kashindi Maulindi akiwa Kigoma. Mungu awalinde siku zote na tuendelee kukutana kupitia Sauti ya Amerika. Salamu na zipata ni zako wewe Reymod Simbo Masawe, unasema kwamba zako za kwanza kabisa zimwendeza Karia Mdemfo, zingine zimwendee Mchana. Je, Mchana Juma Id Isa Fikiri Ndario Garaka na Stephen Magoe bila kusahau Salome Danieli wote wakiwa Tanzania. Unasema Mungu atubariki kila siku, na tuzidi kukumbakana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nasema ni hakika kabisa ulivyosema wewe, Raymond Simbo, kutoka kule sehemu za Sikiri. Salamu nimeshazipata zako. Uh, Richu uh, Kakum, Kakumba unasema kule Bujumbura, unasema zingine zimuendee Rahma uh, Sakumba akiwa kule pia Bujumbura, bila kusahau Jumanne Baheza akiwa Dar es Salaam, Juma Shamti akiwa Kakunga kule Kigoma, Seth Kagoma Toi akiwa Kibirizi Aliu Mustafa, bila kumsahau Kingi Mustafa Lubambo wa Lubambo Salielo Mkuzi Id Mchata Kagunga Hamsi Bendeka Hamisi Shamte unasema tukumbukane kupitia VOA na mimi nasema kweli kabisa, umenena jamaa, mambo lazima yapitie kwenye VOA ili tukazidi kuonana na kukutana kupitia mtandao wa VOA. Unasema kwamba salamu ni kutoka kwako wewe, Mganga S. Mganga Mganga S. Mganga unasema sanduku la posta ni mia nne Kigoma, Tanzania, huku ukisema za kwako salamu kwanza kabisa zimwenenda Mami N. Nziku, zingine zimwendee Jeffrey Njereka, Joseph Muroro, Rebeka Kwamboka, Mugire Omuchuki, Julius Mafuriko, bila kusahau Daudi Kinoti. Huku ukisema pia Frank Ntokongogo, majina noma sana haya, yani kabisa anachangamsha, na pia Raymond Simbo Masawe unasema kwamba Tuendelee kukutana kupitia sauti ya Amerika yani VOA, nami nakubaliana nawe. Unasema pia mtangazaji wa zamu, salamu zipokee, nami nasema asanti sana, kuwa na jumapili poa popote ulipo. Salamu nazipata pia zake huyu jamaa matata. Zingine tena ndio hizi za Raymond, kutoka kwake Raymond Simbo Masawe akiwa kisiki, anasema salamu za kwanza zimwendeza Karia Dem 4 mchana jay mchana Daudi Pikinoti, Josefu Miroro wakiwa na Rebeka Kwamboka. Sijui kama huyu, labda katoka kule Kenya au vipi, fikirio Ndario Galaka, Deusi Masunga, ujumbe nawatakia maisha mema nyote, popote mlipo, ndivyo anavyosema Raymond Simbo. Yaani katika salamu za leo Jumapili kutoka sauti ya Amerika. Naona kwanza tupate kibao, kibao tujiburudishe na kibao chake mwanadada Avril kutoka kule Nairobi anasema ukimwona pata mambo. Nakwambia ngoma onoma sana huyu. Dada anaitwa Avril anasema ukimuona mambo moto sana. Kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya America, langu jina Harrison Kamau, nikiwa na mwenzangu Natalie Maganda. Natalie, wimbo Avril wa usikia namna gani, waupenda? Upenda? Ndio, napenda sana. Basi, hivyo ndivyo mambo yalipo hapa studioni, nikiendelea na zako salamu na zikamata zako we Paris, ukiwa Lanet Nakuru, Kenya, unasema zako zimfikie mwanao Ndegwa wakiwa na Lee na pia wazazi wako Reverend Barnaba Kamau na Mrs. Kamau wakiwa Solai, Nakuru, bila kusahau Mureithi Ann Leni aivin ashri wakiwa Nairobi, upande wa Thika, na unasema pia Judy na Mugo na Billy na Felicity wakiwa Rongai, Kenya, zao kwa salamu wazipokee kutoka kwako wewe Paris, bila kusahau jamii yake yote yule eh, Millicent na jenga wakiwa kule adhiriva na mtoto natasha na Jayden wakiwa adhiriva, Nairobi, unasema ujumbe tuwe tukiombea na kila siku, ndivyo unavyosema Perizo, ukiwa Lanet Nakuru. Salamu zingine nazipata ni zako wewe Joe Rorengo, ukiwa Marekani unasema wewe uko sehemu za Boston, na wanasema Boston, unasema ziwaendewe mkeo Florence akiwa uh, Nairobi Wamboye na mtoto wako unasema pia Isaac akiwa Nairobi na mkewe Rose na wana, na mwanao mkiwa Nairobi Sami Rurengo na mkeo, na bila kuwasahau wazazi B na Bwana Rurengo wakiwa Nakuru Kenya, unasema nawapenda sana pokeeni zangu salamu kutoka hapa Boston Marekani, ndivyo unavyosema wewe Joe Rurengo. Salamu zingine ambazo unaziona mkononi sasa hivi ni zako Deus Masunga. Deus Masunga unasema kwamba wewe ukiwa waziri wa mambo ya salamu, za kwanza kabisa zimfikie Nkamba Lukumba Ndula, zingine zimwendee Asha Shabani Ali Mapema Ndula na Solo Maziku Emanueli Kapela na Mohamed Mwinyi wakiwa Tabora, Choma wa Choma Paulina Madosi Nkondo wa Nkondo na Victor Nyangalima wakiwa Katavi, unasema zingine salamu zimwendee Jingo Uh, Jingo Edward Sima Kagaluki salibunzali anafikiri ndalio oh, wote nafikiri wako kule Tanzania. Ni salamu zako wewe Deus Masunga. Unasema pia bila kusahau Gishana Kenneth Wandera na William Mkenye wakiwa Kenya. Ujumbe wizara ya salamu ni wizara ya mapendano, nami nakubalia nawe kabisa. Deus Masunga unasema kwamba kabisa kabisa kwamba Wizara ya salamu ni wizara ya wapendanao. Basi neno nzuri sana tena ushauri mzuri sana kutoka kwako wewe Deus Masunga. Salamu unazipata zako wewe Juma Michael mwana harakati. Juma Michael mwana harakati unasema za kwako kwanza kabisa zimuendee ndugu yako ndugu mtangazaji. Mimi nasema asante sana kwa niaba yangu na wenzangu wote. Alafu unasema za kwanza zimuendee Joshua Turuka, Exaudi Masawe, Mwalimu Kennedy Mpenda, Daudi Wakota, Meshak Mwamala. Ramadhani Mchovu, Husna Salim, Injinia Uchumi Filbati, Filbati Kiaunde Frida Nabwera, Stan Limwani, Jumane Adhumani Rukoba, Fikiri Dario Galaka, Ima Sadala, Ruta rutahiwa Busisi, Rasa Nsale, Baozi Karanje, Golo, Goligota Hey! Makambe, Frank, majina kali sana <goligota> napenda sana ama wasikia majina ya namna gani hapa Natalie? Majina makali sana lakini, nasema ujumbe, maisha ni kama gwalide, nyuma geuka, gafla wa mwisho anakuwa wa kwanza. Ala, yani Ujumbe, maisha ni kama gwalidi, napenda sana nyuma, geuka ghafla, lo mwisho anakuwa ni wa kwanza. Ndivyo wanavyosema Juma Michael, mwana harakati. Mambo yakiendelea vizuri sana hebu, kwanza tujitose kwenye ulingo wa ubao tupate huyu dada kutoka Uganda anaitwa Rema na Makula, anasema lean on me, yani niegemee, twende pata kibao <mucho> Nakwambia mambo sawa kabisa. Rema na Makula anasema lean on me katika kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya America VOA hapa Washington DC, langu jina likiwa ni Horizon Kamau, nikiwa na mwenzangu Natalie Maganda. Na Natalie ananiambia kwamba amechangamka sana na kipindi, akasema alitembea tu, lakini sasa anaona vizuri. Awasalimie wawili watatu wakiwa kule Dar es Salaam. Wakati ni wako Natalie, wasalimie. oh, I, uh, Santa Harrison. Uh, mimi na ka hapa Washington Asante sana, umejaribu sana wewe. Umejaribu ingawa je, umeongea kimarekani nusu na Kiswahili nusu. Lakini kwa kweli kabisa umepata ujumbe kwamba unawapenda sana. Asante sana, Natalie. Wote nimesikia ni kama wako kule upande wa Dar es Salaam. Hakika wamepokea zako salamu. Basi, naendelea na salamu ambazo naona nimezipokea hapa studioni. Ni zako Jane Waidera. Jane Waidera Mashari, unasema uko sehemu ama eneo la Maryland hapa Marekani. Unasema zako ziwaendee wafuatao. Kennedy Macharia akiwa kule Thome upande wa Nairobi. Uh, unasema Vincent Mwangi Macharia, Wini Wangari Macharia na Rincon Macharia wakiwa Nairobi, Maru Nyambura Karikirima akiwa Kiambu, Kenya, Bina Bwana Murugu akiwa Nairobi na daktari Nabi Ruga wakiwa Nairobi, James Gikera na familia wakiwa Githunguri. Ujumbe mbarikiwe nyote, ni kutoka kwake Jane Waithira akiwa Maryland, hapa Marekani. Zingine salamu ni zako wewe Peterson Karanja ukiwa Thika nchini Kenya. Unasema zako ziwaendee mkeo Grace Wangoi. Unasema mwanao Kamau Kimana. Binti hiyo Jane Mashari na Wangari wakiwa Thika, bila kusahau waamini wote wa Anglican Diocese ya Thika. Unasema nawapenda sana kabisa. Nami nasema kwamba pia sisi hapa studioni na hapa Marekani tunawapenda sana nyinyi wote mkiwa popote mlipo mpupo. Salamu unaziona ni zako Queen SC. Queen SC, unasema wewe unawasalimu wanamuziki wote ama waimbaji wote wa nyimbo nchini Kenya hasa wale wa nyimbo za kidini, na unasema kwamba Wanakenya nawapenda sana mimi nikiwa zangu hapa Boston Marekani, na wapenda na popote mlipo mbarikiwe na tuzidi kuombeana kila siku, manake hilo ndilo la msingi. Nazipata salamu zako, Mapema Ndula. Mapema Ndula unasema ni katibu mkuu wa mabingwa, unasema zako salamu za kwanza kabisa zimfikie John Kerubu, Rebeka Kwamboka, Joseph Miroro na Mogire Machuki wakiwa Kenya, Sima Kagaluki, Salume Daniel, Fikiri Dario Lugembe, Masasila Juma, Id Isa Salibunzali na Simoni wa Kahama, Shai Leo wa Musaimu, unasema kwamba na wapenda nyote na wale walio studioni, kwa niaba yao unasema asanti sana. Na naona tu wakati unanipa kisogo, ambapo namkaribisha namukaribi, kwa njia pole polepole mwanamuziki Matata Lucky Dube, akisema good girl, yani tupate wimbo Lucky Dube. Wakati wako kwa heri, kwa heri ya kuonana. Nafurahi sana kuwa nanye na hadi juma lijalo, mambo yawe ya baraka kwako. Kwa, Lucky Dube cha salamu na muziki ndio kinatusogeza ukingoni kabisa kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC na kusomea muktasari wa habari. Wakati huo huo, vyama vya upinzani nchini Burundi vimethibitisha kwamba haviwezi kushiriki katika uchaguzi mkuu kama sehemu ya kugomea uamuzi wa Rais Pierre Nkurunziza kugombea kwa muula watatu. Na Umoja wa Afrika umetoa wito wa kuachiliwa haraka bila masharti afisa wa kijasusi wa Rwanda aliyekamatwa Uingereza. Hayo yamesemwa na waziri wa mambo ya nje wa Rwanda baada ya kukutana na wajumbe hamsini na nne wa umoja huo. Jenerali Karenzi Karake alikamatwa huko London Alhamisi na alitolewa kwa dhamana ya dola milioni moja nukta sita na anatakiwa kuripoti polisi kila siku nchini humo. Kuwait ilisema leo imemtambua raia wa Saudi Arabia kama mshambuliaji wa kujitoa muhanga aliyevamia msikiti wenye watu wengi na kuua takriban watu ishirini na sita na, na kujeruhi wengine kadhaa. Wizara ya mambo ya ndani ilisema kuwa Fadh Suleiman Abdulmonsen anahusika katika shambulizi la Ijumaa kwenye msikiti wakati wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Tukio hilo huko Kuweiti lilikuwa ni moja ya mashambulizi matatu ya kigaidi yaliyofanyika Ijumaa kwenye mataifa matatu tofauti. Jeshi la Pakistan limesema mashambulizi ya anga yameua wanamgambo ishirini na tatu kaskazini magharibi mwa nchi hiyo kwenye eneo la kikabila karibu na mpaka wa Afghanistan. Taarifa ya jeshi imesema jana Jumapili kwamba shambulizi la anga la Pakistan lilipiga zaidi katika wilaya ya Kaiba na Waziristan Kaskazini. Kaiba imejulikana zaidi kwa muda mrefu kama ngome ya wanamgambo kutoka Taliban walioko Pakistan. Jeshi lilianza shambulizi lake huko Kaiba mwezi Oktoba mwaka elfu mbili kumi na nne na kufanya mashambulizi ya kutumia vifaru, makombora na vikosi vya ardhini. Benki kuu ya Ulaya imesema leo kwamba inaacha mtandao wake wa dharura wazi kwa mabenki ya Ugiriki licha ya kwamba Wagiriki wanaohifadhi hela zao benki wanasimama katika mstari mrefu kungojea mashine kutaka kutoa fedha zao. Uamuzi huo unaifanya Athens iendelee na mfumo wa kifedha kama kawaida, lakini haitoi, haiwezi kufanya zaidi. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc