Kutoka studio 15, hii ni VOA Express na nusu jioni Alhamisi, Julai 2 mwaka 2015. Katika VOA Express leo hii, pamoja na kwamba mafuta ni nishati muhimu kibiashara na kuweza kukuza uchumi wa nchi, mashirika ya kiraia huko nchini DRC yanasemaje? Hatuunge mkono Government ya Kongo kusema eti inapenda ichimbe eh, petroli katika mbuga la wanyama ya Virunga, lakini tunahitaji nchi yetu ipate, ipate hela nyingi kuliko hizo kupitia tourism. ni mwanaharakati wa mazingira wa DRC. Hii ni VOI Express naitwa Mkamiti Kibayasi, mimi ni Idi Ligongo. Vilevile katika habari nyingine huko nchini Kenya, pombe haramu bado yaendelea kuwa gumzo hii pombe haramu mnazungumza, mimi napigana nayo, nimenyamaza tu, sina stori mo. Naenda fika uone stadium kumejaa pombe haramu, tumeshika every day. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza kabisa ni habari za dunia na mkamiti Kibayasi. Ofisi ya Umoja wa Mataifa huko Sudan Kusini inaeleza waasi wanaoipinga serikali wamefyatua risasi kwenye kambi ya walinda amani inayohifadhi maelfu ya wakimbizi na kuua angalau mtu mmoja na kujeruhi sita wengine. Ofisi hiyo inayojulikana kama UNMISS imetoa taarifa jana jioni ikisema kambi iliyoko katika mji wa kaskazini mashariki wa Malakal, ambayo ina wahifadhi watu waliokoseshwa makazi kutokana na mgogoro na ghasia nchini humo ilishambuliwa na watu wenye silaha hapo jana. Taarifa imesema walinda amani wa Umoja wa Mataifa walijibu shambulizi hilo. UNMISS imesema majeruhi wamelazwa hospitali na angalau mtu mmoja yupo mahututi. Imesema shambulizi la raia na walinda amani huenda likawa uhalifu wa vita na kwamba inalaani shambulizi hilo vikali. Mkuu wa idara ya nishati ya atomik ya Umoja wa Mataifa Yukia Amano amekutana na maafisa wa Iran hii leo huko Teheran katika juhudi mpya za kutatua maswali yaliyopo kwa muda mrefu kuhusu mpango wa nyuklia wa nchi hiyo. Mkuu wa IAEA Amano amefanya mazungumzo na katibu wa baraza kuu la usalama wa kitaifa nchini Iran Ali Shamkhan na pia alitarajiwa kukutana na rais Hassan Rouhani. IAEA imesema maafisa wanatarajiwa kuzungumzia namna ya kutatua kwa haraka masuala yaliyopo ikiwa ni pamoja na kufafanua kiwango gani jeshi linahusika katika shughuli za nyuklia za Iran. Waziri wa fedha wa Ugiriki Yanis Varoufakis anasema atajiuzulu kama wapiga kura wa Ugiriki wataidhinisha wakati wa kura ya maoni ya Jumapili masharti ya msaada wa fedha za kuokoa uchumi yaliyopendekezwa na wakopeshaji wa mataifa ya Ulaya. Varoufakis amesema katika mahojiano kwa njia ya televisheni hii leo kwamba Ugiriki inakubali pendekezo la msaada wa fedha za kuokoa uchumi kutoka kwa wakopeshaji wa EU hapo Jumapili, kwa maneno yake hatokuwa waziri wa fedha siku inayofuata. Varoufakis amesema anatarajia Ugiriki kukataa pendekezo hilo ambalo litasababisha ongezeko la kodi na kukata matumizi ili kuweza kupata msaada zaidi wa fedha. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Maafisa wa Tunisia wamewakamata watu kumi na wawili kuhusiana na shambulizi la wiki iliyopita kwenye hoteli ya mapumziko kwenye ufukwe ambalo liliua watu thelathini na wanane. Ofisa mmoja amesema hii leo mtu mmoja mwenye silaha Saif Resgo aliuawa na vikosi vya usalama kufuatia ufyatoaji holela wa risasi uliofanyika Ijumaa katika mji wa Suse. Maafisa wanasema alikuwa peke yake lakini walikuwa wakiwatafuta watu ambao huenda wamesaidia kabla shambulizi. Kundi la Islamic State limedai kuhusika, sawa kama ambavyo lilivyosema wakati watu wawili wenye silaha walipowaua watu 21 kwenye jengo la makumbusho la Bardo huko Tunis mwezi Machi. Marekani inaiomba Uswisi kuwakabidhi maafisa saba wa FIFA wanaohusika katika uchunguzi unaoendelea unaohusiana na rushwa. Maafisa wa sheria wa Uswisi wamesema leo kwamba wamepokea maombi ya kutaka kusafirishwa kwa maafisa saba wa FIFA ambao walikamatwa mjini Zurich mwezi Mei kwa shutuma za hongo. Marekani ilifungua mashtaka mwezi Mei kwa maafisa tisa wa FIFA na wakurugenzi wakuu watano kwa shutuma kwamba wanahusika na hongo pamoja na rushwa. Uchunguzi tofauti wa Uswisi umekuwa ukiangalia shutuma za matumizi mabaya ya madaraka na wizi wa ngawira uliohusisha kupelekea kufanyika kwa kombe la dunia mwaka elfu mbili na kumi na nane na mwaka elfu mbili na ishirini na mbili huko Rusia na Qatar. Maafisa wa Filipino wanasema watu wasiopungua 36 wamefariki na darzeni zaidi hawajulikani walipo baada ya boti kuzama katika eneo la katikati ya nchi. Boti yenye jina la Kim Nervan ilikuwa imebeba watu 189 hii leo, wakati ilipozama kilomita moja pekee kutoka kwenye ufuko wa mji wa Ormoc City katika kisiwa cha Leyte. Walinzi wa pwani wanasema watu wasiopungua 127 wameokolewa. Wapiga mbizi wanaotafuta watu wasiopungua 26 ambao bado hawajulikani walipo kutoka kwenye boti hiyo iliyozama kwa sehemu fulani. Nam, unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka Washington DC. Kampeni kali imeanza mapema leo asubuhi huko nchini Kenya kufunga vilabu vyote vya uuzaji wa pombe haramu iliyowaua vijana wengi nchini humo na kusababisha upungufu wa vijana wenye uwezo na elimu ya kufanya kazi. Rais Uhuru Kenyatta ameamuru kufungwa kwa vilabu vyote vya uuzaji wa pombe hiyo haramu nchini humo. Mwaigikonyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Katika siku za hivi karibuni vijana wengi wenye umri wa kati ya miaka 18 hadi miaka 40 wamepoteza maisha yao hapa nchini Kenya na hususan katika mji mkuu wa Nairobi na jimbo la kati. Asilimia sabini ya vijana wanaomaliza masomo ya kidato cha nne na wengine katika shule za msingi wamegeukia uraibu wa pombe haramu inauzwa katika mitaa ya Nairobi na karibu miji yote ya jimbo la Kati. Na kila siku zaidi ya vijana kumi na hata zaidi wanafariki kutokana na pombe hiyo haramu inayotengenezwa na wafanyabiashara la gai kwa kutumia kemikali za methanol zinazotumika viwandani. Na familia nyingi zimeangamia katika jimbo la Kati na shule hazina wanafunzi, wafanyakazi vijana wamepungua, na vijana walevi wanazunguka kila mahali mjini Nairobi na jimbo la Kati. mtoto mmoja na mwingine, sidhani kama nitapata. Si, si, si, juu hata mwana hana shughuli, anakuja nyumbani, unamjaribu hivi hivi, hataki kitu, hawezi ni pombe, pombe, pombe. Hii pombe haramu mnazungumza, napigana nayo. Nimenyamaza tu, sina stori. Naenda Thika, uone stadium kumejaa pombe haramu, tumeshika everyday. Hii ni dawa ambayo inatumiwa kutengeneza baadhi ya hizo pombe mingi, aina mbalimbali ambazo tumeziona hapa na pale, na kwa hivyo ndio sababu eria hii watu wakikunywa, tunaokota mtu kwa barabara, alikufa jana, mwingine wamwokota jiani, kwa sababu ya unywaji wa pombe zimetekelezwa na dawa kama hizi ambazo hamjui ni za aina gani. Wanaume siku hizi transfoma zinakatwa, lakini hewo, tumekuja na tumeamua kuanzia leo transfoma zitafanya kazi wanaume. Naje si transfoma ifanya kazi, ndio tumemwaga jo hii pobe ndio transfo iweze kufanya kazi. Viongozi na hasa wabunge bunge katika jimbo la kati wamelazimika kushauriana na rais Uhuru Kenyatta katika ikulu ya Nairobi kuhusu tatizo hilo. Naye Kenyatta ameamuru kufungwa kwa vilabu hivyo vya pombe. Siyo maneno ya kwenda kusema ati huyu mtu akona license. Hakuna mtu akona license ya kuua wenzake. Taka tuelewane very clearly, hakuna mtu akona license ya kuua Wakenya wenzake, yeah? Even if you have a license it is your business as the county commissioner kusema hii license is revoked, right? Na hii biashara imefungwa. Tunaelewana? tunaelewana hivyo hiyo, yeah? yeah? license is been revoked, na biashara hii imefungwa okay, every single den. Na ile yote ambayo iko haramu yote, imwagwe yote... Na hakuna discussion. Hakuna discussion, hakuna discussion, na biashara hizo zote zifungwe. Sijui kama tunaelewana wenzangu, kwa sababu hatuwezi kuendelea kuongea juu ya hii maneno hatuwezi kuendelea kuongea juu ya hii maneno na mimi nataka tukutane hapa kila mtu na list ya vile amefanya kwa kwake. Kila mtu akuje na list ya kila, what, what you you have done in your respective constituency because you are the leader. Polisi na maafisa wa utawala wameshindwa kuangamiza tatizo hilo kwa sababu polisi wengi wanahongwa na wafanya biashara walafi. Mwaiki kwenye Vio Express, Nairobi. Haya basi, msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express. Naamini kabisa umesikia mambo yalivyokuwa gumzo kuhusiana na pombe haramu huko nchini Kenya. Hivi sasa basi, moja kwa moja tunasafiri mpaka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo tunaelezwa mashirika ya kiraia huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, yamepinga vikali uchimbaji wa mafuta katika ziwa Edward ambalo lipo katika mbuga ya wanyamapori ya Virunga katika mpaka wa DRC na Uganda. Austeri Malivika aliyepo DRC ana ripoti zaidi. Akizungumza na Sauti ya Amerika katika mji wa Goma, Etienne Kambale, kiongozi wa mashirika ya kirahia kwa muda mkuu wa Kivu ya Kaskazini, amesema kwamba mashirika ya kirahia haikubaliani na hatua ya uchimbaji wa petroli katika ziwa la Edward lenye kupatikana mpakani mwa Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika mbuga la wanyamapori la Virunga ambako shirika la Uingereza Soko lilikuwa limeanja harakati la utafiti wa petroli ili waanze juhudi za kuchimba petroli hiyo. Hatuunge mkono government ya Kongo kusema eti inapenda ichimbe petroli katika mbuga la wanyama ya Virunga, lakini tunahitaji nchi yetu ipate hela nyingi kuliko hizo kupitia tourism na itakuwa mamiliard kwa miaka mingi. Hata watoto wetu watakaozaliwa baadaye watafaidika katika njia hiyo, lakini hiyo faida ya petroli ni kwa miaka michache, miaka makumi mawili au miaka makumi mawili na tano. Na kwa hiyo tunasema msimamo wetu, hatutaki kuona inachimbwa petroli katika eneo hizo na wakaaji wanakuwa walimaji. Kukichimbwa petroli katika mbuga ya wanyama ya Virunga, Eh, kutakuwa madhara kwa ajili ya vyakula ambavyo vinaotoka pembezoni kwa sababu walio wengi wakaaji ni walimaji. Upande mwingine nimezungumza naye Giki Bira Ndole, kiongozi wa vijana mkuu wa Kivu ya Kaskazini. Kutafuta hiyo petrol hayo hayakuwa njia moja tu ambayo inapaswa kuweza kuleta maendeleo ya jimbo letu. Yaani na nyinyi mnadhani na wale wanaosema kwamba uchimbaji petroli ufanyike? Sisi hatuungane mkono na awali, kwa sababu tunawaza sio njia, sio njia moja tu ambayo inaweza kuleta E, mali kwa nchi letu tunabidi watu wakumbuke kufanya miradi za kuangaza vijana ambao wanakuwa wengi bila kazi, lakini hapana kupitia njia ya kuleta hiyo petroli. Siku zilizopita serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliruhusu shirika la Uingereza soko kuendesha uchimbaji wa petroli katika ziwa la Edward, ikiwa katika mbuga la wanyamapori la Virunga, lakini shirika hilo lilisimamisha juhudi hizo kufuatia shindikizo kubwa ambalo lilionekana hapa na pale na shirika lenyewe kulazimika kusimamisha uchimbaji wa petroli huo. Ifahamike kwamba mkutano kabambi wafanyika katika nji ya Ujerumani Bonn, kuhusiana na swala la mazingira, ambako mashirika hayo ya miomba viongozi wasukume njizo za Uingereza kutokubali kuja kuchimba petroli, lakini wengine wakisema kwamba huenda uchimbaji wa petroli ukifanyika vijana watapata kazi. Osir Malivika, sauti Amerika, Goma. Haya basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Vilevile basi, msikilizaji, tunapenda tu kukumbusha matangazo haya yanapatikana kupitia mtandao wetu www VOA swahilicom, hali kadhalika ukurasa wetu wa uh, facebook facebook VOA swahilicom, vilevile Twitter kupitia VOA Swahili. Basi tunaweza tukakutana huko na uweze kupata habari mbalimbali mbali za kipindi hiki na vipindi vingine vya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. hicho idi kinaitwa anasema nawe, kutoka kwa Diamond akishirikiana na Bi Khadija Kopa, malkia wa mipasho pale nchini Tanzania. Ndivyo <laughs> mambo yanavyokuwa, msikilizaji, katika VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukizidi kusonga mbele na kipindi hiki sasa, basi tunaelekea katika kipengele cha kama huna kazi leo. Kwenye kitengo cha kama huna kazi, Isaac Thuku Rurengo kutoka Nairobi anaelezea jinsi alivyojituma kufanya biashara ndogondogo baada ya kugundua kuwa ajira ilikuwa ngumu licha ya kusoma kiwango cha juu. Je, anawaeleza vijana wenzake wafanye nini? ni mpiga picha na najulikana sana kwa kupiga picha za harusi lakini sikuanza kama mpiga picha nilisomea mambo tofauti sana songa nikaona kumbe kazi hazipo tulikuwa tupo wengi hapa nje tuki, tukiwa na ndoto kazi hazipatikana kama vijana wale wengine wote wadogo wanaotoka shuleni mawazo yao makubwa na matamanio yao makubwa ni kwamba watapata kazi kubwa kubwa kwa hizi kampuni, wapate mishahara minono, waanze kuendesha magari, kuishi manyumba makubwa. Hilo ndilo jambo kubwa. Unaona, wengi wanajingisha kwenye maisha kwenye njia ambazo hazifaa. Imekuwa na cyber crime, wanaiba ma ATM, wanaiba ma Visa card, wananakili zile namba, wanafanya ma cyber crime mengi. Maanake ukiangalia security ya cyber security hapa Kenya iko chini sana. Ni kama haipo. Hadi crime imevutia wengi maana hakuna kazi. Lakini ukiangalia kwa undani ni kwamba uh, vijana wengi kwa hii generation yetu hawana subra, hawana ile patience ya kusubiri kwamba mambo yatakuwa yatakuwa ni polepole pole, lakini mwishoe watafaulu. Wameingia katika uhalifu. Mimi ningewaomba wakakuwa na subira, wakaingia katika biashara ndogo ndogo, wakatilia maanani katika hizo biashara hadi wakati mmoja yale yote waliyotamani, magari makubwa, manyumba yatawezekana kwanza. Siku za usoni tunaangalia, tunaona itakuwa ni vigumu hadi zaidi, lakini sasa, wale ambao wanaingia katika biashara, wanaanza kujikimu wenyewe kwa subira nyingi, na baada ya muda, wanaona matunda wanapata eh, the, the, the benefits ya hiyo subira yao katika biashara. Sasa mimi ninawaomba wengi wakajiunga na biashara sana msikilizaji kwa kuwa nasi, alasiri ya leo katika VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC, tunaendelea na vipengele zaidi tulivyo navyo hii leo. Kero zako ni nini? Msikilize msikilizaji wetu huyu. Katika kero zangu, kero langu mimi ni hapa, kama mwananchi moja tu, viongozi wetu kwenye viti wamepewa na wananchi, uwajibikaji wao wakati wanapotoa maeneo, utumiaji wa hela zinaogharimu yale maendeleo ni vipi? Kama hatutakuwa na uwazi na wananchi waliotuchagua tutakuwa tunajifichia wenzetu. Kwa hivyo kero langu ni wananchi wajue haswa mahesabu tunayopangiwa, na ni kitu gani kitatugharimu kuilete maendeleo mahali popote pale Afrika mzima. Lazima muwasiliane na wenye kulipa kodi, kawachagua wakafika kwenye zile viti. Kwa hivyo sisi tusipopata ile nafasi ya kujua ukweli wa mambo inatukera, asipokuwa na uwazi wa matumizi ya mwananchi na ni hela zake maendeleo. Mwananchi wa Afrika yuwapenda, lakini jambo linatukera mno ni mambo ya uwazi. Wakati kero langu sana limeenda kutokuwa na uwazi wa hela za umma, hela za wananchi wanaolipa kodi, kujulishwa na kuhusishwa ni viongozi wanapopata ile nafasi ya kuongoza wananchi. Lakini inapofika mtu anasema hata ng'atuka, wakati muda wake umefika, anasema yeye ndio anajiona bora zaidi kuliko vizazi vingine vinayokuja. Jamani, hii siyo haki. Mtu anatakiwa kuwapa wengine nafasi manake, wanaozaliwa pia wana nafasi ya kuongoza na kuna watu wana hekima pia pale nyuma ya wale. Kwa hivyo kukatalia kwenye uongozi mpaka wewe mvi unakutoka, mpaka miaka, nasitaki kusema ati mzee hana hekima, lakini unapoendelea kuzeeka, amini usiamini, mambo yanaendelea kulegea kibinadamu. Kero langu la ni tuwape watu nafasi sio tugandanie kile kiti tukasema sisi ndio wema. mimi to... mara ya kwanza nilipokwenda niliketi miaka mitatu, nilipata ni bosi, ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu, yani ana anakuchukulia kama mtoto wako kama kawaida tu. Mvua zinapoanza kuonyesha nazikiwa nyingi, basi muundo mbinu kwa kawaida ni hafifu. Wewe ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu, kabla tu mkaribishe Bwana Vincent. Nasikia yuko kwenye simu. Nam. Asante sana Florence. Haya basi, msikilizaji, mambo matamu kabisa, tunakusihi uendelee kuwa nasi na usikose hapo kesho katika mjadala wetu wa kila Ijumaa, yani live talk ambapo tutazungumzia uhuru. Wewe hapo ulipo, uhuru una maana gani? Na unadhani kweli una uhuru? Basi ni wasaa wako wa kuweza kuzungumzia, hali kadhalika tukielekea kuadhimisha uhuru wa hapa Marekani, ambayo mm -hmm, itakuwa ni siku ya Jumamosi. Siku ya Jumamosi na mambo mengi kwelikweli yameandaliwa, lakini vilevile vile ni fursa yako wewe kutueleza kile ambacho unakifikiria kuhusu uhuru. Haya basi, sasa ni wakati wa kusikiliza yavumayo Mitandaoni. Id na kuona upo tayari kabisa kutupasha yale yaliyovuma katika mitandao hii leo. Shukran kabisa Mkamiti Kibayasi. Katika yavumayo Mitandaoni hi leo hii, inatupeleka moja kwa moja kaskazini mashariki, kaskazini mashariki mwa Kenya, ambapo shambulizi lililosababisha vifo vya watu tisa na wengine sita kujeruhiwa, huko Arabia katika kaunti ya Mandera nchini Kenya. Tukio hilo linadaiwa kufanywa na wanamgambo waliotajwa kama marhani kutoka nchini Somalia, kama ilivyothibitishwa na kamanda anayeratibu eneo la kaskazini mashariki mwa nchi ya Kenya, Mahmud Saleh, kwa mtandao wa Nation wa Kenya, kwamba walioshambulia walikuwa ni watu wa ukoo wa Murule walioendelea kulivumisha suala hili katika mitandao ni kama ifuatavyo. Huyu hapa ni Simbi Komito, anasema "Kipi hasa kinachochochea mashambulizi haya ya kigaidi dhidi ya Wakenya? Haijalishi ni sababu gani, ila mauaji haya kwa wale wasio na hatia ni kitendo cha kinyama na uhalifu dhidi ya binadamu. Vyombo vya usalama vinapaswa kufanya mambo yake kwa kasi ya hali ya juu. Abdullah Omar yeye anasema, sasa tunajua kwamba mauaji haya yanaweza kuwa ni ya kivita za ukoo. Itasaidia kujua sababu za mauaji huko kaskazini mashariki mwa Kenya, ambapo eneo hilo limekumbwa kweli kweli na mambo ya kiusalama. Huyu hapa ni Mazdak, yeye anasema, kuna tofauti gani kati ya wanamgambo wa Marhani na wanamgambo wengine? wote ni wanamgambo kutoka Somalia ambao wanavuka mpaka na kuua wa Kenya. Serikali iwashughulikie kama wengine badala ya kuanza kutoa tofauti zao, kwa sababu hatutaki kusikia hayo. Basi msikilizaji, hayo ndiyo mambo yalivyokuwa katika mitandao. na ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Ofisi ya Umoja wa Mataifa huko Sudan Kusini inaeleza waasi wanaoipinga serikali wamefiatua risasi kwenye kambi ya walinda amani inayohifadhi maelfu ya wakimbizi na kuua angalau mtu mmoja na kujeruhi sita wengine. Ofisi hiyo inayojulikana kama UNMISS imetoa taarifa jana jioni ikisema kambi iliyoko katika mji wa kaskazini mashariki wa Malakal ambayo inawapa hifadhi watu waliokoseshwa makazi kutokana na mgogoro wa ghasia nchini humo ilishambuliwa na watu wenye silaha hapo jana. Mkuu wa idara ya nishati ya atomik ya Umoja wa Mataifa Yukiya Amano amekutana na maafisa wa Iran hii leo huko Tehran, katika juhudi mpya za kutatua masuala yaliyopo kwa muda mrefu kuhusu mpango wa nyuklia wa nchi hiyo. Waziri wa fedha wa Ugiriki Yanis ya Varoufakis anasema atajiuzulu kama wapiga kura wa Ugiriki wataidhinisha wakati wa kura ya maoni ya Jumapili masharti ya msaada wa fedha za kuokoa uchumi yaliyopendekezwa na wakopeshaji wa mataifa ya Ulaya. Maafisa wa Tunisia wamewakamata watu kumi na wawili kuhusiana na shambulizi la wiki iliyopita kwenye hoteli ya mapumziko kwenye ufukwe ambalo iliua watu thelathini na wanane. Ofisa mmoja amesema hii leo mtu mmoja mwenye silaha Saif Resgol aliuawa na vikosi vya usalama kufuatia shambulizi hilo. Basi ni Mkamiti Kibayasi akikusomea muhtasari wa habari. Vilevile ananipa fursa ya kukushukuru wewe kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na tunaamini tuna kwamba utakuwa nasi katika matangazo yetu mengine ya jioni. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, fundi mitambo ni Peter Hanley, msimamizi uh, ni Abdushakur Abud pale nikimwangalia, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Idi Ligongo, mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi kutoka Washington DC. Tunakuambia kila la heri na alasiri njema.