Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza katika Beta band 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sunday Shomari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea maswali na majibu, lakini kwanza ni habari za dunia. Nitakusomea habari za dunia na baada ya habari za dunia mimi tutakuletea kipindi cha salamu na muziki. Jina langu ni Meri Mgawe. Wakuu wa nchi katika jumuiya ya Afrika Mashariki wanatarajiwa kukutana kesho Jumatatu katika jiji la Dar es Salaam nchini Tanzania kutathmini na kutafuta njia ya kutatua mzozo wa Burundi. Bado haijafahamika kama rais wa Burundi Pierre Nkurunziza atahudhuria mkutano huo ambao unakuja huku ukiendelea akiendelea na kampeni zake zenye utata za kutaka kugombea tena urais kwa muhula watatu. Upinzani nchini Burundi unasema uamuzi wa rais Nkurunziza ni kinyume cha katiba. Rais wa Tanzania Jakaya Kikwete, ambaye ni mwenyekiti wa jumuiya ya Afrika Mashariki, ataongoza mkutano huo wa wakuu wa nchi. Tunisia iko katika hali ya dharura leo, wiki moja baada ya magaidi wa Islamic State kuua watu 38 katika ufukwe wa kifahari wenye watalii wengi. Rais Beji Esebsi alizungumza katika televisheni ya taifa na kusema kuwa Tunisia inakabiliwa na hatari kubwa. Mwezi ujao, polisi na jeshi watakuwa na nguvu maalumu kufanya operesheni wakati wowote wa katika nyumba za watumiwa wa ugaidi na uhalifu mwingine. Kundi la Islamic State limedai kuhusika na mashambulizi ya Juni 26 lililofanywa na mtu aliyekuwa na silaha aliyejitambulisha kama Saif Rasgwei. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Vituo vya kupigia kura vimefunguliwa leo Jumapili kwa ajili ya upigaji kura ya maoni huko Ugiriki. Bado haijafahamika kama Ugiriki itapiga kura kwa ajili ya kunusuru chumi ili kupata msaada wa kifedha wa Ulaya au kukataa masharti ya Umoja wa Ulaya na kuingia katika hatari ya kutimuliwa katika ukanda wa Ulaya. Waziri Mkuu Alexis Tsipras ametoa wito kwa wapiga kura kukataa masharti ambayo ni pamoja na ongezeko la kodi na kupunguza gharama za matumizi. Amesema kura ya hapana itatoa fursa zaidi kwa Ugiriki kuwa katika mashauriano na mawaziri wa, ma wa fedha wa Umoja wa Ulaya. Amesema hakuna anayestahili kuupuzia mpango wa watu kuishi kwa malengo. Yeye na Wagiriki wengine wamesema wanataabika vya kutosha kutokana na masharti ya Umoja wa Ulaya yaliyotolewa mapema, ambayo yamehatarisha ajira na kupunguza kwa kiasi kikubwa kiwango cha maisha yao. Maafisa wa kijeshi nchini Pakistan wamesema mapigano ya wa kutumia silaha na wanamgambo wa Kiislamu wenye msimamo mkali karibu na mpaka wa Afghanistan leo Jumapili yamesababisha vifo vya wanajeshi wanne na waasi kumi na mbili. Mtandao wa habari wa jeshi umesema magaidi walitoroka, pia waliacha miili ya wa watu watatu nyuma, waliokufa. Mapigano yalizuka katika eneo la Datakel, kaskazini mwa Waziristan, eneo la kikabila ambalo operesheni kubwa za kijeshi zinafanyika. Na mashambulizi ya anga yaliyoongozwa na Saudi Arabia yameua raia katika mji wa pili nchini Yemen leo huku ujumbe wa Umoja wa Mataifa ukiwa unasubiriwa nchini humo kwa ajili ya mazungumzo yatakayofanyika kwenye mji mkuu kuhusu sitisho la mapigano na waasi wa Houthi. Idadi ya vifo kutokana na ghasia hizo baina ya vikosi vinavyounga mkono serikali na waasi wa Houthi katika kampeni za miezi mitatu dhidi ya wanamgambo vimeendelea kuongezeka licha ya kuwepo juhudi za kimataifa kuhamasisha makubaliano. Idadi ya watu waliokufa katika shambulizi la hivi karibuni huko Aden haijulikani, na vyombo vya habari vinaripoti kwamba kati ya raia wa nane na thelathini wameuawa. Mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani mashariki mwa Siria Jumamosi na Jumapili yameua takriban wanamgambo ishirini na tatu wa Islamic State na kujeruhi wengine kadhaa. Katika taarifa iliyotolewa mapema Jumapili, ushirikiano huo umesema mashambulizi ya anga mu, yalilenga muundo wa njia za usafiri zinazotumiwa na kundi la wanamgambo wa Islamic State ndani na kuzunguka Raka. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. <muchos> Haya basi, msikilizaji, ni Jumapili nyingine tena kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, tunapokuletea kile kipindi cha salamu na muziki. Popote pale, kama uko DRC, Burundi, Kenya, Tanzania, hii ni idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti Amerika. Jumapili tulivu kabisa. Mimi ni Idi Ligongo nikikuambia karibuni. anaitufungulia basi jamvi letu hili la Jumapili la salamu na muziki, si mwingine ni Fikiri Dakio, Dario Kagala anasema ni Fikiri Dario Gakala anasema yuko safarini Geita, Tanzania, zake salam kwa safu yote ya VOA, si tunakuambia, shukran sana. Upande wa pili Dwayne Collins anatikisha kichwa kwamba ameipokea na yeye, zingine kwa Salome Daniel, Elias Mama Elizabeth Juma, Michael Mwanaharakati, Jumanne Rukoba, Simon Felesi, Franz Manco Mgogo, Deus Masunga na Sali Bunzali. Tukiendelea basi na hizi salam na muziki hivi sasa na kamata zake salam simu wengine ni Joseph Miroro pamoja na bi Rebeka Kwamboka, anasema zake salamu zimfikie Linusi Kingalu Mapema Ndula, Daudi Kikikoti, Emmanuel Kapera Lenga Chapati, Sali Bunzali, Henry Kideula, Salome Daniel na Fikiri Dario, wote wakiwa maeneo basi Afrika Mashariki, ndicho ambacho anakizungumza ndugu yangu huyu hivi sasa nakamata zake salam za Bakari, Bakari Ngaminana anasema yeye anapatikana zile sehemu za Burundi. Akusema Burundi kubwa, ndugu yangu, hebu tueleze huko pande za wapi huko Burundi? Zake zimfikie salamu e, ni kwa uh, Salome Daniel Helen Ayoma, Robert Atinga, John Ngabuto Mose, William Makene, Chief Fred Mokombe, vilevile anamkumbuka Omariba Onesmo, Machari Nyangemba na Peter Mochoge wa kule nchini Kenya. Zake hizo salamu, ndugu yangu huyu kutoka maeneo ya Burundi kama basi umejiunga nasi hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na tunakupeperushia zile zako salamu huku tukikupigia ule muziki mtamu kabisa hivi sasa basi na kamata zake salamu Mary lenusi kingalu anasema zake salamu zimfikie Godred na Dietrich lenusi wa morogoro tanzania vilevile uh, vile bila kumsahau leo mwamaso msimbe maloko Leonsi Mvungu wa Morogoro, Masha Mfinanga na Joffrey akiwa anamaanisha ni Geoffrey Njeleka wa Mbeya huko nchini Tanzania. Basi hivi sasa moja kwa moja anaelekea kule nchini Kenya kwake George Otieno. Yeye anasema zake salamu zimfikie Magi Sisalema, Bakari Kimana. Mbonja wa Mbonja, Jevas Kasiga, zake salamu zimfikie e, huyu rafiki yake anasema anapatikana kule maeneo ya Kakamega, Emmanuel Abokoye. Vilevile angependa kuwasalimia jamaa ndugu na marafiki popote pale ambapo wanasikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika huko nchini Kenya, zake salamu hizo. Basi tukiendelea na salamu na muziki, msikilizaji hivi sasa na kamata salamu zake huyu anaitwa Maganga S Maganga wa sanduku la posta ama sanduku la barua mia moja Kigoma, Tanzania zake salamu anasema zimfikie la Imba Mangube wa Chalinze, Damas Madeli Rahimu bia Kutaga meja b Bulimbe, Mfaume Musa, Hans Marusha, Ibrahimu Mzong, Mgonanze, Alisha Mohamed, leo Mamaso Mohamed Mwinyi Kije Mashala, zote salamu ziwafikie hao ndugu yake. Basi huyo ni Maganga is Maganga. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukikupeperushia zele zako salamu pamoja na muziki pamoja na burudani ya muziki kutoka hapa Washington DC. Moja kwa moja tunaelekea kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Huyu hapa si mwingine, ni Kasongo Ngingi Kisenga, anasema zake salam zimfikie bwana Abu Ngelekela na vilevile vile zimfikie bwana Bakari Kampinga. Basi hivi sasa tupate burudani ya muziki <laughs> anaitwa Kidom Kibido, huyu jamaa anatokea kule nchini Burundi, anakuambia mapenzi leo sanga watu wakisema eti tunapendana, japo tunasazana. Ni vizuri mami nyumba kuwa na siri, lakini jaribu suluhishe bila hivyo, itakuwa mcheso wa kuigiza kwenye mambo bandia amo ya kujifanya eti tunapendana, tena tunatesana. Nimejaribu sana, uh, sana kujitoa ndani, kila nikipanga na pangua mwenyewe. Natamani sana ungelewa ifyo, mimi mateka, mimi pumbafu mapenzi lako Haya basi, msikilizaji ni Kidum Kibido na wimbo Mapenzi kitu kizuri kabisa. Eh, naamini kabisa umepata burudani ya kutosha. Hii ni salam na muziki ya, tukiendelea kutangaza kutoka hapa Sauti ya Amerika, Washington DC, moja kwa moja na kamata zake salam. Si mwingine huyu, anajulikana kwa jina la Henry Kideula, anasema zake salam zimfikie Joshua Turuka, Arthur Kabungu, Mlawa wa Mlagwa, Lenus Kingalu, Salome Daniel, Mary Korosha, Daudi Kikoti, Daudi Msuya, Meshack Mwamala, Aquino Msombe, Geoffrey Njereka, Fikiri Dario, Onesmo Mponda na watu wote ambao wanaisikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hususan haya mambo ya salamu na muziki. Hivi sasa moja kwa moja naelekea kule nchini Rwanda. Huyu hapa anasema Gabriel, wa Gabriel anasema zake salamu zimfikie dada yake Esther Gabriel aliyoko maeneo ya Kigali, vile vile zake salamu zimfikie rafiki yake mpendwa kabisa Michael Sebastian Habirimana, uh, wa kule Kigali, Rwanda. Zimfikia zake salamu Bwana Kibinda. Wa Kibinda uh, Fikiri, Dario Gakala, Juma Hasan, Jaka Zawadi, Falesi, Salome Daniel na watu wote ambao wanaesikiliza Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Huyu hapa si mwingine ni ana, kwanza kabisa anasema, nakupa salamu zangu wewe, uh, mtangazaji wa zamu, shukran kabisa. Huyu ni Mwandu John anasema, anapatikana, hakusema anapatikana wapi. Anasema zake salamu zimfikie, e, Jembe la Msituni kutoka Chunyi ya Mbea, Lucy Malisa vile vile, wa Mbea, salamu zimfikie vilevile Rutahi wa Busisi, Fataki Bachinge, Jumanne Lukoba, Mama Baloteli, Bashir Kavinda, Notabene Mwakamala, Abdul Aziz Kamata, Omar Juma, Justin Wakiseske, Noel Lukas, Rehema Halfan, Jafar Kopo, Bakar Hamisi, Dino Mwanjombe na uh, Ladet Mwakipembe. Ni uh, John Mwandu ama Mwandu John akitoa zile salamu zake, tukienda salama kabisa uh, na burudani hii ya muziki hivi sasa tunakwenda kwake. Huyu ni Salome Daniel, zake salamu zimfikie Henry Kideula, Exaud Masawe, Zakaria Mdemfo, Victor Nyangalima, uh, Joseph Miroro, Rebeka Kwamboka, Mbogere Machuki, William Makenye Nyombo wa Kisii huko nchini Kenya, bila kumsahau Exaud Masawe. Ni salamu hizo ambazo tukiwa tunaelekea hapa, Jumapili tulivu kabisa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, salamu na muziki. Huyu hapa ni Victor Nyangalima, zake salamu zimfikie za e, Amosi Msama, Hitra Mwalongo, Deusi Masunga, Mwandu John Tomas Mombozi, Fibeti Kia, Kiauke Akwino, Msombe Sarome, Daniel Simika, Kagaruki, Ramadhani Mchovu, Simon Kiplagati, Dino Monjombe Msuya, Simon Shukuru wa mama Allen Haule, Henry Kideule, na wote wanaosikiliza VOA. Dwayne Collins <laughs> naona hapa kuna watu pia wanakusalimia. Basi huyu hapa ni Kasimu Mbinga, anasema zake salamu ziwafikie watu wote wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, na hapa studio niko na mwenzangu Dwen Collins, kwa hiyo salamu zako amezisikia vizuri kabisa. Zake salamu basi zimfikie uh, Samueli wa Samueli Michael Tuingile Joseph Gabriel Maura Maura Davis Minja Abdul Karim Timful Ubaridi ubaridini Ndugu yangu nakwambia tu kwamba hapa sasa hivi baridi tumeanza kulisahau, tunaenda kwenye majira ya joto hapa Washington DC. Basi tunakwenda ni burudani ya muziki, mambo matamu kabisa, sauti soul <laughs> wanakwambia nishike <muchas> Haya basi, ni sauti so wanakuambia ni shike baby. <laughs> naona Dwayne Collins alikuwa anatikisa kichwa anasikiliza kwa umakini japokuwa pengine maneno mawili matatu ya Kiswahili yanampigapiga chenga. Haya ni mambo ya muziki na salam salam, na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Nimekuambia leo, burudani yangu leo nazungumzia mapenzi, mapenzi tu <laughs> aya, moja kwa moja tunaendelea kusikiliza salam na muziki hivi sasa. Na kamata zake salam, si mwingine huyu, ni mapema Ndula zake salamu, anasema kwanza yeye anatokea, ama yeye ni katibu mkuu wa mabingwa zake. Salamu zifikie Ndula Jojiagwa. Vile vile salamu zake zingependa zimfikie Mchana J, Mchana Lenus Kingalu, Onesmo H Mponda na Palok wa Palok, wote wakiwa maeneo ya Morogoro, Tanzania. Zake zimfikie, vile vile salamu Deus Masunga a, Tama Wende, Paulo Jingangila mapema, wakiwa Igigwa, Sikonge, Tabora. Fikiri Dairo, Gakala, Salome Daniel Salibunzali, John Ipembe na, na Juma, Eid Isa wote wakiwa kule maeneo ya Shai Town yani Shinyanga, nchini uh, Tanzania. Huyu hapa, zake salam zimfikie ni uh, Omari Juma. Anasema, zake salam zimfikie Muhammad Kachuru, Noel Lusa, Jafari Kopo, Khalid Said Kachuru, Bakari Hamisi, Abdulaziz Kamata, Railu Mnyalu, Dino Mwanjombe, Victor Nyangalima, Ruta Hiwa, Busisi Matrin, Kachuru Kachindi, Brigedi <tipos> haya basi, msikilizaji, mambo matamu kabisa, naona una muda unazidi kutupa mkono. Huyu hapa basi ni Kasimu Mganga anakuambia moto moto na mimi nakwambia alamsik. Unakula na mimi wakatae, wakatae, ae. Njibu, baby, wake na mimi. Wambie penzi letu moto moto moto moto Wambie penzi letu moto moto moto moto Wambie penzi letu moto moto moto moto, ongeza njonjo, ongeza njonjo, apa mapenzi bwerere, nyama zishekelele Si mganga anakamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na kusomea muktasari wa habari wakuu wa nchi katika jumuia ya afrika mashariki wanatarajiwa kukutana kesho jumatatu katika jiji la Dar es Salaam nchini tanzania kutathmini na kutafuta njia ya kutatua mzozo wa burundi bado haijafahamika kama rais wa burundi Pierre Nkurunziza atahudhuria mkutano huo ambao unakuja huku akiendelea na kampeni zake zenye utata za kutaka kugombea tena urais wa muhula watatu Tunisia iko katika hali ya dharura leo, wiki moja baada ya magaidi wa Islamic State kuua watu 38 katika ufuko wa kifahari wenye watalii wengi. Rais Beji Asebsi alizungumza katika televisheni ya taifa na kusema kuwa Tunisia inakabiliwa na hatari kubwa. Vituo vya kupigia kura vimefunguliwa leo Jumapili Ugiriki kwa ajili ya upigaji kura ya maoni. Bado haijafahamika kama Ugiriki itapiga kura ya ndio au hapana kwa ajili ya kunusuru uchumi ili kupata msaada wa kifedha wa Ulaya, au kukataa masharti ya Umoja wa Ulaya na kuingia katika hatari ya kutimuliwa katika ukanda wa Ulaya maafisa wa kijeshi nchini Pakistan wamesema mapigano ya kutumia silaha na wanamgambo wa kiislamu wenye msimamo mkali karibu na mpaka wa Afghanistan leo Jumapili yamesababisha vifo vya wanajeshi wanne na waasi kumi na mbili. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sunday Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.