kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji, ni saa kumi na nusu jioni Jumaa Julai kumi mwaka elfu mbili kumi na tano Katika matangazo ya VOA Express leo kwenye jicho letu, tutatupia jicho mambo kadhaa wa kadhaa. Moja ni msichana aliyeweza kujikwamua kimaisha basi ni mambo katika VOA Express hii leo. Mimi ni Idi Ligongo nikikukaribisha kwa moyo mkunjufu kabisa, na mimi ni Meri Mgawe. Katika habari nyingine, tutakuarifu kuwa huko nchini Kenya maafisa usalama, wa usalama wachukua hatua wa dhidi ya watu wanaovaa hijabu kwa lengo la kufanya uhalifu, lakini kwanza, hebu tusikie kwenye jicho letu. Wale wanahusika siku hizi wanavarishwa buibui, vijana tu wawili watatu. Sasa wae ni mwanaume, buibui ya nini? The government will smoke you from your buibui bui. Haya, aendelea tu kuvaa hizo buibui bui. na hilo buibui, hilo vazi si la kuchezea. Alikuwa ni afisa mmoja huko Kenya akielezea ni jinsi gani hatua zitachukuliwa kwa wale wasichana na wengine pia wanaovaa mabuibui kwa lengo la kufanya uhalifu nchini humo. Basi ni VOA Express. Kwanza Idi atakusomea habari za dunia. Shirika la habari la Associated Press linaripoti kwamba waziri mkuu wa Tunisia amesema leo kwamba nchi yake inafanya kila liwezekanalo katika uwezo wake kuwalinda watalii wa nchi za nje baada ya serikali ya Uingereza kutoa mwito kwa raia wake kuondoka kutokana na tishio la mashambulizi zaidi. Uingereza hapo jana iliwataka watalii kutoka Uingereza kuondoka nchini Tunisia kwa sababu kuna uwezekano mkubwa wa kutokea mashambulizi zaidi kutoka kwa vikundi vyenye msimamo mkali na kudai nchi hiyo ya Afrika Kaskazini haijafanya lolote kuongeza usalama. Kati ya watalii 38 waliouawa katika tukio la hivi karibuni katika hoteli moja huko, huko nchini Tunisia iliyopo ufukweni mwa bahari thelathini walikuwa ni watalii kutoka Uingereza. Bunge la Ugiriki linakutana leo Ijumaa kuamua kama halitaidhinisha rasimu iliyopendekezwa na mawaziri wa Ulaya kubadilisha fedha zaidi za kunusuru uchumi, wakati Ugiriki ikiwa na wakati mgumu wa kuokoa uchumi wake na kubaki katika ukanda wa Ulaya. Alhamisi jioni serikali ya waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Tsipras iliwasilisha rasimu yake mpya kwa mawaziri wa fedha wa Ulaya ambao lazima waamue kama wataipatia serikali hiyo iliyo na hali mbaya ya kifedha mkopo mwingine unaohitajika sana. Na kuna taarifa chache tu za kile kilichomo katika rasimu hiyo mpya ya Athens, lakini taarifa zinasema inajumuisha mahitaji ya jumuiya ya Ulaya ya kuongeza baadhi ya kodi za mauzo na kupunguza matumizi. Maraisi wa zamani wa Marekani Bill Clinton na George Bush walitania kwamba wamezeeka na kuelezea ya matumaini yao ya uungwana katika kampeni za sasa za uraisi wakati walipozungumza pamoja jimboni Texas. Pamoja na wote kutokea katika mazingira yaliyo tofauti na kuwatofautisha katika himaya ya siasa za Marekani, bwana Bush na Clinton wamekuwa marafiki wa karibu baada ya kustaafu kwao. Kampeni za sasa za urais zimezua tena upinzani wa Bush na Clinton, lakini kwa sasa ni kupitia kwa mdogo wa bwana Bush ambaye alikuwa gavana wa zamani wa Florida, Jeb Bush, na mke wa bwana Clinton ambaye ni waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani, Bi Hillary Clinton. Wakizungumza katika mahafali katika mpango wa ufadhili wa viongozi mjini Dallas, Texas, bwana Bush na Clinton walisema wanashauku kuona kampeni zitalenga masuala muhimu na si kugubikwa na kushambuliana kwa kashfa ambazo huambatana na mbio za urais wa Marekani. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express. Papa Francis amekosoa jinsi makampuni makuu yanavyokuwa na tamaa na kuomba radhi kwa ukoloni katika nchi za Amerika Kusini, wakati alipokutana na makundi yanayofanya kazi kwa ajili ya watu wasiokuwa na ajira, wasiokuwa na ardhi na walio katika umasikini, katika hotuba yake kwenye mkutano wa kimataifa juu ya vuguvugu la makundi ya kiraia huko Santa Cruz, Bolivia. Papa Francis aliuliza je, tunafahamu kama kuna kitu hakiko sawa katika dunia ambayo kuna wafanyakazi wengi wa mashambani ambao hawana ardhi, familia nyingi hazina makazi, na wafanyakazi wengi hawana haki, na watu wengi utu wao hauthaminiwi? Vilevile vile Papa Francis aliongelea ukoloni mpya kwa hadhira yake kwamba inaonekana wakati mwingine, mashirika, taasisi za mikopo na juhudi nyingine za soko huria, pamoja na juhudi za kiuchumi zimekuwa zikiathiri maisha ya watu masikini. Serikali ya jimbo la South Carolina imepanga kuishusha bendera ya majimbo ya kusini katika makao makuu ya jimbo hilo kwa sherehe itakayofanyika baadaye leo. Gavana Nick Haley hapo jana aliweka saini muswada uliokubalika na pande zote za vyama vya Democrat na Republican wa kuiondoa bendera hiyo yenye ishara ya ubaguzi iliyotumika wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe ikiwa ni wiki tatu baada ya mauaji yaliyochochewa na ubaguzi ya wanakanisa tisa weusi wawakilishi wa baraza la wawakilishi la South Carolina walifuatiwa na baraza la seneti wakati walipopitisha muswada baada ya saa kumi na tatu za majadiliano ndani ya mabaraza hayo. Hisa za China zimeongezeka kwa siku ya pili mfululizo, lakini kuna wasiwasi kwamba udhoofu wa soko hilo umeanza kuteteresha uchumi wa nchi hiyo ambao ni wa pili duniani. Viashirio vya Shanghai Uh, composite index vinaonyesha ilimalizika ikiwa na asilimia nne nukta tano imepanda sawa na jana Alhamisi baada ya serikali kutangaza juhudi mpya kuzuia njia ambayo ilikuwa imefungwa kwa karibu asilimia thelathini ya thamani ya soko toka katikati ya mwezi wa sita. Katika wiki mbili zilizopita, Beijing iliondoa viwango vya riba kulegeza masharti ya manunuzi ya hisa na kuwataka wadau wakubwa kutouza sehemu ya hisa zao kwa miezi sita ijayo. Ni VOA. VOA Express tunatangaza kutoka hapa Washington DC moja kwa moja kwenye ripoti za waandishi wetu. Ni polisi nchini Uganda wamefutilia mbali mikutano yote ya kisiasa siku moja baada ya kuwakamata aliyekuwa waziri mkuu John Patrick Amama Mbabazi na Dr. Kiza Besige wa chama cha FDC. Polisi wamesema kwamba watamkamata mtu yoyote atakayeandaa au kuhudhuria mikutano ya kisiasa Ilani hiyo imetolewa huku Dr Besige na Amama Mbabazi wakiwekwa chini ya ulinzi mkali masaa 24 baada ya kuachiliwa jana usiku. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, anaripoti. Siku moja baada ya polisi kumkamata aliyekuwa waziri mkuu Amama Mbabazi na mpinzani mkuu wa rais Yoweri Museveni kutoka chama cha FDC Dr Kiza Besige na hatimaye kuwaachilia usiku Mkuu wa polisi ametoa taarifa kwa umma inayofutilia mbali mikutano ya kisiasa taarifa ya maandishi kutoka kwa polisi inaonya yeyote atakayeandaa mikutano ya kisiasa pamoja na watakaohudhuria, kwamba watakamatwa, lakini Daktari Kiza Besije ameapa kwamba hilo halitamtisha. Sitalegeza msimamo wangu, sitawahi kuacha kupigania uhuru na haki za Waganda, hata polisi wanifuate au wanikamate hadi haki za Waganda ziheshimiwe. Tayari polisi wamekita kambi katika makao ya wanasiasa hawa wawili, huku polisi wengine wakiwafuata popote waendapo chini ya ulinzi mkali. I am perishable. I can go. I am nothing. Mimi si kitu naweza kufa wakati wowote wa, lakini Waganda wanastahili kuishi wakiwa huru kama raia, wala sio kama wakimbizi nchini mwao. Kwake Besije, serikali inafanya kila jambo kuhakikisha kwamba kampeni inayolenga kupata mageuzi katika sheria za uchaguzi inazimwa. Ni lazima mabadiliko katika sheria za uchaguzi yafanyike, halafu baadaye uchaguzi huo ndio msimamo wetu, ndio msimamo wa bunge na ndio msimamo wa Waganda. Wengi wanajua kwamba uchaguzi bila hayo mabadiliko hautakuwa huru na haki. Aliyekuwa waziri mkuu wa mama Mbabazi ameamua kusalia kimya baada ya kusema jana kwamba hatadurusu upya orodha ya shughuli zake kuzipanga upya na kutimiza ajenda yake ya kisiasa. Lakini kwake Dr Besije, who thinks this does not concern me, totally lost. Yeyote anayedani haya hayamhusu, amepotea. Hata kama umelemewa na usingizi mzito, mambo haya yanastahili kukuamsha. Wanasiasa hao wawili ambao walikuwa marafiki wa karibu sana wa Rais Yoweri Museveni walikamatwa jana wakiwa katika harakati za kujiimarisha kisiasa kumpinga Museveni katika kuwania urais katika uchaguzi mkuu wa mwaka ujao. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Ruka na VOA Express kutoka Washington DC. Huko Nairobi Kenya, vazi la buibui linalovaliwa kwa staa ya kidini sasa linadaiwa kutumiwa vibaya na magaidi pamoja na washirika wao nchini humo kutekeleza mashambulio ya kigaidi. Vyombo vya usalama huko Kenya vinawasaka wahalifu wanaovalia buibui kuwaua watu kwa kuwapiga risasi au kuwateka nyara. Mwandishi wetu Josephat Kioko yuko tayari kutupasha. Visa vya watu kuuawa vimesheheni wa katika eneo la Old Town hapa Mombasa, yaani mji wa kale. Maafisa wa usalama wanasema wamegundua kwamba wanaotekeleza mauaji hayo ni watu waliovalia vazi la buibui ambalo linatumiwa vibaya na wahalifu kama hao. Kamishna wa kaunti ya Mombasa, Nelson Marwa, amewatahadharisha wale wanaohusika na uovu huo. Wale wanahusika siku hizi wanavalishwa buibui, vijana tu wawili watatu. Sasa wewe ni mwanaume, buibui ya nini? na viongozi wamenyamaza tu. Waliouawa zaidi katika visa vya hivi karibuni ni maafisa wa usalama wanaowashika doria katika sehemu hiyo ya mji wa kale na pia sehemu zingine katika pwani ya Kenya. Hali hiyo imezua hofu kwa wananchi wengi, wakisema vijana wanatumiwa vibaya. Kuna shida mostly hapa Mombasa, vile watu wameumia, vijana huwa imechanganya vijana, hata maybe hivi my extremism views ndo hata hawa watu kama hivi alshababu wanaweza kam, kam imeibuka madai pia kwamba viongozi kadhaa huenda wanafadhili ugaidi huo wa watu kuvalia buibui na kuangamiza watu wasio na hatia. Kamishna Marwa tena na kuna watu wanawaficha, they are using these youths as hit squads. Nani anawatumia ya? Kuna vitu ingine amjui, nani anawaficha na ni nani anawatumia yani, wanafikiri serikali ni njinga? Sio, serikali imenyamaza kidogo, msifikiri serikali imenyamaza, just wait tu kidogo uone Mta wataona moto. Isemekana pwani ya Kenya pamoja na mkoa wa kaskazini mashariki kuna washirika wengi wa mtandao wa kigaidi hasa kundi la Alshababu kutoka Somalia. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika. Mimi mara ya kwanza nilipokwenda niliketi miaka mitatu, nilipata ni bosi, ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu, yani yanakuchukulia kama mtoto wako. Kama kawaida tu mvua zinapoanza kuonyesha na zikiwa nyingi, basi miundombinu kwa ka, ka, kawaida ni hafifu. Wewe <laughs> <laughs> <laughs> ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe bwana <laughs> Vincent, nasikia yuko kwenye simu. <laughs> uh-huh. Asanti sana Florence, ya leo tutazungumzia wale waandishi wa blog ambao sasa hivi wamejikita kweli kweli kuandika habari za uchaguzi huko nchini Tanzania. Moja kwa moja turuke kwenye muziki? Hivi sasa tunaenda kuangalia muziki Meri Mgawe huyu bwana anaitwa ama huyu msanii anaitwa Silento amekwambia, ama anakuambia watch me. Mwezi Januari aliweka rekodi yake hii katika internet na watu karibu milioni mia moja waliangalia kwa haraka kabisa, na hivi sasa amepata mkataba rasmi wa kurekodi nyimbo zake <muchas> Haya basi, msikilizaji, ni Silento anakuambia watch me, kama alivyokuambia mwezi Januari aliweka wimbo huu uh, katika mtandao na watu karibu milioni arobaini na moja, yani mi nakuambia hili, naona studio imevamiwa, nikimwangalia kule Duweni, nikimwangalia fundi mitambo Sande naye kaingia studio, yani ni balaa. Sande amekurupuka tu, sijui amekuja kufata nini humo ndani. Ah, haya basi, tuendelee moja <laughs> kwa moja. Sasa hivi tunaelekea kwenye jicho letu, tunakutana na Lucy na Rahab, wametuandalia nini. Ni kukaribishe katika jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na katika Inawezekana nimezungumza na binti ambaye anasema kwamba hata kama maisha yatakuwa ni magumu kiasi gani, ukiwa na mipango yako thabiti, inawezekana. Naitwa Agata Makaropa. Miaka ya nyuma nilimaliza darasa saba lakini sikupata bahati ya kufaulu kuelekea sekondari. Baadaye wazazi wangu wakanitafutia kazi za ndani, nikawa nafikiri kwamba sasa nitajikwamua vipi na maisha haya, nitoke kwenye uosgelo na kuingia katika maisha mengine, nijinyima sana ili kuweka akiba, nilivyofikisha laki moja nikarudi nyumbani. Nilivyorudi nyumbani, nikafikiria kwamba hapa nitafanya nini kwenye hii laki moja nilionayo. Nikaamua kwanza biashara ndogo pale nyumbani. Kwetu kulikuwa hamna kijiduka chochote ambacho mtu anaweza akanunua chumvi, mahitaji madogo madogo kama mafuta labda. Na kweli wateja wakawa wanakuja kwa sababu kwa, kwa maeneo yale duka lilikuwa mbali. Baadaye nikapata wazo la kufuga kuku wa kisasa, nikaanza na kuku wachache tu wa mayai. Kuku nao wakawa wengi, basi nikaona sasa na sababu ya, kuwa, ya kuishi mjini, kwa sababu na kipato changu kikaa kimeongezeka, nikaona kuuza moja moja na kusubiri mteja anifuate nyumbani ni ngumu. Nikaamua kufungua duka la mayai tu, kanauza mayai kwa bei ya jumla na rejareja. Kazi nikaa naelemewa, kwao nikaa na wafanya kazi wengine wako nyumbani, wanafanya kazi ya kulisha kuku na kutoa mayai, na mimi nikawepo dukani, lakini ikifika jioni nilikuwa naenda shule, kwa sababu ndoto zangu, siku zote nilikuwa natamani sana kusoma, na mimi siku moja niitwe msomi. Miaka miwili nikasoma form 1 mpaka 4 kwa maana ya kwamba mwaka wa kwanza nilisoma form 1 na 2, alafu mwaka wa pili nikasoma form 3 na 4. Pale tu nilipofika nikaona kama nilitoka kuwa osgel na mpaka sasa nina uwezo wa kumiliki duka langu na na mifugo yangu, nikaona kwa nini siwezekane kuendelea kufika steji nyingine zaidi ya hii. Kwao bado nikaamini kwamba kumbe inawezekana kuwa mtu mwingine siku zijazo. Nilifanikiwa kusoma mpaka form 6, wakati nasoma nyumbani na inaendelea na biashara zangu. Kwa sasa nipo chuoni Santa Branch ya Mbeya, nasoma business administration. Inawezekana sana, ili mradi tu mtu uwe na moyo na udhamirie kwamba nataka kufanya kitu fani na uwe na moyo wa kufanya kitu fani. Naweza nikawashauri wenzangu kwamba hata ukiwa unafanya kazi, hata kama itakulipa kiasi kikubwa, usiridhike nayo, tafuta cha kwako. Nami nakushukuru sana kuweza kushiriki nasi katika inawezekana. Rahabu yuko tayari kabisa kuweza kutujuza ni nini ametuandalia. Shukrani Lucy. Hapa kwenye ndoto hii leo ninaye msanii wa muziki hapa nchini Tanzania. Ana ndoto yake na ni nani? Tusikilize. Uh, mi naitwa Heri Samiri Rajab au maarufu kama Mr. Blue. Ndoto yangu mimi ni kuwa mfano wa kuigwa kwa watu wengine, tena mfano mzuri, uh, kupitia sanaa yangu ya mziki kama kijana mwenye maendeleo, kijana aliyotoka kwenye giza na kuelekea kwenye mwanga, hiyo ndio ndoto yangu kubwa sana. Sijui labda nitakuwa nani au nitafanya nini, lakini chukua mfano mzuri kwa jamii na watu waige mfano wangu, hiyo ndio ndoto yangu. Ukiwa na ndoto unakuwa pia unataraji uwe mtu fulani. Sasa, Mr. Blue, hapa unatuacha kusema sijui nitakuwa nani ama vipi, tuambie kabisa ile ndoto yako inakuelekeza wapi wewe? Kuwa kiongozi wa kitu chochote, kama itakuwa ni siasa, kama utakuwa huu muziki mm, au utakua kitu chochote ambacho naweza nikaongoza vijana wenzangu na wengine wakapenda kuwa kama mimi, hiyo ni ndoto yangu. E, mikakati ya kutengeneza ndoto yangu cha kwanza ni kwanza nimeachana na vitu ambavyo havina faida kwangu e, ili watu waniige kupitia vitu vizuri, na pili nitajiandaa sasa kuwa yule mtu ambao watu wanamtaka kwenye jamii. Hakuna kitu ambacho kinashindikana, kwa hiyo inaashiria tosha watu ambao wamekata tamaa ya muziki, ya maisha, waachane na hayo mambo, wasonge mbele, wapigane, basi kila kitu kitakuwa sawa. Na kutakia kila la heri, Mr. Blue kwenye kutimiza hiyo ndoto yako. Awali ulikuwa naye Lusi Patrick kwenye Inawezekana, na hadi hapo hatuna la ziada kwenye jicho letu. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Leo katika eneo tamba huko Hollywood, Sunday Shomari anamulika nyota ya reality TV Courtney Kardashian, mwigizaji Ben Affleck na Donald Trump. Kazi kwako Sunday. <coughs> na mwasale sana Mary Mgawe na Idi Ligongo. Basi tukiangalia yale yanayoendelea ya kule Hollywood hii leo, na kutamba nyota wa reality TV Kourtney Kardashian, huyu dada yake na Kim Kardashian, linasemekana hivi sasa ndio anatengana kabisa na mumewe Scott, ambaye ni machachari sana kwa masuala ya kupati na kula starehe. Kama habari ilivyosambaa kwenye mitandao ya kijamii ni kwamba kijana huyu aliripotiwa na Yahoo News kwamba imeonekana msaidizi wa mume wa Kourtney yaani Scott akihamisha maboksi kutoka kwenye jumba lao la kifahari huko eneo la wajanja Beverly Hills California. Scott aliripotiwa kuonekana na mrembo mwingine ambaye si mke wake, wakila matanuzi na kusafiri pamoja kwenye boti hivi karibuni. Na wakati huo huo mkewe Courtney alionekana akisherekea siku yake siku ya kuzaliwa kwa mtoto wao huko Disneyland bila baba mzazi Scott kuwepo naye mtaalam wa filamu huko Hollywood, Ben Affleck anatarajiwa kuonekana hivi karibuni katika filamu mpya ya drama ya Batman akishirikiana na mtaalam Geoff Hens. Ikiwa hii basi ni filamu yake ya kwanza, inasemekana tangu kutengana na laazizi mke wake wa miaka kumi Jennifer Garner. Katika filamu hiyo Ben Affleck si tu kwamba ataigiza bali pia atakuwa director kwenye filamu hiyo. Kazi kwelikweli kweli. Na yaliomkuta tajiri wa New York Donald Trump baada ya kutoa maneno ya kashfa dhidi ya watu wa jamii ya Kispanish hivi karibuni hapa Marekani, ambapo biashara kadhaa ziliamua kujitenga naye, hatimaye yameingia kwenye mashindano ya Miss Universe yanayotarajiwa kufanyika Julai 12, mwaka huu hapa Marekani. Watangazaji wata, tofauti watano wenye asili ya Kispanish wameamua kwamba hawatashiriki katika maandalizi wala katika kutangaza shindano hilo maarufu duniani. Trump ana kazi kubwa. Basi hayo ni baadhi yanayotamba huko Hollywood. Ni Sandey Shomari na udi kwako Mary Mgawe na Idi Ligongo. Pamoja summer, na Weekend imewadia huku kukiwa na matukio yaliyojitokeza, ukosefu wa usalama huko nchini Kenya. Basi leo jeshi la polisi huko Lamu limetoa tahadhari za weekend kwa wakazi wake na kwamba tuko na sekuriti ya kutosha na tuko na askari ya kutosha. Ya wale wanasafiri kwa magari, tunapea hao sekuriti, kuna eskoti hao. Pia tuna askari wetu ao kwa maji wanachunga wale wanafanya biashara huko. Vile mnajua mwezi huu ni wa Ramadhani, pia tunaangalia ndugu zetu wanaenda kwa masikiti, tunachunga ao wananchi. Wakiwa nawacha watoto nyumbani, tafadhali tunaomba wanawacha na mtu mzima ile ambao hatali eh, hapa na miaka kumi na nane kwenda chuo alia. Watoto wale wanapaka nyumbani, na ni kuriashua hao kwamba eh, security hizo ya kutosha. Hata wale wanaenda kanisa waende kia kwamba tuko na askari wanachunga hao, hakuna kavu yoyote. Na tunaomba pia tushirikiane pamoja na hao, wakiona mhalifu kati ya hao, ama wakiona mhalifu anaonekana hao, mtu wanashuku wa ripoti kwa security Tuchukue hatua. Usalama si kuachia kuachia security officer asama polisi asama e, walinda usalama vile bile. President wetu anatueleza na ni ukweli, usalama inaanzia kwa wewe na mimi. Ni kila mtu ajue ya kwamba usalama ako e, na chukumu, chukumu zake za kufanya. Naomba tu wananchi ya kwamba ukiona kitu inafanyiwa na inatokea kibaya, eleza, kwa sababu huyo mhalifu akitokea wa kama watu wetu wa wa shababu wa, wa Hawa, hawana dini, wengine hata wameenda isitimisha kwa msikiti, wengine hata wameenda frasi kwa msikiti. Kwa hivyo hawachui eh, dini ni magaidi. Kwa hivyo saa hii siwezi kusema watu Lamu watakuwa na tarajia hao ao, wakienda mahali, kila mahali wako huru kwenda, hata kama ni kuenda kutafuta uni, kwenda kanisani, kwenda msikiti Waende bila wasiwasi. Tumeimarisha usalama ya kutosha, na hatuna shaka yoyote ya kwamba wako vizuri eh, eh, sana kwa mikono ya ya serikali ya sekuriti. Kumbuka, unaweza kutufuatilia kutu, kupitia www voa swahili.com. Basi hivi sasa Idi Ligongo iko tayari kukusomea muktasari wa habari. Shirika la habari la Associate Press linaripoti kwamba waziri mkuu wa Tunisia amesema leo kwamba nchi yake inafanya kila aliwezekanalo katika uwezo wake kuwalinda watalii wa nchi za nje baada ya serikali ya Uingereza kutoa mwito kwa raia wake kuondoka kutokana na tishio la mashambulizi zaidi. Uingereza hapo jana iliwataka watalii kutoka Uingereza kuondoka nchini Tunisia, kwa sababu kuna uwezekano mkubwa wa kutokea mashambulizi zaidi kutoka kwenye vikundi vya msimamo mkali. Bunge la Ugiriki linakutana leo Ijumaa kuamua kama litaidhinisha rasimu iliyopendekezwa na mawaziri wa Ulaya kubadilisha fedha zaidi za kunusuru uchumi wakati Ugiriki ikiwa na wakati mgumu wa kuokoa uchumi wake na kubaki katika ukanda wa Ulaya. Alhamisi jioni, serikali ya waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Tsipras iliwasilisha rasimu yake mpya kwa mawaziri wa fedha wa Ulaya ambao lazima waamue kama wataipatia serikali hiyo fedha za kunusuru uchumi wake. Marais wa zamani wa Marekani Bill Clinton na George Bush walitaniana kwamba wamezeeka na kuelezea matumaini yao ya uungwana katika kampeni za sasa za uraisi wakati walipozungumza pamoja katika jimbo la Texas. Tunakushukuru sana kutusikiliza alasiri ya leo na tunaamini kuwa utakuwa nasi vilevile vile katika matangazo mengine yanayoendelea ya, ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni mimi Mary Mgawe, mwendeshaji alikuwa ni Dwayne Collins, hapa studio niko naye Idi Ligongo. Basi twakuaga kutoka Washington. Washington DC, kwaheri.