So, ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Momoyo Hamza. Na mimi hapa studio ni Abdul Shakur Abud. Tunakaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumamosi Julai 11, ambapo tunasikika katika mitambo ya masafa mafupi pamoja na FM 107.5 huko Nairobi. Karibuni. Basi, katika matangazo yetu hii leo, hali ya sintofahamu ya tanda nchini Tanzania Wakati chama tawala kinakutana Dodoma kuteua mgombea wake urais katika uchaguzi mkuu ujao utakaofanyika hapo Oktoba 25. Basi mara tu baada ya taarifa ya habari ambayo tutakuletea muda mfupi unaokuja, tutakwenda moja kwa moja mpaka Dodoma kuungana na waandishi wa habari walioko huko pamoja na wadau wengine kujua nini hasa kinaendelea katika utaratibu huo. Lakini kwanza ni Abdul Shakur Abud na habari za dunia. tunaanza na habari kamili wingu la kisiasa limetanda mjini dodoma tanzania wakati chama tawala nchini humo ccm kikiwa katika utaratibu wa kuteua mgombea atakayowakilisha chama hicho katika uchaguzi mkuu wa rais oktoba 25 ripoti za hivi karibuni zinaeleza kwamba halmashauri kuu ya chama hicho nec imemaliza kikao chake ambacho kilikuwa kinajadili majina matano ya wagombea waliopitishwa na kikao cha awali cha kamati kuu ya chama. Vyanzo vya kuaminika vya habari vinaeleza kwamba NEK imejadili majina ya wagombea hao watano: Bernard Membe, Asha Rose Migiro, John Pombe Magufuli, Amina Salim Ali na Januari Makamba, bila kuongeza majina yote mengine kama ambayo ilikuwa imevumishwa. Baadaye hii leo majira ya saa mbili, NEC ilitangaza majina ya mwisho matatu na kuwasilisha kwa mkutano mkuu wa chama ambayo utaanza kikao chake saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Takriban watu 14 wameuliwa na 74 kujeruhiwa katika shambulizi la kujitoa mhanga katika soko lilojaa watu katika mji mkuu wa Chad wa Njamena hii leo. Tukio limetokea saa chache tu baada ya wakazi kumi wa kijiji kimoja kaskazini mashariki wa Nigeria walipouliwa pale kundi kubwa la makomando wa kundi la gaidi la Boko Haram kushambulia makazi yao na kuchukua udhibiti wa njia kuu katika wilaya hiyo. Hakuna kundi lilodai kuwajibika na shambulio la Njamena hii leo, lakini maafisa wa usalama wanawalaumu wanamgambo wa Boko Haram kutoka Nigeria kwa mfululizo wa milipuko ya bomu na mashambulizi ya bunduki katika taifa hilo la Afrika kati mnamo wiki chache za hivi karibuni. Wito wa kusitisha mapigano huko Yemen ulotolewa na Umoja wa Mataifa kwa ajili ya kuwasilisha huduma muhimu za dharura zinazohitajika sana na wananchi wa nchi hiyo imeshindwa kuheshimiwa hii leo, wakati mapambano yakiendelea pamoja na mashambulizi ya ndege yanayofanywa na muungano wa nchi za Kiarabu zinazoongozwa na Saudi Arabia. Msemaji wa muungano huo wa nchi za Kiarabu unaounga mkono rais aliye uhamishoni anasema kundi hilo lao halijalazimishwa kutekeleza tangazo hilo la Umoja wa Mataifa la kusitisha mapigano kwa wiki moja, ili makundi ya huduma dharura yaweze kuingia kwa usalama kupeleka chakula na dawa kwa mamilioni ya watu wanaotaabika kutokana na miezi kadhaa ya mapigano na mashambulizi ya ndege. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Mawaziri wa fedha wa Umoja wa Ulaya wanakutana hii leo kutathmini mpango mpya wa mageuzi ya uchumi ya Ugiriki wenye lengo la kupata fedha zinazohitajika sana kuokoa uchumi wake kutoka kwa Jumuiya ya Ulaya. Hakuna uhakika ikiwa maafisa wa ulaya watakubaliana na mpango huo. Bunge la Ugiriki liliidhinisha pendekezo la serikali ya Athens mapema hii leo. Wabunge walikutana katika kikao kilichoendelea hadi usiku wa manane jana, baada ya kusikiliza maombi kutoka kwa waziri mkuu Alexi Tsipras na mchezaji mashuhuri wa michezo ya tenis Marekani Serena Williams ameshinda taji jingine katika mashindano mashuhuri ya Wimbledon karibu na mji mkuu wa Uingereza, London, kwa kumshinda Mhispania Gabrina Muguruza kwa seti mbili, sita, nne, sita, nne. Williams mchezaji bora duniani wa mchezo huo upande wa wanawake, ameshinda hivi sasa michuano hiyo ya Uingereza kwa mara ya sita, na akiwa na umri wa miaka 33, yeye ndiye mchezaji mwanamke mwenye umri mkubwa kunyakua ubingwa huo kuanzia mwaka jana hadi hii leo, Serena Williams anashikilia nafasi ya kwanza ya kushinda michuano minne mfululizo mikubwa ya tennis kwa mwaka mmoja upande wa wanawake. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti America, Washington. Na asante sana Abdul Shakur Abud kwa habari za dunia. Na msikilizaji, kama tulivyokueleza hali sasa hivi Taifa lote la Tanzania macho yake yanaelekea Dodoma ambako chama tawala cha CCM kiko katika utaratibu wa kuteua mgombea wa uraisi kwa chama chake katika uchaguzi utakaofanyika Oktoba 25. Hivi sasa kwenye simu tunaye Neville Meena, katibu wa Jukwaa la Wahariri, ambaye yeye pamoja na waandishi wengine wengi sana wako mjini Dodoma wakifuatilia utaratibu huo. Neville, uh, unatupata? Ya, ninawapata kabisa, uh, Mama Hamza. Naam, kwanza hebu tuelezee tu kwa ujumla tu hali ilivyo. Maanake tunasikia kuna kuna hali ya ya kama kutokutulia kuto, hivi kidogo ya wasiwasi na usalama sana na kiasi ya kwamba taharuki ipo kidogo. Tueleze hali ikoje kwa jumla. Naam, mwamoyo ni kwamba katika uh, uhai wa Chama cha Mapinduzi na katika vikao vikubwa ambavyo vimepata bahati ya kuviripoti hapa mjini Dodoma, hali iliyotokea katika mkutano huu ni haijapata kutokea katika mikutano mingine yote, na hili lilianza kujitokeza hapo jana usiku, baada ya baada ya kamati kuu ya kumaliza kikao chake na kutangaza majina matano ambayo hii leo yamepigiwa kura na halmashauri kuu, na katika baada ya kutajwa kwa majina hayo, wajumbe wake watatu kujitokeza hadharani mbele ya waandishi wa habari na kueleza kwamba wao na msimamo tofauti na wakubaliani na maamuzi yaliyofikiwa ndani ya kamati, kwa sababu eh, taratibu na na kanuni pamoja na baadhi ya vipengele vya katiba ya chama hicho ili havikufuatwa. Sasa hilo limesababisha lime, lime, lime, lime, hileo baadhi ya wafuasi wa chama cha Mapinduzi wengi wa hawa wakiwa wa wa vijana kufanya maandamano hivi kuelekea katika makao makuu ya chama cha Mapinduzi yaliyoko barabara ya Nyerere hapa katika manispaa ya Dodoma, na wakiimba waki nyimbo za hamasa ikiwa kama njia mojawapo ya kushinikiza kurejeshwa katika listi ama orodha ya wagombea jina la Edward Ngoyai Lowassa, waziri mkuu wa zamani huyu. Na eh, basi kukawa na rabsha za hapa na pale. Polisi wakawa wengi katika eneo hilo, barabara ya Nyerere na sehemu ya barabara kadhaa zinazozunguka makao makuu ya CCM zikafungwa kwa muda wa zaidi ya saa nne tano hivi na basi hali ikawa hivyo, lakini baadaye mpaka jioni hii hali imekuwa ni tulivu, na hasa baada ya kikao cha halmashauri kuu ya taifa neki kumaliza kazi yake, na hivi kinachosubiriwa ni kutajwa kwa majina matatu yale ambayo yanapelekwa katika mkutano mkuu kwa ajili ya kupata jina moja ambalo litakuwa ndio mteule wa kugombea urais wa Chama cha Mapinduzi, akipambana na wagombea kutoka pengine vyama vingine vya siasa vya ja upinzani. Mamoyo, naam, Neville, ni mimi Abdu Shakur hapa studio. Asante sana. Sasa unavyosema kwamba uh, hali imetulia, je, kwa wao wafuasi wanaopinga mambo yaliyotokea unafikiri ndio imetulia kabisa, uh, chama kimeweza kudhibiti hali ya mambo au wanaweza kujitokeza tena wakaendelea kupinga? hilo uh, hasiwezi kulisemea sana lakini, inawezekana Abushakur Shakur, inawezekana kweli hali itakuwa imetulia, kwa sababu kilichotokea ni kwamba kikao cha mshauri kuu kilianza muda wa mchana hivi na baadaye kiliahirishwa baada ya kukamilisha kukamilisha ajenda zake kama nne, ambazo ilikuwa ni ajenda za kawaida ikiwemo, ikiwemo, ikiwemo ile ya kumpitisha Dkt. Ali Mohamed Shein kuwa mgombea wa uraisi wa serikali ya mapinduzi ya Zanzibar kupitia CCM akiwania muhula wake wa pili katika uongozi huo. Na baada ya hapo, walirejea tena jioni ambako sasa ilikuwa ni shughuli ile ya kupiga kura. Kwa hiyo habari zinasema kwamba ndani ya kikao kulikuwa kuna mvutano wa mkali wa hapa na pale e, kwamba wale wajumbe halmashauri kuu ya taifa wakiongozwa na mbunge wa Songea Mjini, huyu ni mjumbe wa siku nyingi sana wa kamati kuu e, Dkt Emanuel Nchimbi wali waliibua tena hoja kwamba hawakuridhishwa na mchakato ulivyokwenda e, na mwenyekiti wa kikao ambaye ni rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Jakaya Kikwete aliwaruhusu kuzungumza kwa, kwa, kwa marefu e, baadaye lakini baada ya majadiliano na busara za viongozi wakuu wa stafu akiwemo Mzee Mkapa na Mzee Mwinyi zilituliza hali na baadaye wakakubaliana kuendelea kupiga kura kwa majina yale yale matano eh, yaliyopitishwa na kamati kuu. Na hayo ni ya Dkt. John Pombe Magufuli, waziri wa ujenzi huyu, uh, eh, Dkt. Asharo Migiro, Asha-Rose Migiro eh, waziri wa katiba na sheria Uh, uh, Januari Makamba huyu ni naibu waziri wa mawasiliano, sayansi na teknolojia. Uh, Amina Salum Ali, huyu mwanasiasa wa siku nyingi kutoka kule visiwani Zanzibar, pamoja na Bernard Kamillius Membe ambaye ni uh, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa. Majina haya yakapelekwa kama yalivyo, yakapigiwa kura, na katika hali hiyo uh, sasa huwezi kutarajia kwamba kutakuwa na rabsha tena huku nje, kwa sababu rabsha zile zilikuwa zina mzizi ndani ya vikao vya CCM sasa kama wanafika mahali wanakubaliana wale mahali, kupiga kura. Kupiga kura, na wale waliokuwa kule ndani wakafikia mahali wakakubali kupiga kura, hili linaonyesha kwamba kutakuwa na makubaliano ambayo, eh, pengine hayatasababisha tena huku nje kukawa na, na, na, na zogo kama ambavyo ilikuwa hapo kuanzia muda wa saa saba mchana. Nam, asante Nevil. Uh, tukiendelea na mchakato huu wa huko Dodoma, vilevile vile tuko pamoja na mwandishi habari Mbarak Islam wa Jamii Forum. Mbarak, karibu katika hali hii. Unaweza kutueleza vipi, upande wako wewe unaona mambo yanavyoendelea huko? Inavyoonekana hey, ni, ni kwamba hii inaonyesha eh, Chama cha Mapinduzi kina ukomavu wa hali ya juu kwa sababu ilivyoonekana awali ilionekana kama kuna mtikisiko mkubwa ambao ungeweza kusababisha hata kuvunjika kwa kwa kikao cha halmashauri kuu ya Taifa, na pengine kuvunjika kabisa kwa kwa kwa kwa kwa mkutano mkuu ambao unatarajiwa kuanza usiku huu. Lakini hali ilivyotokea, busara za wazee kina Mkapa eh, rais eh, mstaafu wa awamu ya nne pamoja na na, na, na Amani Abedi Karume pamoja na Rais Kikwete mwenyewe ilisaidia kutuliza jazba, na na, na, na, na kikao kikaendelea. uh, uh, Mbaraka, au, au Neville, inawezekana kwamba hawa watu ambao walikuwa wanapinga kutoka katika ile awamu ya kamati kuu na mpaka awamu ya halmashauri kuu huenda wanasubiri waingie katika mkutano mkuu, upinzani uzuke tena. Uh, uh, shakuru ni kwamba si, si rahisi ni kama nilivyosema, ni, ni kwamba uh, ajenda ilibebwa na Dokta Nchimbi akifuatana na Sofia Simba ambaye ni waziri katika serikali ya Jakaya Kikwete uh, pamoja na mwenyekiti wa CCM wa mkoa wa Dodoma na huyu pia ni mbunge katika bunge la Afrika Mashariki uh, Alhaji Adam Kimbisa. Hawa ndio walibeba ile ajenda kwamba hawakuridhishwa sasa wao ndio wa vinara wa ile hoja na ile hoja ikaungwa mkono na baadhi ya wajumbe walipoingia pia katika halmashauri kuu ya taifa. Ikumbuke kwamba wajumbe wote wa kamati kuu ni wajumbe wa halmashauri kuu. Sasa wakaenda wakaiunga mkono na wakatoa nafasi ya kuzungumza. Sasa kama wao waliokuwa wamebeba ajenda ile wamekubali ndani ya kikao cha halmashauri kuu, na wakakubali majina yale yale ya kupigiwa kura baada ya kuwa ya kuwepo kwa mashauriano ya muda mrefu, kama alivyoeleza Islamu, kuwahusisha viongozi wakuu hasa wale wastaafu. Sasa si sioni ni kwa jinsi gani wale waliokuwa wakiandamana wataendelea tena na ajenda ile, wakati wale waliokuwa wamebeba ajenda, wabeba ajenda wakuu, tayari wameshaonekana kwamba wamekubaliana na hali halisi. Kwa hiyo hili hatulitarajii sana kujitokeza wakati wa mkutano mkuu utakapokuwa ukifanyika. Na kwa taarifa, ni kwamba mkutano unaanza saa tatu kamili usiku huu katika ukumbi mpya wa mikutano, ukitumika kwa mara ya kwanza tangu ulipojengwa na kuzinduliwa eh, mwanzoni mwa wiki hii na mwenyekiti wa wa CCM Rais Kikwete. Kwa hiyo sidhani um, kama kutakuwa kuna upinzani mkubwa kama ulivyokuwa katika vikao hivi vya uamuzi vilivyotangulia mkutano mkuu, kama unavyosema unaanza saa tatu usiku uh, huu na huenda ukaendelea, huenda labda usiku kucha. Wajumbe wa mkutano huu mkuu ni akina nani? wanatoka mikoani na idadi yao ni, ni, ni ipi? uh... Abushakuru, ni kwamba wajumbe wa mkutano mkuu wa Chama cha Mapinduzi ni wengi wani, wanafika ni elfu mbili zaidi ya elfu mbili na mia tatu wakitoka katika wilaya na mikoa yote ya Tanzania ee, wakiwepo viongozi wakuu wa chama hicho na waasisi wake wakiwepo wanachama ambao ni wakiwemo wabunge wote wa Chama cha Mapinduzi wale wa majimbo na wale wa viti maalum wakiwepo viongozi wakuu wa taasisi za kiserikali kama vile Bunge na na na, na, na na na ambazo ni za kisiasa, wakiwemo wajumbe wa mkutano mkuu kutoka katika mikoa. Kwa hiyo kwa jumla yao yote wanakuwa ni elfu mbili ni, ni, ni na mia tatu na kitu hivi, na na hao ndio watakuwa sasa wanawajibu wa kupitisha jina la mgombea wa Chama cha Mapinduzi atakayepeperusha bendera chama hicho akipambana na wabunge wengine wakipambana na wagombea wengine kutoka vyama vingine vya siasa. Na zamu hii tukiutazama sana Umoja wa Katiba Wananchi na Ukawa, ambao nao wako katika harakati za kupiga jaramba kuhakikisha kwamba wanapata mgombea ambaye atapambana vilivyo na mgombea huyu wa sisiem. Na hivi tunavyozungumza, e, ni punde tu nafikiri, baada ya dakika kumi na tano hivi ishirini, e, wale watatu waliopigiwa kura watakuwa wakitajwa katika makao makuu ya sisiem pale, na katibu wa itikadi na uenezi Nape Nnauye ambaye alisema kwamba wakati huo kura zilikuwa zimehesabiwa na wale watatu ambao wameteuliwa kwa ajili kwa ya kuwakilishwa majina yao kupelekwa katika mkutano mkuu watakuwa wanatajwa. Kwa hiyo ni jambo ambalo tunalitarajia kwamba litaanza uh, majina hayo yatakuwa yamefahamika yame hivi punde, na hapo tutajua kwamba kazi ya halmashauri kuu ya taifa itakuwa imekamilika. Na Mbarak uh, umezungumzia nyote wawili mmezungumzia kwamba hali imeshatulia imeonyeshwa kwamba chama cha mapinduzi kimeweza kudhibiti lakini hali kama hii ni nadra kutokea mvutano mkubwa kama huu je wale ambao wako nje ya mkutano mkuu ambao hawakuridhika mara nyingi nasababisha kujitenga na chama unafikiri hali hiyo inaweza kujitokea kujitokeza wale ambao wanamuunga mkono lawasa alafu wakaja akajiunga na chama kingine au akaunda chama kingine Uh, uh, kwa kweli kwa hali ilivyo ina- inaonekana ina kuna kila dalili kwamba uh, kuna makubaliano ama kuna dalili ambazo kama sio makubaliano rasmi, bali kuna makubaliano ya kimkakati ambayo yameweza kuunganisha nguvu za chama hichi kwa hapa Dodoma na kuweza kumaliza tofauti zao, sababu hali ya utulivu ambayo umeonekana mchana eh, huu na baadaye jioni, achilia mbali vikundi vidogo vidogo ambavyo pengine vilikuwa havina taarifa za za ndani lakini kwa hali inavyoonekana kuna hali ya utulivu wa hali ya juu, pengine kutokana na mashauriano, lakini vilevile kutokana na busara na mikakati ya wahusika wakuu wa pande zote ambazo zilikuwa zinaonekana kulumbana. Na kuna uwezekano mkubwa pia matokeo yatakayopatikana muda muda mchache ujao yakahitimisha, yaka, yaka hata hiz hiyo mivutano ya makundi hasimu mawili kwa ujumla ki-, ki eh, makundi mawili mahasimu ambayo yanaonekana ambayo yalikuwa na mkutano mkubwa ni kundi linaloongozwa na Edward Loasa na kundi lingine linaloongozwa na Bernard Kamilius Membe. Kwa hiyo baada ya Loasa kutolewa na Membe kubaki, ina maana upande wa Loasa walikuwa wanaonekana kuwa na kinyongo. Sasa hali hiyo huenda ika- ikawa tofauti baada ya matokeo yataweza kutangazwa hivi punde. Naam, uh, Islam moyo hapa. b-b-bila shaka hali ya ya Edward Lowasa kuondolewa ndiyo ambayo ilizusha mtafaruku mkubwa sana katika utaratibu wote huu um, ingawa sasa hivi mnasema inaonekana kumetulia, inaonekana chama kimeweza kudhibiti hali ilivyo na kwamba utaratibu utaendelea vizuri. Uh, Edward Lowasa amejitokeza ame mahali popote kutoa matamshi yote mpaka sasa hivi yeye mwenyewe. mi binafsi sijasikia tamko lolote, mbali ya kuna wakati aliulizwa akasema akaonekana kutokuwa tayari kutunza lolote. Nadhani kumekuwa na busara zikiendelea taratibu ndani ya pande zote zinazohusika. Sijui labda kwa mwenzangu Maena, ambaye alikuwa upande wa pili kule, kama katikati kati ya eneo la ukumbi, mi nilikuwa niko upande eneo jingine, anaweza akawa ame, ame, ame, amepata chochote kipya. Uh, mamoyo, mamoyo ni kwamba eh, Eden Lowasa eh, bado yuko kimya mpaka hivi sasa eh, na hajazungumza chochote hadharani kuhusiana na kuondolewa kwa jina lake ama kuanguliwa kwa jina lake. Lakini kama alivyosema Islam, hatuwezi kufahamu pengine kitatokea nini katika uh, uteuzi wa majina matatu yanayokwenda halmashauri kuu na baadaye kumpatikana kwa kwa, kwa, kwa, kwa kwa mgombea uh, wa CCM. Hilo linaweza kutupa kwamba baadaye kitu gani kitatokea ndani ya chama cha mapinduzi, kwa maana ya kuungwa mkono ama kutokuungwa mkono kwa mgombea atakayekuwa ameteuliwa. Lakini athari inayoiona ni moja, kwamba wapo watu waliokuwa wanaamini katika Lowassa, yani wanaamini hai, ama kwa sababu zozote zile ana, ama hata bila sababu wanaamini tu kwamba huyo ndi alikuwa mgombea sahihi, na hili linaweza kwa namna moja ama nyingine ukiathiri chama cha mapinduzi katika michakato ya uchaguzi kadri inavyoendelea, na hili sio sio jambo geni kutokea, na pengine tunaweza tusiwaone watu wakitoka upande mmoja kwenda upande mwingine kwa maana ya kuhama, lakini wakati wa upigaji kura tunaweza tukaona matokeo yakibadilika katika masanduku ya kura na CCM kupata wakati mgumu katika uchaguzi wa Oktoba ishirini na tano mwaka huu, kwa hiyo Eh, asira zinaweza zisionekane moja kwa moja kwa sababu wakati mwingine ni vigumu hivi sasa kuondoka ndani ya Chama cha Mapinduzi na ukapata u-ukapata eh, ukapata ukapata, ukapata kuunga mkono na, wa, na, na, na na makada wenzio kwa sababu wengi watapenda kumuunga mkono mgombea ama kada mwenzao ndani ya chama chao, lakini unapotoka ukaenda upande mwingine inakuwa ni vigumu sana kupata ufuasi ule uliokuwa unaupata wakati ukiwa ndani ya chama, na hili linawaogofya baadhi ya makada, hasa wenye umri kama wa Edward Loas ambao wamekuwepo CCM kwa zaidi ya miaka ishirini, miaka thelathini eh, iliyopita. Sasa leo hii akiamua kwenda upande mwingine inakuwaje? Hili linajionyesha kwa sura hiyo. Kuna uwezekano gani wa wa kinadharia tu, uwezekano gani kwamba katika mkutano mkuu ambao unakuwa na wajumbe wengi zaidi na huenda una sauti nzito. Naam, najaribu tu kuongezea hapo kwa kwa Neville alichozungumza ni sahihi kabisa kwamba um, kwa hali ilivyokuwa mvutano uliokuwepo mimi nazungumzia bado kunarudi pale pale makundi mawili ndio yalikuwa yana nguvu na yalikuwa yana yanaonyesha msuguano na pengine visasi vilivyosababisha hata hali iliyotokeza kwenye kamati kuu mpaka kina mchimbi kujaribu kutaka ku, ku, ku, ku jaribu, kuonyesha kutoridhishwa kwao na matokeo. Lakini kwa kama nilivyosema awali, matokeo ya, ya usiku huu yatatoa picha, kwa maana ya kwamba je, Chama cha Mapinduzi wataungwaawa wata, waliokatwa au waliobaki au walioshindwa wataunga mkono mgombea atakayeshinda atate kwenye mkutano mkuu usiku huu ama vinginevyo? Kwa sababu ninachosema ni hivi, ni kwamba kama Membe atapita, kwa maana ya kwamba itakuwa ni kazi kubwa sana kwa wafuasi wa Lowasa kuweza kumsaidia ama kuunga mkono. Itakubidi Chama Cha Mapinduzi kifanya kazi kubwa kuweza kuwaunganisha eh, watu wa pande hizi mbili, ili waweze kusimama kama chama kitu kimoja. Lakini kama amekitokea Membe asipopita, nadhani joto litakuwa limepungua kidogo, na Chama Cha Mapinduzi kinaweza kikafanya kazi kubwa, kwa maana wote hawa watasimama kumpigania mgombea wao. Naam, na kutokana na, na hali hiyo ulielezea, ndio swali langu linakuja kwamba kuna uwezekano gani wa kinadharia tu kwamba katika mkutano mkuu ambao ni mkutano mkubwa na una wajumbe wengi na una sauti na kauli ya mwisho kabisa, majina mengine yakarudishwa uh, zaidi ya haya matatu ambayo yatapendekezwa uh, mamoyo ili haliwezekani kwa mujibu kwa taratibu za Chama cha Mapinduzi, katiba hairuhusu hiyo, japokuwa eh, kwa, kwa mujibu wa utamaduni, lakini kikatiba wanaweza wakafanya. Lakini sasa unaangalia uendeshaji wa mkutano mkuu wa Chama cha Mapinduzi unaotegemea sana uongozi uliokaa meza kuu. Hakuna si, sikumbuki ni lini kama kuliwahi kuwapo na ajenda mpya iliyoingizwa ndani ya ajenda ambazo hazikuwa zimeandikwa kutoka ndani ya vikao vya maandalizi. Ndio maana kuna sekretariat, baadaye kunakuwa kuna vikao, kuna kama vya kamati ya maadili ndogo, na kamati ya maadili na usalama inaongozwa na rais mwenyewe, inakuja kamati kuu, na baadaye halmashauri kuu, na ikishafika hapo sasa wale wa mkutano mkuu eh, kwamba kutatoka ajenda mpya ndani ya mkutano mkuu na ajenda hiyo ikafanyiwa ika kazi na ikazungumzwa ika hiyo nafasi mimi na sioni ikitokea, na hilo kwa jinsi ya uendeshaji wa mikutano ya Chama cha Mapinduzi ni vigumu sana sana kwa mwanachama wa kawaida aliyefika kwenye mkutano kuleta ajenda. Ataambiwa tu kwamba umesikika, ajenda yako itapelekwa katika vikao husika, itafuata taratibu zinazohusika. Kuna urasimu ambao umewekwa ndani ya Chama cha Mapinduzi. E, pengine urasimu, sijui kama neno zuri la Kiswahili, lakini birokrasia, ambayo kwa neno la Kiingereza inaonekana ni zuri zaidi, ambayo inawabana wanachama kutokuwa na ajenda zao binafsi na kuzileta katika vikao vikubwa ambavyo tayari vimeandaliwa na vikao vya chini vya chama. Na hatimaye kwa swala hili, kutokana na hali hii yote imetokea, tunasubiri jina litokewe. Unafikiri upinzani unachukulia vipi mazungumzo haya Dodoma, na hasa ukawa itakuwa inaangalia vipi matokeo haya? Uh, UKAWA, UKAWA wao watakuwa wanasubiri kuona ni mgombea gani. Misuguano ndani ya Chama cha Mapinduzi inaweza ikawa ni faida kwa UKAWA, kwa maana kwamba ikiwa kama alivyosema Mbarak Islam kwamba, eh, Bernard Membe akapitishwa kama mgombea wa Chama cha Mapinduzi, ni dhahiri kwamba atapata, itakuwa ni vigumu sana kwa wafuasi ah, waliokuwa wakimunga mkono Edward Ngoyayi Lowassa kuweza kumuunga mkono Membe moja kwa moja. Kwa hiyo chama cha mapinduzi itakuwa na kazi kubwa ya kuwashawishi na kuwabadilisha, convert, kuwatoa katika ulowasa ili waingie wa waingia katika umembe, tunaweza kusema kwa lugha ya Kiswahili. Lakini sasa hii hili ikiwa katika mazingira hayo, ni dhahiri wale watu ambao katika mioyo yao waliamini kwamba Lowasa alistahili kuwa rais Uh, kupewa fursa ya kugombea urais kupitia CCM na bado hawatakubaliana ndani mioyo yao, hata kama sio kwa matendo, kwamba huyu bwana amepitishwa na Chama cha Mapinduzi baada ya makubaliano ah, nadhani hao watakuwa na upande mwingine hao, hiyo ndio advantage, itakuwa ni faida kwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa wapinzani kama UKAWA na walikuwa wanasubiri sana kuona mgogoro huo ukipasua Chama cha Mapinduzi, na Chama cha Mapinduzi kupasuka kwake kwa ni faida kwa wapinzani ambao kwa wakati huu pengine wamejipanga zaidi kuliko ilivyopata kutokea katika uhai wa siasa za vyama vingi hapa Tanzania. Neville Mena na Mbaraka Islam tunawashukuru sana kwa kutumia muda wenu kuungana nasi moja kwa moja katika studio zetu hapa Washington, ni mkiwa huko Dodoma, na tunatumaini tutaendelea kusikiliza hali inavyokwenda kujua, kama sio leo usiku, basi kesho asubuhi tukiamka, tutajua nani mgombea wa urais kwa upande wa CCM mwaka 2015 . Asanteni sana. Asante sana, tunawatakia mchana mwema kwa maana ya Washington DC na tunawashukuru sana nam. Asante kwetu bado mchana hapa ba. Naam msikilizaji, na sasa tuende na, masante, moja asante sana. Tuende, moja kwa moja kwa habari kwa ufupi. Abdu Shakuru nam Hamza, kama tulivyosikia ni kwamba kamati kuu au chama kamati kuu cha tam, Chama cha Mapinduzi kitakutana katika mkutano mkuu huko Dodoma katika dakika chache zinazokuja, kujadili na kutangaza majina matatu yaliyobaki kuweza kumteua mtu atakayewakilisha chama cha mapinduzi katika uchaguzi wa rais mwaka huu hapo mwezi wa Oktoba. Na takriban watu 14 wameuliwa na 74 kujeruhiwa katika shambulizi la kujitoa mhanga katika soko lilojaa watu katika mji mkuu wa wa Chad wa Njamena hii leo. Tukio limetokea saa chache tu baada ya wakazi kumi wa kijiji kimoja kaskazini mashariki ya Nigeria kuuliwa pale kundi la Boko Haram kuingia katika kijiji chao na kuwashambulia. Wito wa kusitisha mapigano huko Yemen uliotolewa na Umoja wa Mataifa kwa ajili ya kuwasilisha huduma muhimu za dharura zinazohitajika sana wananchi wa nchi hiyo imeshindwa kuheshimiwa hii leo, wakati mapambano yakiendelea wa pamoja na mashambulizi ya anga wa. Mawaziri wa fedha wa Umoja wa Ulaya wamekutana hii leo kutathmini mpango mpya wa mageuzi ya uchumi wa Ugiriki kwenye lengo la kupata fedha zinazohitajika sana kuokoa uchumi wake kutoka jumuiya ya Ulaya. Asante Abdul Shakur Abud. Na hapa, msikilizaji, ndio tumefika mwisho wa matangazo yetu leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo haya, mimi ni Momoyo Hamza nikiwatakia ni usiku mwema. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sunday Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.