Naam, asante sana Abdu Shakur Abud kwa habari za dunia. Na msikilizaji, kama tulivyokueleza Hali sasa hivi taifa lote la Tanzania macho yake yanaelekea Dodoma ambako chama tawala cha CCM kiko katika utaratibu wa kuteua mgombea wa uraisi kwa chama chake katika uchaguzi utakaofanyika Oktoba 25. Hivi sasa kwenye simu tunaye Neville Meena, katibu wa jukwaa la wahariri, ambaye yeye pamoja na waandishi wengine wengi sana wako mjini Dodoma wakifuatilia utaratibu huo. Neville, uh, unatupata? Ya, ninawapata kabisa uh, Mwamoyo Hamza. Naam, kwanza hebu tuelezee tu kwa ujumla tu hali ilivyo, maanake tunasikia kuna kuna hali ya ya kama kutokutulia kuto, hivi kidogo ya wasiwasi na usalama sana na kiasi ya kwamba taharuki ipo kidogo, tueleze hali ikoje kwa jumla. Naam Mwamoyo, ni kwamba katika uh, uhai wa chama cha mapinduzi na katika vikao vikubwa ambavyo vimepata bahati ya kuviripoti hapa mjini Dodoma, hali iliyotokea katika mkutano huu ni haijapata kutokea katika mikutano mingine yote, na hili lilianza kujitokeza hapo jana usiku, baada ya baada ya kamati kuu ya kumaliza kikao chake na kutangaza majina matano ambayo hii leo yamepigiwa kura na halmashauri kuu, na katika baada ya kutajwa kwa majina hayo, wajumbe wake watatu kujitokeza hadharani mbele ya waandishi wa habari na kueleza kwamba wao wana msimamo tofauti na hawakubaliani na maamuzi yaliyofikiwa ndani ya kamati, kwa sababu uh, taratibu na kanuni pamoja na baadhi ya vipengele vya katiba ya chama hicho ili havikufuatwa. Sasa hilo limesababisha lime, lime, lime, lime hileo baadhi ya wafuasi wa Chama cha Mapinduzi, wengi hawa wakiwa vijana kufanya maandamano hivi kuelekea katika makao makuu ya chama cha Mapinduzi yaliyoko barabara ya Nyerere hapa katika manispaa ya Dodoma, na wakiimba waki nyimbo za hamasa ikiwa kama njia mojawapo ya kushinikiza kurejeshwa katika listi ama orodha ya wagombea jina la Edward Lowassa, waziri mkuu wa zamani huyu. Na eh, basi kukawa na rabsha za hapa na pale. Polisi wakawa wengi katika eneo hilo, barabara ya Nyerere na sehemu ya barabara kadhaa zinazozunguka makao makuu ya CCM zikafungwa kwa muda zaidi ya saa nne tano hizi, na basi hali ikawa hivyo, lakini baadaye mpaka jioni hii hali imekuwa ni tulivu, na hasa baada ya kikao cha halmashauri kuu ya taifa neki kumaliza kazi yake, na hivi kinachosubiriwa ni kutajwa kwa majina matatu yale ambayo yanapelekwa katika mkutano mkuu kwa ajili ya kupata jina moja ambalo litakuwa ndio mteule wa kugombea urais wa Chama cha Mapinduzi, akipambana na wagombea kutoka pengine vyama vingine vya siasa vya ja upinzani. Mamoyo, naam, ni mimi Abdu Shakur hapa studio. Asante sana sasa na, na, na unavyosema kwamba uh, hali imetulia. Je, kwa wao wafuasi wanaopinga mambo yaliyotokea, unafikiri ndo imetulia kabisa? Uh, chama kimeweza kudhibiti hali ya mambo, au wanaweza kujitokeza tena wakaendelea kupinga hilo uh, hasiwezi kulisemea sana lakini inawezekana Abushakuru kwamba inawezekana kweli hali itakuwa imetulia, kwa sababu kilichotokea ni kwamba kikao cha halmashauri kuu kilianza muda wa mchana hivi, na baadaye kiliahirishwa baada ya kukamilisha kukamilisha ajenda zake kama nne ambazo ilikuwa ni ajenda za kawaida ikiwemo, ikiwemo, ikiwemo ile ya kumpitisha Dkt. Ali Mohamed Shein kuwa mgombea wa uraisi wa serikali ya mapinduzi ya Zanzibar kupitia CCM akiwania muhula wake wa pili katika uongozi huo, na baada ya hapo waliribia tena jioni, ambako sasa ilikuwa ni shughuli ile ya kupiga kura. Kwa hiyo habari zinasema kwamba ndani ya kikao kulikuwa kuna mvutano wa mkali wa hapa na pale kwamba wale wajumbe halmashauri kuu ya taifa wakiongozwa na mbunge wa Songea Mjini, huyu ni mjumbe wa siku nyingi sana wa kamati kuu d Emmanuel Nchimbi, wali waliibua tena hoja kwamba hawakuridhishwa na mchakato alivyokwenda eh, na mwenyekiti wa kikao ambaye ni rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania, Jakaya Kikwete, aliwaruhusu kuzungumza kwa marefu eh, baadaye lakini baada ya majadiliano na busara za viongozi wakuu wastaafu akiwemo mzee Mkapa na mzee Mwinyi zilituliza hali na baadaye wakakubaliana kuendelea kupiga kura kwa majina yale yale matano uh, yaliyopitishwa na kamati kuu, na hayo ni ya Daktari John Pombe Magufuli, waziri wa ujenzi huyu uh, uh, Daktari Asha Rose Migiro uh, waziri wa katiba na sheria uh, uh, Januari Makamba huyu ni naibu waziri wa mawasiliano sayansi na teknolojia. Ah, Amina Salamu Ali huyu mwanasiasa wa siku nyingi kutoka kule visiwani Zanzibar, pamoja na Bernard Kamillius Membe ambaye ni eh, waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa. Majina haya yakapelekwa kama yalivyo, yakapigiwa kura. Na katika hali hiyo eh, sasa huwezi kutarajia kwamba kutakuwa na rabsha tena huku nje, kwa sababu rabsha zile zilikuwa zina mzizi ndani ya vikao vya CCM. Sasa kama wanafika mahali wanakubaliana, na wale walikuwa kule ndani wakafikia mahali wakakubali kupiga kura, kupiga kura. Hili linaonyesha kwamba kutakuwa na makubaliano ambayo eh, pengine hayatasababisha tena huku nje kukawa na na, na na zogo kama ambavyo ilikuwa hapo kuanzia muda wa saa saba mchana. Naam, asante Neville. Uh, tukiendelea na mchakato huu wa huko Dodoma vilevile vile, tuko pamoja na mwandishi habari Mbarak Islam wa Jamii Forum. Mbarak, karibu katika hali hii, unaweza kutueleza vipi upande wako wewe unaona mambo yanavyoendelea huko? inavyoonekana ni kwamba hii inaonyesha e, Chama cha Mapinduzi kina ukomavu wa hali ya juu, kwa sababu ilivyoonekana awali, ilionekana kama kuna mtikisiko mkubwa ambao ungeweza kusababisha hata kuvunjika kwa kwa kikao cha halmashauri kuu ya taifa na pengine kuvunjika kabisa kwa kwa kwa, kwa, kwa mkutano mkuu ambao unatarajiwa kuanza usiku huu, lakini hali ilivyotokea, busara za wazee kina Mkapa e, raisi Eh, mstaafu wa awamu ya nne pamoja na na, na, na Amani Abedi Karume pamoja na, na, na Rais Kikwete mwenyewe ilisaidia kutuliza jazba na na kikao kikaendelea. Uh, uh, Mbaraka au, au Nevil, in, inawezekana kwamba hawa watu ambao walikuwa wanapinga kutoka katika ile awamu ya kamati kuu na mpaka awamu ya halmashauri kuu huenda wanasubiri waingie katika mkutano mkuu, upinzani uzuke tena. Shukuru, uh, uh, ni kwamba si si rahisi, ni kama nilivyosema, ni, ni kwamba uh, ajenda ilibebwa na Dkt. Nchimbi akifuatana na Sofia Simba ambaye ni waziri katika serikali ya Jakaya ya Kikwete, uh, pamoja na mwenyekiti wa CCM wa mkoa wa Dodoma na huyu pia ni mbunge katika bunge la Afrika Mashariki uh, Alhaji Adam Kimbisa. Hawa ndio walibeba ile ajenda kwamba hawakuridhishwa. Sasa wao ndio wa vinara wa ile hoja na ile hoja ikaungwa mkono na baadhi ya wajumbe walipoingia pia katika halmashauri kuu ya taifa. Ikumbuke kwamba wajumbe wote wa kamati kuu ni wajumbe wa halmashauri kuu. Sasa wakaenda wakaiunga mkono na wakapewa nafasi ya kuzungumza. Sasa kama wao waliokuwa wamebeba ajenda ile wamekubali ndani ya kikao cha halmashauri kuu, na wakakubali majina yale yale ya kupigiwa kura, baada ya kuwepo kwa mashauriano ya muda mrefu, kama alivyoeleza Islamu kuwahusisha viongozi wakuu hasa wale wastafu sasa si sioni ni kwa jinsi gani wale waliokuwa wakiandamana wataendelea tena na ajenda ile, wakati wale waliokuwa wamebeba ajenda, wabeba ajenda wakuu tayari wameshaonyekana kwamba wamekubaliana na hali halisi. Kwa hiyo hili silitarajii, hatulitarajii sana kujitokeza wakati wa mkutano mkuu utakapokuwa ukifanyika. Na kwa taarifa ni kwamba mkutano unaanza saa tatu kamili usiku huu katika ukumbi mpya wa mikutano, ukitumika kwa mara ya kwanza tangu ulipojengwa na kuzinduliwa eh, mwanzoni mwa wiki hii na mwenyekiti wa, wa CCM Rais Kikwete. Kwa hiyo sidhani uh, kama kutakuwa kuna upinzani mkubwa kama ulivyokuwa katika vikao hivi vya uamuzi vilivyotangulia mkutano mkuu, kama unavyosema, unaanza saa tatu usiku uh, huu, na huenda ukaendelea, huenda labda usiku kucha. Wajumbe wa mkutano huu mkuu ni akina nani, wanatoka mikoani na idadi yao ni, ni, ni ipi? uh... Abdu Shakuru, ni kwamba wajumbe wa mkutano mkuu wa Chama cha Mapinduzi ni wengi wani, wanafika ni elfu mbili zaidi ya elfu mbili na mia tatu wakitoka katika wilaya na mikoa yote ya Tanzania, ee, wakiwepo viongozi wakuu wa chama hicho na waasisi wake wakiwepo wanachama ambao ni, wakiwemo wabunge wote wa Chama cha Mapinduzi, wale wa majimbo na wale wa viti maalum, wakiwepo viongozi wakuu wa taasisi za kiserikali kama vile Bunge na na na, na na na na ambazo ni za kisiasa, wakiwemo wajumbe wa mkutano mkuu kutoka katika mikoa. Kwa hiyo kwa jumla yao yote wanakuwa ni elfu mbili na mia tatu na kitu hiku hivi, na na hao ndio watakuwa sasa wanawajibu wa kupitisha jina la mgombea wa Chama cha Mapinduzi atakayepeperusha bendera ya chama hicho, akipambana na wabunge wengine, akipambana na wagombea wengine kutoka vyama vingine vya siasa. Na zamu hii tutazama sana Umoja wa Katiba Wananchi, UKAWA ambao nao wako katika harakati za wa kupiga jaramba kuhakikisha kwamba kwa wanapata mgombea ambaye atapambana vilivyo na mgombea huyu wa CCM, na hivi tunavyozungumza, eh, ni punde tu nafikiri, baada ya dakika kumi na tano hivi ishirini, eh, wale watatu waliopigiwa kura watakuwa wakitajwa katika makao makuu ya CCM pale, na katibu wa itikadi na uenezi, Nape Nnauye, ambaye alisema kwamba wakati huo kura zilikuwa zimehesabiwa, na wale watatu ambao wameteuliwa kwa ajili ya kuwakilishwa ku, ku, ku, ku, ku, ku, majina yao kupelekwa katika mkutano mkuu watakuwa wanatajwa. Kwa hiyo ni jambo ambalo tunalitarajia kwamba litaanza, majina hayo yatakuwa yamefahamika yame hivi punde, na hapo tutajua kwamba kazi ya halmashauri kuu ya taifa itakuwa imekamilika. Na Mbarak, uh, umezungumzia nyote wawili mmezungumzia kwamba hali imeshatulia imeonyeshwa kwamba chama cha mapinduzi kimeweza kudhibiti lakini hali kama hii ni nadra kutokea mvutano mkubwa kama huu je wale ambao wako nje ya mkutano mkuu ambao hawakuridhika mara nyingi nasababisha kujitenga na chama unafikiri hali hiyo inaweza kujitokea kujitokeza wale ambao wanamuunga mkono Lowassa alafu wakaja akajiunga na chama kingine au akaunda chama kingine Uh, uh, kwa kweli kwa hali ilivyo ina- inaonekana ina kuna kila dalili kwamba, uh, kuna makubaliano ama kuna dalili ambazo kama sio makubaliano rasmi, bali kuna makubaliano ya kimkakati ambayo yameweza kuunganisha nguvu za chama hichi kwa hapa Dodoma na kuweza kumaliza tofauti zao, kwa sababu hali ya utulivu ambayo imeonekana mchana huu na baadaye jioni, achilia mbali vikundi vidogo vidogo ambavyo pengine vilikuwa havina taarifa za, za ndani lakini kwa hali inavyoonekana kuna hali ya utulivu wa hali ya juu, pengine kutokana na mashauriano, lakini vilevile na na busara na mikakati ya wahusika wakuu wa pande zote ambazo zilikuwa zinaonekana kulumbana. Na kuna uwezekano mkubwa pia matokeo yatakayopatikana muda muda mchache ujao yakahitimisha yaka, yaka hata hizo hiyo mivutano ya makundi hasimu mawili kwa ujumla ki, ki, eh, Makundi mawili mahasimu ambayo yanaonekana ambayo yalikuwa na mkutano mkubwa ni kundi linaloongozwa na Edward Loasa na kundi lingine linaloongozwa na Bernard Caminos Membe. Kwa hiyo baada ya Loasa kutolewa na Membe kubaki, ina maana upande wa Loasa walikuwa wanaonekana kuwa na kinyongo. Sasa hali hiyo huenda ika- ikawa ika ika ikawa tofauti baada ya matokeo yanaweza kutangazwa hivi kunde. Naam, uh, Islam momoyo hapa bila shaka hali ya ya Edward Lowasa kuondolewa ndiyo ambayo ilizusha mtafaruku mkubwa sana katika utaratibu wote huu, um, ingawa sasa hivi mnasema inaonekana kumetulia, inaonekana chama kimeweza kudhibiti hali ilivyo, na kwamba utaratibu utaendelea vizuri. Uh, Edward Lowasa amejitokeza ame mahali popote kutoa matamshi yote mpaka sasa hivi yeye mwenyewe. Um, mi binafsi sijasikia tamko lolote mbali ya kuna wakati aliulizwa akasema akaonekana kutokuwa tayari kuzungumza lolote. Nadhani kumekuwa na busara zikiendelea taratibu ndani ya pande zote zinazohusika. Sijui labda kwa mwenzangu, maana ambaye alikuwa upande wa pili kule kama katikati kati ya eneo la ukumbi, mi nilikuwa niko upande eneo jingine, anaweza akawa amepata ame, ame, ame chochote kipya Uh, mamoyo mamoyo ni kwamba eh, Eden Lowassa eh, bado yuko kimya mpaka hivi sasa eh, na hajazungumza chochote hadharani kuhusiana na kuondolewa kwa jina lake ama kuanguliwa kwa jina lake, lakini kama alivyosema Islam, hatuwezi kufahamu pengine kitatokea nini katika uh, uteuzi wa majina matatu yanayokwenda halmashauri kuu na baadaye kumpatikana kwa kwa kwa, kwa, mgo, kwa, kwa mgombea eh, wa CCM. Hilo linaweza kutupa kwamba baadaye kitu gani kitatokea ndani ya chama cha Mapinduzi kwa maana ya kuungwa mkono ama kutokuungwa mkono kwa mgombea atakayekuwa ameteuliwa, lakini athari inayoiona ni moja kwamba wapo watu waliokuwa wanaamini katika Lowassa, yani wanaamini hai, ama kwa sababu zote zile ana ama, hata bila sababu wanaamini tu kwamba huyo ndi alikuwa mgombea sahihi, na hili linaweza kwa namna moja ama nyingine kukiathiri chama cha mapinduzi katika michakato ya uchaguzi kadri inavyoendelea, na hili sio sio jambo geni kutokea. Na pengine tunaweza tusiwaone watu wakitoka upande mmoja kwenda upande mwingine kwa maana ya kuhama, lakini wakati wa upigaji kura tunaweza tukaona matokeo yakibadilika katika masanduku ya kura na CCM kupata wakati mgumu katika uchaguzi wa Oktoba ishirini na tano mwaka huu, kwa hiyo asira zinaweza zisionekane moja kwa moja, kwa sababu wakati mwingine ni vigumu hivi sasa ukuondoka ndani ya chama cha Mapinduzi na ukapata ukapata eh ukapata ukapata ukapata kuunga mkono na, wa, na, na, na makada wenzio, kwa sababu wengi wa watapenda kumuunga mkono mgombea ama kada mwenzao ndani ya chama chao, lakini unapotoka ukaenda upande mwingine, inakuwa ni vigumu sana kupata ufuasi ule uliokuwa unaupate wakati ukiwa ndani ya chama, na hili linawaogofya baadhi ya makada, hasa wenye umri kama wa Edward Lowasa ambao wamekuwepo CCM kwa zaidi ya miaka ishirini, miaka thelathini. Eh, iliyopita, sasa leo hii akiamua kwenda upande mwingine inakuwaje? Hili linajionyesha kwa sura hiyo, kuna uwezekano gani ha, wa wa kinadharia tu uwezekano gani kwamba katika mkutano mkuu ambao unakuwa na wajumbe wengi zaidi na huenda Oho, zi. Naamu, una sauti zananajaribu tukuongezea hapo kwa kwa Neville alichozungumza ni sahihi kabisa kwamba um, kwa hali ilivyokuwa, mvutano uliokuwepo, mimi nazungumzia bado kunarudi pale pale, makundi mawili ndio yalikuwa yana nguvu na eneo yalikuwa yanaonyesha yana msuguano na pengine visasi vilivyosababisha hata hali iliyotokeza kwenye kamati kuu, mpaka kina Mchimbi kujaribu kutaka ku, ku, ku, ku jaribu, kuonyesha kutoridhishwa kwao na matokeo, lakini kwa kama nilivyosema awali, matokeo ya, ya usiku huu yatatoa picha, kwa maana ya kwamba je, Chama cha Mapinduzi wataungwa wata, waliokatwa au waliobaki au walioshindwa wataunga mkono mgombea atakayeshinda kwenye mkutano mkuu usiku huu ama vinginevyo. Kwa sababu ninachosema ni hivi ni kwamba kama Membe atapita, kwa maana ya kwamba itakuwa ni kazi kubwa sana kwa wafuasi wa walohasa kuweza kumsaidia ama kuunga mkono. Itakbidi Chama cha Mapinduzi kufanya kazi kubwa kuweza kuwaunganisha eh, watu wa pande hizi mbili ili waweze kusimama kama kisema kitu kimoja. Lakini kama amekitokea Membe asipopita, nadhani joto litakuwa limepungua kidogo na Chama cha Mapinduzi kinaweza kikafanya kazi kubwa, kwa maana wote hawa watasimama kumpigania mgombea wao nam na kutokana na hali hiyo lelezea ndio swali langu linakuja kwamba kuna uwezekano gani wa kinadharia tu kwamba katika mkutano mkuu ambao ni mkutano mkubwa na una wajumbe wengi na una sauti na kauli ya mwisho kabisa, majina mengine yakarudishwa uh, zaidi ya haya matatu ambayo yatapendekezwa uh, mamoyo? Ili haliwezekani kwa mujibu wa taratibu za Chama cha Mapinduzi, katiba hairuhusu hiyo, japokuwa eh, kwa, kwa mujibu wa utamaduni, lakini kikatiba wanaweza wakafanya. Lakini sasa unaangalia uendeshaji wa mkutano mkuu wa Chama cha Mapinduzi unaotegemea sana uongozi uliokaa meza kuu. Hakuna si, sikumbuki ni lini kama kuliwahi kuwapo na ajenda mpya iliyoingizwa ndani ya ajenda ambazo hazikuwa zimeandikwa kutoka ndani ya vikao vya maandalizi. Ndio maana kuna secretariat, baadaye kunakuwa kuna vikao, kuna kama vya kamati ya maadili ndogo na kamati ya maadili na usalama inaongozwa na rais mwenyewe, inakuja kamati kuu na baadaye halmashauri kuu, na ikishafika hapo sasa wale wa mkutano mkuu kwamba kutatoka ajenda mpya ndani ya mkutano mkuu, eh, mkutano mkuu. Na ajenda hiyo ikafanyiwa ika kazi na ikazungumzwa ika hiyo nafasi mimi na sioni ikitokea, na hilo kwa jinsi ya uendeshaji wa mikutano ya Chama cha Mapinduzi ni vigumu sana sana kwa mwanachama wa kawaida aliyefika kwenye mkutano kuleta ajenda. Ataambiwa tu kwamba umesikika, ajenda yako itapelekwa katika vikao husika, itafuata taratibu zinazohusika. Kuna urasimu ambao umewekwa ndani ya Chama cha Mapinduzi. E, pengine urasimu, sijui kama neno zuri la Kiswahili, lakini birokrasi ambayo kwa neno la Kiingereza inaonekana ni zuri zaidi, ambayo inawabana wanachama kutokuwa na ajenda zao binafsi na kuzileta katika vikao vikubwa ambavyo tayari vimeandaliwa na vikao vya chini vya chama. Na hatimaye kwa suala hili, kutokana na hali hii yote imetokea, tunasubiri jina litokewe. Unafikiri upinzani unachukulia vipi mazungumzo hayo Dodoma, na hasa ukawa itakuwa inaangalia vipi matokeo haya? Uh, UKAWA, UKAWA wao watakuwa wanasubiri kuona ni mgombea gani misuguano ndani ya chama cha mapinduzi inaweza ikawa ni faida kwa UKAWA, kwa maana kwamba ikiwa kama alivyosema Mbarak Islam kwamba eh, Bernard Membe akapitishwa kama mgombea wa chama cha mapinduzi, ni dhahiri kwamba atapata, itakuwa ni vigumu sana kwa wafuasi uh, waliokuwa wakimuunga mkono Edward Ngoyai Lowassa kuweza kumuunga mkono Membe moja kwa moja. Kwa hiyo chama cha mapinduzi itakuwa na kazi kubwa ya kuwashawishi na kuwabadilisha, kuwaconvert, kuwatoa katika ulowaza, ili wawe wa waingie katika umembe, tunaweza kusema kwa lugha ya so Kiswahili. Lakini sasa hili hii ikiwa katika mazingira hayo ni dhahiri wale watu ambao katika mioyo yao waliamini kwamba Lowassa alistahili kuwa raisi, kupewa fursa ya kugombea urais kupitia CCM, na bado hawatakubaliana ndani ya mioyo yao, hata kama sio kwa matendo, kwamba huyu bwana amepitishwa na Chama cha Mapinduzi baada ya makubaliano. Nadhani hao watakuwa na upande mwingine, hiyo ndio advantage itakuwa ni faida. Kwa kwa, kwa kwa kwa kwa kwa wapinzani kama UKAWA, na walikuwa wanasubiri sana kuona mgogoro huo ukipasua chama cha mapinduzi, na chama cha mapinduzi kupasuka kwake, kwa ni faida kwa wapinzani ambao kwa wakati huu pengine wamejipanga zaidi kuliko ilivyopata kutokea katika uhai wa siasa za vyama vingi hapa Tanzania. Neville Mena na Mbaraka Islam, tunawashukuru sana kwa kutumia muda wenu kuungana nasi moja kwa moja katika studio zetu hapa Washington nini mkiwa huko Dodoma na tunatumaini tutaendelea kusikiliza hali inavyokwenda, kujua kama sio leo usiku, basi kesho asubuhi tukiamka tutajua nani mgombea wa urais kwa upande wa CCM mwaka elfu mbili kumi na tano. Asanteni sana, asante sana, tunatakia mchana mwema, kwa maana ya Washington DC, na tunashukuru sana. Naam, asante kwetu bado mchana hapa. Naam, msikilizaji, na sasa tuende moja tuende moja kwa moja kwa hapa, wa, habari kwa ufupi, Abdushakuru. Naam, Hamza, kama tulivyosikia ni kwamba kamati kuu au chama kamati kuu cha tam, Chama cha Mapinduzi kitakutana katika mkutano mkuu huko Dodoma katika dakika chache zinazokuja kujadili na kutangaza majina matatu yaliyobaki kuweza kumteua mtu atakayewakilisha chama cha mapinduzi katika uchaguzi wa rais mwaka huu hapo mwezi wa Oktoba. Na takriban watu 14 wameuliwa na 74 na kujeruhiwa katika shambulizi la kujitoa mhanga katika soko lilojaa watu katika mji mkuu wa Chad wa Njamena hii leo. Tukio limetokea saa chache tu baada ya wa wakazi kumi wa kijiji kimoja kaskazini mashariki ya Nigeria kuuliwa pale kundi la Boko Haram kuingia katika kijiji chao na kuwashambulia. Wito wa kusitisha mapigano huko Yemen uliotolewa na Umoja wa Mataifa kwa ajili ya kuwasilisha huduma muhimu za dharura zinazohitajika sana wananchi wa nchi hiyo imeshindwa kuheshimiwa hii leo, wakati mapambano yakiendelea wa pamoja na mashambulizi ya anga wa. Mawaziri wa fedha wa Umoja wa Ulaya wamekutana hii leo kutathmini mpango mpya wa mageuzi ya uchumi wa Ugiriki kwenye lengo la kupata fedha inazohitajika sana kuokoa uchumi wake kutoka jumuiya ya Ulaya. Asante Abdul Shakur Abud. Na hapa msikilizaji, ndio tumefika mwisho wa matangazo yetu leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo haya, mimi ni Momoyo Hamza nikiwatakia usiku mwema.