Jambo, wapenzi wasikilizaji, karibuni katika matangazo ya idhaa ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika kuanzia saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki, na hii leo katika matangazo yetu, mbali na taarifa habari, tutakuleteni kipindi chenu cha Jumapili cha salamu na muziki. Lakini kwanza, hapa mimi ni Abdu Shakur Abud ni kusomeeni taarifa ya habari. Chama tawala nchini Tanzania, CCM, kimemteua aliyekuwa waziri wa ujenzi nchini humo John Pombe Magufuli kuwa mgombea urais wa chama hicho katika uchaguzi mkuu utakaofanyika Oktoba 25. Mkutano kuu wa chama hicho uliokutana mjini Dodoma umemtumia umemteua Magufuli kutoka miongoni mwa wagombea watatu kwa kura elfu mbili mia moja na nne kuwa, au asilimia themanini na saba nukta moja ya kura zote. Balozi Amina Salum Ali alitokea wa pili kwa kura mia mbili hamsini na tatu na waziri wa katiba katika serikali iliyoondoka madarakani Asha Rose Migiro alipata kura hamsini na tisa mkutano huo ulimchagua pia Bi Samia Suluhu Hassan, mwanasiasa wa muda mrefu wa chama cha CCM na waziri wa taifa katika ofisi ya makamu rais, anayeshughulikia maswala ya muungano kuwa mgombea mwenza. John Magufuli sasa atapambana katika uchaguzi mkuu na wagombea wa upinzani au muungano wa upinzani UKAWA ambao wanatazamiwa kutangaza mgombea wao baadaye wiki hii. Mawaziri wa fedha wa Umoja wa Ulaya wasiokuwa na matumaini makubwa walijaribu kwa kila njia walioweza kufikia makubaliano na Ugiriki inayokumbwa na madeni juu ya mpango wake mpya wa wakuzung... kupunguza matumizi, wakieleza mashaka yao ikiwa serikali ya Athens itaheshimu ahadi zake za kukuza ahadi zake za kupunguza matumizi na kuongeza kodi. Waziri wa fedha wa italiana Pierre Carlo Padoan anasema kizuizi kikubwa cha kuweza kusonga mbele ni ukosefu wa uaminifu katika mazungumzo hayo ya Brussels. Umoja wa Ulaya ulilazimika kuahirisha mkutano wa viongozi wa jumuiya hiyo wenye ujumbe 28 juu ya msaada wa fedha kwa Ugiriki na hivi sasa ni viongozi wa mataifa 16 yanayotumia sarafu ya euro ndio wanaokutana. Papa Francis anakamilisha ziara yake ya wiki nzima ya mataifa matatu ya Amerika Kusini kwa kusherekea misa nchini Paraguay baada ya kutembelea kitongoji cha wakazi maskini chenye kukumbwa mara kwa mara na mafuriko. Maelfu ya waumini walikusanyika kwa misa ya Jumapili katika uwanja mkubwa unaojulikana kama Nu Guazu ndani ya kambi la kijeshi. Rais Horacio Cartes wa Paraguay na mwenzake wa Argentina Cristina Fernandez walikuwa miongoni mwa maelfu ya waumini hapo. Kabla, akizungumza na wakazi 15 wa wakazi elfu 15 wa kitongoji kilichoko kwenye ufukwe wa mto Paraguay, Papa alisema hakuweza kuondoka nchini humo bila ya kuwatembelea. Wakati wa ziara yake ya Ecuador, Bolivia na Paraguay, Papa Francis alitumia muda wake mwingi kushambulia ukosefu wa haki katika mfumo wa kibepari duniani na kutoa wito wa kuundwa kwa mfumo mpya wa uchumi duniani ambapo matajiri na maskini wataweza kufaidika kwa usawa na rasilimali ya dunia. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Majadiliano yameanza tena hii leo huko Viena kati ya mawaziri wa mambo ya nje na mataifa sita makuu ya dunia na Iran, kufuatia mazungumzo ya usiku kucha ya wataalamu. Afisa wa cheo cha juu wa Marekani hata hivyo alionya kwamba masuala makuu ya ngali hayajatanzuliwa wakati wa mazungumzo hayo, baada ya kutokea ripoti kwamba huenda makubaliano yako karibu kufikiwa, na huenda akatangazwa kesho, siku ya mwisho ya siku ya mwisho waliojiwekea kumalizika kwa mazungumzo hayo. Afisa wa cheo cha juu wa Iran anasema wajumbe wanafanya kazi kwa bidii, lakini alieleza kwamba kufikia makubaliano hii leo ni jambo lisiyowezekana. Waziri wamoja nje wa Marekani John Kerry alisema asubuhi ya leo kwamba mazungumzo yake na mwenzake wa Iran Muhamed Javad Zarif yalikuwa ya manufaa na anatarajia makubaliano yanaweza kufikiwa haraka. Kundi linalojitambulisha kama Islamic State ya Misri imedai kuwajibika na shambulio la bomu katika mji mkuu wa Cairo huko hii leo. Mlipuko huo ulotoke kumradhi, kutokana na shambulio lilotokea siku ya jana. Mlipuko huo ulitokea mbele ya ubalozi mdogo Italia katika mji mkuu wa Misri Cairo na kuua mtu mmoja na kuharibu sehemu kubwa ya jengo hilo la kihistoria. Maafisa wa usalama wa Misri wanasema wachunguzi wamechunguza video ilikuwa ikirekodi, na mpaka hivi sasa hawajaweza kupata mtuhumiwa au mhusika na shambulio hilo. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Jambo msikilizaji, popote pale unapoendelea kutusikiliza hivi sasa, kama ulivyosikia, ni kipindi cha salamu na muziki hapa studio. Naitwa Mkamiti Kibayasi, tuende pamoja mpaka pale nitakapokuaga. Nam basi, anayepata fursa uwanja wa kutufungulia kipindi hiki cha salamu na muziki siku ya leo anaitwa Joshua Rubenge. Yeye anapatikana katika barua pepe joshua rubenge at gmail com. Anasema mimi natokea Kagera Tanzania. Salamu zangu nataka kwanza ziwafikia watangazaji wote wa VOA kwa niaba ya watangazaji wenzangu hapa VOA inasema. Shukran sana Joshua Rubenge ukiwa Kagera Tanzania vilevile wanasema vile salamu zako ziende kwa Geoffrey Rubenge, Leopard Rubenge, Jovin Rubenge pamoja na uko mzima wa Rubenge popote pale walipo, bila kusahau marafiki zako Juma Maico mwanaharakati popote pale alipo, Rutahi wa Busisi popote pale alipo, Fikiri Dario Gakala apokee salamu, Joseph Matinde popote pale alipo, com Francisco Lawrence apokee salamu na Ruben Langson pia umesalimiwa nyote, nyie mmesalimiwa na Joshua Rubenge wa Kagera, Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya America Washington DC. Nakamata barua yako wewe Mtei Clemens ukiwa Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Adam Manyuele, David Mnenegwa, Padri Moshi Hiza Mpare na David Nyamiela. Ujumbe unasema tumshukuru Mungu wetu kwa kila jambo hivi sasa basi nakamata kadi yako wewe uliyetutumia hapa studio unasema waziri wa mambo ya salam deus masunga buhungikila wa igiwa sikonge sanduku la barua 468 tabora tanzania habari za hapo ulipo habari za wakati huu bila shaka unaendelea salama na shukran sana kwa kutumia ujumbe hapa sauti amerika katika kipindi hiki cha salamu na muziki nami napeperusha salamu zako unasema ziende kwa mzehe maduhu mas Sunga, Magembe Maduhu, Ngalula Maduhu, Charles Luhende, Grace Kalanja na Yusuf Magasha wakiwa Mwanza, Tanzania. Salamu nasema ziende kwa Rutahi wa Busisi, Fikiri Dario, Sali Bunzali Sali, Jumanne Kukoba, Razaro Donald, Mapema Ndula na Victor Nyangarima popote pale walipo. Vile vile wamemsalimia Zakaria Ndemfo, Mchana Ji Mchana, Renga Chapa. Gorigota Magabe, Thomas Mwambozi, Juma Mariko, Jafari Kopo na Juma Isa popote pale wapokee salamu. Salamu nataka ziende kwa Joseph Miroro, Rahma Sakumba popote pale walipo. Ujumbe unasema kazi na dawa ndiyo nguvu ya mlala hoi. Msikilizaji unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki, na hivi sasa nakamata salamu zako wewe, Margaret Nyambura wa Nairobi, Kenya. Zako salamu nasema ziende kwa la azizi, mume wako bwana Kihara, watoto wako Stela Waweru na Kihara wakiwa Kenya. Solomon Mwendia na familia ya Nbi, pokeni salamu. Florence Murithi na jamii ya Nbi, pokeni salamu. Kinyanjui Mwendia na familia yako, pokeni Salam, Messi Emma, bila kumsahau Dr. Mrs. Mondia. Kitale, Kenya ndipo anapopatikana. Ujumbe unasema nawapendeni nyote. Basi, baada ya kusoma kadi hizi, hivi sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki moja kwa moja, anaitwa Diamond kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania, kibao mdogo mdogo tembea tembea bara na visiwani, ila nikajionea mwendo maina mbawani natamani nikupe lasina nimejaliwa upendo heshima maneno ya matamu siku ile mama sunajo binadamu wabaya sana wanawivua. Na msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda mdogo mdogo. Diamond katika kipindi cha salamu na muziki, msikilizaji, mambo ni mazuri kabisa hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Na kamata kadi yako wewe, Raymond Simbo Masawe wa Machame Kisiki, unasema salamu zako ziende kwa Daudi Kikoti, Fikiri Gakala, Salome Daniel Elias na mchana wa mchana wapokee salamu Jumbo anasema tukumbukane kupitia sauti Amerika, Washington DC Bwana Peter Karanja ukiwa thika Kenya zako salamu nataka ziende kwa mkeo umpendae Big Grace Wangui unasema mtoto wako wa kiume kamau apokee salamu unasema salamu ziende kwa kimama salamu ziende kwa mtoto wako wa kike Jane Macharia na Wangari wakiwa thika bila kusahau waumini wote wa Anglican Diocese Kule, thika pokeeni salamu Siku ya leo. Nakamata kadi yako wewe Mariam Walibet Mwanza. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa mamako mzazi, Bibi Mwana na bibi akiwa Nyakato Mwanza. Salamu ziende kwa kakako Rajabu na familia yake wakiwa Nyakato. Vilevile umemsalimia kakako Husaini akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa mama Idrisa na mumewe Othman wakiwa Nyakato. Vilevile ume msalimia bibi na babu Karimu wakiwa Nyakato, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa mtoto Japan Arafa vilevile umemsalimia mama na baba Karimu wakiwa Dar es Salaam Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Jeni Waithera Macharia wa Maryland, Marekani, salamu zako unasema ziende kwa Kennedy Macharia akiwa wapi, ujasema huyu anapatikana wapi? Haya basi, Kennedy Macharia, popote pale ulipo, umesalimiwa na Jeni Waithera Macharia. Vilevile vile unasema salamu ziende kwa Vincent Mwangi Macharia, Wini Wangari Macharia na Lincoln Maina Macharia. Salamu unasema ziende kwa Maru Nyambura Kirama akiwa Kiambu, Kenya. Mr. and Mrs. Murugu, pokeeni salamu popote pale mlipo. Salamu unasema ziende kwa James Gikera na familia yake wakiwa Githunguri huko Kenya ujumbe unasema: jamani, nawatakia wote muwe na siku njema na maisha mema popote pale mlipo nikiwa bado nipo hapa hapa Marekani. Na kamata kadi yako wewe, anyuvitse bangu, ukiwa Texas, Marekani. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa mume wako mpendaye Joel Olomi akiwa Texas, Marekani, watoto wako wawili wapenzi ndani ya roho yako ndivyo ulivyoandika, lakini ukuwataja majina. Salamu unasema ziende pia kwa mamako mzazi na babako mzazi, Mr. and Mrs. Bangu wakiwa Iringa, Tanzania. Umemsalimia kaka Asanje akiwa Dar es Salam, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti Amerika, Washington DC. Nakamata kadi yako wewe, Kalangaza Selemani ukiwa Tabora, Tanzania. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa dada ako mama kisiu akiwa Tabora, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa mtoto wako Mwanaisha akiwa Tabora, Tanzania. Unasema vilevile, umemsalimia dada yako Mwajabu akiwa Tabora, Tanzania. Ujumbe unasema ziende kwa watoto wako wengine, Halima, mtoto wako mwingine huyu Mariamu akiwa dar es Salaam, Tanzania. Wajukuu zako Shela akiwa dar es Salaam, Tanzania apokee salamu msalamu pia anasema ziende kwa kakako Hassan akiwa Dar es Salaam Tanzania. Umwamsalimia pili ya vilevile Mariamu yeye akiwa Nyakato Mwanza Tanzania, ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika Washington DC, kwani salamu ni nusu ya kuonana. Sasa na mimi ni wakati wa kupumzisha koo langu hili na kuwekea kibao kizuri kabisa, mambo ya mayenu haya kutoka kwa Felegora <mulia> Na msikilizaji, basi nashukuru kwa kuwa nami katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Ulikuwa ukisikiliza kibao hicho Mayeno, ndivyo mambo yanavyokwenda. Basi sasa hivi nakamata kadi yako wewe, Saidi Mwatecha wa Dodoma, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa kaka yako Amis Chinja akiwa Dodoma, Tanzania. Unasema salamu ziende kwa shemeji yako Mama Shela au Mama Wawili akiwa hapo Dodoma, Tanzania. Vilevile umemsalimia mke wako Mama Rama akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa mama yako mzazi akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia dada yako Halima Mtoro akiwa Dar es Salaam Tanzania. Umewasalimia wapwa wako huyu, unasema si mwingine Bakari Haruna, unasema pia na Hamisi Juni, popote pale walipo wapokee salamu. Ujumbe unasema jamani, tukumbukani kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Meshak Kumamwala wa Kihonda, Morogoro Tanzania, mtoto wa Kinyakyusa halisi. Salamu zako unasema kwanza kabisa unataka ziende kwa watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Shukran, kwa niaba ya watangazaji wenzangu wote. Vilevile unasema umemsalimia Juma Maiko, Jafari Kopo, David Nyamiela Menston wakiwa katika kambi ya Jamaika. Salamu anasema ziende kwa Heri Mwamaso, na vilevile vile Kideule Robarth apokee salamu. Jumbo unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Pokea salamu Husna Salim Lawenda Nsonda Miraji Kibinda Nasib Rajab Ima Sadala Kea Joshua Kea Mwando wa Mwando Madhuri Filimon Choma wa Choma Fikiri Dario Edward Kabamba Kipara original ngo Edward Kiprigati Juma Mburunge mchana, Jei mchana, Mwal Kennedy Mpemba, Riki Minde, kitu Munish na Kishumundu kwetu, Agrey Kaguo, uko wote wa Kaguo, pokeeni salamu. Ujumbe unasema waburudike na kibao chochote cha muziki utakachoamua kukipiga kutoka Afrika. Basi nimepata ujumbe huu mzuri kabisa, basi na mimi Mesha Mwamwala na kuacha na kibao kizuri kabisa ambacho kitakuwa kinatoka hapo hapo kwa mwanamuziki kutoka jijini Dar es Salaam Tanzania. Basi si mwingine, kibao hiki kizuri kabisa wewe, meshak mwamwala, kinatoka kwa mwanamuziki kutoka hapo hapo nchini Tanzania, anaitwa mwana fa anakuambia ya yalaiti. Msikilizaji, ulikuwa nami mkamiti kibayasi katika salamu na muziki. Asante kwa kunisikiliza Kibao kitamu ya Laiti, nyimbo ya zamani, lakini bado imebaki kuwa classic mpaka hivi sasa. Remix nzuri kwelikweli, ndo kweli. Inamaliza kipindi chetu cha salamu na muziki. Wiki ijayo, kaa chonjo, usikilize salamu zaidi hapa. Namaliza muktasar wa habari. Chama tawala nchini Tanzania, CCM, kimemteua aliyekuwa waziri wa ujenzi nchini humo, Dr John Pombe Magufuli, kuwa mgombea rais wa chama hicho katika uchaguzi mkuu utakaofanyika Oktoba ishirini na tano. Magufuli amemchagua Bi Samia Suluhu Hassan kuwa mgombea mwenza wake. Papa Francis anakamilisha ziara yake ya wiki nzima taifa matatu ya Amerika Kusini kwa kusherekea misa nchini Paraguay baada ya kutembelea kitongoji cha wakazi maskini chenye kumbwa mara kwa mara na mafuriko. Wakati wa ziara yake ya Ecuador, Bolivia na Paraguay, Papa alilani ukosefu wa usawa na haki katika mfumo wa kibepari duniani na kutoa wito kwa dunia kugawanya kwa usawa mapato ya dunia. Majadiliano yameanza tena hii leo huko Vienna, katika kati ya mawaziri wa mambo ya nchi za nje wa mataifa sita makuu na Iran kufuatia mazungumzo siku kucha ya wataalamu. Kuna matumaini huenda wakafikia makubaliano hii leo. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika.