Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa ni Jumatatu tatu Julai 13 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express leo, nchini Kenya, washukiwa kumi wa ugaidi watiwa mbaroni Nataka watu wote wao arrested tena waowawe, maana wao ndio tunaambiwa viongozi wakuu wa sababu, maana wao ndio wameharibu usalama unjo, na hawa ndio wamepatikana ndio wakuu. Huyo ni mkazi Mombasa, akitoa maoni yake. na mimi ni Sunday Shomari, na mimi ni Mary Mgawe. Katika habari nyingine, yatoa kuharifu kuwa polisi nchini Tanzania yasema majambazi wameua watu saba katika kituo kikuu cha polisi Stakishari Ukonga, jijini Dar es Salaam. Jana usiku majira ya saa tano Uh, majambazi walivamia kituo hiki cha stakshari na kupiga risasi hapa ambako waliua askari wanne pamoja na raia watatu. Raia mmoja tunaamini ameuawa na askari wale ambao walikuwa wali, wali, wali, wali ni walinzi wa kituo hapa. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Mary Mgawe. Katika habari za dunia hivi leo, tunakuarifu kuwa Marekani imesema inashutumu kwa nguvu zote shambulizi la hivi karibuni la Al Shabab katika hoteli mbili na eneo la jeshi la Umoja wa Afrika katika mji mkuu wa Mogadishu nchini Somalia. Takriban watu 16 wameuawa katika mashambulizi hayo kwenye hoteli za Wahelie na Siyad Ijumaa iliyopita. Mashambulizi ya makombora pia yalisikika Ijumaa katika uwanja mkubwa wa mpira wa miguu wa zamani huko Mogadishu, ambao sasa unatumika kama kambi kubwa ya Umoja wa Afrika. Hakuna majeruhi walioripotiwa kutokana na shambulizi hilo. Taarifa iliyotolewa na Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani hapo jana ilisema Alshabab kwa nyingine imeonyesha ukatili na kuikataa jumuia ya Somalia kuondokana na ghasia na ukandamizaji. Iraq imetangaza leo Jumatatu operesheni za kukamata tena jimbo lililoko magharibi la Anbar kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State wanaodhibiti maeneo makubwa ikiwemo miji ya Ramadi na Faluja. Taarifa kutoka kwenye televisheni zimesema kuwa operesheni zilijumuisha wanajeshi wa Iraq pamoja na wapiganaji wa Kishia na Sunni. Serikali ya Iraq imeifanya jimbo la Anbar kuwa kipaumbele tangu kundi la Islamic State lilipoteka Ramadi wakati wa shambulizi la mwezi Mei ambalo lilizusha ukosoaji mpya katika jeshi na majibu yake kwa wanamgambo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Ugiriki na washirika wake wa Ulaya wamefikia makubaliano ya duru ya tatu ya kunusuru uchumi baada ya mkutano uliokuwa na changamoto nyingi. Rais wa jumuiya ya Ulaya Donald Tusk alisema Jumatatu kutoka Brussels kwamba makubaliano ambayo hayajatangazwa yamefikiwa baada ya masaa 17 ya mazungumzo. Ugiriki ilikubaliana kuhusu mageuzi kadhaa ili iweze kupata takriban mkopo wa dola bilioni mia moja uliopendekezwa ambazo inahitaji sana. Mapema shirika la kimataifa la utangazaji la Ufaransa lilimnukuu afisa mmoja kwa siri akisema kuwa makubaliano ya maridhiano yamehamasishwa na waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Tsipras na kansela wa Ujerumani Angela Merkel, rais wa Ufaransa Francois Hollande na bwana Taske. Wapatanishi kutoka Iran na kundi la nchi sita zenye nguvu duniani ikiwemo Marekani wamefanya kazi leo kufunga miezi kumi na nane ya mazungumzo na kumalizia makubaliano yao muhimu kuhusu programu za nyuklia. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Iran Abbas Araghchi ameelezea matumaini, lakini amesema kuna baadhi ya masuala yamebaki na hawezi kuahidi kama suluhu itaweza kufikiwa mwishoni kwa siku. Wanadiplomasia waligusia jana Jumapili kwamba pande hizo mbili zilikuwa zimekaribia kufikia nyaraka iliyokamilika. Jumatatu ni siku ya mwisho kwa wapatanishi waliojiwekea wenyewe, lakini afisa mwingine wa mambo ya nje wa Iran, Alizera Miosferi, alisema hakuna aliyefikiria kuongeza muda tena wa mazungumzo. Na China amewakamata au kuwa hoji zaidi ya wanaharakati mia moja wa utetezi wa haki za binadamu na mawakili katika siku za karibuni hivyo kusababisha ukosoaji mkubwa kutokana na ukandamizaji ulioelezwa kuwa mbaya sana katika miongo miwili nchini humo. Jumatatu, kundi la shirikisho la mawakili wa utetezi wa haki za binadamu lililoko Hong Kong lilikadiria kuwa mawakili mia na wanaharakati katika majimbo 18 waliokamatwa na kuhojiwa. Takriban ishirini na mbili kati yao bado wako jela. Naendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tunasafiri mpaka kule Mombasa, Kenya, ambapo takriban watu kumi wamekamatwa na maafisa wa usalama katika pwani ya nchi hiyo katika msako dhidi ya watu wanaodaiwa kutekeleza mashambulio wakivalia vazi la buibui, hasa katika mji wa Mombasa. Idara ya polisi nchini Kenya inasema sasa inashirikisha umma katika msako dhidi ya wahalifu kwa kuchapisha tena Picha za washukiwa wa ugaidi. Mwandishi wetu Josephat Kioko anayo ripoti zaidi kutoka Mombasa. Kwa muda wa juma moja lililopita, washukiwa wapatao kumi wametiwa mbaroni na maafisa usalama, wa usalama maeneo tofauti katika pwani ya Kenya. Mshukiwa wa hivi karibuni ni mwanaume aliyenaswa mapema Jumapili akiwa amevalia buibui na alikamatwa katika mtaa witwa Old Town Mombasa, kwenye operesheni inayoendelea ya kuwasaka washukiwa wanaohusishwa na mauaji ya maafisa wa polisi na visa vingine vya uhalifu. Mshukiwa alikamatwa katika ufuo wa bahari hapa Mombasa. Kwenye operesheni hiyo, washukiwa wengine nane walikamatwa na wamekuwa wakihojiwa na maafisa wa usalama kuhusu visa vya uhalifu na ushambuliaji wa kutumia gruneti na vifaa vingine. Juma lililopita, kamishna wa kaunti ya Mombasa Nelson Marwa alitoa taarifa kwamba washirika wa Alshababu wanaohusika na mauaji wakifunika vazi la buibui. Siku hizi wanavarishwa buibui vijana tu wawili watatu. Sasa wee, ni mwanaume buibui ya nini? We mwanaume, buibui ya nini? The government will smoke you from your buibui, let me tell you guys, haya wajamii, I tell you the truth, whether you go to Congo, ai uchukue kambu jiwekeu. Wakati hayo yakiharifiwa, idara ya usalama imechapisha picha za ushukiwa wa ugaidi katika vituo vya umma hasa vinavyotumiwa na wasafiri wengi wa kutumia mabasi na feri. Picha hizo ni za washukiwa tisa wanaosakwa zaidi kutokana na visa vya ugaidi maeneo kadhaa nchini Kenya. Zimetundikwa kwenye mabango makubwa hapo Mombasa na katika kivuko cha feri, barabara kuu inayoelekea nchini Tanzania, zikiwa na maandishi yenye herufi kubwa. Wananchi wanaoziona hapa wanaelezea hisia tofauti. Nataka watu wote wao arrested tena wao wawe, maana wao ndio tunaambiwa viongozi wakuu wa Sabab, maana wao ndio wameharibu usalama, na hawa ndio wamepatikana, ndio wakuu wa terrorist, yani Al Sabab hao watu, wanasema watafutwe kabisa. Wanake wanauzana na kipu za watu wengi sana, hivi ni watu hatari, kwa sababu kweli watu wengi ambao ninawasema sasa hapa wamebandika, wengi hao watu ambao wanabandika hapa eh, pia ataona ataweza kwa mbali, ambao ameona picha <muchasin> yake iko aisevuka hapo kila siku maana watu ni watu wanaishi na sisi. Kama town sijaona. Wao, watu walipita peke yake, si kuna wengine wako the other side? Kenya ingali inapitia changamoto kubwa za ukosefu wa usalama kutokana na ongezeko la washirika wa mtandao wa kigaidi hasa wale wa kundi la alshababu kutoka nchini Somalia. Kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko, Sauti Amerika. Kutoka Mombasa tunaelekea mpaka Dar es Salaam, ambapo wakuu wa usalama mjini Dar es Salaam, Tanzania, wamethibitisha hii leo kwamba kundi la karibu majambazi ishirini waliokuwa na silaha wameshambulia kituo cha polisi na kusababisha vifo vya polisi wanne na raia watatu. Abdu Shakur Abud anatutumia ripoti ya Halid Famau kutoka Dar es Salaam. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Tanzania IGP Ernest Mangu amethibitisha kuwawa kwa askari wane, raia watatu pamoja na mtuhumiwa mmoja wa ujambazi, pamoja na uparaji wa silaha, wakati kundi la watu wanaoaminika walikuwa karibu ishirini walipovamia kituo cha Stakishari, Ukonga, jijini Dar es Salaam. Mkuu wa polisi hata hivyo hakuweza kueleza wazi idadi ya silaha zilizoibwa katika kituo hicho. Anasema kuta Kufuatia tukio hilo, jeshi la polisi limeanzisha msako mkali dhidi ya watu waliovamia kituo hicho na kufanya mauaji hayo, kuwataka wananchi kutoa ushirikiano ili kufanikisha kuwatia mbaroni wahusika wa tukio hilo. Jana usiku majira ya saa tano e, majambazi walivamia kituo hiki cha Stakshari e, na kupiga risasi hapa ambako waliua askari wanne pamoja na raia watatu. Raia moja tunaamini ameuawa na askari wale ambao wali, walikuwa ni walinzi wa kituo hapa. Majambazi hao walikuja kama raia wa kawaida wanaohitaji huduma, na wakati wamekaribia hapa kituoni, wataka kuingia kwa kawaida, wanasimamishwa na kuulizwa usiku, na kuulizwa shida yako nini. Sasa walipoulizwa hapo, hapo, wakaamua ku kuwashambulia askari hao. Askari anauliza na yule aliyekuwa amekaa pembeni na wale raia walio, uh, wao ni raia ambao walikuja hapa kutoa taarifa za matukio ya kwao of course ya kawaida. Wako baadhi ya askari ambao wamepata majeruhi na baadhi ya raia ambao pia wamejeruhiwa na wako hospitalini sasa hivi. Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Said Mek Sadik, akizungumza kwa upande wake na waandishi wa habari, amelaani tukio hilo na kuwataka wananchi kushirikiana na vikosi vya usalama ili kuzuia matukio zaidi. Tukio hili lime ni la kusikitisha, lazima tuchukue kila hatua kuwapata hawa waliohusika. Takumbuka iliwahi kutokea tukio kama hili Ushirombo, walivamia kituo kama hichi na ilisababisha pia mauaji kwa askari. Sisi hatutachoka, tutaendelea kupambana nao na tutahakikisha kwamba tutawapata ili tuweze kuwachukulia hatua za kisheria. Ni kweli kuna baadhi ya silaha zimechukuliwa, na tutawapa tu taarifa kwa wakati tunavyoendelea kuchunguza. Kwa mujibu wa majirani wanaoishi karibu na kituo hicho, wanasema uvamizi huo umetokea majira ya saa kumi usiku, ambapo inadaiwa watu hao walifika katika eneo hilo kama wanahitaji huduma, na baadaye kutoa silaha na kuanza kuwashambulia polisi waliopo kituoni hapo. Majirani wanasema tukio hilo lilidumu zaidi ya nusu saa, huku milio ya risasi ikisikika kila kona, hali iliyosababisha wananchi kujificha na kushindwa kutoa msaada wote. Mwenyekiti wa mtaa wa Stakishari anaeleza, si swala la ujambazi kwa sababu limefanyika saa nne na muda ambao ulikuwa ni mapema sana, na kwa muda huo haiwezekani majambazi, wangekuwa ni majambazi, wafikie mpaka hatua kumuua mwenzao. Hili yaonekana inajionyesha kabisa ni swala la kiugaidi, na kwa hivyo basi hatua zinazotakiwa kuchukuliwa Lazima polisi waegemee sana kwa raia, wajenge urafiki na raia ili waweze kupata pointi moja moja na wazifanyie kazi. Haiwezekani wagundue kwamba, wajue ni jinsi gani silaha zinatunzwa, wapi, ni sehemu gani kuna gara la silaha, na mpaka wakafikia wakaenda, wakavunja na kuweza kufanikisha kuchukua silaha hizo. Wananchi kwa upande wao wanashangaa vipi matukio haya yanatokea katika kituo cha polisi. Mkazi wa Stakishari ana maoni haya. Pia askari wetu wanazidi kujiachia wanapokuwa maeneo ya kazi, kwa sababu ile amani iliyokuwepo. Kwa sababu utakuta askari wako wawili detail, kwa sababu mimi nimepitia mgambo, naelewa. Wako wawili labda detail wanalinda sehemu, utakuta askari wako pamoja, wamekaa, silaha wameziweka chini, unakuta wanaongea. Kwa hiyo ni rahisi kwa adui kusoma, kusoma mazingira na kuja kufanya lolote tofauti, hata na jeshi la wananchi. Serikali nao waangalie. Wachambuzi kwa upande wao anasema uvamizi wa vituo vya polisi nchini Tanzania unazidi kuongezeka licha ya jitihadi za makusudi za jeshi la polisi kukabiliana na jinamizi hili linalotishia usalama wa raia na amani nchini Tanzania. Karibu kwa VOA, mtandao wa Afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo za ungependa kufahamu nini juu ya afya na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanayokabili jamii yako? VOA, mtandao wa Afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com. sana msikilizaji, ukiwa safari na VOA Express. Sasa tunaelekea kwenye kibao cha muziki. Mmeelekea wapi? Haya, kidoti, kidoti mambo kibao, ya kidoti hayo. Leo, leo sante sana msikilizaji, tupate burudani akikatisha Sana mambo, naona mambo mazito, haya mambo burudani kweli kweli, na VOA Express kutoka Washington, D.C. mambo ya kidoti hayo leo, leo mambo hayo msikilizaji, na msikilizaji, basi okay. Ni wakati wa kuangalia yale mambo ya Hollywood, naona Idi Gongo yuko tayari kabisa, akimulika masuala ya Scott na Kourtney Kardashian, ni mambo ya koje huko Idi Gongo? Asante sana Sandey Shomari na Meri mgawe hapo studio 15 umi basi. Moja kwa moja tuende kuangalia zile habari za masuperstar wa huko Hollywood. Tunaanza basi kumwangalia yule star wa reality show ya Keeping up with Kardashians, namzungumzia Scott Disick ambaye ni mzazi mwenzie na dada wa star wa show hiyo Kim K, namzungumzia Kourtney Kardashian. Amedai kwamba hajali sana hata kama wanaachana na mzazi mwenzake na wala haijalishi kama mama wa mabinti hao Chris Jenner ataamua kumwondoa katika kipindi maarufu sana cha The Keeping Up With Kardashians, kwa sababu Scott ataendelea kulipwa na kupata mshiko wake kama kawaida. Vyanzo vya mtandao wa habari za masupestar habari za udaku TMZ vimesema kwamba kamera za show hiyo hazitamwangazia kijana huyo mtata akiwa ana kula raha kama kijana singo kwa ajili ya msimu ujao. Hata hivyo, inadaiwa ataendelea kuonekana katika masuala yanayohusu uhusiano wake yeye na Kourtney Kardashian 2. Kwa mujibu wa vyanzo vya TMZ, mkataba wa Scott unahitaji alipwe fedha zake kama kawaida, ambazo ni dola za Kimarekani milioni nne kwa mwaka uh. <laughs> mshiko mrefu kwelikweli. Tuhuma za kutishiwa Rihana sasa zinawashirikisha polisi na kufanyia uchunguzi mawasiliano yake ya mtandao kwa kuangalia akaunti zake za mitandao ya kijamii, hasa pale alipopata vitisho vya kupigwa risasi. Polisi wa jiji la Los Angeles wanafanyia uchunguzi watu waliyetambulika kwa majina ya Alex Mesa na Ralph Alexander kupitia akaunti zao za Twitter na Yahoo. Inadaiwa kuna mtu aliweka selfi yake mwezi Aprili 30 katika mtandao wake wa kijamii ikimwonyesha yupo nje ya nyumba ya zamani ya Rihana na kutwiti kwamba ningeweza kumuua Rihana dakika iliyopita na ningekuwa poa sana kwa sasa. Mimi natumia bunduki na naelekea kupata leseni yake, siwezi kutumia mikono yangu. Polisi walikimbilia nyumbani kwa Rihana, lakini mtu huyo alikuwa amekwisha ingia mitini, ama alikuwa amekwisha kimbia wakati polisi walipowasili. Kwa sasa polisi wanaendelea kumsaka mtu huyo kwa kutumia mfumo wa mawasiliano yake ya simu na kompyuta, hasa mitandao yake ya kijamii. Basi tukiangalia habari ya mwisho, kasheshe ziliendelea kwa bondia Floyd Mayweather usiku wa kuamkia Jumapili. Kwa mujibu wa TMZ, gari la bondia huyo ambaye ndiye mwanamichezo anayetengeneza fedha nyingi kuliko yeyote yule ulimwenguni kwa sasa liligongana na mtu aliyekuwa anaendesha pikipiki wakati akiwa anarudi nyumbani baada ya kula bata ama kula maraha pamoja na wapambe wake. Floyd alionekana kwenye klabu moja mjini Kansas City, wakati mmoja kati ya magari matano ya msafara wake wa TMT ilipogongana na mwendesha pikipiki huyo, mishale ya saa tisa za usiku. Basi hizo ni habari za Hollywood. Kwako Sande Shumari na Mery Mgawe. Asante sana Idi Ligongo na masuala hayo ya Hollywood. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tuelekee kwenye kama huna kazi, je, unatakiwa kufanya nini? Ungana naye Sangwa ni Gawe kutoka Dodoma kwa maelezo zaidi. Kwa majina anaitwa Sangwa ni Gali, natokea katika mkoa wa Dodoma nchini Tanzania, katika kijiji cha Kisogoro. Kama huna kazi, fuata mfano wangu. Mimi namshukuru Mwenyezi Mungu nimeweza kumaliza masomo yangu ya chuo kikuu shahada ya kwanza maendeleo ya jamii, lakini katika kumaliza kwangu chuo sikuweza kubahatika kufanya kazi, bali niweza kufanya kazi kama ya kujitorea tu katika organization tofauti. Lakini mwisho wa siku sikuweza kupata chochote na sikuweza kubahatika kuajiliwa hata katika katika hizo organization kujitorea kufanya kufanya kazi, nikaamua kuachana na hizo jitolea, nekamua, kazi ya kujitolea nikaamua tu nitafute kazi nyingine ambayo itaweza kuniingizia kipato, kipindi kiko nasubilia ajira ambayo itakuja kwenye timu maisha yangu ya baadaye, ambao kama nilivyotarajia kumaliza chuo kwamba niajiliwe, lakini haikuwa vile. Kwa sasa najishughulisha na, na shughuli ya ufundi wa ujenzi na nashukuru Mungu kwamba ufundi wa ujenzi najipatia, japo haiwezi kukidhi mahitaji yangu japo kidogo nachokipata na, na mshukuru Mungu kwamba maisha yaende. <laughs> Wasema ni bora ujishughulike, ujishughulishe na chochote kidogo kuliko kukaa bure kipindi. Na najishughulisha, huwezi jua Mwenyezi Mungu amekupa, amekunyoshea mkono gani, kwamba hapo unavyofanya hiyo kazi ndogo unaoifanya, kuna watu una familia nao, unatengeneza tu mawasiliano na watu wengine tofauti tofauti tofauti. Huwezi jua kwamba hao unaofanya nao mawasiliano ndio atakuja kusaidia, lakini tofauti na ungekaa hivi hivi bila kujishughulisha na chochote kile. Mimi na wao wasi tu na wasi tu vijana wenzangu, wawe waliomaliza vyuo wa wakajifanya kwamba hao hawa, hawataki kufanya kazi zozote zile ambazo wanaona kwamba hizo zinawafanya zinawafaa ni wale watu ambao hawana elimu, kipindi hiko hawana kazi yoyote na hawa watu wajishughulishe na hizo kazi, hata kama ni hazina faida kwao, lakini kitendo cha kujishughulisha na hizo kazi ndo wanaweza kupata wakapata waka mwangaza wa kuweza kufanya kazi hizo wanazotaka wakukutana na watu kazi, na watu wakajiona na watu wakafamiana na watu wakawasaidia kupata hizo ajira ambazo wao walitarajia wazipate, japo so, sio sawa na kukaa hivi hivi bule, ukakaa tu nyumbani ukategemea kwamba maombi yametoka ndo utume, utume kila siku, na watu ni wasome ni wengi, lakini sasa hivi Kuajiliwa si kwamba nini unachokijua ni nani unamjua, na ningependa niwe mfano kwa wengine, kwa sababu wengi wamekaa mtaani hawana ajira hawana kazi yoyote, na wanatarajia kuajiliwa, hata kujishughulisha nako hawataki, kujishughulisha na, na chochote, kutegemea tu kujwa za Mungu kwamba au Mungu atawanyoshea wa njia aupate za ajira <tipa> Basi ukisikia kipenga hicho, ni yavumayo mitandaoni. Sande tupashe. Sawa kabisa, mbele mgawe kwenye mitandao yetu. Hii leo kinachoendelea ni kifo cha mwigizaji maarufu nchini Kenya, Benson Wanjao, maarufu kama Mzee Ojwang wa vipindi kama Vitimbi, Vioja Mahakamani, Vituko, Kinyonga na vingine vingi, ambaye alifariki dunia jana usiku katika hospitali ya taifa ya Kenyatta. Wamboi anasema tutakumbuka sana Mzee Ojwang, upumzike kwa amani. John Dominic anasema mzee wetu pumzika kwa amani. Mungu akupumzishe na umfurahishe kama ulivyotufurahisha hapa duniani. Amina. Naye Dennis Chilewa Chile anasema poleni ndugu zetu wa Kenya kwa kuondokewa na mtu ambaye pengo lake halitazibwa. Sisi tulimpenda sana tu, ila Mungu kampenda zaidi. Mwanga milele umwangazie, e eh Bwana. Amina. Naye Deogratius Chaga Boys anasema o oh, jamani, mama kaya hii poleni sana watu wa Kenya. Mungu ametoa na Bwana ametoa jina lake lihimidiwe. Taarifa nyingine inayotamba huko ni mke wa Bill Cosby ametoa yale yaliyo moyoni mwake juu ya shutuma zinazotolewa dhidi ya mume wake, akisema kwamba anatambua fika aliyoyafanya mumewe ilikuwa ni kutokuwa na mwaminifu kwenye ndoa yao, lakini mumewe si mbakaji hata kidogo. Kama mlivyosikia wanawake kadhaa wamemshutumu mkongwe huyu wa uchekeshaji duniani Bill Cosby kwa kuwekea dawa na kuwalewesha na kufanya nao mapenzi, lakini mke wa Cosby ameliambia jarida la New York Post kwamba kina dada hao waliofanya vitendo hivyo walifahamu fika kile alichokuwa anafanya Cosby na wote walikubaliana. Jezebel anasema mama huyu ni mkataa ukweli, maana hajijui analosema. Vloga maarufu hapa Marekani Perez Hilton anasema anakana tu hali halisi. Na jingine ni hatima, hatimaye Miss Oklahoma Olivia Jordan ametwaa taji la Miss USA jana usiku, na kutokana na mliki wa shindano hilo Donald Trump kutoa kashfa dhidi ya watu wa jamii wa Spanish, shindano hilo halikuonyeshwa na televisheni ya NBC na Univision, na badala yake ilikwenda kwenye mtandao mdogo zaidi wa Reels Channel. Will anasema asante Mungu kwa Donald Trump. Mentodiso anasema tutatumaini tuta, kwamba busara itasimama dhidi ya ujinga wa Trump, maana hatujachelewa. Naye Sam Atbo anaongeza mwaka huu siamini, nimekosa kuona Miss World. Sasa hawa Riz channel ndiyo nani jamani? Naye Tina anasema zote ziende kwa Trump, maana hana maana hata kidogo. Tunakamilisha matangazo ya VOA express kwa kukusomea muktasari wa habari. Marekani imesema inashutumu kwa nguvu zote shambulizi la hivi karibuni la kundi la al Shabab katika hoteli mbili na eneo la jeshi la Umoja wa Afrika katika mji mkuu wa Mogadishu nchini Somalia. Takriban watu kumi na sita wameuawa katika mashambulizi hayo kwenye hoteli za Wahelie na Siad Ijumaa iliyopita. Iraq imetangaza leo Jumatatu operesheni za kukamata tena jimbo lililoko magharibi la Anbar kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State wanaodhibiti maeneo makubwa ikiwemo miji ya Ramadi na Faluja. Taarifa kutoka kwenye televisheni zimesema kuwa operesheni zilijumuisha wanajeshi wa Iraq pamoja na wapiganaji wa Kishia na Suni. Ugiriki na washirika wake wa Ulaya wamefikia makubaliano ya duru ya tatu ya kunusuru uchumi baada ya mkutano uliokuwa na changamoto nyingi. Rais wa jumuiya ya Ulaya Donald Tusk alisema Jumatatu kutoka, kutoka Brussels kwamba makubaliano ambayo hayajatangazwa yamefikiwa. Nam. Na kufikia hapo, msikilizaji, tunakushukuru alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba wote waliofanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi alikuwa ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi Dwayne Collins hapa studio. Mimi ni Sandey Shomari nami ni Mary Mgawe, tunakuaga kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Kwa herini.