Katika habari za dunia hivi leo tunakuarifu kuwa Marekani imesema inashutumu kwa nguvu zote shambulizi la hivi karibuni la Al-Shabaab katika hoteli mbili na eneo la jeshi la Umoja wa Afrika katika mji mkuu wa Mogadishu nchini Somalia takriban watu 16 wameuawa katika mashambulizi hayo kwenye hoteli za Wahelie na Siyat Ijumaa iliyopita. Mashambulizi ya makombora pia yalisikika Ijumaa katika uwanja mkubwa wa mpira wa miguu wa zamani huko Mogadishu ambao sasa unatumika kama kambi kubwa ya Umoja wa Afrika. Hakuna majeruhi walioripotiwa kutokana na shambulizi hilo. Taarifa iliyotolewa na Wizara Mbengye ya Mambo ya Nje ya Marekani hapo jana ilisema Al-Shabaab ah, kwa nyingine imeonyesha ukatili na kuikataa jumuiya ya Somalia kuondokana na ghasia na ukandamizaji. Iraq imetangaza leo Jumatatu operesheni za kukamata tena jimbo lililoko magharibi la Anbar kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State wanaodhibiti maeneo makubwa ikiwemo miji ya Ramadi na Faluja. Taarifa kutoka kwenye televisheni zimesema kuwa operesheni zilijumuisha wanajeshi wa Iraq pamoja na wapiganaji wa Kishia na Sunni. Serikali ya Iraq imeifanya jimbo la Anbar kuwa kipaumbele tangu kundi la Islamic State lilipoteka Ramadi wakati wa shambulizi la mwezi Mei ambalo lilizusha ukosoaji mpya katika jeshi na majibu yake kwa wanamgambo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Ugiriki na washirika wake wa Ulaya wamefikia makubaliano ya duru ya tatu ya kunusuru uchumi baada ya mkutano uliokuwa na changamoto nyingi. Rais wa jumuiya ya Ulaya Donald Tusk alisema Jumatatu kutoka Brussels kwamba makubaliano ambayo hayajatangazwa yamefikiwa baada ya masaa kumi na saba a mazungumzo. Ugiriki ilikubaliana kuhusu mageuzi kadhaa ili iweze kupata takriban mkopo wa dola bilioni mia moja uliopendekezwa ambazo inahitaji sana. Mapema, shirika la kimataifa la utangazaji la Ufaransa lilimnukuu afisa mmoja kwa siri akisema kuwa makubaliano ya maridhiano yamehamasishwa na waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Tsipras na kansela wa Ujerumani Angela Merkel, Rais wa Ufaransa Francois Hollande na bwana Taske. Wapatanishi kutoka Iran na kundi la nchi sita zenye nguvu duniani ikiwemo Marekani wamefanya kazi leo kufunga miezi kumi na nane ya mazungumzo na kumalizia makubaliano yao muhimu kuhusu programu za nyuklia. Naibu Waziri wa mambo ya nje wa Iran, Abbas Arachi, ameelezea matumaini lakini amesema kuna baadhi ya masuala amebaki na hawezi kuahidi kama suluhu itaweza kufikiwa mwishoni kwa siku. Wanadiplomasia waligusia jana Jumapili kwamba pande hizo mbili zilikuwa zimekaribia kufikia nyaraka iliyokamilika. Jumatatu ni siku ya mwisho kwa wapatanishi waliojiwekea wenyewe, lakini afisa mwingine wa mambo ya nje wa Iran Alizera Miosferi alisema hakuna aliyefikiria kuongeza muda tena wa mazungumzo na China imewakamata au kuwahoji zaidi ya wanaharakati mia moja wa utetezi wa haki za binadamu na mawakili katika siku za karibuni hivyo kusababisha ukosoaji mkubwa kutokana na ukandamizaji ulioelezwa kuwa mbaya sana katika miongo miwili nchini humo. Jumatatu kundi la shirikisho la mawakili wa utetezi wa haki za binadamu lililoko Hong Kong lilikadiria kuwa mawakili 114 na wanaharakati katika majimbo kumi na nane waliokamatwa na kuhojiwa. Takriban ishirini na mbili kati yao bado wako jela.