Salim, hatimaye mkataba umeweza kutiwa saini pande zote mbili, nchi za Ulaya na Marekani pamoja Russia na Iran wametia saini huko Tehran. Watu wanasemaje au tuseme serikali imeshasema nini? yamepokelewa kwa njia mbalimbali mbali hapa mjini Teheran. Pengine ni mapema sana tunapofanya mahojiano hayo kusema ama kuweza kutathmini kwa kina radi ya mali na reaction ya wananchi wa Iran, lakini kiujumla ni kwamba tayari rais wa jamhuri ya kiislamu wa Iran Hassan Ruhani amezungumza na vilevile vile huko Washington Rais Barack Obama amezungumza, na kama umefuatilia kwa karibu Abdu Shakur utaona kwamba hotuba za viongozi hawa wawili ni kama zimekuja kwa utaratibu wa aina fulani. Kwanza Rais Obama amezungumza na punde baada yake hotuba ya Rais Rohani ikawa imeanza, ima ni sadpa, lakini kumeonekana kama kuna utaratibu wa aina fulani katika kutokea tukio hilo. Lakini kimsingi, kwa hivyo hotuba za hao viongozi wawili zimegusia nini hasa kuhusu mkataba huo? E, cha msingi ni kwamba hotuba ya Rais Obama na hotuba ya Rais Rohani kiujumla ni kama zilikuwa ni hotuba zinazo uh, walenga watu wao wa ndani, kwa maana kwamba rais Obama alikuwa anawalenga moja kwa moja wa Marekani, Congress na wasikilizaji wake wa ndani, hadhira ya ndani, na rais Rohani kwa upande wake ni vile vile. Kwa sababu rais Obama amechukua muda mrefu kuzungumzia ni nini na nini na nini Iran haiwezi kufanya chini ya makubaliano hayo, naye rais Rohani kwa upande wake amezungumzia ni nini na nini na nini Iran inaweza kufanya katika uwanja wa nuclear, hata baada ya makubaliano hayo. Lakini kimsingi, uh, viongozi wote wawili wanasema ni makubaliano ambayo yataleta uaminifu italeta hali ya kuaminiana italeta hali ya kuweko amani katika eneo zima la mashariki ya kati, na kiujumla wake itafungua ukurasa mpya kati ya uhusiano wa Iran na nchi za dunia. Je, hotuba ya Obama imeonekana huko moja kwa moja Iran au mmeiona vipi? Hotuba ya rais Obama imerushwa moja kwa moja katika televisheni zote za hapa ndani, na naamini kwamba hotuba ya ya rais Rouhani pia itakuwa imehakisiwa kwa upana na vyombo vya habari vya Marekani. Kawaida kama mambo kama haya tunaona makelele na shangwe, watu wanasherekea katika barabara za Teherani. Je, hali ikoje huko Teherani kwa sasa? Kwa sababu kwa kuzingatia kwamba ni nchi ya Kiislamu na ni katika mwezi mtukufu wa Ramadhani, halafu pia ni katika msimu wa joto. Teherani hivi leo joto limepanda mpaka kukaribia nyuzi ya arobaini nyuzi joto arobaini. Kwa hiyo hakujakuwa na reaction ya haraka hivyo kwa mchana huu lakini inatarajiwa kwamba katika majira ya jioni baada ya futari, e, tunatarajia kutakuwa na shangwe, vifijo na nderemo katika barabara za Tehran mpaka pengine kwenda takriban usiku kucha. Asante sana, Salim. Asante sana, Abdushakur, na kila la kheri upande huo.