Milipuko zaidi ya mabomu imevuruga sherehe za Eid al-Fitri huko kaskazini mashariki mwa Nigeria na kuua watu wasiopungua kumi katika mji wa Damaturu. Milipuko miwili ilitokea kwenye eneo la wazi ambapo waumini walikuwa wakisali katika siku ya mwisho ya mwezi mtukufu Ramadhan. Baadhi ya ripoti zinasema kulikuwa na mlipuko mwingine uliofuatia baada ya milipuko hiyo miwili. Hakuna mtu yeyote anayedai kuhusika na shambulizi ambayo yametokea baada ya milipuko miwili katika mji wa Gombe hapo jana. Watu wasiopungua hamsini waliripotiwa kuuawa katika shambulizi hilo kwenye soko lililojaa wateja wakinunua bidhaa dakika za mwisho kwenye mkesha wa sikukuu ya Eid al-Fitr ambayo huadhimishwa kwa kukamilika mwezi mtukufu wa Ramadhani. Maafisa wa Misri wanasema watu wasiopungua sita wameuawa wa mjini Cairo wakati wa mapambano kati ya polisi na wafuasi wa rais aliyoondolewa madarakani Mohammed Morsi. Mapigano yalizuka leo Ijumaa wakati wa maandamano ya kundi moja la Kiislam kufuatia sala ya asubuhi katika eneo la Talibia karibu na piramidi ya Giza, alisema polisi. Pia kuna ripoti za maandamano katika mji wa Nahia, ngome ya kundi la Kiislamu nje ya mji mkuu wa Misri. Maandamano yametokea kwenye sikukuu muhimu ya Eid el Fitri, ambayo inaadhimishwa kwa kumalizika mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Makam rais aliyoko uhamishoni wa serikali ya Yemen anasema vikosi vinavyoungwa mkono na Saudi Arabia vimeteka tena bandari ya kusini mwa mji wa Aden kutoka kwa wasi wa Kishia. Wapiganaji wanaoitii serikali iliyopo uhamishoni walifanya mashambulizi makubwa wiki hii dhidi ya waasi wa kihauthi wanaoungwa mkono na Iran huko Aden, mji wa pili mkubwa sana huko Yemen. serikali inatangaza uhuru wa jimbo la Aden kwenye siku ya kwanza ya sikukuu ya Eid al-Fitri, alisema makamu rais Khalid Babah kupitia ukurasa wa Facebook hii leo. Wahauthi waliudhibiti mji wa Aden mwezi Machi na kulazimisha serikali ya Rais Abdirabu Mansur Hadi kutafuta hifadhi ya kisiasa katika nchi jirani ya Saudi Arabia. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Tsipras anatarajiwa kubadilisha baraza lake la mawaziri katika siku chache zijazo hivi sasa ambapo Ugiriki imeshinda ongezeko kwenye mfuko wake wa fedha wa dharura kutoka benki kuu ya Ulaya. Kuakhirishwa kutoka kwa wakopeshaji wa Ulaya kulifuatiwa na kura iliyopigwa na wabunge wa Ugiriki hapo jana kuidhinisha maamuzi magumu mapya ambayo yanajumuisha ongezeko la kodi na kukata malipo ya fedha za uzeni kura hiyo ilizusha ghasia kwa baadhi ya wabunge wa chama kilichopo cha Bwana Tsipras pamoja na maandamano ya mitaani yaliyofanywa na raia wa Ugiriki ambao wanasema tayari taifa hilo limezidi kuingia kwenye matatizo kwa kukatiwa huduma nyingine. Kundi la wanamgambo wa Islamic State linadai kuhusika kwa bomu la kujitoa mhanga kwenye kituo kimoja cha ukaguzi karibu na mji mkuu wa Saudi Arabia. Maafisa wa Saudi Arabia wanasema mtu mmoja mwenye umri wa miaka 19 alitegua bomu lililotegwa kwenye gari jana jioni baada ya kusimamishwa na maafisa wa usalama kusini mwa Riyadh. Kijana huyo ambaye aliuawa katika shambulizi alikuwa katoka kumuua mjomba wake, kwa mujibu wa televisheni ya taifa ambayo ilimtaja mjomba wake kama kanali mmoja katika wizara ya mambo ya ndani nchini humo. Maafisa wawili wapo katika hali ya kuridhisha na uchunguzi wa tukio hilo umeanza kulingana na maafisa wa Wizara ya Mambo ya Ndani waliokaririwa na shirika la habari la Saudi Arabia. Rais wa Afghanistan anamshukuru kiongozi mtoro wa Taliban Mullah Omar kwa kuunga mkono mazungumzo kati ya serikali ya Afghanistan na Taliban. Ashraf Khaf amesema katika ujumbe wake wa Eid al-Fitr hii leo kwamba majadiliano ndiyo njia pekee ya kutatua mgogoro wa kumaliza umwagaji damu. Amesema ni muhimu kwamba Taliban inataka kujiunga kwenye utaratibu wa kisiasa. Omar katika ujumbe wake wa Eid al-Fitr siku mbili zilizopita aliidhinisha kuanza kwa duru ya mazungumzo ya moja kwa moja kati ya kundi la Taliban la Afghanistan na wawakilishi wa serikali. Mazungumzo yaliandaliwa na nchi jirani ya Pakistan katika mji kitali wa kitalii wa Murree uliopo karibu kuelekea mji mkuu Islamabad.