Rais wa Marekani Barack Obama anamkaribisha White House hii leo rais wa Nigeria Muhammadu Buhari kwa ajili ya mkutano, huku tishio la Boko Haram likiwa inatarajiwa kuwa ajenda ya juu. Viongozi hao pamoja na makamu rais Joe Biden wanatarajiwa kuzungumzia pia mabadiliko ya kiuchumi na kisiasa huko Nigeria, yakilenga kupambana na ufisadi uliosambaa. Ziara hii ya siku nne ni ya kwanza kwa rais huyo wa Nigeria tangu kuchaguliwa kuwa rais wa nchi hiyo mwezi Machi na kuchukua madaraka kamili mwezi Mei katika hali nadra ya mabadilishano ya madaraka kwa amani nchini Nigeria. Mahakama maalum nchini Chad imeanza kusikiliza kesi iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu leo Jumatatu, dhidi ya kiongozi wa zamani wa nchi hiyo Hisene Habre kwa mashitaka ya uhalifu dhidi ya binadamu. Bwana Habre mwenye umri wa miaka sabini na miwili na mawakili wake wameipuuza mahakama hiyo na kusema kwamba haina utaratibu kamili na kusema hawatashiriki katika kesi hiyo, lakini alikuwapo leo Jumatatu baada ya maafisa kumlazimisha kufika mahakamani. Mahakama hiyo iliyoanzishwa kwa makubaliano na Umoja wa Afrika inatarajiwa kusikiliza mashahidi mia moja wakati wa kesi hiyo ambayo inatarajiwa kuendelea kwa miezi kadhaa. Marekani na Cuba wamerudisha mahusiano kamili ya kidiplomasia baada ya saa sita usiku wa kuamkia leo Jumatatu, baada ya zaidi ya miongo mitano ya uhasama. Saa chache baada ya alfajiri, bendera ya Cuba yenye rangi nyekundu, nyeupe na bluu ilipandishwa kwenye Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani, pamoja na bendera za nchi nyingine ambazo zina mahusiano ya kidiplomasia na Marekani. Marekani na Cuba sasa kila mmoja ana ubalozi kamili kwenye nchi ya mwenzake. Mabadiliko hayo yaki yaki historia ya kidiplomasia ya kihistoria yanakuja miaka hamsini na nne baada ya kuvunjika wakati wa utawala wa rais John Kennedy. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na hii ni VOA Express. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter yuko nchini Israel hii leo katika ngwe ya kwanza ya safari yake kukutana na washirika wao katika eneo hilo kuhusiana na makubaliano ya kimataifa ya nyuklia na Iran na mapigano yanayoendelea dhidi ya kundi la Islamic State. Kata alikutana Jumatatu na waziri wa ulinzi wa Israel Moshe Yaalon, na wawili hao walisafiri kuelekea kaskazini mwa Israel ili kutathmini hali katika mpaka na Lebanon. Anatarajiwa kufanya mazungumzo Jumanne na Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ambaye anapinga vikali makubaliano hayo ya nyuklia na Iran na kuyaita makosa ya kihistoria. Waziri wa mambo ya ndani wa Uturuki anasema shambulio la kigaidi limeua watu 27 na kujeruhi karibu 100 wengine katika mji wa kusini wa Suruk karibu na mpaka wa Syria. Wizara hiyo imewataka watu nchini humo wawe watulivu kutokana na shambulizi hilo ambalo wamesema limelenga umoja wao. Wizara hiyo imeongeza kwamba idadi ya waathirika huenda ikaongezeka. Mji huo wa Uturuki upo mpakani kutoka mji wa Siria wa Kobani, eneo lenye mapigano makali kati ya majeshi ya wa Wakordi na wanamgambo wa Kiislamu. Ni eneo lenye kambi kubwa ya wakimbizi wa Siria ambao wanakimbia ghasia nchini humo. Polisi huko Afghanistan wamesema helikopta za Marekani zimeshambulia kwa mabomu kituo cha usalama Jumatatu asubuhi na kuua askari wanane wa, wa Afghanistan na kujeruhi wengine kadhaa katika kile kinachoonekana kuwa shambulizi la bahati mbaya. Tukio hilo baya limetokea katika wilaya ya Baraki Barak katika jimbo la kilomita hamsini mashariki mwa mji mkuu Kabul. Mkuu wa polisi wa jimbo hilo Muhammad Daud Ahmadi alivyoambia vyombo, vyombo vya habari nchini humo kwamba shambulizi la majeshi ya kimataifa lilipiga kituo cha usalama cha Afghanistan kwa bahati mbaya, akisema kwamba lengo lao lilikuwa kiasi cha kilomita moja mbele yake katika eneo hilo Dio.