Jeshi la polisi nchini Tanzania limesema kwa sasa limebadili mfumo wake wa kupambana na uhalifu baada ya kubaini kwamba kuna kundi la kihalifu limeibuka nchini humo linalotumia mbinu za hali ya juu za kuteka vituo vya polisi, kuua askari na kupora silaha. Kauli hiyo ya jeshi la polisi imetolewa leo na kamanda wa polisi kanda maalumu ya Dar es Salaam, Suleiman Kova, muda mchache baada ya kutangaza kukamatwa watuhumiwa watano wa ujambazi wanaodaiwa kuhusika na uporaji wa silaha katika kituo cha polisi cha Stakishari jijini Dar es Salaam, ambapo askari polisi wanne na raia wa tatu waliuawa na silaha kadhaa kuporwa. Katika msako huo, watuhumiwa watatu wameuawa na wengine wawili wanahojiwa huku silaha zilizokamatwa zikiwa kumi na nne na risasi 28 na zote zilizoporwa Stakishari, huku silaha mbili zaidi zikikutwa kwa watumiwa hao waliokutwa mafichoni mkoani Pwani. Ingawa kamanda Kova hakutaka kuhusisha moja kwa moja matukio hayo ya uhalifu na ugaidi, alikiri kwamba ni uhalifu unaotumia mbinu za hali ya juu tofauti na awali. Kwa hiyo ni, ma ni majambazi wa aina yake na sisi kama a polisi tumejifunza kutokana na matukio haya kwamba ingawa ni, ni, ni majambazi, lakini tumegundua kwamba ni majambazi ambao wana mbinu mpya za za kufanya uhalifu, ni wakatili. Kwa hiyo na sisi na sisi tunakwenda kutokana na hali halisi. Kwa hiyo tumeongeza uwezo wetu kwa kila idara ulinzi. Wakituma ukija usiku kama unakuja na kesi pia matusi nini, utakubaliwa kuja ndio kesi kwa sababu ndio unavyokuja hivyo, nimepigwa, ndugu yangu yuko pale mgonjwa wanakuja na mbinu za hovyo hovyo tu. Wewe ukimwona unaona ni, ni raia dhalili asiyekuwa anahitaji msaada, unampokea taratibu, kumbe baadaye wanawageuka. Kwa hiyo na sisi tumeshtuka. Kamanda Kova anazungumzia zaidi operesheni iliyofanikisha kukamatwa kwa watumiwa hao na silaha walizokutwa nazo. ni watano mpaka sasa, ambapo watatu walipoteza maisha. silaha zilizopatikana ni kumi e, na sita ambayo kumi na nne kati ya hizo ni zile zilizoporwa katika tukio la Stachari na mbili, kama tulivyosema, kama moja ambayo ilipatikana kwetu wa ngoma na ingine ilikutoka katika ile shimo. Risasi nisa zilizopatikana jumla ni ambao, hmm. nisaas, 28, kitocha, Sachari, hamsini na tatu ambapo risasi ishirini na nane ni za kituo cha Stachari na hizi ishirini na tano ni za majambazi kutokana na bunduki zao hizi mbili. Fedha taslimu tumesema ni milioni mia moja sabini ambazo zinachunguzwa. Watumiwa hao wa uvamizi wa kituo cha polisi cha Kishari, kwa mujibu wa jeshi la polisi, wamekamatwa wakiwa wameficha silaha hizo nje ya nyumba moja ya ibada mkoani Pwani. Kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.