Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express ni saa kumi alasiri jioni leo, ikiwa ni Jumatano, Julai 22 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, nchini Kenya, Obama menia tayari imekushaanza. Wananchi wameanza kupata kiwewe cha ziara rais Barack Obama na shutuma tayari zinarushwa na baadhi ya wakazi juu ya msafara wa Obama nchini humo. Ewekewa apitie Embakasi akuje Pipeline Donholm, apitie Eastlands eh, angeona hasa wananchi wa kawaida maisha yao yako vipi. Lakini wakati anatengewa kupitia highway Mombasa Road, hataweza kuhisi. Huyo ni mmoja wa kazi wa mashariki mwa jiji la Nairobi akitoa ya, ya moyoni. Mimi ni Sunday Shomari, mimi hapa naitwa mkamiti Kibayasi. Katika habari nyingine, je, kukaribishwa kwa aliyekuwa mgombea wa chama cha CCM bwana Edward Loasa kwenda upinzani kuna maana gani? Mchambuzi aeleza. Nadhani kuchukua uamuzi wa kuhama chama tu kwa sababu tu akuteuliwa mgom, kuwa mgombea urais. Nadhani wanaomshauri mheshimiwa Lowasa au wale wenye hisia hizo watakuwa wana waawamtakii mema. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye mkamiti Kibayasi. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ashkara anaitembelea Saudi Arabia hii leo kama sehemu ya ziara ya kieneo inayolenga kuwashawishi washirika wenye wasiwasi kuhusu manufaa ya mkataba wa nyuklia na Iran. Maafisa wa Saudi Arabia hawajashutumu hadharani wala kuidhinisha mkataba wa nyuklia wa Iran uliotangazwa hapo Julai kumi na nne. Kada anatarajiwa kufanya mikutano na mfalme Salman pamoja na waziri wa ulinzi wa Saudi Arabia kabla ya kurudi Jordan kukutana na utawala wa kijeshi wa Jordan. Kura zinahesabiwa nchini Burundi, mahala ambako ghasia za kabla ya uchaguzi zimesababisha maelfu ya watu kuondoka nchini humo katika muda wa miezi michache iliyopita. Uchaguzi wa rais hapo jana uliokuwa na utata unasemekana kuwa na idadi ndogo ya watu waliojitokeza, huku rais Pierre Nkurunziza akiwania nafasi hiyo bila upinzani kwa muhula wa tatu madarakani. Matokeo rasmi ya kura yanatarajiwa kutolewa hapo kesho, lakini uchaguzi umekosolewa kwamba sio hu au wenye haki, baada ya serikali kupuuzia marufuku ya upinzani na wito kutoka jumuiya ya kimataifa ya kutaka uchaguzi uakhirishwe kwa muda kutokana na ghasia zilizopo huko. Maafisa wa serikali waliripoti kuwepo vifo vya watu wasiopungua watatu, maafisa polisi wawili na ofisa mmoja wa upinzani, katika mapambano ya usiku kucha na milipuko kabla ya uchaguzi. Rais wa Nigeria Muhammad Buhari anasema jeshi la kieneo la kupambana na kundi la wanamgambo wa Boko Haram litakuwa tayari na kuanza kufanya kazi ifikapo mwishoni mwa mwezi huu. Bwana Buhari ameiambia Sauti ya Amerika katika mahojiano ya jana kwamba Nigeria itaongoza kikosi hicho na kwamba wanajeshi kutoka nchi kadhaa majirani wa Nigeria huenda wakatumiwa kwenye operesheni dhidi ya wanamgambo hao. Bwana Buhari ambaye anatokea kaskazini mwa Nigeria, mahala ambako kundi la Boko Haram linafanya harakati zake, amesema kumekuwepo na mafanikio katika mapambano, lakini alikataa kutabiri Ushindi. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Wabunge wa Ugiriki wanatarajiwa kupiga kura leo kwenye mpango wa pili wa mageuzi yanayohitajika ili kupata fedha za msaada kutoka Ulaya. Mpango uliowasilishwa hii leo unajumuisha hatua ambazo zinamaanisha kutoa dhamana kwa uwekezaji fedha benki na kuharakisha pamoja na kupunguza gharama za utaratibu wa kisheria. Upigaji kura unaonekana kuwa na utata kiasi kuliko ilivyokuwa kwenye mpango wa wiki iliyopita ambao ulijumuisha kukataa matumizi na mageuzi ya pensheni. Lakini ulifanikiwa kupita licha ya upinzani ndani ya chama cha waziri mkuu cha Syriza. Uturuki inasema imeifunga upati imefunga upatikanaji wa mtandao wa Twitter ili kuzuia kutangaza picha za ulipuaji bomu huko Suruk, ambapo watu wasiopungua thelathini na moja walifariki. Maafisa wa Uturuki wamesema marufuku hiyo itaondolewa mara picha zinazohusiana na shambulizi hilo kuondolewa. Hakuna mtu yeyote aliyedai kuhusika na shambulizi la bomu la kujitoa mhanga hapo Jumaatatu, japokuwa maafisa wa Uturuki wanasema wana sababu muhimu ya kuamini shambulizi lilifanywa na wanamgambo wa Islamic State. Mlipuko ulilenga kundi moja la wanaharakati wengi wao wakiwa wanafunzi wa chuo kikuu ambao walipanga kusafiri kuelekea karibu na mpaka jirani na Syria kusaidia kujenga tena mji wa Kobani. Polisi huko kaskazini mwa Afghanistan wanasema bomu moja la kujitoa mhanga lililipuka kwenye gari lililojaa milipuko kwenye soko moja lililokuwa na msongamano na kuua watu wasiopungua kumi na saba na kujeruhi zaidi ya 30 wengine. Bomu hilo lilitokea kwenye wilaya ya Almar kwenye jimbo la Faryab, na maafisa wanahofu idadi ya vifo inatarajiwa kuongezeka. Hakuna mtu yeyote anayedai kuhusika kwa ghasia hizo. Waasi wa Taliban mara kwa mara wanafanya mashambulizi dhidi majeshi ya usalama katika jimbo. Na kiongozi wa muda mrefu wa Alqaida aliuawa katika shambulizi la anga la Marekani mwanzoni mwa Julai wakati akisafiri karibu na Sarmada huko Siria. Pentagon inasema Muhsin Al-Fadhli alikuwa akisafiri katika gari moja wakati alipopigwa hapo Julai nane. Al-Fadhli alikuwa kiongozi wa mtandao operesheni za Al-Qaida witwao Khorasan Group ambao unapanga mashambulizi nje dhidi ya Marekani na washirika wetu, alisema Kapteni wa Navy Jeff Davis, msemaji wa Pentagon katika taarifa yake ya jana. Davis aliongeza kwamba Al-Fadhli alikuwa mwongozaji mwandamizi ambaye alikuwa miongoni mwa viongozi wa China wachache walioaminika na Alqaida ambao walipokea taarifa za mapema juu ya mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC e, na moja kwa moja basi tukielekea kule Nairobi, ikiwa imesalia siku chache kabla ya ziara ya Rais Barack Obama nchini Kenya. Msisimko mkali umetanda kila mahali nchini Kenya na hususan mji mkuu wa Nairobi, kuhusu ziara hiyo ya kiongozi wa Marekani. Picha za Rais Obama na bendera ya Marekani zimetanda karibu kila barabara zote muhimu mjini Nairobi. Mwanagikonyo anayo ripoti kamili kutoka Nairobi. Msisimuko mkali umetanda karibu sehemu zote za mji mkuu wa Nairobi na magharibi mwa Kenya. Ndege maalum za jeshi la Marekani zimewasili katika Chuo Kikuu cha Kenyatta karibu sana na mji mkuu wa Nairobi na kuanza kushika doria katika anga za mji mkuu wa Nairobi na kuzusha taharuki kati ya wanafunzi wa chuo hicho. Baadhi ya ndege hizi za kijeshi ni ile ya Marine One inayotumiwa na Rais Barack Obama kwa safari fupi ndani ya Marekani. Rais Barack Obama anatarajiwa kuwasili siku ya Ijumaa kuhudhuria kongamano la kibiashara la GES litakaloanza siku ya Jumamosi. Na pindi muda unapokaribia kuwasili kwa ku Rais Barack Obama hapa Nairobi, ndivyo usalama unavyozidi kuimarishwa. Na kuanzia sasa barabara kuu za mji mkuu wa Nairobi zimefungwa ikiwa ni pamoja na barabara ya Mombasa Road, Waiyaki Way na Uhuru Highway. Pia barabara kuu ya Thika Road na Limuru Road zitafungwa hapo siku ya Jumamosi. Na duru za safari za ndege hapa Nairobi zinasema safari zote za ndege kati ya Nairobi na Mogadishu zitatatizwa kwa siku kadhaa wakati wa ziara Rais Barack Obama hapa Nairobi. Lakini kwa jumla hali imebadilika hapa Nairobi, na barabara kuu ya kutoka uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta hadi katikati ya mji mkuu wa Nairobi imejaa picha na mapambo maalum ya kumpokea Rais Barack Obama hapa Nairobi watoto wanaozaliwa katika hospitali za kujifungua akina mama wanapewa majina ya Obama. Pia baadhi ya maduka ya akina mama yameanza kuuza mavazi maalum yanayofanana na mavazi yanayotumiwa na Michelle Obama na wasichana wake wawili. Na katika mtaa wa mashariki mwa Nairobi, wakazi wengi wa eneo hilo wanalalamika kwamba msafara wa Rais Barack Obama kutoka uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta ulistahili kupitia sehemu hiyo yenye wakazi wa mapato ya kadri. Angewekewa apitie Embakasi, akuje Pipeline, Donhome, apitie Eastlands. E, angeona hasa wananchi wa kawaida maisha yao yako vipi. Lakini wakati anatengewa kupitia Highway, Mombasa Road, hataweza kuhisi maisha ya kawaida ya wananchi wa Kenya. Na katika mtaa wa Shauri Moyo, mashariki mwa Nairobi, baadhi ya maduka ya kuuza pombe yanadai kwamba babake Obama, yaani Obama Senior, alikuwa akijiburudisha katika eneo hilo kabla ya kufariki, na kwa hivyo mwanawe Barack Obama alistahili kutembelea sehemu hiyo. Watu walikuwa wanakuja hapa na burudika, lakini sasa unajua ile changamoto zilikuwa hatuwezi sema, kwa sababu hatungejua mtoto wake angekuja kwa rais wa Amerika. Na wakazi wengi wa Nairobi wamewasilisha waraka maalum kwa ubalozi wa Marekani hapa Nairobi, wakimtaka Rais Barack Obama kuchukua uraia wa Kenya akimaliza kipindi chake cha urais nchini Marekani ili apata nafasi ya kuchaguliwa kama rais wa Kenya. Tayari barua hiyo imepokelewa na ubalozi wa Marekani hapa Nairobi na kwa jumla mji mkuu wa Nairobi umepambwa kwa bendera za Marekani na Kenya pamoja na picha za rais Barack Obama na familia yake. Pia baadhi ya majumba yamebadilisha majina ya zamani na kupewa majina kama vile Obama Gate, Obama Castle na Obama Den. Pia vyombo vya habari, redio na television, zimejaa matangazo na vipindi maalum kuhusu ziara ya rais Barack Obama nchini Kenya. Pia makamanda wa polisi wamekutana hapa Nairobi mapema asubuhi, ili kujiandaa kwa ziara hii ya kiongozi wa Marekani, na baraza la mawaziri linafanya kazi usiku na mchana, ili kufaulisha ziara yake hapa Nairobi. Na kwa ghafla, Nairobi mashariki imebadilika, na ni Obama, Obama, Obama. Mwaige kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi. Asante sana, sana Mwaigikonyo konyo anakuambia, ni Obama Obama Obama. Basi moja kwa moja, ikiwa hayo yanaendelea, matarajio nchini Mombasa ni vile vile yako kwa namna nyingine. Mwandishi wetu Josephat Kioko ana ripoti zaidi kutoka Mombasa kuhusu mambo yalivyo huko na matarajio ya watu Mombasa. Ziara ya rais Barack Obama inaonekana kufua makovu ya wahanga wa mashambulio kutoka kwa magaidi wa kimataifa kanda hii ya Afrika Mashariki waliojeruhiwa na wangali wanaishi pamoja na familia za walioangamia hapa Kenya na Tanzania Agosti mwaka 1998 wanasema hadi wa leo wanasubiri fidia. Japo magaidi walishambulia nchi za Afrika Mashariki, inaaminika kwamba mataifa haya yaliumia kwa kubeba mzigo wa Amerika pale balozi zake zilipolengwa Dar es Salaam na Nairobi na sasa baraza la walemavu nchini Kenya linataka wahanga wa mashambulio hayo walipofidia na serikali ya Marekani, wakitarajia kuwa Rais Barack Obama atagusia hilo. Isaac Maura ni mbunge maalum wa chama cha upinzani ODM na pia mwakilishi wa walemavu katika bunge la kitaifa. Rais Obama anakuja Kenya, that also Obama this this Kenya. Kwa hiyo Wakenya walioathirika kwenye shambulio la mwaka wa 1998 wanafaa kufidiwa. Miaka kumi na tatu ni muda mrefu kwa mtu kufanyiwa haki. Na huku nyuma mashirika ya kijamii yalitoa taarifa kwa vyombo vya habari kumtaka Rais Barack Obama atakapozuru hapa Kenya juma hili kushauri serikali ya Kenya kuondoa jeshi lake nchini Somalia. Mashirika hayo likiwepo shirika la wanawake la Women Empowerment linasema muda mwafaka ni wakati wa mazungumzo yanayopangwa kati ya Rais Obama na mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta. Bi Trufena Mora ni mkurugenzi wa shirika hilo la wanawake. Hata tumemwomba raisi wa Amerika, anakuja akiona kuna muhimu, ajaribu kuambia serikali ya Kenya itoe majeshi yetu wapi Somalia, atusaidie ku-encourage. Na nchi zote za nje zile zitapata hii habari, zile wamama wanalia Kenya kuwa hamna haja majeshi yetu ikae Somalia. Wakenya wanakufa hapa nyumbani, hapo tunachanganyikiwa. Wapiganaji wa mtandao wa kigaidi wa Alshababu walianza mashambulio ya mara kwa mara hapa Kenya mwaka 2011 mara tu baada ya jeshi la Kenya KDF kuingia Somalia kuwakabili kabili wanamgambo wa kundi hilo. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, VOA Express. Asante sana Josephat Kioko. Basi unaendelea kusafiri na VOA Express. Mkamiti, tunaangalia mambo ya burudani ya muziki. Ah, ni nani huko anakuja anakwambia for you, mambo hayo ya muziki. Asante sana Bisha, mambo mazito hayo ukiwa unasafiri na VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Asante sana Mambo ya Express hayo na Bibie Sha huyo akikwambia for you. <laughs> Haya basi, msikilizaji, tukiendelea na VOA Express, homa ya uchaguzi nchini Tanzania hapo mwezi Oktoba inazidi kupamba moto, ambapo kinachosubiriwa hivi sasa ni kutangazwa kwa mgombea urais kupitia umoja wa vyama vya upinzani Ukawa. Kwa mujibu wa mtandao wa gazeti la Mwananchi, chama cha Chadema kinaweza kumtangaza mgombea wake wakati wowote wa kuanzia sasa. Jijini Mwanza, mwenzangu Id Ligongo ameongea na mkuu wa mpango wa masuala ya siasa na utafiti Reddit katika chuo kikuu cha Dar es Salaam, prof Benson Bana kuhusu hali ya kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu, ambaye alianza kwa kusema haya. Inachangamsha siasa na lakini, katika hali ya kisiasa inatia walakini kidogo, kwa sababu mtu anajiunga na chama kwa kufuata itikadi ya chama, mlengo wa chama, madhumuni ya chama, imani ya chama na ilani ya chama. Sasa katika chaguzi inapotokea mgombea anaondoka kwenye chama, wakati chama akija badili msimamo wake, akija badili sera zake, akija badili itikadi yake, inatia walakini kidogo. Anapima, anaona, hukuelekewa kuchaguliwa, labda sijawatendea vema wanachama wa chama changu, watanitupa kwenye kura za maoni, anaamua kwenda kule ambako anafikiri anaweza akakaribishwa na akawa na nafasi ya kushinda. Vyombo vya habari, mitandao ya kijamii imekuwa ikichochea kwa namna moja ama nyingine, yule mgombea ambaye alikuwa na nguvu sana ndani ya Chama cha Mapinduzi na jina lake halikupendekezwa kwa mgombea wa urais, ndugu Edward Lowasa kuweza kuhamia kwenye chama kimojawapo cha upinzani. Unadhani endapo litatokea tukio kama hilo litaweza kuteteresha pengine Chama cha Mapinduzi kwa kiwango kikubwa? Mimi nafikiri hapa kuna kazi ya ziada. Nguvu ya chama si mwanachama mmoja mmoja, wala si kiongozi mmoja mmoja. Nguvu ya chama ni wingi wa wanachama wake, lakini wanachama ambao ni bora, sio bora wanachama, wanaohitajika ili kukijenga chama. Napenda nikiri kwamba ni kweli tafiti zimeonyesha, Mheshimiwa Lowassa alikuwa na nguvu, alikuwa na ushawishi, alikuwa na mvuto, na ni mgombea ambaye alikuwa anachagulika, lakini chama cha mapinduzi vilevile kina taratibu zake za uteuzi wa viongozi. Zile taratibu hazikufuatwa inavyostahili, zilipindwa. Lakini hile kwa muumini wa chama, kwa mwenye hadhi kama ya mheshimiwa Lowassa, ambaye ni waziri mkuu mstaafu, ambaye ametumikia chama cha mapinduzi maisha yake yote, amekuwa kada wa chama cha mapinduzi kwa maisha yake yote, nadhani kuchukua uamuzi wa kuama chama tu kwa sababu tu wa kuteuliwa kuwa mgombea urais, nadhani wanaomshauri Mheshimiwa Lowassa au wale wenye hisia hizo watakuwa wana ha-wamtakii awam, awam, mema. Vipi kuhusu hii hali ya ukimya ya kupata mgombea wa Ukawa, ukimya huu unaona, ni kama ukimya chanya, ni ukimya hai katika duru za kisiasa. Hii inatoa mwanya kwamba sisi tulioko nje tuamini kwamba, uh, mijadala inaendelea, majadiliano yanaendelea wanaendelea ku, ku, uh, kupingana bila kupigana, wana meza ya mazungumzo inaendelea. Ni jambo jema kuonyesha kwamba ha hatimaye wanaweza wakafikia mwafaka kwa kutumia njia za busara, njia ambazo kisiasa ni mwafaka. Hilo nalikubali kabisa, waendelee tu. Ni Profesa Benson Bana mkuu wa Redit akizungumza na VU Express kutoka Dar es Salaam Tanzania. Na kama huna kazi, je, kijana ufanye nini? Ha, mimi Adam Pastori wa Ushirombo, Tanzania. Kama hauna kazi, naomba upate. Mimi ndipo njia nilizopitia mimi. Nilianza biashara ya, ya kuuza bidhaa za dukani kama vile sukari, mafuta, ngano, sembe na zingine, mbali, mbali mbali, na vingine na vitu mbalimbali vinawezohusika na mahitaji ya mwanadamu ya kila siku Nilianza na mtaji kidogo sana. Mtaji wangu ulikuwa kama wa laki moja na nusu. Niliamua kujiendeleza, nikawa natafuta faida ndogo ndogo, napeleka sokoni, narudisha kibandani, natoka masoko mbalimbali nikawa natembelea. Ulikuwa ni mwaka elfu mbili na tatu. Ulipofika mwaka elfu mbili na tano mtaji wangu ukawa umeendelea vizuri, ukafika kama laki tatu hivi, nikajitahidi kwenda kwenda hivyo. Nilisoma lakini sikubahatika kuendelea. Sasa naomba kama hauna kazi, usitegemee tu lazima uajiriwe. Unaweza ukabuni mbinu yoyote tofauti na kuajiriwa, maana siku hizi Tanzania naona kama ajira imeshakuwa ni ngumu sana, so lazima utegemee na jiajiri. Mimi niamua kujiajiri hivyo, nikafika mtaji kama laki tatu. Toka hapo mpaka sahivi na mtaji kama wa milioni tatu, naendelea vizuri tu na biashara yangu. Biashara ni nzuri ila kwa hali ya sasa na kama uchumi wetu umeyumba yumba kidogo, mali imezidi kupanda sana. Kwa hiyo naomba kama u, u, usikate tamaa, maana hali ya hewa ndio ilivyo. E, na kwa biashara yangu hii naendelea kulisha familia yangu na mahitaji mbalimbali, nahudumia ndugu zangu, nawasaidia, naona na kitu kingine nachinaomba, ndugu yangu kama umekwama, usikate tamaa, maana ukata tamaa utakuwa umeshapotea kubwa ni kupiga moyo konde, utafanikiwa. Maana mafanikio haba na haba hujaza kibaba, watu wasairi wanasema, na maana polepole, mwisho utafanikiwa nawe. Na leo katika teknolojia tunakumbusha ugumu wa kuwa na faraha ama kuzuia wizi wa taarifa zako. Na je, aina gani ya apple inakuja? huyu hapa Idi Ligongo na taarifa zaidi. Shukran sande Shomari na mkamiti kibayasi mwaka 2015. Basi ukiwa umeanza ngwo ya pili na ya mwisho, ni vizuri kukumbushana, kama unafikiri unaweza kuweka jina lako halisi kwenye mtandao wa kompyuta ama internet na ukadhani faragha yako ama privacy iko salama, basi ndugu yangu umeliwa. Unapotoa taarifa zako hizo kwenye mitandao, kama vile jina lako, namba ya kadi yako ya benki, picha na kadhalika, usitarajie taarifa hizo zitaendelea kuwa siri ya milele. Haina maana kwamba mitandao haina siri, la hasha. Ina siri, lakini kila kompyuta inaweza kuingiliwa na wezi wa taarifa, yaani hackers na huo ndio ukweli wenyewe ndugu yangu. Kwa mujibu wa ukurasa wa CNN Money unaoandika habari za teknolojia, mfumo wa mtandao ama internet ulivyotengenezwa ni ngumu kuwa siri, kwa sababu wezi wenye utaalamu wanaweza kutafuta namna ya kuiba taarifa zako, na hilo linawezekana. Na taarifa kibao zimekwisha tolewa duniani ikielezwa kwamba zimeibwa kutoka katika mtandao. Kuwasiliana kwenye mtandao unaelezwa ni sawa na kurusha karatasi kutoka kwenye gari linalokwenda kwenye mwendo kasi. Haimaanishi kwamba haiwezekani kulinda taarifa zako, hilo linawezekana kabisa, lakini vilevile inawezekana kwa taarifa zako kuibwa. Kwa hiyo, ndugu yangu, kuwa makini. Basi tukiangalia habari nyingine za teknolojia, ni kuhusu tetesi ya swali hili. Je, gari aina ya ina Apple inakuja? Tumezoea kuona bidhaa za Apple kama kompyuta, simu, tablet, saa na kadhalika. Sasa kampuni hiyo imemwajiri Doug Bates ambaye alifanya kazi kama mkuu wa upimaji wa viwango wa kampuni ya kutengeneza magari ya Fiat Chrysler, kwa mujibu wa mtandao wa CNN. Haijafahamika ni nini hasa atakuwa akishughulika katika kampuni hiyo ya simu, wakati yeye ni mtaalamu hasa wa magari, ambapo amefanya kazi na kampuni kubwa za magari kama Michelin, kampuni ya kutengeneza matairi ya gari Toyota kwa miaka nane, Nissan kwa miaka mitatu, na kufanya kazi na Chrysler kwa miaka saba. Habari za kuja kwa aina ya gari ya Apple zinabaki kuwa tetesi, lakini ninachokueleza ni kwamba, ama kinachoelezwa ni tetesi zenye nguvu kweli kweli. Basi hayo ndiyo mambo ya teknolojia hii leo. ni ukavu. unaendelea <laughs> Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili America, ya sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Basi moja kwa moja tunaelekea wapi hivi sasa, tunaangalia mambo gani? Mkamiti hii yavumayo mitandaoni, asante sana. Basi kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii hii leo na yavumayo huko hii leo kuanzia kwenye Twitter, Facebook na mitandao mingine ni kwanza mchakato wa uteuzi wa wagombea ubunge kupitia viti maalum katika Chama cha Mapinduzi nchini Tanzania CCM, ambao wanadaiwa kutawaliwa na hongo kibao, yaani nyingi. Habari kutoka vyanzo mbalimbali ndani ya chama hicho zinaeleza kwamba jumuiya zake zimeanza kuwa na baadhi ya vigogo, wakiwamo wabunge wanaoshikilia nafasi hizo, ambao wanamwaga fedha kama chipsi au kama kuku. Wanasema wanawahonga wajumbe wa vikao mbalimbali kuanzia kata, wilaya mikoa mpaka wapiga kura kila kona. Haya, na wasomaji wanasemaje? Wasomaji Idi Zavara anasema hiyo ndiyo CCM, chama cha Mapinduzi. Majembe anaongeza anasema kwamba kama huna pesa huwezi kupata kura ndani ya wana CCM. Hilo mbona liko wazi tangu enzi za takrima, wakati wa enzi za mzee Ruksa? Sasa mnashangaa nini? Jingine linalotamba tumeelekea kwenye mtandao wa Twitter ni lawama alizomimina mwanamuziki mkongwe, mwanamuziki machachari Nicki Minaj, kutokana na kupata uteuzi mdogo kwenye video ya mwaka ya MTV dhidi ya mwenzake Taylor Swift. Uteuzi huo wa MTV wa video mwaka umeibua mjadala mkubwa sana huko kwenye Twitter, ambako Nicki Minaj mwenyewe amepata uteuzi mara tatu, lakini Taylor Swift amepata uteuzi mara tisa. Haya, mara tatu zaidi yake. Nyimbo ya Taylor Swift iliyopata uteuzi huo kibao na lukuki ni Bad Blood. Inaonekana Nicki Minaj hakufurahishwa sana na swala hilo, basi ameingia kwenye Twitter na kuandika, kama video yako inaonyesha wanawake wenye miili miembamba itateuliwa tu na kuingia kwenye video ya mwaka. Taylor Swift hakukaa kimya alipoona, akaingia akajibu kwenye Twitter yake, anasema sijafanya chochote zaidi ya kukupenda na kukuunga mkono si kama wewe kuamua kusemana vibaya kati yetu wanawake. Labda mmoja wa wanaume amechukua nafasi yako. Haya, wasomaji nao wameingia. King anasema si kwamba kuna msanii yoyote anashambuliwa, ni kwamba Nicki Minaj amedharauliwa kwa kufanya kitu kile kile ambacho wenzake wanapewa tuzo. Sara anaongeza anasema kwamba Nicki ametoa tamko lenye maana tu dhidi ya uonevu kwenye sekta ya muziki na upendeleo ambao hauko wazi kama picha unazochagua kulinganisha wanawake hawa wawili basi hayo ni baadhi yanayotamba kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii . Asante sana, unaendelea kusikiliza VOA Express na sasa ni muktasari wa habari. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter anaitembelea Saudi Arabia hii leo kama sehemu ya ziara ya kieneo inayolenga kuwashawishi washirika wenye wasiwasi kuhusu manufaa ya mkataba wa nyuklia na Iran. Kura zinahesabiwa nchini Burundi, mahala ambapo ghasia za kabla ya uchaguzi zimesababisha maelfu ya watu kuondoka nchini humo katika muda wa miezi michache iliyopita rais wa nigeria muhammadu buhari anasema jeshi la kieneo la kupambana na kundi la wanamgambo wa boko haram litakuwa tayari na kuanza kufanya kazi ifikapo mwishoni mwa mwezi huu bwana buhari ameiambia sauti amerika katika mahojiano ya jana kwamba nigeria itaongoza kikosi hicho na kwamba wanajeshi kutoka nchi kadhaa majirani wa nigeria huenda wakatumiwa kwenye operesheni dhidi ya wanamgambo hao Wabunge wa Ugiriki wanatarajiwa kupiga kura leo kwenye mpango wa pili wa mageuzi yanayohitajika ili kupata fedha za msaada kutoka Ulaya. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote wanafanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo Hadija Riyami, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Sunday Shomari naitwa Mkamiti Kibayasi, tukisema kwaherini kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.