Waziri wa Ulinzi wa Marekani Ash Carter anaitembelea Saudi Arabia hii leo kama sehemu ya ziara ya kieneo inayolenga kuwashawishi washirika wenye wasiwasi kuhusu manufaa ya mkataba wa nyuklia na Iran. Maafisa wa Saudi Arabia hawajashutumu hadharani wala kuidhinisha mkataba wa nyuklia wa Iran uliotangazwa hapo Julai 14. Kata anatarajiwa kufanya mikutano na Mfalme Salman pamoja na waziri wa ulinzi wa Saudi Arabia kabla ya kurudi Jordan kukutana na utawala wa kijeshi wa Jordan. Kura zinahesabiwa nchini Burundi mahala ambako ghasia za kabla ya uchaguzi zimesababisha maelfu ya watu kuondoka nchini humo katika muda wa miezi michache iliyopita. Uchaguzi wa rais hapo jana ulikuwa na utata, unasemekana kuwa na idadi ndogo ya watu waliojitokeza, huku rais Pierre Nkurunziza akiwania nafasi hiyo bila ya upinzani kwa muhula wa tatu madarakani. Matokeo rasmi ya kura yanatarajiwa kutolewa hapo kesho. Lakini uchaguzi umekosolewa kwamba sio huru au wenye haki baada ya serikali kupuuzia marufuku ya upinzani na wito kutoka jumuiya ya kimataifa ya kutaka uchaguzi uhairishwe kwa muda kutokana na ghasia zilizopo nchini humo. Maafisa wa serikali waliripoti kuwepo vifo vya watu wasiopungua watatu: Maafisa polisi wawili na afisa mmoja wa polisi wa upinzani katika mapambano ya usiku kucha na milipuko kabla ya uchaguzi unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka washington dc kundi la kimataifa la haki za binadamu limeshutumu vikosi vya serikali ya sudan kusini na washirika wake kwa kuua raia ubakaji na uharibifu wa mali wakati wa operesheni za kijeshi katika jimbo la unity Kundi la Human Rights Watch limesema katika taarifa yake kwamba mashambulizi yanayodaiwa kufanyiwa raia kati ya mwezi Aprili na Juni mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tano yalikuwa ni uhalifu wa kivita, mauaji na ubakaji pia ni uhalifu dhidi ya ubinadamu. Katika ripoti iliyotolewa leo, Human Rights Watch imeeleza kwa kina taarifa za zaidi ya mahojiano ya watu 170 ya mwezi Mei na Juni kutoka kwa walionusurika na mashambulizi. Inasema zaidi ya watu 125 waliohojiwa waliathirika na mapigano ama mashambulizi kwenye vijiji vyao. Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari anasema jeshi la kieneo la kupambana na kundi la wanamgambo wa Boko Haram litakuwa tayari kuanza kufanya kazi ifikapo mwezi mwishoni mwa mwezi huu. Bwana Buhari ameiambia Sauti Amerika katika mahojiano ya jana kwamba Nigeria itaongoza kikosi hicho na kwamba wanajeshi kutoka nchi kadhaa majirani na Nigeria huenda wakatumiwa kwenye operesheni dhidi ya wanamgambo hao. Bwana Buhari ambaye anatokea kaskazini mwa Nigeria, mahala ambako kundi la Boko Haramu linafanya harakati zake, amesema kumekuwepo na mafanikio katika mapambano, lakini alikataa kutabiri ushindi. Na waziri mkuu wa Ugiriki Alexis Sipers leo amekutana wa na wakuu wa benki wakati wabunge walipoanza mjadala mwingine wa dharura wa mpango wa pili juu ya mageuzi ya kisheria na benki yanayohitajika ili kupata msaada wa fedha kutoka Ulaya. Benki za Ugiriki zilifunguliwa tena siku ya Jumatatu kwa mara ya kwanza ndani ya wiki tatu, lakini masharti ya uchukuaji fedha yanaendelea kama kawaida. Katika mkutano na wakuu wa benki hizo kwenye ofisi yake mjini Athens, bwana Tsipras alisisitiza haja ya kuwepo kwa mfumo madhubuti wa kibenki unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc na, na inaendelea kukusomea habari za dunia polisi huko kaskazini mwa afghanistan wanasema mlipuaji bomu wa kujitoa muhanga alitegua milipuko iliyokuwa kwenye gari katika soko lenye mkusanyiko mkubwa na kuua watu 19 na kujeruhi wengine zaidi ya 35 naibu mkuu wa polisi bari alien, basharia amewaambia wanahabari kwamba shambulizi hilo katika wilaya ya Almar kwenye jimbo la Fajab lililenga wanajeshi lakini wengi wa walioathirika walikuwa ni raia wasiokuwa na hatia, na inadaiwa kwamba idadi ya vifo inaweza kuongezeka. Mpaka sasa hakuna yeyote aliyedai kuhusika na shambulizi hilo. Uturuki ilifunga kwa muda mtandao wa Twitter leo Jumatano kuzuia kusambaa kwa picha za tukio la jana la bomu ambapo watu thelathini walikufa na darzeni kujeruhiwa. Afisa wa serikali ya Uturuki alisema mtandao huo ulirudishwa baada ya kampuni hiyo kuondoa taarifa zote mbaya ikijumuisha maneno ya chuki sambamba na amri ya mahakama. Afisa huyo hakutaka jina lake kutajwa kwa sababu maafisa walikatazwa kuzungumza na vyombo vya habari. Maafisa wanasema Uturuki iliomba kampuni ya Twitter kuondoa anwani zilizokuwa zinawapeleka watumiaji wake kwenye picha zilizohusiana na tukio la bomu, na kampuni hiyo iliondoa picha hamsini kabla ya marufuku hiyo na shirika la habari la Korea Kusini Yonhap linasema Korea Kaskazini inajiandaa kufanya jaribio la roketi ya masafa marefu baadaye mwaka huu, ikimnukuu ofisa wa serikali ya Korea Kusini ambaye hakujitambulisha jina lake. Shirika hilo la habari linasema Korea Kaskazini imemaliza kuboresha kituo chake cha Sohae kilichopo karibu na mpaka wa China. Kuboreshwa huko kunajumuisha kufungwa kwa mnara wa kurushia roketi ya mita sitini na saba ambao una uwezo wa kushikilia roketi kubwa mara mbili zaidi ya roketi ya Korea Kaskazini inayojulikana kama Unha tatu ambayo ilipeleka satelaiti angani katika mzunguko wa dunia Desemba ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili na