kutoka studio 15 hii ni voa express. Ni saa kumi na nusu jioni alhamisi julai 23 mwaka wa 2015 karibu katika matangazo ya voa express ambapo pamoja na mengi tuliyokuandalia siku hii ya leo utasikia mapishi mapishi Saa ingine pia kuna mitaa mingine barabarani bado wanauza jioni ama asubuhi leo kisha kupata kiamsha kinywa, pia unakuta kuna watu wanauza vitu tofauti tofauti asubuhi. Sasa pia zile mikate nizapata hapo Amo, pio, ama ukitaka pia majirani ajua kijapoani wewe uko nyumbani, ukiona labda jirani yako ameandaa kitu naweza mpelekea jirani yako umuonjeshe. Nam ni kionjo cha mambo ya maakuli katika mapishi mapishi. Hii ni VOA Express. Mimi ni Sandey Shomari na mimi ni Idi Ligongo. Huko jijini Nairobi na Kenya kwa ujumla, joto lazidi kutanda la ziara ya Rais Obama. Je, usalama ukoje? Upati wasiwasi wowote ule wa kiusalama unapokuwa Nairobi kwa hivi sasa hivi? Na kuna usemi kwamba Nairobi, katika siku mbili hizi tatu, patakuwa ni mahali salama kuliko sehemu nyingine yoyote duniani. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza kabisa tunaanza na habari za dunia na Sandy Shumari. Rais wa Marekani Barack Obama anaondoka leo Alhamisi kuelekea Ethiopia na Kenya, nyumbani kwa baba yake, wakati akimulika kukua kwa uchumi wa Marekani akiunganisha na Afrika kusini mwa jangwa la Sahara. Atawasili Kenya Ijumaa, yani kesho, ambako atahudhuria mkutano wa kibiashara duniani jijini Nairobi. Baadaye atakuwa rais wa kwanza wa Marekani kutembelea Ethiopia. Mashirika ya haki za binadamu yamekosoa safari ya Bwana Obama Ethiopia kwa sababu ya jinsi nchi hiyo inavyopambana na upinzani. Jumatano usiku Bwana obama alizungumzia kuhusu biashara na bara la Afrika katika hafla iliyofanyika White House kuadhimisha kusainiwa kwa mkataba wa biashara wa Afrika na Marekani, yaani AGOA ya alisema, licha ya changamoto za Afrika, Afrika ni sehemu ya mabadiliko na ina masoko yanayokuwa kwa kasi ulimwenguni. Amesema bara hilo lina nafasi ya kuwa kituo kikubwa cha fursa za kiuchumi duniani. Shirika la Amnesty International limetoa ripoti inayosema kwamba serikali ya Burundi imekandamiza maandamano ya kisiasa mwanzoni mwa mwaka na kama vile yalikuwa ni uasi na kutumia silaha za moto ili kuwanyamazisha waandamanaji wanaopinga serikali. Naibu mkurugenzi wa Amnesty wa kanda ya Afrika Mashariki Sarah Jackson amesema ni janga kubwa kwamba waandamanaji walikuwa wakikabiliana na risasi ili kutaka sauti zao zisikike. Aliwataka maafisa wa Burundi kwa haraka, kwa kina na kwa uwazi kuchunguza matumizi ya nguvu dhidi ya waandamanaji na kumfikisha mbele ya sheria yeyote anayehusika. Darzeni waliuwawa katika ghasia hizo. Taarifa ya Amnesty International inaripoti kwamba uchunguzi uligundua polisi waliwapiga risasi waandamanaji wasio na silaha ambao walikuwa wakiwakimbia. Linasema polisi walitumia bomu ya machozi na risasi za moto hata palipokuwepo watoto wadogo. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter alifanya ziara ya kushtukiza nchini Iraq ambako wanapambana na kundi la wanamgambo wa Islamic State kwa msaada wa mashambulizi ya anga ya Marekani na mafunzo. Carter aliwasili mapema leo mjini Bagdad ambako atakutana na viongozi wa juu wa Iraq ikiwa ni pamoja na Waziri Mkuu Haider al-Badi na Waziri wa ulinzi Khalid al-Obeidi. Kiongozi huyu wa Pentagon na pia atakutana na viongozi wa Kisuni ambao Marekani inajaribu kuwapatia mafunzo katika mapambano yao dhidi ya kundi la Islamic State ambalo linadhibiti baadhi ya sehemu za kaskazini na magharibi mwa Iraq. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na hii ni VOA Express. Mkurugenzi wa FBI James Comey anasema juhudi za kundi la Islamic State kuandikishwa Marekani kwenye mtandao linaweka hatari kubwa zaidi kwa Marekani huko Al Qaida. Akizungumza Jumatano katika mkutano wa mwaka wa usalama wa Aspen huko Colorado, Komi alionya juu ya juhudi iliyoongezeka ya kundi hilo lenye msimamo mkali kwenye mitandao ya kijamii. ISIL si wazazi wa Alqaida, alisema Komi akitumia jina la mbadala la Islamic State. ISIL inapiga kelele upande wako pale ulipo, wako hapo kwenye Twitter. Wawakilishi wa juu wa utawala wa Obama hii leo Alhamisi wanaongeza juhudi kuelezea makubaliano ya nyuklia na Iran kwa wabunge walio na wasiwasi huko bungeni. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry, na waziri wa nishati Ernest Moniz, na waziri wa fedha Jack Lew watafika bungeni hii leo mbele ya kamati ya mambo ya nje ya bunge. Maafisa hawa wa juu ambao walikuwa kiungo muhimu katika makubaliano hayo ya nyuklia, Jumatano walifanya mikutano ya faragha na wabunge hapa Washington. Afghanistan hii leo wametoa malalamiko rasmi juu ya shutuma za mashambulizi ya risasi ya mpakani ya Pakistan yaliyopelekewa kuuawa kwa raia watatu wa Afghanistan na kujeruhiwa wawili wengine. Taarifa inaeleza naibu waziri wa mambo ya nje Hekmat Khalil Karzai alimwita balozi wa Pakistan huko Kabul ili kuwasilisha rasmi malalamiko yao na kueleza wasiwasi wa nchi yake juu ya tukio hilo akisema ni dhidi ya utaratibu wa ujirani mwema na sheria za kimataifa na taratibu zilizopo. Haya basi, msikilizaji, unasikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunakwenda kwenye ripoti zetu. Joto la ziara ya rais wa Marekani Barack Obama linazidi kupanda zikiwa zimesalia saa 24 na ushehe kabla ya rais huyo kutua jijini Nairobi. Muda mfupi uliopita nimeongea na mwenzangu Mwamoyo Hamza ili atupashe hali ilivyo sasa, na kwanza nikamuuliza joto likoje? Idi, joto ni kali sana, tukiwa na maana joto la kumpokea Rais Barack Obama katika muda wa masaa machache yaliyobaki, Mungu akijalia, Rais Barack Obama atatua katika uwanja wa kimataifa wa Jomo Kenyatta hapa Nairobi, na hivi tunavyozungumza katika barabara kuu ya Uhuru Highway imeshaanza kujaa mabendera na bila shaka maelfu kwa maelfu ya watu watakuwepo hapo in... ukiangalia joto ambalo lipo hivi sasa la kumpokea rais wa Marekani Barack Obama. Na kama unavyojua, Barack Obama ameshatembelea nchi nyingine ya Afrika Mashariki kinchi ya Tanzania. Unadhani joto ambalo lipo hivi sasa hapo Kenya ni kama lile ambalo lilikuwepo Tanzania, ama pengine la Kenya limezidi zaidi yale mapokezi ambayo tuliyaona Dar es Salaam ambayo ilikuwa ni ya kiaina peke yake? Nadhani labda huenda yakawa mara mbili ya hapa, sijui kutokana na hali ya ulinzi na muda ambao anawasili hapa, inaweza kidogo ikaharibu ile, ile shamra shamra, lakini kwa kweli kwa shauku uh, kama unavyojua wa Kenya kila mmoja unayozungumza naye anakuambia tunamkaribisha mwana wetu, anarudi nyumbani. Vipi wananchi wa kawaida, ambapo tumekuwa tukisikia kutoka kwenye vyombo mbalimbali vya habari vya hapo Kenya kwamba wanatamani pengine angekatiza katika mitaa yao, sijui uh, lile ambalo unalisikia kutoka kwao hivi sasa. Halikadhalika, ukichukulia kwamba atawasili wakati wa jioni, wamejipanga vipi hasa kuhakikisha pengine na wao wanapata fursa ya kumwona rais wa Marekani? Uh, wanatamani sana kuwa iwe hivyo, lakini unakumbuka wewe hata hapo uh, Washington DC rais Barack Obama ni huwezi kumwona anakatiza mitaa, isipokuwa tu wakati ule, kama wakati wa kuapishwa kwake kwa mara ya kwanza, alishuka katika gari, yeye na mkewe wakatembea kidogo, lakini kwa hali kama hii, nje ya nchi, sidhani kama atafanya hivyo, isipokuwa wananchi watakuwa na fursa ya kuweza kumwona katika namna moja au nyingine, ama akipita barabarani au siku ambayo atakuwa anahutubia, siku ya jumapili ambayo atakuwa anahutubia wananchi hapo Kasarani Stadium. Vipi wananchi wanazungumza nini ukizingatia kwamba Alshabab wamekuwa wakishambulia Kenya mara kwa mara na rais wa Marekani anafika hapo? Je, kuna hofu ya wananchi wao, pamoja na kwamba kuna ulinzi umeimarishwa? Kwa kweli hupati wasiwasi wowote ule wa kiusalama unapokuwa Nairobi kwa hivi sasa hivi, na kuna usemi kwamba Nairobi katika siku mbili hizi tatu patakuwa ni mahali salama kuliko sehemu nyingine yoyote duniani kutokana na kuwepo kwa rais Barack Obama. Vipi kuhusiana na yale pengine maandamano ambayo yalikuwa kuna baadhi ya watu wamesema watayafanya kuonyesha kupinga sera ya rais Barack Obama ambaye amekuwa ni mtetezi wa haki za binadamu, hususan kwenye suala zima la ndoa za jinsia moja. Juzi kulikuwa kumepangwa maandamano ya watu ambao wanaunga mkono mapenzi ya jinsia moja, lakini habari za kuaminika kabisa ambazo tulizipata hapa katika vyumba vya habari ni kwamba serikali ya Kenya imekuwa makini sana katika kuhakikisha kwamba hakutokei maandamano yoyote ambayo yanaweza kuzusha ghasia ya za namna yote. Ni Mwamoyo Hamza akizungumza na VOA Express kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Haya, basi, msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express na bado inaendelea kuranda ndani ya nchi ya Kenya na hivi sasa tunaelekea kule pwani ya nchi hiyo ya Kenya. Maafisa wa usalama sasa wanawasaka magenge ya watu wanaotajwa kuwa wanachama wa makundi haramu katika misitu mikubwa mikubwa. Mwandishi wetu Josephat Kyoko ameandaa taarifa hiyo kutoka Mombasa, Kenya. Kwa zaidi ya miaka mitano pwani ya Kenya imekuwa na mvutano kati ya serikali na vuguvugu la Mombasa Republican Council, MRC ambalo limekuwa likipigania kutenga pwani kutoka sehemu ya Kenya. Licha ya wakuu wa MRC kushtaki serikali kwa kuwaita kundi haramu, mvutano huo haukukomea hapo kamata kamata ya wafuasi wa kundi hilo imekuwa ikitekelezwa na vyombo vya usalama na hata kuwahusisha na mauaji ya watu na visa vingine vya jinai. Idara ya usalama imerudi kusema MRC inaandaa zoezi la kusajili na kuwapisha wanachama wapya wa kundi hilo. Huyu hapa kamanda wa polisi katika kaunti ya Kilifi inayopakana na Mombasa, Douglas Kanja. Mpango yao ilikuwa ni kwamba wataenda kwa training ya siku tisa na wakimaliza hiyo training ya siku tisa juhudi yao ya kwanza ilikuwa ni kuenda police station to attack it na kupata buduki, kuelekea kule kwa administration police camp pia kuweza kupata buduki huko. Na sisi kama security agencies ya Kilifi County tunauliza hawa watu ambao wa nimetaja hapa wajitokeze kwa maafisa ya polisi ama security agency camps kwa muda wa siku saba. Sehemu nyingine inayotajwa kuwa tisho kwa wananchi ni Lamu, eneo lenye misitu mikubwa hadi mpaka wa Kenya na Somalia Msitu wa Boni sasa unadaiwa pia kuwa na makundi haramu wakiwepo wafuasi wa Alshababu. Wabunge katika eneo hilo wakiongozwa na mbunge wa Lamu Mashariki Julius Ndegwa wanataka serikali ijenge vituo zaidi vya kijeshi. Ni lazima serikali kuu ijue tumeipatia kila aina mimi niko katika bunge, tunatoa pesa nyingi katika mambo ya usalama. Tunataka kusonga mbele, tunataka suluhisho ya baoni ya kudumu, serikali kuu. Na kama tunavyojua, nchi yetu ya Kenya ni kubwa, kesho waweza kusikia kumetokea mambo mengine katika nchi yetu ya Kenya na askari tuliyoko nao hapa wakaondolewa. Lakini kama uhakikisho, na tuwe na kambi hasa sehemu za Kubarigoni, ni sehemu ambayo hawa maharamia majangili wanaoingilia, itakuwa imesaidia sana hasa katika eneo letu la Lamu. Hatua moja ya serikali ya Kenya iliyochukua ni kuweka wanajeshi kufanya operesheni katika misitu hiyo inayotisha, japo hali ya usalama bado haijaimarika. Kutoka Mombasa ni Josphat Kioko, VOA Express. Haya basi, msikilizaji usikose kujiunga nasi hapo kesho katika mjadala wetu wa Ijumaa, yani live talk, ambapo tutazungumzia ziara ya rais Obama au sio Sunday. Naam ni ziara ya rais Obama kule nchini Kenya, na hapo kiwa kesho ndio anawasili kule Kenya. Kwa hiyo mambo yatakuwa moto kwelikweli, tuzungumze na wasikilizaji wetu kule nchini Kenya kuhusu ziara hiyo. Basi msikilizaji usikose, na tutakuwa tukisubiri wewe kujiunga nasi hivi sasa. Moja kwa moja tunaelekea kwenye burudani ya muziki. Anakuja kijana mwingine machachari, huyu Santi Z akija na kibao chake kipya kabisa. Kibao hichi kinaitwa Fefe, ambacho kimechanganya lugha gani? Hapa ukiangalia hapa kuna lugha ya Kiswahili, Kiingereza, Chidigo, lugha ya tanga kule nchini Tanzania, mm-hmm, hali kadhalika Ibo kutoka nchini Nigeria. Asante sana. Ni mambo haya ya wimbo mpya, huo umetoka kabisa siku ya leo, ukiwa ndio umedondoka kutoka kwake Jumbe Hamza Mr TZ aka anajiita San TZ na wimbo wake vitu <laughs> vizito hivyo ha? Basi msikilizaji, kama unavyojua Rais Obama anatembelea huko Kenya, na usisahau kuendelea kutuma ujumbe wako mfupi kupitia nambari 254727709353 hivi sasa. Ninaye ujumbe wake huyo, anaitwa David Ole Lesere, anasema, karibu Rais Obama hapa kwetu, njoo, wageni wenyeji wapone. Kwa maoni yangu wengi yatatufaidisha pia kusha kushambuliwa mara kwa mara kwa Al-Shabaab na hali tunaamini itakuwa njema kabisa mgombea wa urais katika uchaguzi huu wa juzi, ambaye aliwahi kuwa rais wa Burundi katika miaka ya tisini na sita, bwana Silvestre Ntibantunganya ni Vanunga, nyari, miongoni mwa wagombea urais watatu waliotangaza kuwa wamejiondoa kwenye kinyang'anyiro hicho, licha ya kuwa tume ya kuandaa uchaguzi seni ilizidi kusisitiza kuwa bado wanashiriki. Anasema matokeo hayo hayamuhusu mimi binafsi siungi mkono namna uchaguzi ulivyofanyika. Kuna watu ambao pengine walikwenda kupiga kura bila kusikia mwelekeo tuliotoa kwamba tumejitoa kwenye uchaguzi huu. Kama ni hivyo, litakuwa ni kosa la tume ya uchaguzi. Sisi tuliitumia tume barua na waliipokea. Kwa hiyo, jibu langu la mwisho ni kwamba matokeo ya uchaguzi huo hayanihusu hata kidogo. Sijawahi kwenda kufanya kampeni ya uchaguzi na haujaona kuwa yale masuala nyeti yamesuluhishwa. Hayo ni kama swala la uhuru wa mtu kutoa maoni yake kuwepo kwa vyombo vya habari na mambo mengine yote yanayodhihirisha kuwa kweli watu wanajihisi katika mazingira yasiyokuwa na wasiwasi yoyote kama mtu anataka kwenda katika mashindano. Kulingana na matokeo ya muda ambayo tayari yamepatikana katika mikoa mbalimbali ya nchi, Rais wa Burundi Pierre Nkurunziza aliyetetea kiti cha urais kwa tiketi ya chama chake cha CNDD-FDD ndiye anaongoza kwa wingi wa kura katika mazungumzo ili kumaliza kwa amani mgogoro huu unaoikabili Swala la uundwaji wa serikali ya mshikamano wa kitaifa itakayowashirikisha wote ni miongoni mwa mkakati wa kumaliza kwa amani mzozo huu. Chama tawala, pamoja na kuridhishwa na matokeo haya, mbunge Pascal Nyabenda anayeongoza chama hicho anasema ni mapema mno kuzungumzia swala hilo. Nafikiri ingali mapema kuzungumzia kum... Haya basi, msikilizaji, hiyo ilikuwa ni ripoti yake Haidallah Hakizimana, mwandishi wetu wa Bujumbura, Burundi ambapo alikuwa akizungumzia wagombea wa urais katika uchaguzi wa juzi Julai 21 huko nchini Burundi, wakiwa wanaendelea kusubiri matokeo. Lakini wagombea wa urais wa upinzani wamesema wao matokeo hayo hayawahusu. Basi hii ni VOA Express, moja kwa moja sasa tunaelekea kuangalia yale mambo ya Hollywood. Ni mkabiti Kibayasi anatuletea na anatuambia kwamba mambo yanazidi kupamba moto. Asante sana Id Ligongo na Sande Shomari. Basi kijana machachari katika masuala ya muziki, Chris Brown mwenye umri wa miaka 26 amekwama huko Ufilipino baada ya maafisa wa Ufilipino kumzuia asiondoke nchini humo jana asubuhi kwa ndege binafsi kutokana na mzozo, na hivyo basi hali hiyo imemfanya Chris kuchanganyikiwa kiasi fulani. Kulingana na taarifa za CNN hii leo ni kwamba msemaji wa idara ya uhamiaji huko Ufilipino amesema kwamba wanaendelea kumwangalia Chris na wanafahamu vyema kwamba bado yupo nchini mwao. Hali hii ya mwimbaji huyo kuzuiwa huko imevuruga kabisa ratiba zote za tamasha lake huko Hong Kong, ambapo lilipangwa kufanyika jana usiku lakini dondoo za kwenye tovuti inayohusika na masuala ya tiketi za tamasha hilo huko Hong Kong, zinasema tamasha litafanyika leo usiku lakini pia haijulikani kama Chris, ataweza kufika huko kwa wakati na mambo yote huko Filipino, yataisha haraka hivyo Chris pia ana ratiba kufanya onyesho huko China siku Ijumaa usiku vilevile vile Jakarta Indonesia atakuwa na show Jumamosi ambayo imeakhirishwa kwa muda kwa sababu ya hofu za usalama. Basi kama ujuavyo, Chris Brown akikasirika au kukasirishwa hupenda kutoa maneno machafu ndani ya kinywa chake. Aliandika kwenye mtandao wa Instagram lugha zake zenye maudhi juu ya yeye kuzuiliwa huko Ufilipino. Basi siwezi kukuelezea yote, lakini unajua, nikishakueleza lugha chafu kutoka kwenye kinywa cha naye Kim Kardashian West mrembo anayegonga sana vichwa vya habari kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii, na ambaye pia ni muungaji mkono mzuri kwa baba yake wa kambo Katlin Jena wakati akiwa kwenye harakati zake za kubadili maungo ya mwili katika TV Watch ameonekana kuwa na maneno makali kwa Katlin kwenye tamthilia ya Jena aitwayo I Am Kate ambayo watu waliangalia vionjo vichache tu juu ya tamthilia hiyo ambayo inatoka hivi karibuni. Kim, ame mueleza Caitlin live kwamba umependeza kweli kweli. Ah, unaonekana mzuri, mwonekano wako mzuri sasa, ni wakati wako wa kujidai. Na Jena alimjibu kwamba ni kweli nimependeza mzuri, lakini ninaifikiria familia yangu na ninafikiria kuhusu mambo yote haya niliyoyafanya ninahangaika na uzuri na kabla ya kutokwa na machozi Caitlin alisema "sitaki kuwaumiza watoto wangu. Basi ni hayo niliyokuandalia kwa, kwa muda huu katika Hollywood ya VOA Express. Mengi zaidi katika masuala ya Hollywood, ingia kwenye mtandao wetu wa www.voaswahili.com kuangalia Zulia Jekundu na VOA Swahili. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kutakia jioni njema. Haya, sasa basi ni mapishi mapishi. Mimi naitwa Lutfia Bakari, na leo niko na mapochopocho mengi, lakini nitakuandalia moja tu. Nitakuandalia tambi, keki ya tambi ya kutumia mayai. unajua ziko aina tofauti, na hii keki ya tambi ya kutumia mayai tutachukua kwanza vasameli, tambi aina ya vasameli gramu 500, alafu na mayai 18. Ukitaka pia zitengeze ya mayai 20. Sasa ile vasameli tukishachukua tuchukue na sukari robo kikombe, lakini ukitaka weza ongeza zaidi. Alafu na iliki, iliki uponde ponde iwe unga. Alafu na maziwa, maziwa kiasi kile ya kuvishele tambi. Sasa sisi sema exact amount lakini una angalia ichi ii kiwango cha maziwa kitatosha kupikia hizi tambi. Hasa unachukua na mafuta pia ya kukangia. Unachukua sufuria yako unaekelea juu ya jiko, unaeka mafuta yako. Mafuta kishapata moto, unavunja zile tambi unaweka pale, unakoroga mpaka zile tambi zote zinakuwa brown. Zikishakuwa brown, unaeka yale maziwa yako, alafu unaweka na iliki na sukari. Inachemka mpaka zile tambi zinaiva. Zikishaiva unabandua kwenye jiko, unaacha zinapoa. Zikishapoa zile tambi, unachukua yale mayai yako 18 unachukua zile tambi zako unazieka kwenye bakuli, alafu yale mayai 18 unayavunja moja baada ya lingine alafu unachanganya na zile tambi vizuri zikishachanganyika. Maye kumi na nane. Kumi na nane. Kumi na nane. Naona kama yako mengi sana. Ah, si mengi sana. Mayina ishirini na ishirini. Yaani maye ni choice yako. Lakini sasa hiyo ni kumi na nane. Unachanganya vizuri na zile tambi mpaka zinashikana. Alafu unachukua sufuria lako lingine safi, unapaka mafuta ndio ile, ule mkate usishike chini. Unamemina zile tambi zako pale. Alafu unaweka kwenye oven ama kama hauna oven unaweza ukapia kutumia makaa. Jiko la makaa unaliwasha, makaa yanashika vizuri unafunika nafunika, alafu makaa unaekelea juu na chini mpaka zile tambi zako zinaiva. Unaweza tumia toothpick kudunga ndio uangalie kama ile mkate umeiva ndani vizuri, ama bado uko mbichi mbichi. Ikitoka kama iko sticky, inamaanisha ile mkate ndani haujaiva vizuri. Lakini ikitoka iko dry, inamaanisha ile mkate wako ushaiva vizuri. Sasa ukitaka kula mwenyewe, unaweza tumia kama ni chai ya viungo uweza tumia strong tea ya viungo pia, ama ukitaka utengeze kahawa yako nzuri hapo, kahawa tungu. Ukitaka kahawa e, ambayo si tungu, pia uweza tumia uh -huh. uh -huh. <laughs> <laughs> Ukitaka una milkshake yako nzuri hapo kando, hii ari yako, vile unavyotaka wewe mwenyewe. Sasa tuseme mimi mm -hmm. ni mgeni na nimekuja Mombasa hii mpaka nikutembelee, ama naweza pata vipi kama, kama kuuza nani, wateja zaidi Wateja, yani saizi tuseme, kila mtu anafurahia mapishi ya pwani. Mtu anapotaka anataka kutest, asikize kuna ladha gani ya pwani ambayo mimi sijaitest. Si kama labda mtu niko bara nishazoea kitu kidheri, si manini anataka nitest ile mapishi ya pwani. Sasa ukija kwenye hoteli utapata. Sasa nyingine pia, kuna mitaa mingine barabarani bado wanauza jioni ama asubuhi, leo ukisha kupata kiamsha kinywa. Pia unakuta kuna watu wanauza vitu tofauti tofauti asubuhi. Sasa pia zile mikate unazipata hapo. Ama ukitaka pia majirani, wewe uko nyumbani. Ukiona labda jirani yako ameanda kitu unaweza mpelekeja na kwa umonjeshe hmm? Na kikipenda utamfundisha kupika. Na sasa basi ni yavumayo mitandaoni ambapo kile ambacho kinachovuma sasa ni kutotangazwa kwa mgombea wa umoja wa vyama vya kisiasa nchini Tanzania UKAWA kuelekea uchaguzi mkuu wa Oktoba, ambapo hapo jana chama cha CHADEMA kilifanya mkutano mkubwa wa hadhara, ambapo watu wengi walitarajia kusikia jina la mgombea, lakini hali haikuwa kama walivyotarajia. Basi maoni ni mengi. Huyu hapa ni Edward Mselemu, anasema: UKAWA, mbona sasa mnaendelea kutesa nyoyo zetu? Tuambieni mapema ili tumjue na kuanza kuchuja nani atafaa kuwa kiongozi wetu bora. Ana Kibula anasema ukawa, hivi kwa nini hamjajipanga kukamilisha haya mambo mapema? Hamkujua muda uliopo kuhakikisha mnafikia mwafaka? Hii hali inatufanya kuamini yale tunayosikia kwenye vyombo mbalimbali vya habari kwamba mnamsubiri yule mgombea wa kijani na njano. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama anaondoka leo Alhamisi kuelekea Ethiopia na Kenya, nyumbani kwa baba yake, wakati akimulika kukua kwa uchumi wa Marekani akiunganisha na afrika kusini mwa jangwa la Sahara. Atawasili Kenya kesho Ijumaa, ambako atahudhuria mkutano wa kibiashara duniani jijini Nairobi. Baadaye atakuwa rais wa kwanza wa Marekani kutembelea Ethiopia. Shirika la Amnesty International limetoa ripoti inayosema kwamba Serikali ya Burundi imekandamiza maandamano ya kisiasa mwanzoni mwa mwaka na kama vile yalikuwa ni wasi na kutumia silaha za moto ili kuwanyamazisha waandamanaji wanaopinga serikali. Shukran. Shukran kwa kutusikiliza na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Usikose kusikiliza matangazo yetu saa moja na nusu za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi ya Khadija Riyami, mwendeshaji Dwan Collins, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandei Shomari kutoka Washington DC, tunakuambia kwa heri. This program has come to you from the Voice of America, Washington.