Rais wa Marekani Barack Obama anaondoka leo Alhamisi kuelekea Ethiopia na Kenya, nyumbani kwa baba yake, wakati akimulika kukua kwa uchumi wa Marekani akiunganisha na Afrika kusini mwa jangwa la Sahara. Atawasili Kenya Ijumaa, yaani kesho, ambako atahudhuria mkutano wa kibiashara duniani jijini Nairobi. Baadaye atakuwa rais wa kwanza wa Marekani kutembelea Ethiopia. Mashirika ya haki za binadamu yamekosoa safari ya bwana Obama, Obama Ethiopia kwa sababu ya jinsi nchi hiyo inavyopambana na upinzani. Jumatano usiku bwana Obama alizungumzia kuhusu biashara na bara la Afrika katika hafla iliyofanyika White House kuadhimisha kusainiwa kwa, kwa, kwa mkataba wa biashara wa Afrika na Marekani yaani AGOA. Alisema licha ya changamoto za Afrika Afrika ni sehemu ya mabadiliko na ina masoko yanayokuwa kwa kasi ulimwenguni. Amesema bara hilo lina nafasi ya kuwa kituo kikubwa cha fursa za kiuchumi duniani. Shirika la Amnesty International limetoa ripoti inayosema kwamba serikali ya Burundi imekandamiza maandamano ya kisiasa mwanzoni mwa mwaka na kama vile yalikuwa ni wasi na kutumia silaha za moto ili kuwanyamazisha waandamanaji wanaopinga serikali. Naibu mkurugenzi wa Amnesty wa kanda ya Afrika Mashariki, Sarah Jackson, amesema ni janga kubwa kwamba waandamanaji walikuwa wakikabiliana na risasi ili kutaka sauti zao zisikike. za aliwataka maafisa wa Burundi kwa haraka, kwa kina na kwa uwazi kuchunguza matumizi ya nguvu dhidi ya waandamanaji na kumfikisha mbele ya sheria yeyote anayehusika. Darzeni waliuawa katika ghasia hizo. Taarifa ya Amnesty International inaripoti kwamba uchunguzi uligundua polisi waliopiga risasi waandamanaji wasio na silaha ambao walikuwa wakiwakimbia. Linasema polisi walitumia bomu ya machozi na risasi za moto hata palipokuwepo watoto wadogo. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Kata alifanya ziara ya kushtukiza nchini Iraq ambako wanapambana na kundi la wanamgambo wa Islamic State kwa msaada wa mashambulizi ya anga ya Marekani na mafunzo. Kata aliwasili mapema leo mjini Bagdad ambako atakutana na viongozi wa juu wa Iraq, ikiwa ni pamoja na waziri mkuu Haider Albadi na waziri wa ulinzi Khalid Al Obeidi kiongozi huyu wa pentagon na pia atakutana na viongozi wa kisuni ambao marekani inajaribu kuwapatia mafunzo katika mapambano yao dhidi ya kundi la islamic state ambalo linadhibiti baadhi ya sehemu za kaskazini na magharibi mwa iraq naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na hii ni voa express Mkurugenzi wa FBI James Comey anasema juhudi za kundi la Islamic State kuandikishwa Marekani kwenye mtandao linaweka hatari kubwa zaidi kwa Marekani huko Al Qaeda. Akizungumza Jumatano katika mkutano wa mwaka wa usalama wa Aspen huko Colorado, Comey alionya juu ya juhudi iliyoongezeka ya kundi hilo lenye msimamo mkali kwenye mitandao ya kijamii. ISIL si wazazi wa Al-Qaida, alisema Komi, akitumia jina la mbadala la Islamic State. ISIL inapiga kelele upande wako pale ulipo, wako hapo kwenye Twitter. Wawakilishi wa juu wa utawala wa Obama, hii leo Alhamisi, wanaongeza juhudi kuelezea makubaliano ya nyuklia na Iran kwa wabunge walio na wasiwasi huko bungeni. Waziri ya ya inje, wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na waziri wa nishati Ernest Moniz na waziri wa fedha Jack Lew watafika bungeni hii leo mbele ya kamati ya mambo ya nje ya bunge. Maafisa hawa wa juu ambao walikuwa kiungo muhimu katika makubaliano hayo ya nyuklia, Jumaa tano walifanya mikutano ya faragha na wabunge hapa Washington. Afghanistan hii leo wametoa malalamiko rasmi juu ya shutuma za mashambulizi ya risasi ya mpakani ya Pakistan yaliyopelekewa kuuawa kwa raia watatu wa Afghanistan na kujeruhiwa wawili wengine. Taarifa inaeleza naibu waziri wa mambo ya nje Hekmat Khalil Karzai alimwita balozi wa Pakistan huko Kabul ili kuwasilisha rasmi malalamiko yao na kueleza wasiwasi wa nchi yake juu ya tukio hilo akisema ni dhidi ya utaratibu wa ujirani mwema na sheria za kimataifa na taratibu zilizopo.