Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu msikilizaji katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Mary Mgawe na mimi ni Harrison Kamau, ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumatatu Julai 27 mwaka wa 2015. Karibuni Katika matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo tunakuarifu kuwa rais wa Marekani amemaliza ziara yake nchini Kenya bila kwenda Kogelo, lakini wanakijiji wa Kogelo walikozaliwa babake wanasema nini kuhusu hilo? Katika taarifa nyingine, tunakuarifu kuwa watu zaidi ya 20 wamefariki kufuatia mlipuko nchini Kamerun na wengine 70 kujeruhiwa. Hizo ni baadhi ya habari tulizokuandalia kwa leo, mpenzi msikilizaji, lakini kwanza tutaanza na habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Rais wa Marekani Barack Obama amewasili Ethiopia kwa ziara ya siku mbili ya mazungumzo anayoangazia ugaidi, haki za kibinadamu na vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Sudan kusini. Rais alialikwa Jumapili kwenye uwanja wa ndege wa Addis Ababa na waziri mkuu wa Ethiopia Heli Mariam Dasalei, na kisha kupelekwa kwenye ubalozi wa Marekani kwa mkutano na wafanyakazi wa ubalozi huo. Leo Bwana Obama amepigwa amepangiwa kufanya mkutano na viongozi wa Ethiopia na pia kuongoza mkutano wa viongozi wa mataifa ya Afrika Mashariki kujadili mzozo wa Sudan Kusini. Kabla ya kuelekea Ethiopia, Obama alifanya ziara ya siku mbili nchini Kenya alikozaliwa baba yake na kupokelewa kama mwana aliyekwenda nyumbani. Kwenye hotuba aliyoitoa kabla ya kuondoka Jumapili, rais Obama amesema Kenya inakabiliwa na changamoto lakini pia ni zenye matumaini makuu. Hii ndiyo mara ya kwanza ambapo rais wa Marekani anatembelea Ethiopia ambayo ni, ni mshirika wa karibu kwenye vita dhidi ya kundi la Alshabab lenye uhusiano na al Qaida. Waziri mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Matata Ponyo Mapon amekutana na mkurugenzi mtendaji wa Umoja wa Ulaya katika masuala ya ushirikiano na maendeleo Afrika ya Kati. Viongozi hao wawili wamekutana kutathmini ushirikiano baina ya DRC na Umoja wa Ulaya kwa manufaa ya watu wa Congo. Masuala mawili muhimu yamepewa umuhimu kwenye mazungumzo hayo kati ya Bwana Mapon na Bi Klala Montesi. Mojawapo ni kukamilisha mradi wa usafi katika jiji la Kinshasa na msaada wa dola milioni 700 kutoka kwa Umoja wa Ulaya kwenye sekta muhimu nchini humo. Mwanadiplomasia huyo wa Ulaya amekutana na waziri mkuu kutathmini mikakati ya kuendesha miradi hiyo. Hata hivyo, Bikala tayari anafahamu miradi itakayopewa kipaumbele kwenye msaada huo wa kifedha. Na rais wa Siria Bashar al Assad alitoa hotuba ya kujitetea katika televisheni ya kitaifa hapo jana, akisisitiza kuwa wakati jeshi la Siria limeondoka kutoka maeneo kadhaa kwa sababu za kimkakati, anasema serikali yake hatimaye itashinda. Mwandishi wa VOA Edward Iranian ametuandalia ripoti ifuatayo inayosomwa na mwenzetu Aida Isa. Watu waliokusanyika hapo walipiga makofi pale Rais Bashar al Assad alipoelezea mzozo wa Siria kama vita vinavyoendelea dhidi ya magaidi na majeshi kutoka nje yanayoungwa mkono na nchi za kikanda na za kimataifa. Amesisitiza kuwa Siria haijakuwa na wala haitoangukia shinikizo kutoka nje. Anasema nchi zinazosimamia haki zao mwishowe zitashinda vita vyao kama vile Irani ilivyoshinda katika mashauriano yake ya nuklia na jumuia ya kimataifa. Hotuba hiyo iliyotangazwa moja kwa moja katika televisheni ya kitaifa ya Siria iliitikiwa kwa sauti za juu na watu ambao walifanya sehemu ya hotuba hiyo isiwezi kusikika. Ilikuwa mara ya kwanza rais wa Siria kuhutubia idadi kubwa ya watu kwa zaidi ya mwaka mmoja. Bwana Sada alidai kuwa kile alichokiita mataifa ya kigaidi yalikuwa yanaongeza msaada wao kwa makundi kadhaa ili kujaribu kuleta hali ya taharuki miongoni mwa watu wa Siria. Anasema serikali yake inapendelea suluhisho la kisiasa kwa mzozo unaoendelea wa takriban miaka minne, lakini akasisitiza kuwa haitoachia mamlaka. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka jiji kuu la Marekani kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunaendelea nazo habari muhimu za dunia. Takriban watu 13 wameuliwa na wengine 25 kujeruhiwa kwenye mji mkuu wa Somalia baada ya gari lilokuwa na mabomu kulipuka nje ya hoteli yenye ubalozi wa Misri na China. Kundi la wanamgambo la Alshabab limedai kuhusika na shambulizi hilo lililolenga hoteli ya Jazira iliyoko karibu na uwanja wa ndege wa kimataifa wa Mogadishu. Hoteli hiyo ni mara nyingi inatumiwa na wabunge, wanahabari na wanadiplomasia wa kigeni. Vyombo vya habari vya ndani vinasema wengi waliouawa ni raia, akiwemo mtangazaji wa kituo cha televisheni nchini humo. Maafisa hawajatoa habari zaidi kuhusu waadhirika. Taasisi ya kijasusi ambayo haikujitambulisha imeambia viwe kuwa gari aina ya Toyota dyna iliyokuwa imejaa milipuko ilishambulia hoteli hiyo Jumapili jioni. Upande mmoja wa hoteli hiyo uliharibiwa kabisa, huku walioshuhudia wakisema kuwa kuna watu waliokuwa wamekwama kwenye vifusi. Mapigano makali yamezuka huko Yemen kufuatia mzozo wa kutaka udhibiti wa kambi kubwa ya jeshi la anga nchini humo wakati kiongozi wa Houthi akidai ombi kutoka kwa muungano wa akikaidi ombi kutoka kwa muungano wa nchi za Kiarabu unaongozwa na Saudi Arabia kupambana na wanamgambo kwa siku tano, uh, kutokana na makubaliano ya kibinadamu. Kiongozi huo wa Houthi Abdel Malek Al-Houthi amesema sitisho hilo litawanufaisha litafuwa, litafuwa, Islamic State na wanamgambo wa Alqaida. Mapigano bado yanaendelea na vita, vita havitakwisha, Al-Houthi ameandika kwenye mtandao wa wake wa Twitter. Vikosi vya Houthi vimeshikilia magari makubwa kumi na sita aina ya lori yaliyobeba misaada ya kibinadamu kutoka shirika la chakula duniani yaliyokuwa yakipeleka msaada kwa watu waliokoseshwa makazi kwenye mji mkuu wa Taiz. Takriban askari mia moja wa Afghanistan pamoja na maafisa wa mpakani wamehama na kujiunga na kundi la Taliban, ikiwa idadi kubwa ya askari waliojisalimisha tangu Marekani na vikosi vya shirika la NATO walipositisha operesheni ya kijeshi mwisho wa mwaka jana. Vikosi hivyo vya Afghanistan vilijisalimisha Jumamosi jioni baada ya kukabiliana na wapiganaji wa Taliban kwa siku tatu kwenye kituo cha Taragan kilichoko kwenye jimbo la Bakashan kwenye eneo lililo mbali kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Kamanda wa polisi wa eneo hilo ni miongoni mwa waliojisalimisha huku akikabidhi silaha zote zilizokuwa kwenye kituo. Kiongozi wa baraza la jimbo Abdullah Naji Nazari amesema hakuna askari waliopelekwa kusaidia kwenye kituo hicho kwa siku tatu zilizopita wakati waliposhambuliwa na hatimaye hawakuwa na chaguo lingine. unaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc hakuna mwisho wa mafanikio hivyo ndivyo alivyosema rais wa marekani barack obama katika ujumbe wake kwa vijana wa kenya mwandishi wetu wa, iku, uh, wa ikulu ya marekani arupande anatuarifu zaidi katika taarifa inayosomwa naye mary mgawe i am proud to be the first american president to come to kenya Najivunia sana kuwa rais wa kwanza wa Marekani kutembelea Kenya na pia ni Mmarekani mwenye asili ya Kenya kuwa rais wa Marekani. Katika sherehe zilizojawa na shauku kubwa, rais huyo ambaye baba yake alikuwa Mkenya, alimaliza ziara yake ya kihistoria katika taifa hilo la Afrika kwa kutoa mwito kwa vijana wa Kenya kuendelea kutafuta maendeleo yatakayofunikwa rushwa, upendeleo na ukabila wa zamani. Lakini maendeleo haya, aliwaambia wanafunzi takriban elfu nne waliokuwa wamefurika katika uwanja mkubwa wa stadium, kuwa yanajengwa na jumuia isiyokuwa na rushwa, heshima kwa sauti za upinzani na umoja. A a, napenda niwe wazi hapa. Siasa zilizojaa ukabila ni siasa zinazoweza kuigawa nchi. Ni kushindwa, ni kushindwa kwa matarajio. Maelezo ya bwana Obama amekuja wakati maafisa wa usalama wa Kenya wanashutumiwa kwa kulenga jumuiya walio wachache ya Waislamu na jumuiya ya Kisomali katika mapigano dhidi ya kundi la wanamgambo wenye msimamo mkali la Al-Shabab. Kiongozi huyo wa Marekani alikuwa Kenya kama rafiki anayetaka taifa lisonge mbele likiwa na utawala wa kidemokrasia, fursa kwa watu wote, na taifa linalopinga mzozo. Bwana Obama alipongezwa zaidi kwa makofi na nderemo alipozungumzia kile kinachojulikana kama tamaduni zinazokandamiza wanawake na wasichana. Treating women as second class citizens is a bad tradition, it holds you back. There is no excuse for sexual assault or domestic violence. No, kuwaona wanawake kama raia wa daraja la pili ni tamaduni mbaya, unawarudisha nyuma. Hakuna msamaha kwa unyanyasaji wa kingono, hakuna sababu yoyote kwa wasichana wadogo kutaabika dhidi ya ukeketwaji, hakuna nafasi yoyote kwa taifa kulazimisha wasichana kuolewa mapema. Tamaduni hizi ni za zamani na hazina nafasi katika karne ya 21. Maneno hayo na mwito wa rais wa kuelimisha wasichana na kuwaajiri yamefanana na mwanafunzi wa chuo kikuu cha Daystar Emmy Gachini. Imenishangaza sana kwa sababu mimi kama mwanamke, hivyo ndivyo ninapenda kusikia kwa sababu siku moja labda ningetaka kuwa katika masuala ya siasa, na kwa sababu sheria na mtizamo ambayo tunayo Afrika, hatuwezi kupata vitu hivi katika bunge. Mtoto wa baba aliyekuwa Mkenya alichaguliwa kuwa rais wa Marekani katika ujumbe wa matumaini ambao ameuleta, ujumbe huo huo katika kizazi kifuatacho nchini Kenya. Wakati huo huo, rais huyo wa marekani Barack Obama amehitimisha ziara yake ya siku mbili nchini humo na kuelekea nchini Ethiopia jana Jumapili. Akiwa nchini Kenya alihutubia katika mkutano kima wa kimataifa wa jasiriamali, na jana kabla ya kuondoka Kenya aliohutubia wananchi wa Kenya. Mwenzangu wadijariam amezungumza na mtangazaji wetu Momoyo Hamza ambaye yupo Nairobi na kumuuliza je, ni masuala gani muhimu ambayo rais Obama aliyazungumzia katika hotuba yake kwa wananchi. Hakusema moja kwa moja kwamba Marekani itachangia nini, lakini kwa mfano ni kama hii mikutano kongamano lililofanyika hapa la ujasiriamali, hili ni kongamano ambalo limeanzishwa na na na sera za rais Barack Obama. Kwa hiyo anafanya kama kwa vitendo kuonyesha kwamba huu ndio msaada ambao wanaotoa Afrika. Aa, vijana wanakuja pale, kulikuwa na vijana wengi sana ambao wamekuja na mawazo mawazo yao na ubunifu wao ambao wameutetea wame mbele ya jopo la watu wenye wenye uzoefu katika mambo hayo, na walioshinda wamepata wanapata mtaji wa kuendeleza ile uh, ubunifu wao. Kwa hiyo hiyo ni moja ya mifano ambayo anatumia katika kuwapatia fursa vijana, lakini anahimiza pia serikali za Afrika zitengeneze mazingira ambayo yanakuwa mazuri kwa vijana kuweza kutekeleza ubunifu wao. Hamsa, jana kabla ya rais Obama kuondoka kwenda Ethiopia, je, aliweza kuonana na viongozi wa upinzani na kufanya mazungumzo nao? Kwa kweli inakuwa vigumu kuwa na uhakika aa, lakini kwa sababu alifanya mikutano mingi mingi ya sio ya siri, lakini alikuwa anatoka hapa na hapa na kuenda na hapa na pale, kuna wakati tumesikia kwamba alikutana na viongozi wa upinzani, lakini hatuna hakika hasa ni kina nani um, kwa hiyo uh, sio rahisi kusema kwa uhakika kabisa mikutano yoyote iliyotokea ile haikuwa hadharani kwa wananchi kuona kwamba anakutana kwa mfano na Raila Odinga odinga um, lakini alikutana na na na makamu rais uh, William Ruto ambaye alimkaribisha State House hilo uh, lilikuwa moja ya mambo ambayo alikuwa akizungumzwa kabla kwamba je yeah atapeana mkono, atakutana na William Ruto, ambavyo kama unavyokumbuka William Ruto anakabiliwa na kesi katika mahakama ya ICC. Lakini alikutana naye, William Ruto alikuwa mbele kabisa kumkaribisha State House na kumpa mkono na akazungumza naye kwa dakika mbili tatu hivi kabla ya kuendelea kuzungumza na watu wengine. Jana Rais Obama amesha kwenda zake Ethiopia. Je, wananchi wa Kenya labda uliozungumza nao, uliokutana nao mitaani, wanasema nini? Wameona kwamba Marekani itawasaidia katika mapambano yao ya ugaidi, katika suala hilo la rushwa? Kwa kweli Wakenya wamefurahi sana, wamefurahi. Kwanza kuna mambo mawili. Kwanza wamefurahi kwamba Rais Barack Obama amekuja hapa na kuzungumzia familia yake katika hotuba yake ya jana hapo Kasarani alizungumzia historia ya familia yake babu yake ambaye ya alikuwa katika jeshi la kar lila zamani la Kings African Rifles huku Afrika Mashariki, wazee walikuwa wakiliita Kea. Akazungumzia jinsi baba yake mwenyewe mzazi Barack Obama senior alivyokuwa akitafuta shule kwenda kusoma Marekani, mpaka akaweza kwenda kusoma Hawaii. Kwa hiyo kuna hali ile ya ya kuonyesha ya, kwamba amekuja nyumbani na, na hicho ni kitu ambacho Wakenya wamekishikilia sana kwamba Barack Obama amekuja ameenzi asili yake, kwamba amekuja nyumbani kuja ku, kuwaona Wakenya, ni ndugu zake. Kwa hiyo hilo wamelifurahia sana, lakini mbali ya hiyo, katika mazungumzo yake yaliyofanya na Rais Uhuru Kenyatta na katika hotuba ambazo ametoa sehemu mbalimbali, wakati aiko hapa Kenya, amezungumzia sana kuhusu kuunga mkono juhudi za Kenya, umoja wa Afrika na nchi za IGAD ya Uganda, uh, Ethiopia katika kupambana na na, na na ugaidi kwa hiyo na akasema kwamba mafanikio makubwa yamepatikana katika juhudi ambazo wamekuwa wakifanya. Wamefanikiwa kupunguza nguvu ya alshababu na kupunguza maeneo ambayo alshababu inadhibiti kule Somalia na hata zile operesheni zao zimepungua kutokana na juhudi ambazo Marekani pamoja na nchi za eneo hili zimekuwa zikifanya. Ni mtangazaji wetu Mwamoyo Hamza akizungumza na VOA kutoka Nairobi. Endelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Na pia tunapenda kuwakumbusha wasikilizaji wetu kuwa mnaweza kusikia matangazo na vipindi vyetu kwa njia ya mtandao www voa swahili com. Vilevile mnaweza kututembelea katika mtandao wetu wa Facebook. Tuna... Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi, yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Ni kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Marekani inaunga mkono mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Islamic State na ngombe za waasi wa kikurdi huko Iraq. Taarifa hiyo imetolewa baada ya wiki moja ya mapigano huko Uturuki, yaliyolaumiwa kutekelezwa na vikundi hivyo viwili hasimu. Msemaji wa White House amesema Jumapili kuwa Ankara ina haki ya kuchukua hatua dhidi ya ngome za kigaidi likiwemo shambulizi dhidi ya mji ulioshikiliwa na chama cha Kurdish Workers Party, yani PKK, usiku wa kuamkia Ijumaa kaskazini mwa Iraq likiwa shambulizi la kwanza dhidi ya kundi hilo la kikurdi lililopigwa marufuku tangu mkataba wa amani ulipotangazwa mwaka wa 2013. Chama cha PKK kimesema kuwa mkataba wa amani na Ankara umepoteza maana yake baada ya mashambulizi hayo ya anga kufanyika. Polisi wa Israel wamepambana na waandamanaji wa kipalestina katika misikiti wa Alkasa mjini Jerusalem jana, wakati wa wayahudi walipokuwa wakitembelea eneo takatifu la Temple Mount katika siku ya maombolezo inayofanyika kila mwaka Wapalestina walirusha mawe na fashifashi kwa polisi wa Israeli wakati polisi hao waliposhambuliwa kwa maguruneti ili kusitisha maandamano katika mji wa kale wa Jerusalem. Vikosi vya usalama kwa muda mfupi waliingia ndani ya msikiti ili kurudisha usalama na kuwafungia waandamanaji ndani. Kulikuwepo na idadi isiyojulikana ya watu waliokamatwa na wengine kujeruhiwa katika mapambano hayo. Shahidi mmoja alisema takriban vikosi mia tatu vya kiusalama viliingia uwanjani kupambana na waandamanaji zaidi ya mia moja wa Kipalestina. Hiyo ilikuwa mara ya kwanza kwa vikosi vya kiusalama kuingia msikitini tangu mwezi Novemba mwaka jana, pale mapambano yalipoibuka kwenye eneo takatifu kwa pande zote mbili, yaani Wayahudi na Waislamu. Na mtoto wa mwimbaji maarufu wa zamani hayati Whitney Houston amefariki dunia Jumapili Binti Bobby Christina Brown, ambaye pia baba yake ni mwimbaji maarufu wa RnB Bobby Brown, amefariki baada ya takriban miezi saba tangu alipopatikana akiwa amezirai kwenye bafu na kukimbizwa hospitalini. Bobby Christina mwenye umri wa miaka ishirini na miwili alikutwa akiwa ameanguka ndani ya nyumba kwenye jimbo la Atlanta kule Georgia alipokuwa akiishi na Nick Brown aliyemwita mumewe <mulia> Usikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Katika habari nyingine kutoka kwa waandishi wetu, takriban watu ishirini wametangazwa kufariki na sabini kujeruhiwa baada ya shambulizi la bomu la kujitoa mhanga Jumamosi usiku katika mji wa Maroua nchini Cameroon. Maafisa wanasema mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga alikuwa msichana mwenye umri wa miaka kumi na tatu. Mwandishi wa VOA Moki Edwin Kindizeka anaripoti kutoka Yeunde na Adija Riami anasoma ripoti kamili. Waziri Waulins wa ulinzi wa Cameroon, Edgar Alain Mebengo, anasema msichana mdogo alitegua mlolongo wa milipuko katika eneo maarufu la Pont Vert kiasi cha kilomita moja tu kutoka eneo la Jumatano la shambulizi la mabomu mawili. Mebengo anasema watu lazima wawe na utamaduni wa kuwa katika hali ya ushujaa kwa sababu Boko Haram limebadili mkakati. Les populations doivent, uh, acquérir une culture de la vigilance. Anasema washukiwa wote ni vyema waripotiwe kwa jeshi hivi sasa ambalo linahitaji msaada kuliko denospa, ilivyokuwa hapo awali na linataka ushirikiano mkubwa wa raia. Anasema amewasihi watu wa biashara, watawala wa kijadi, mamlaka na kila mtu kujiweka katika makundi ya kujilinda ili kuokoa maisha yao. Hakuna aliyedai kuhusika, lakini Mebengoa amelilaumu kundi la kigaidi la Boko Haram. Kundi hilo lilianzishwa katika nchi jirani ya Nigeria na kuahidi utii wake kwa kundi la Islamic State na kiongozi wake Abubakar Shekau. Ameapa kushambulia nchi hiyo ya Afrika ya Kati kwa sababu inaunga mkono juhudi za Nigeria kulishinda kundi la Boko Haram. Jumatano iliyopita, dazeni ya watu waliuawa huko Marua baada ya shambulizi la mabomu mawili ambapo wasichana wawili, mmoja akijifanya mchuuzi na mwingine omba omba, walipotegua mabomu katika soko na eneo maarufu la Barmare. Na katika jamii na maendeleo, hivi leo tunakuletea sehemu ya shamra shamra zilizotanda katika maeneo mbalimbali nchini Kenya mara baada ya rais wa Marekani Barack Obama kuwasili nchini humo. Jumamosi, wananchi wa kijiji cha Kogelo ambako alizaliwa baba yake na Obama, watu walikusanyika na kusherekea ujio wa rais huyo wa Marekani licha ya kwamba hakutembelea kijiji hicho. Nyimbo za kitamaduni na kitaifa zilitawala pamoja na maoni mbalimbali mbali kutoka kijijini hapo. David Nyaga anatuarifu hali ilivyokuwa. Hivi ndivyo hali ilivyokuwa katika kijiji cha Kogelo, kaunti ya Siaya nchini Kenya, eneo alilozaliwa babake Rais wa Marekani Barack Obama. Hizi zikiwa ni sherehe za kumkaribisha Rais Obama hapa Kenya. Sherehe zenyewe zikiandaliwa na serikali ya kaunti ya Siaya na kuleta pamoja vikundi mbalimbali vya densi za kitamaduni. Shule kadhaa na wawekezaji mbalimbali wakionyesha bidhaa na huduma zao. Hata hivyo si wakazi wengi waliofika katika sherehe hizi, na waliofika wakieleza kusikitika kwao kwa kuwa rais Obama hatuzuru nyumbani Kogelo. Lakini mimi sina furaha. Biashara inaendelea, lakini kama Obama, Obama haingii kama anaweza kukuja na, naweza kuwa na furaha. Tungependa afike, lakini hatujamuona sasa bado tunamtarajia vitoti he come here he would have revived things like uh, food and whatever now he's not come here people are not happy the the climate is not good because the air is not because he didn't come here he we are not happy he's not coming here viongozi wa kisiasa waliofika katika hafla hii nao wakisisitiza kuwa wana matumaini rais Obama atabadili nia na kutembelea kijiji cha ukoo wake. Huyu hapa ni seneta mteule wa mrengo wa upinzani, daktari Oburu Odinga ambaye pia ni kakae mkubwa wa kinara wa mrengo wa upinzani Raila Odinga, akihutubia umati wa kazi wa Kogelo. Rais Obama yumo nchini Kenya kwa ziara ya siku tatu. Shughuli muhimu ikiwa ni kuhudhuria kongamano la ulimwengu la ujasiriamali na uwekezaji, kutoka kijiji cha Kogelo, Kenya. Jina langu ni David Nyaga. Ni David Nyaga, mmoja wa waandishi aliyehudhuria shamra shamra hizo kutoka Kogelo. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Baada ya muda mfupi, Harrison Kamau atakusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama amewasili Ethiopia kwa ziara ya siku mbili ya mazungumzo yanaoangazia ugaidi, haki za binadamu na vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Sudan Kusini. Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Matata Ponyo Mapon amekutana na mkurugenzi mtendaji wa Umoja wa Ulaya katika masuala ya ushirikiano na maendeleo Afrika ya Kati. Takriban watu 13 wameuliwa na wengine 25 kujeruhiwa kwenye mji mkuu wa Somalia baada ya gari lilokuwa na mabomu kulipuka nje ya hoteli yenye ubalozi wa Misri na China. Mapigano makali yamezuka huko Yemen kufuatia mzozo wa kutaka udhibiti wa kambi kubwa ya jeshi la anga nchini humo wakati kiongozi wa Houthi akidai ombi la kutoka kuwa na muungano wa nchi za Kiarabu takriban askari mia moja wa afghanistan pamoja na maafisa wa mpakani wamehama na kujiunga na kundi la taliban na mpaka hapo ndio tunakamilisha matangazo yetu ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america voa kwa niaba zangu wote waliofanikisha matangazo ya leo hapa studio nilikuwa nashirikiana naye Horizon Kamau. mwelekezi aida isa mimi ni meri mgawe tunawatakiani nyote asubuhi njema