Rais wa Marekani Barack Obama amesema Marekani na Ethiopia ni washirika wa kweli katika masuala mengi, lakini amesihi serikali kuruhusu wanahabari na vyama vya upinzani kufanya kazi kwa uhuru zaidi. Katika mkutano wa pamoja na wanahabari akiwa na Waziri Mkuu wa Ethiopia Haile Mariam Desalegn, bwana Obama amepongeza hali ya uchumi wa Ethiopia na kusema nchi hiyo imefanikiwa kuwaondoa milioni mamilioni ya watu waliokuwa katika lindi la umaskini na kusema Ethiopia imechukua hatua muhimu katika mapambano na wanamgambo wa Somalia Al-Shabab. Mlipuko ulioteguliwa na mwanamke aliyejitoa muhanga umeua watu kumi na wanne katika soko mmoja huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Walioshuhudia wamesema watu karibu hamsini walijeruhiwa. Maafisa wanasema mlipuko huo wa Jumapili asubuhi ulitokea katika eneo la kuingilia sokoni hapo katika mji wa Damaturu ambao ni mji mkuu wa jimbo la Yobe. Hakuna aliyedai kuhusika na tukio hilo. Mapema mwezi huu watu karibu tisa waliuawa katika mji wa Damaturu wakati mwanamke aliyejitoa muhanga alipolenga wakazi walikuwa wanajiandaa na sherehe baada ya kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Marekani inaunga mkono mashambulizi mawili mfululizo ya anga yaliyofanywa na Uturuki dhidi ya wanamgambo wa Islamic State kwenye malengo ya waasi wa Kikurdi nchini Iraq. Msemaji wa ikulu ya Marekani amesema Ankara walikuwa na haki ya kuchukua hatua kuwalenga magaidi, ikijumuisha kulishambulia kundi la Kurdish Workers Party, PKK usiku wa Ijumaa kaskazini mwa Iraq na kuwa na kuwa shambulizi la kwanza dhidi ya kundi hilo lililopigwa marufuku la Kikurdi tangu makubaliano ya amani yaliyotangazwa mwaka 2013. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Saudi Arabia nchini Yemen yamesimamishwa leo ikiwa ni mwanzo wa siku tano za kusimamisha mapigano kwa sababu ya kuruhusu misaada ya kibinadamu japokuwa mapigano makali ya ardhini yanaendelea katika baadhi ya sehemu ambazo waasi wa Hudhi wamekataa kusimamisha mapigano. Mashambulizi ya waasi yaliripotiwa leo katika sehemu za kusini mwa nchi. Muungano huo umekuwa ukipambana na waasi wa kishia waodhi wanaoungwa mkono na Iran kwa mashambulizi ya anga katika kipindi cha miezi minne iliyopita, na lilitangazwa sitisho la muda la mapigano kuruhusu upelekaji misaada ya dharura inayohitajika sana huko Yemen. Watu waliokuwa na bunduki wameshambulia kituo cha polisi kaskazini mwa India katika jimbo la Punjab karibu na mpaka wa Pakistan na kuua karibu watu sita. Mamlaka zimesema watu waliokuwa na silaha kali walishambulia sehemu yanapohifadhiwa mabasi mapema leo, kabla ya kuanza kushambulia kituo cha polisi katika mji wa Gurdaspur. Ripoti mbalimbali za vyombo vya habari zinasema watu wawili kati ya wale walioathirika na shambulio hilo walikuwa ni raia. Waziri wa mambo ya ndani wa India, Rajnath Singh aliwaambia wanahabari kwamba ametoa amri ya kuongezwa kwa ulinzi na usalama ikijumuisha mpaka na Pakistan kufuatia tukio hilo. Na mapambano ya kurushiana risasi yalizuka katika hafla ya harusi Jumapili jioni kaskazini mwa Afghanistan, katika jimbo la Baghlan na kusababisha vifo vya watu ishirini na mmoja na wengine kadhaa kujeruhiwa. Mapambano yalizuka baada ya ndugu wa ofisa mmoja wa polisi wa jimbo hilo kuuawa wakati wa sherehe ya harusi. Kwa mujibu wa Kanali Gulistan Kasani, mkuu wa polisi wa Di Salah, pale alipoongea na shirika la habari la Associated Press, mkuu huyo wa polisi amesema chuki kati ya makundi hayo mawili mpaka kurushiana risasi yamesababishwa na tofauti zao zilizokuwepo kwa muda mrefu. Kasani amekadiria karibu watu 400 walijitokeza katika sherehe hizo za harusi.