Rais wa Marekani Barack Obama anakamilisha ziara yake huko Afrika Mashariki hii leo akiwa rais wa kwanza Marekani kuhutubia makao makuu ya Umoja wa Afrika katika mji mkuu wa Ethiopia. Matamshi yake kwenye makao makuu ya Umoja wa Afrika mjini Addis Ababa yanafuatia mkutano na mwenyekiti wa kamisheni ya Umoja wa Afrika, Nkosazana Dlamini Zuma na ziara kwenye kiwanda kimoja cha kusindika vyakula. Jana bwana Obama alikutana na waziri mkuu wa Ethiopia Haile Mariam Desalegn kwa kile walichokiita mazungumzo ya wazi ambayo yalijumuisha kuisii serikali ya nchi hiyo kuwaruhusu waandishi wa habari na vyama vya upinzani kufanya shughuli zao kwa uhuru. Alisema kubuni nafasi ya kusikika sauti hizo kutaimarisha badala ya kuzuia ajenda za chama tawala. Mahakama moja ya Libya imetoa hukumu ya kifo hii leo kwa Saif al Islam, mtoto wa kiume wa Muammar Gaddafi kwa kuhusika na majibu yaliyosababisha vifo kwenye ghasia za mwaka 2011 ambazo zilimwondoa bwana Gaddafi madarakani. Mahakama ya Tripoli pia imewahukumu watu wanane wengine adhabu ya kifo, wakiwemo mkuu wa zamani wa upelelezi Abdullah al Senousi na waziri mkuu wa zamani Baghdadi al Muhammad. Saif al-Islam hakuwapo mahakamani hii leo kusikiliza hukumu yake. Hukumu yake imetolewa akiwa hayupo, kwa sababu anashikiliwa na kundi moja la wanamgambo katika mji wa Zintana, ambalo linaunga mkono serikali inayotambuliwa kimataifa yenye makao yake Tobruk, na sio upinzani wa Kiislamu unayoiunga mkono serikali inayofanyia shughuli zake mjini Tripoli. NATO na imefanya mkutano wa dharura usio wa kawaida hii leo kuiunga mkono Uturuki, ambapo Rais Recep Tayyip Erdogan amesema vikosi vyake vinashinikiza kampeni yake dhidi ya wanamgambo wa Islamic State na waasi wa Kikurdi nchini Syria na Iraq. hakuna hatua ya kurudi nyuma itakayochukuliwa katika mapambano yetu dhidi ya ugaidi, alisema bwana Erdogan kwenye mkutano na waandishi wa habari mjini Ankara. Hii itaendelea kwa nguvu hiyo hiyo, hata kabla ya kikao cha cha NATO kuanza mjini Brussels, katibu mkuu wa ushirika huo, Jens Stoltenberg, alisema tunasimama katika mshikamano wenye nguvu na mshirika wetu Uturuki. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, John Kerry, na waziri wa nishati Ernest Manes, kwa mara nyingine watafika mbele ya kamati ya bunge hii leo, huku wakiendeleza juhudi zao za kupata uungaji mkono kutoka kwa wabunge wenye wasiwasi wanaotathmini mkataba wa kimataifa wa nyuklia na Iran. Bunge limebakiza kiasi cha wiki saba katika muda wa siku sitini ili kuangalia juu ya makubaliano ambayo yanadhibiti programu ya nyuklia ya Iran katika mabadilishano ya nafuu kutoka vikwazo vilivyosababisha uharibifu wa kiuchumi. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa liliidhinisha vipengele vya makubaliano hayo wiki iliyopita na kuweka muda ambapo vikwazo vitaondolewa ifikapo mwishoni mwa mwaka huu. Mwanadiplomasia mmoja wa cheo cha juu wa Korea Kaskazini anasema programu ya silaha za nyuklia nchini kwake haipo kwenye majadiliano akisisitiza kwamba hali ya Pyongyang ni tofauti mno na programu ya nyuklia ya Iran. Balozi wa Korea Kaskazini nchini China Ji Jae-yong amesema leo kwamba Kaskazini haina maslahi ya aina yoyote katika majadiliano ya upande mmoja kwa kuzuia au kuacha programu yetu ya nyuklia. Matamshi hayo yamekuwa wakati balozi mwandamizi wa Kani Sydney Seiler akitembelea Beijing leo kwa mazungumzo juu na ya namna ya kufufua mazungumzo ya nyuklia ya pande sita na Korea Kaskazini yaliyokwama. Waziri Mkuu wa Malaysia Najib Razak ambaye anazidi kushinikizwa, kushinikizwa kwa sababu ya shutuma kubwa za wizi amemfukuza kazi naibu wake na, na mwanasheria mkuu nchini humo. Katika hotuba kwa njia ya televisheni hii leo bwana Najib ametangaza kuondolewa madarakani kwa naibu waziri mkuu Mohidin Yasin ambaye alikuwa mmoja wa wakosoaji wake wakuu. Uamuzi wa kuondoa madarakani bwana Mohidin ulikuwa mgumu sana, lakini ilibidi kufanya hivi ili timu imara iweze kusonga mbele, alisema bwana Najib. Nafasi ya Mohidin imechukuliwa na waziri wa mambo ya ndani Zahid Hamidi.