Uturuki imefanya mashambulizi zaidi ya anga wakati wa usiku dhidi ya waasi wa kikurdi kwa mujibu wa taarifa ya ofisi ya waziri mkuu iliyotolewa leo hii Jumatano, huku bunge likijiandaa kufanya kikao maalum kujadili kampeni ya kijeshi dhidi ya wanamgambo wa Islamic State nchini Iraq mashambulizi ya anga yalilenga sehemu za sita za kundi la Kurdish Workers Party PKK kusini mashariki mwa Uturuki na kaskazini mwa Iraq. Taarifa ya ofisi hiyo pia imeeleza kwamba mamlaka zinawashikilia zina zaidi ya watu elfu moja na mia tatu nchini humo kufuatia uvamizi dhidi ya wanaoshukiwa kuwa wanachama wa PKK, Islamic State na makundi mengine ya wanamgambo. Raisi wa Uturuki anakutana na maafisa wa China kuimarisha ushirikiano ambao ulikuwa mashakani baada ya kucheleweshwa kwa mauzo ya mfumo wa makombora ya Kichina na namna Beijing ilivyokuwa inawatendea raia wake wachache wanaozungumza lugha ya Kituruki wa kabila la Uyghur. Baada ya kuwasili mjini Beijing leo Jumatano, Rais Recep Tayyip Erdogan amekutana na Waziri Mkuu wa China Li Keqiang na pia anatarajia kukutana na rais Xi Jinping baada ya hafla rasmi. Bwana Erdogan amekuwa mkosoaji mkubwa wa namna China inavyoendesha sera zake juu ya kabila la Uyghur katika ghasia zilizo ukumba mkoa wa magharib wa Xinjiang, ambapo China inasema ni mapigano ya watu wa nje wanaotaka kujitenga. Misukosuko kwa kabila la Uyghur yamesononesha wengi miongoni mwa Waturuki ambao wanachangia utamaduni kitamaduni dini na lugha. Kundi jingine la wabunge wa Marekani watapata fursa ya kuuliza maswali na kusikia ushuhuda kutoka kwa maafisa wa juu leo Jumatano, wakati wakiendelea kupitia makubaliano ya kimataifa ya nyuklia na Iran. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry, waziri wa ulinzi Ashkata, waziri wa nishati Ernest Moniz na mkuu wa majeshi ya Marekani Generali Martin Dempsey wote wamepangwa kujieleza mbele ya kamati katika baraza la Seneti inayohusika na huduma za kijeshi. Kikao hicho kimepangwa kujadili zaidi athari za makubaliano hayo kwa masilahi ya Marekani na uwiano wa kijeshi huko Mashariki ya Kati. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mamlaka za Pakistan zinasema leo Jumatano kwamba polisi wamemuua kiongozi wa kundi la wanamgambo wanaoshukiwa kuuwa mamia ya washiha maafisa walikuwa wanamsafirisha Malik Ishak mapema leo Jumatano wakati msafara uliposhambuliwa na kundi la wanaume huko Mazafsar. Ishak pamoja na watoto wake wa kiume wawili na watu wengine kumi na mmoja walikufa katika mapigano na polisi. Polisi sita walijeruhiwa katika mapambano hayo. Ishak alikuwa kiongozi wa Lakshar Jangi, kundi lenye ushirikiano na Alqaida ambao linadai kuhusika na mauaji kadhaa ikijumuisha mashambulizi ya mabomu mawili mjini Kaita mwaka elfu mbili na kumi na tatu, na kuwa karibu watu mia mbili. Korea Kaskazini imeashiria kwamba inaweza kuwa inaanza kupanga majaribio ya makombora yake ama uchokozi mwingine wa kivita, saa kadhaa baada ya kudai kwamba haina mpango wa mazungumzo juu ya silaha za nyuklia. Wachambuzi walibashiri wiki nne zilizopita kwamba Pyongyang inaweza kuzindua roketi zake mwezi Oktoba kuadhimisha miaka sabini ya chama tawala, siku kubwa katika kalenda ya Korea Kaskazini. Alipoulizwa kuhusu uwezekano wa majaribio hayo ya Korea Kaskazini, balozi wa Korea Kaskazini katika Umoja wa Mataifa, Jang wa Pilhan, aliwaambia wanahabari kwamba hawezi kukataa uwezekano huo na kuongeza kwamba, na nukuu, nafahamu tutakuwa na sherehe kubwa na kampuni ya Eurotunnel ambayo inaendesha usafiri wa chini ya ardhi kati ya Ufaransa na Uingereza inasema imezuia zaidi ya wahamiaji 37000 wakijaribu kuvuka kinyume cha sheria kutoka barani Ulaya kwenda Uingereza toka mwanzoni mwa mwaka huu. Kampuni ya Eurotunnel imetangaza hayo leo Jumatano na kusema Ufaransa na Uingereza zinahitaji kufanya mengi zaidi kuisaidia kampuni hiyo kukabiliana na ongezeko la idadi ya wahamiaji wanaomiminika katika eneo hilo. Tangazo hilo linakuja baada ya kuandikisha idadi kubwa ya wahamiaji wanaojaribu kutumia njia hiyo kwa siku mbili.