Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Julai 30 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, mwanachama mpya kabisa katika upinzani Edward Lowasa achukua rasmi fomu ya kuwania kiti cha rais kwa chama cha Chadema wakati wa wa uchaguzi uchaguzi yeah. Naomba tumshikamane tuwe na umoja. Ushindi hauwezi kupatikana bila umoja, na mimi nasema hii nafasi peke, opizani, ni nafasi pekee ya chama chetu cha upinzani kuchukua madaraka. ni mtafuta nafasi ya rais kupitia Chadema nchini Tanzania, Edward Lowassa. Na hii ni katika VOA Express, mimi ni Sandey Shomari. Mimi hapa naitwa mkamiti kibayasi vilevile vile, katika VOA Express tunakuletea kipengele cha kero zangu oh bado zinaenda kwa mifuko ya watu wachache. Kwa hivyo hili ni jambo linakela, um, inakela moyo wangu sana, kuona kwamba ufisadi uh, vile umefanya nchi yetu kurudi nyuma. Basi yote haya na mengine utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi sasa, lakini kwanza ni habari za dunia zikiletwa kwako na Sande Shomari. Wachunguzi wanajaribu kuangalia kama kipande cha bawa la ndege kilichopatikana katika bahari ya Hindi ni sehemu ya ndege ya MH370 ya shirika la ndege la Malaysia iliyopotea katika mazingira yasiyojulikana Machi 2014. Kipande hicho chenye urefu wa meta mbili kinachoaminika kuwa ni kipande cha bawa la ndege kiligunduliwa jana Jumaatano katika ufukwe wa bahari ya kisiwa cha Reunion karibu na Madagaskar kiasi cha zaidi ya kilometa elfu tatu na mia tano kutoka ndege hiyo aina ya Boeing 777 iliposikika kwa mara ya mwisho. Mahakama moja ya Misri imeahirisha kikao cha leo Alhamisi ambacho kilitarajiwa kutangaza hukumu katika kesi inayosikilizwa upya ya waandishi wa habari watatu wa, wa Al Jazeera walioshitakiwa kwa kulisaidia kundi lililopigwa marufuku la Muslim Brotherhood. Al Jazeera inasema imekasirishwa sana kwamba mahakama hiyo ya Cairo imeahirisha hukumu ya kesi hiyo kwa raia wa Canada, Muhamed Fahmy, raia wa Misri Baher Muhamed, na raia wa Australia Peter Greste. Kikao kipya kinatarajiwa kufanyika wiki ijayo. Mtandao huo umeendelea kusema kwamba waandishi hao walikuwa wakifanya kazi yao katika kuripoti habari wakati walipokamatwa Desemba mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Baadaye watu hao watatu walihukumiwa, huku jaji akiwahukumu Greste na Afami miaka saba jela na Mohamed miaka kumi. Mahakama ya rufaa mwezi Januari iliamua kesi hiyo isikilizwe tena baada ya waendesha mashtaka kushindwa kuwasilisha ushahidi wa kutosha kwamba watu hao waliunga mkono Muslim Brotherhood. Greste aliachiwa huru na kurudi Australia mwezi Februari, wakati Mohamed na fami wako nje kwa dhamana huko Misri. Maafisa wa Pakistan wanasema raundi nyingine ya mazungumzo ya amani imeahirishwa kutokana na maombi ya uongozi wa Taliban huko Afghanistan. Tangazo, tangazo hilo linafuatia ripoti kwamba kiongozi wa Taliban Mula Omar amefariki dunia miaka miwili iliyopita. Ofisi ya mambo ya nje ya Pakistan ilitoa taarifa leo Alhamisi ikitangaza kuahirishwa huko na kusema bado ina matumaini kwamba uongozi wa Taliban utaendelea na mazungumzo ya amani mapema leo Alhamisi, barua pepe kutoka kwa msemaji wa Taliban Zabiullah Mujahid ilieleza kwamba kundi hilo halitaki kushiriki katika mazungumzo ya amani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Myanma ambayo pia inajulikana kama Bama imewaachia huru karibu wafungwa elfu saba ikiwa ni pamoja na raia 155 wa China ambao wiki iliyopita walihukumiwa maisha jela kwa kukata miti kinyume cha sheria. Wakata miti hao raia wa China walikuwa ni miongoni mwa raia wa nje mia mbili na kumi kuachiwa huru kutokana na msamaha, kwa mujibu wa shirika la habari la China Xinhua ambao lilimkariri Limka, afisa wa juu. Wafungwa hao wataanza kuondolewa nchini humo kuanzia leo Alhamisi, wakiwa na mpango wa kudumisha urafiki wa pande mbili na mahusiano na nchi husika katika misingi ya kijamii Shinua ilisema, India imemnyonga Yakub Memon mapema leo Alhamisi kwa kuhusika katika mauaji ya Mumbai ya mwaka 1993 ambayo ilipelekea watu 257 kupoteza maisha. Yakub mwenye umri wa miaka 53 alinyongwa katika jela moja katika mji wa magharibi wa Nagpur saa kadhaa baada ya mahakama kuu ya nchi hiyo kukataa ombi lake la mwisho la kukata rufaa. Memon alikuwa mmoja wa watu kumi na moja ambao walihukumiwa kifo hapo awali kutokana na mashambulizi hayo, lakini ni yeye pekee ndiye aliyenyongwa wakati wenzake walibadilishiwa na kuhukumiwa maisha jela. Na washiriki wa michezo ya majini katika michezo ya Olimpiki ya mwaka elfu mbili na kumi na sita ya Rio watakuwa katika hatari kubwa ya bakteria na virusi kwa mujibu wa uchunguzi wa ubora wa maji katika maeneo yaliyopangwa kuandaa michezo hiyo mwakani. Shirika la habari la AP limeripoti leo Alhamisi kwamba limegundua kiasi kikubwa cha bakteria na virusi kutokana na mifereji ya kinyesi cha binadamu katika maeneo ya Olympic ya kuogelea na mashindano ya boti katika eneo la mapumziko la Brazil la mji wa Rio de Janeiro. Kiasi cha washiriki 1400 katika michezo 10000 wanatarajiwa kushiriki katika michezo ya majini huko Guanabara kwenye ufukwe wa Copacabana na Ziwa Rodrigo de Freitas mwaka 2016. Unaendelea kusafiri na VOA express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Bunge jipya la Burundi limemteua Pasco Nyabenda, mwenyekiti wa chama tawala nchini Burundi, kuwa spika wa bunge hilo, huku naibu wake akiwa Agathon Rwasa, mwanasiasa wa upinzani aliyekuwa akipinga matokeo ya uchaguzi wa bunge, ingawa baadaye aliamua kuhudhuria vikao vya bunge. Taarifa zaidi na Haidala Hakizimana kutoka Bujumbura. Katika mazungumzo kati upinza, ya upinzani chama tawala na mashirika yasiyokuwa ya kiserikali yaliyovunjika siku mbili kabla ya uchaguzi wa urais kufanyika, uundwaji wa serikali ya mshikamano wa kitaifa atakayewashirikisha hata waliosusia uchaguzi ni miongoni mwa yaliyokuwa yamependekezwa ili kumaliza kwa amani mgogoro huu wa kisiasa unaoikabili Burundi. Chama tawala nchini Burundi kinasema katiba ya nchi ni pingamizi kubwa katika uundwaji wa serikali hiyo. Katiba ya Burundi inasema ni chama kilichopata zaidi asilimia ya tano ndicho kinachoshiriki katika serikali kutokana na dharura hii ambapo waliofikisha asilimia zaidi ya tano katika uchaguzi ni wagombea huru, msemaji wa chama madarakani anaomba idhini ya nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki zilizokuwa zikisimamia mazungumzo hayo ili katiba ya Burundi irekebishwe na hivyo serikali hiyo ya muungano iweze kuundwa. Gerard Ndabirabe ni msemaji wa chama tawara cha SNDD FDD. Najua kwamba eh, mwaka elfu mbili na tano eh, mheshimiwa eh, rais E, wa nchi ya Burundi e, Peter Nkurunziza amjaribu kupanga serikali ya muungano, lakini hawa wapinzani wote wakasema kwamba raisi amekiuka katiba ya nchi, alafu na ile nini ile serikali ya muungano ikavunjwa. Kutokana na hayo hayo, tunaona kwamba itabidi inahitajika zile nchi za mashariki zito ruksa, zito rua kwa Burundi ili irudirie ile e, katiba ya nchi wabadilishe e, e, katiba um, ili serikali e, ya muungano itekelezwe. Msimamo ni huo huo kwa chama cha UPRONA, chama cha mwasisi wa uhuru wa Burundi. Gaston Sindimo, katibu wa chama hicho, anahofia kwamba vipengele vingine vya katiba vinaweza vikarekebishwa. Chama cha UPRONA kina asili mbili kwa mia kwa kusema kiweze kiingia serikali, lazima pawe marekebisho katika katiba la nchi na kwa vipengele vinazungumza mambo ya serikali, sababu tukiwapa ruhusa kubadili katiba watabadili na vingine, na ndio sababu tunaomba serikali, mabunge walipo waweze kushika ushauri wa maraisi ya nchi. Hayo ha, ni wakati zoezi la kuunda taasisi zilizotokana na uchaguzi uliomalizika likiwa limeanza. Alhamisi hii bunge jipya la Burundi la mwaka 2015 2020 limechagua spika na manaibu wake. Mbunge Pascal Nyabenda kiongozi wa chama tawala nchini Burundi cha CNDD-FDD ndiye ameteuliwa kuwa spika wa bunge la Burundi. Naibu wake wa kwanza ni mbunge Agaton Gwasa, mwanasiasa wa upinzani aliyekuwa amepinga matokeo ya uchaguzi inga walipigiwa kura na kushangaza wengi pale alipokubali kushiriki katika baraza la bunge, huku mbunge Edward Nduimana waziri wa sasa wa Burundi wa mambo ya ndani ameteuliwa kuwa naibu wa pili wa spika wa bunge la taifa. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Tukiendelea na ripoti zaidi, ni kwamba mbio za urais kuelekea uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika Oktoba mwaka huu nchini Tanzania zimeshika kasi mpya baada ya hii leo waziri mkuu wa zamani bwana Edward Lowasa kuchukua fomu za kugombea urais kupitia chama cha demokrasia na maendeleo Chadema alichojiunga nacho hivi majuzi baada ya kujitoa kutoka chama tawala cha CCM. Taarifa zaidi anayo mwandishi wetu Dina Chahali kutoka Dar es Salaam. Chadema mpaka hii leo kilikuwa hakina mwanachama hata mmoja aliyechukua fomu kugombea urais ili kuungana na waliopitishwa na vyama vingine vinavyounda katiba ya wananchi, Ukawa, ambavyo tayari vina wagombea wa urais. Vyama hivyo ni CUF na NCC na Mageuzi, ambavyo pamoja sasa wanatarajia kumtangaza mgombea mmoja kusimama kwa ajili ya kiti cha urais kupitia Ukawa. Chama kingine ndani ya Ukawa cha NLD hakijatoa mgombea wa uraisi. Nderemo na vifijo zilitawala makao makuu ya Chadema jijini Dar es Salaam, ambapo mamia ya wapenzi na wanachama wa chama hicho walijitokeza kumsindikiza Bwana Lowassa kuchukua fomu za kugombea uraisi kupitia Chadema. Lakini nasema shukurani yangu ntawaletea wakati wa uchaguzi, baada ya kuchaguzi. Naomba tumshikamane, tuwe na umoja. Ushindi hauwezi kupatikana bila umoja, na mimi nasema hii ni nafasi pekee ya chama chetu cha upinzani kuchukua madaraka. Watanzania walio wengi wamechoka, wanataka mabadiliko. Mabadiliko hayo Chadema inaweza kuyaleta kupitia uukao. Tujiamini kama tunaweza. Tunaweza? Hatuwezi. Tunaweza? Hatuwezi. Viongozi wengine wa Chadema, mwenyekiti Freeman Mbowe na mwanasheria wa chama Tundulisu, walikuwepo kumsindikiza Bwana Loasa kuchukua fomu. Na hali kadhalika, mkutano mkuu huo utapitisha rasmi ilani ya uchaguzi itakayotumiwa na chama chetu, na hatimaye na umoja wetu wa Ukawa itakuwa ilani ya Ukawa, kwa maana ya kwamba imeridhiwa na wanachama wote na viongozi wote na vyama vyote vinavyounda umoja wetu wa Ukawa tu kuchagua rais wa Jamhuri ya Muungano bali pia tunaenda kwenye uchaguzi mkuu kuchagua wabunge na kuchagua madiwani. Ni vizuri nisemee kidogo swala la ubunge, la uchaguzi wa ubunge, kwa sababu lina uhusiano wa moja kwa moja na uchaguzi wa rais. Hata hivyo katika hafula ya leo ya kuchukua fomu, bwana Loasa, katibu mkuu wa Chadema Wilbur Sla hakuonekana kama ilivyokuwa siku bwana Loasa alivyotangazwa rasmi kujiunga Chadema, huku viongozi wa chama hicho wakisisitiza kwamba viongozi wasioonekana wako kwenye majukumu mengine ya chama. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Haya basi, sasa, Sande, naona ni wakati ule wa kupata burudani ya muziki na moja Mnum, sawa, kambisa, kwa moja tunaenda, sawa kabisa, tunakwenda kwake Avril, huyu anakombi "Missing You". Kibao hicho Missing You kutoka kwake Avril, mambo mazuri ndani ya VOA Express, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Asante sana. Basi moja kwa moja tuelekea kwenye upande wa makala ya kero zangu, ambapo b Felice Wambui kutoka jimbo la Alabama anaeleza swala la ufisadi linavyomkera na jinsi linavyoathiri maendeleo haswa kule nchini Kenya. Mimi jambo linanikera zaidi sana ni mambo ya ufisadi. Ufisadi inaonekana katika nchi yetu imefanya mambo mingi sana ikaenda mlama. Kwa hivyo ufisadi ni, inanikera sana wakati wote ninaposoma magazeti na hata kwa maredio kwamba jambo fulani. Nijependa sana serikali yetu ikajitahidi sana na kuona vile ufisadi utaisha katika nchi yetu. Kwa hivyo mimi jambo hilo unikera sana moyoni mwangu, nikiona kwamba kuna mambo yamekwama. Ukiangalia kwamba hata wakati nchi yetu tunaongea maneno hata ya pombe, pombe ni ufisadi tu, unafanya watu wakalewa bila ni kwa sababu kuna watu uh, wanafanya ufisadi, wengine ni kupatiwa pesa, na hiyo njia yote ni ufisadi. Uh, kwa hivyo ningeomba serikali yetu ikajitahidi sana kuona vile huu ufisadi utamalizika kabisa, uondolewe katika nchi yetu, na ndio nchi yetu iendelee ki, ki, kukua vile inavyotakikana. Wakati tunasoma hata kwa magazeti zetu, televisheni kwa maredio kwamba pesa fulani ilipewana katika idara fulani, lakini hizo pesa unaona zimeenda kwa mifuko ya watu, zimekwama pale. Kwa hivyo unakuta zile pesa asizosaidia Wakenya bado zinaenda kwa mifuko ya watu wachache. Kwa hivyo hili ni jambo linakela um, moyo wangu sana kuona kwamba u uh, ufisadi vile umefanya nchi yetu kurudi nyuma Tukiangalia kwamba juzi uh, rais wa Marekani ametembelea katika nchi yetu, na sasa uh, tungependa kuona mabadiliko imebadilika katika nchi yetu, na ndio tuone nchi yetu imeendelea hasa sana. Kuna zile pesa amesema kama ni kusaidia vijana wa, wa, wa mama tungependa yale mambo yote yaendelee vizuri bila pesa zingine kupotelea humu na um, mifukoni ya watu wachache. Uh, ambayo inanikera sana moyoni um, mwangu ni mambo ya misingi ya kikabila kikabila tunatakiwa katika hii enzi hii tuiweke mbali sana na sisi. Unaona kama vile Rais wa Marekani alitutembelea alituonyesha mfano mzuri sana na akatuonyesha ukabila tuusahau na tuuweke mbali sana na sisi. Ukabila hakuna mahali utatupeleka ukabila unatutenganisha tu. Kwa hivyo tuukatae sisi wote wa Kenya, tuseme hatutaki ukabila hata kidogo. Sisi ni watu wa jamii moja, ni jamii moja hasa, vile rais wa Amerikani alituambia sisi ni familia moja ya binadamu. Nam, basi, moja kwa moja tukiangalia katika yale yanayojiri kule Hollywood hii leo, Mkamiti Kibayasi anamulika mazishi ya babi Christina, hali kadhalika Chris Brown na mpenzi wake wa zamani. Haya, tuambie Mkamiti Kibayasi. Asante sana sande. Basi moja kwa moja naanza na swala la mazishi ya babi Christina Brown, mtoto wa marehemu Whitney Houston na mtalaka wake babi Brown. Itafanyika Jumamosi katika kanisa la St James United Methodist huko Georgia, kulingana na ripoti kutoka kituo cha televisheni cha Atlanta cha WXIA. Baadaye mwili wake utasafirishwa hadi New Jersey, mahala ambako atazikwa pembeni na kaburi la mayake yani Whitney. Dondoo zasema kuwa sala ya mazishi pamoja na mazishi yenyewe yatakuwa kwa watu waliopatiwa mwaliko maalum, na kulingana na taarifa za New York Daily News ni kwamba mpenzi wa marehemu Bobbi Christina Nick Gordon hayumo kwenye orodha ya walioalikwa kwenye sala au kufika kwenye mazishi ya binti huyo. Hata hivyo, pande zote mbili za familia yaani Bobby Brown na ya Whitney Houston bado zinatofautiana juu ya namna ya kumzika binti huyo, huku familia ya Whitney Houston ikitaka kufanya kitu kikubwa kama kumbukumbu ya kihistoria, kufurahia enzi za uhai wa maisha ya binti huyo, ikiambatana na kutangazwa moja kwa moja kwenye vyombo vya habari kuimba nyimbo na mambo mengine kadhalika ya kufurahia uhai wa binti huyo, wakati baba mzazi yaani, Bobby Brown hakubaliani na hilo, akisema ni majonzi kwake, ana sababu ya kufanya hivyo, ni kwa mujibu wa HollywoodLife.com. Katika habari nyingine, kwenye mtandao wa Urban Islands, ni kwamba Cruchi Tran ambaye aliwahi kuwa mpenzi wa Chris Brown na kuachana naye mwanzoni mwa mwaka huu, amesema kuwa hana mpango wowote, hana mpango tena wa kutafuta suluhisho la mapenzi ili waweze kurudiana. Tran ametoa matamshi hayo wakati akifanywa mahojiano na mtangazaji wa redio Ryan Seacrest pale alipomuuliza kwamba alikuwa hana uhakika wa maisha yake ya baadaye na Chris Brown. Basi, dondoo zaidi zinasema kuwa mwana mitindo huyo anayechipukia analenga zaidi masuala yake ya kazi za umodo na kuhakikisha anawavutia watu wengi pale anaposimama jukwani au kutokeza mahali popote kwenye matamasha mbalimbali yanayojumuisha mikusanyiko ya watu badala ya kuru rudi hatua moja nyuma huku akijua kwamba Chris na dada mwingine tena ambaye ni mwanamuziki maarufu aliyewahi kuwa na uhusiano naye, Rihanna au kipenda Riri, wana mapenzi ya kuachana na kurudiana back and forth. Na anasema kwamba mapenzi yao hayawezi kuisha, kwani wote wawili wanapendana, lakini wanadanganya umma. Hivyo basi, Tran anasema hataki kugombana na mtu yoyote kwa sababu ya masuala ya mapenzi. Ndio haya ndio kwa nayo kwa sasa. Sande Shomari kutoka Hollywood na VOA Express. Zaidi ya taarifa za Hollywood, tembelea mtandao wetu www.voaswahili.com katika zulia jekundu na VOA Swahili. Asante sana. Basi tukiangalia kwa upande wa mapishi eneo la Tanga nchini Tanzania inatoka ndizi maarufu kwa jina la mkono wa tembo. Ndizi hii inunuliwa kwa wingi na watu wa Mombasa. Leo basi, Josephat Kioko anatuarifu kwamba mkono wa tembo hupikwa na kitoweo cha aina ya kipekee katika pwani ya Kenya kama anavyoeleza mpishi afuataye. Jina anaitwa Zuleha Ahmed, naishi Liwatoni, Ganjoni, Mombasa. Mapishi yetu ya leo, ndizi zinaitwa mkono wa tembo. Ndizi hizi sana zinapatikana Tanga toka Tanzania, zinakuja huku. huku huku lakini sio mingi sana, sana zinatoka huku. Na ndizi hizi kutengenezwa, tunatumia nazi, tunatumia sukari, tunatumia iliki na ndizi zenyewe kwanza tunaanza kukata ndizi kwa pieces. Kama ndizi moja tunaika pieces mbili, and then tunaikata katikati nne nne kwa ndizi moja, pieces mbili mbili. Kama ni ndizi tunaikata pieces mbili, zinatoka pieces nne, tena tunaikata tena katikati, tunazipanga kwenye sufuria vizuri. Kisha kufanya hivyo, nazi tutakuwa tush... tumemaliza kuikukui. Kuna watu wengine wanatumia blender kutengeneza nazi, wengine wanatumia kifungu kizamani, lakini mimi leo nitatumia blender ku, ku blend ile nazi itoe hiyo tui, tunaita tui ambayo tutachemshia ndizi. Tushakumaliza hivyo, tunachukua tunaweka iliki ambayo tumeisaga, tunanunyizia. Tukimaliza, tuna tunaweka maji ya vuguvugu vugu, ambayo ambayo tutatumia ku blend nazi. Tukimaliza hiyo tunachukua nazi kidogo tunaweka kwa blender, tunaweka maji kidogo yale tumechemsha ya vuguvugu kidogo tunaweka, tuna blend sana, inatoa tui la kwanza lile zito tunaliweka kando. Tunaweka tena maji ya vuguvugu vugu. Tuna blend tena tupate maji ya pili ya nazi. Tui hayo tutakayotoa sasa ndo tunaweka kwenye sufuria ile tuliokata zile ndizi na iliki pamoja. Tunawasha jiko yetu, tunazichemsha ndizi. Kama unaona karibu na kuiva, unanyunyuzia sukari ile unayohitaji wewe mwenyewe. Kuna wengine wanapenda sukari nyingi, kuna wengine wanapenda sukari kidogo, unaweka sukari yako. Ndizi zinaiva paka ile tui, na kama kinataka kumalika kukauka unachukua tui lako zito lile. Wengine hupenda kulichemsha likawa zito lika... na wengine wanalieka hivyo hivyo. Mimi yangu sichemshi, muhimu ni zito. Baada ndizi zishakaribia kuiva na zinakauka, nachukua tui langu zito na miminia ndizi zangu, zinatokota kidogo, kama dakika tatu, nne tano na zitoa kwa jiko, zinakaa zinapoa. Zikisha kupoa, hapo unaweza kuzisafu mkakula. Wengine wanakula na samaki wa kukanga wengine wanakula na samaki wa kupaka. Wengine wanakula na nanya, nyama ya kukanga. Ni ile mwenyewe uwezo wako. Mapishi ndio gani? Ile ndizi za nazi mm. Mkono wa tembo. Haya basi, mapishi mapishi Mombasa na Zuleka katika eneo la Liwatoni, Mombasa. Umesikia hapo mkono wa tembo kutoka Mombasa na mapishi mapishi ni Josephat Kioko. Asante sana, mapishi mapishi kutoka Mombasa. Sasa ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni. Katika yavumayo mitandaoni hii leo, Idi Ligongo anagusia tukio la kuchukua fomu Edward Lowassa na tukio la kuuawa simba maarufu nchini Zimbabwe. Katika yavumayo mitandaoni, asante sana Sandey Shomari na Mkamiti kibayasi. Leo katika yavumayo mitandaoni, bado suala la Edward Lowassa linaendelea kutesa katika mitandao, kama vijana wa mjini wanavyosema Kikubwa kinachozungumzwa na kujadiliwa leo ni suala zima la kuchukua fomu za kuomba chama chake cha Chadema kumpa ridhaa ya kuwa mgombea wa urais wa Tanzania. Video, picha, sauti na habari mbalimbali vimetanda kila kona katika mitandao, huku kukiwa na maoni tofauti na mbalimbali mbali. basi Nikianza naye, Christopher Laika anasema tumwombee mzee wetu Edward Ngoyai Lowasa ndiye aina ya mtu muhimu sana wa Tanzania wanaomhitaji ni mtu ambaye anaweza kusimamia maamuzi. Vilevile tusiendelee kusikiliza wale ambao wanayazungumzia masuala yake ambayo yamekuwa yakisemwa na viongozi wetu wa Chadema, tumeshaamini kwamba ni msafi. Balkis Francis Mwezi, yeye anasema kuiangusha serikali ni sawa na kukumbatia moto. CCM ni taasisi ina vichwa vingi vyenye akili. Nyinyi mnafurahia huyo mgeni wenu, wenyewe wanawacheka tu kwa sababu wanajua goli la mkono alishafunga. Hivi kuna tofauti gani ya Mrema na huyo CCM? Kweli wamejidhatiti kutuchezea vichwa vyetu huyu hapa Mahusein Sheith anasema Mwalimu Nyerere alisema Watanzania wasipopata mabadiliko ndani ya CCM watayatafuta nje ya CCM. Jamani, tufuatane sasa nje ya CCM, sasa kwao tumeshindwa, tuendelee kuhakikisha kwamba Edward Ngwai Loasa anakuwa rais wa Tanzania. Lakini Ellington Beki anasema Watanzania wenzangu, tuwe makini, shtukeni mapema. Loasa nionavyo mimi kainunua CHADEMA eti wanasema kapitishwa bila kupinga. Nape alisema goli la mkono ndio hilo. Kwa nini tusimkaribishe alafu tumpe nafasi ya kugombea ubunge tu na si urais? Basi habari nyingine ambayo inayovuma sana katika mitandao hivi sasa na duniani kiujumla, ni tukio la kusikitisha la kuuawa kwa simba maarufu na mwenye kupendwa sana nchini Zimbabwe, ambapo taarifa zinasema aliuawa na mtaalamu wa matibabu ya meno kutoka Minnesota hapa Marekani. Edward Malik anasema hivi, kwa nini unatoka kwenu huko Marekani unakuja Afrika unauwa eh, wanyama wetu alafu nyie nyie ndo mara nyingi husema kwamba Waafrika hawawaangalii vizuri wanyama na kutunza urithi wa dunia. Gabriel Stanton anasema kwamba kwa nini tuna kubali rushwa inateketeza wanyama pori. Sasa huyu mtu ametoa, tunaambiwa kati ya dola elfu thelathini na tano na elfu arobaini ili kumuua huyu simba ambaye watu wengi walikuwa wakienda nchini Zimbabwe kwenda kumwangalia, kwa sababu ni kivutio na ni urithi mkubwa sana wa dunia, ambaye ametufunza kwamba wanyama pia wana upendo kwa wanadamu. Basi hayo ndiyo yaliyovuma katika mitandao hii leo. Narudi kwako Sande Shomari, na mkamiti Kibayasi. Asante sana Id Ligongo. Basi mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo ya VOA Express alasiri ya leo. Kwa niaba ya wote waliosikika kufanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Khadija Riami, mwelekezi Dwin Collins, fundi mitambo Misha Dubinski. Hapa studio nipo naye Sandei Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi. Alasiri njema popote pale ulipo kutoka Washington DC.