Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Jumaa ya tarehe 31 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, tutakuletea jicho letu. Ajira imekuwa changamoto kubwa na kupata mtaji ni shughuli nyingine. Je, maisha yanawezekana? Kwa hiyo maisha yanawezekana kama utajipanga, unaweza ukafikia malengo yako. Kwa hiyo we kijana ambayo unanisikiliza, unaweza ukasema hata ale elfu tano kwa hiyo ndogo, ila hapana, siyo ndogo, inaweza ikakusaidia kukufikisha ambao hapo penyewe wewe umeamua. Ni George Mswelo kijana alianza biashara na mtaji wa shilingi elfu tano na sasa umefikia milioni tano za Tanzania. Utamsikia kwenye inawezekana ya Jicho Letu. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Idi Ligongo, na leo Ijumaa, tunakuletea tahadhari za weekend ambapo polisi wa huko Kenya wanakupasha watu wote wapenda amani. Mimi naimiza wananchi wawe macho waangalie ni wageni gani wanaingia wao. Basi, kwa yote hayo na mengine mengi, utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo, lakini kwanza ni habari za dunia na Sunday Shomari. Ripoti kutoka mji wa Maiduguri, kaskazini mashariki mwa Nigeria, zinasema watu wasiopungua watano wamefariki dunia baada ya mlipuaji bomu wa kujitoa muhanga kujilipua katika soko la Gamboru leo Ijumaa. Mashahidi wa tukio hilo la Ijumaa wanasema watu kadhaa waliojeruhiwa pia, ingawa hakuna mtu aliyedai kuhusika. Eneo hilo ni ngome ya harakati za kundi la Boko Haram. Boko Haram imefanya mfululizo wa mashambulizi kama hayo ambayo yameua mamia ya watu katika wiki za karibuni. Jana Alhamisi, jeshi la nigeria linasema liliokoa wanawake 59 watoto na wazee waliokuwa wameshikiliwa mateka na wanamgambo wa boko haram rais wa tunisia ameongeza muda wa hali ya dharura kwa miezi miwili ambayo iliwekwa baada ya mtu mwenye silaha kuua watalii wapatao 38 mwezi juni katika eneo la mapumziko la pwani ya mediterranean katika taifa hilo la afrika kaskazini Ofisi ya Rais Beji Kaid Sepsi inasema uamuzi huo ulitolewa baada ya mashauri yao na waziri mkuu na spika wa Bunge. Amri hiyo kwa mara ya kwanza iliwekwa Julai nne, siku kadhaa baada ya shambulizi ambalo liliua watalii wengi wao raia wa Uingereza katika mji wa ufukweni wa Suse mwezi Machi. Watu wawili wenye silaha waliwaua watalii 21 wa kigeni na polisi mmoja katika makumbusho ya bado katika mji mkuu Tunis. Waziri wa mali asili wa Zimbabwe anasema nchi yake inataka raia wa Marekani anayeshukiwa kumuua simba anayejulikana sana ambaye aliishi kwenye hifadhi ya wanyama apelekwe nchini humo kukabiliwa na mashitaka ya Zimbabwe. Hii leo Ijumaa ilitoa wito kukabidhiwa Walter Palmer ambaye ni daktari wa meno anayishi Eden Prairie, Minnesota, hapa Marekani. Palma amejificha baada ya shutuma kuwa amemuua simba Cecil wakati wa uwindaji mkubwa huko Zimbabwe mapema mwezi huu. Idara ya wa wanyamapori na samaki ya Marekani imesema jana Alhamisi imeanza uchunguzi juu ya jambo hilo, lakini hawajafanikiwa kumpata Palma. Idara hiyo imemsihi Palma au mwakilishi wake awasiliane na maafisa wa Marekani haraka iwezekanavyo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Washington DC, na hii ni VOA Express. Watafiti wanasema wanakaribia kupata chanjo ya Ebola. Maafisa wa shirika la afya duniani wanasema majaribio ya kiafya huko Guinea yanaonyesha dawa ya majaribio ina mafanikio makubwa katika kuzuia Ebola. Jarida la afya la Uingereza Lancet limeandika kuhusu matokeo ya awali na utafiti. Mlipuko wa ugonjwa huu wa kuvuja damu huko Afrika Magharibi umeua zaidi ya watu elfu kumi na moja tangu mwanzoni mwa mwaka jana, wengi wao huko Liberia, Guine na Sierra Leone. Kundi la Taliban huko Afghanistan lilitangaza leo Ijumaa kwamba baraza lake kuu la shura au baraza kuu limemchagua Mula Aktar Mansur kama kiongozi mpya wa kundi hilo la uasi siku moja baada ya kuthibitishwa kifo cha mwasisi wake Mula Omar. Tangazo la leo katika lugha ya Pashto lilitumwa kwa njia ya barua pepe kwa VOA na msemaji wa Taliban Zabinullah Mujahid. Kiongozi huyo mpya alifanya kazi kama msaidizi wa Mula Omar na alikuwa mkuu wa kitengo cha siasa na kijeshi cha Taliban. Tangazo hilo linaeleza kwamba Maulvi Haibutullah Akuzagda na Maulvi Sirajudin Hakani wamechaguliwa kuwa wasaidizi wa Mansur. Polisi wa Israel wanasema mtoto wa Kipalestina mwenye umri wa miezi kumi na nane ameuawa na watu kadhaa kujeruhiwa katika nyumba iliyoungwa moto, ambapo inashukiwa kuwa imechomwa na Wayahudi wenye msimamo mkali huko Ukingo wa Magharibi. Maafisa wanasema washambuliaji waliichoma nyumba hiyo mapema leo alfajiri katika kijiji cha Duma na kuweka michoro ya Kiebrania kwenye ukuta wa nyumba kabla ya kukimbia. Wanajeshi wa Israel wanawasaka washukiwa hao. Maafisa wa Palestina wamesema wanahusisha Israel na tukio hilo. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amelaani shambulizi hilo, na msemaji wa jeshi la Israel luteni kanali Peter Lerner ameliita ni tukio la kinyama na kitendo cha kigaidi. Mtandao uliotoa habari za siri wa Wikileaks umechapisha nyaraka ambazo zinasema zinaonyesha Marekani imekuwa ikiwachunguza maafisa wa Japan na makampuni ya huko ikiwachunguzaWikileaks hii leo Ijumaa imechapisha orodha ya makampuni 35, wizara ya serikali na watu binafsi ambao imewataja kulengwa na upelelezi wa idara ya taifa ya usalama ya Marekani. Nyaraka hizo zimetaja tarehe za upelelezi huo umefanyika tangu mwaka 2006 wakati wa awamu ya kwanza ya uongozi wa waziri mkuu Shinzo Abe. Taarifa ya Wikileaks kwa vyombo vya habari imesema imepata habari kuhusu uhusiano wa Marekani na Japan, mashauriano ya biashara na mkakati wa mabadiliko ya hali ya hewa. Marekani na Japan wamekuwa ni washirika kwa zaidi ya nusu karne kufuatia kumalizika kwa vita vya pili vya dunia. Wachunguzi wanasema wana imani ya hali ya juu kwamba kipande cha bawa la ndege kilichopatikana kwenye kisiwa cha Reunion ni kutoka kwenye ndege ya Malaysia MH370 ambayo ilipotea mwezi Machi mwaka 2014 ikiwa na abiria 239. Mkuu wa idara ya usalama wa safari ya Australia Martin Dolan aliwaambia waandishi wa habari leo kwamba maafisa wanatarajia kuthibitisha kilipotoka kipande hicho cha bawa. Kipande hicho chenye urefu wa mita mbili kichwacho flaperon kinatarajiwa kufika Toulouse, Ufaransa, kwa uchunguzi zaidi ifikapo Jumamosi. Kilipatikana Jumatano katika ufukwe kwenye kisiwa cha Reunion ambacho kiko mashariki mwa Madagaskar na zaidi ya kilomita elfu tatu na mia tano kutoka Boeing 777 ilipoonekana kwa mara ya mwisho VOA. Hii ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunakwenda kuangalia ripoti zetu na tunaanzia nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkutano wa siku mbili wa kamati ya wabunge wa nchi za maziwa makuu ACGLR unatarajiwa kumalizika leo kabla ya mkutano mkuu unaotarajiwa nchini Angola kufanyika hapo Desemba ya mwaka huu. Miongoni mwa mambo 17 yaliyojadiliwa kwenye kikao hicho cha Kinshasa ni pamoja na hali ya kisiasa nchini Burundi, Sudan Kusini na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Taarifa kamili na mwandishi wetu Salehe Mwana Milongo. Naibu kiongozi wa bunge za nchi ya kanda ya maziwa makuu seneta Lola Kisanga kutoka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo amesema kwamba mchango wa wabunge na maseneta wa kanda hili umehitajika ili kutafuta suluhisho la mizozo inayoikumba nchi ya maziwa makuu mfano wa Burundi na Sudani Kusini, qu'il s'agisse de la situation Très préoccupante au Burundi. Kulingana na hali ya wasiwasi nchini Burundi, kulingana na hali ya kiusalama kwenye mojawapo ya nchi wanachama na vilevile suala la kubadilishwa kwa katiba za nchi ni miongoni mwa masuala muhimu ambayo wabunge wa kamati ya utendaji wa bunge za maziwa makuu wanatakiwa kujadili kwa pamoja na kutoa mapendekezo ambayo yatajadiliwa kwenye kikao kikuu kinachoandaliwa mjini Luanda, Angola, Desemba mwaka huu resolution idwan. Wabunge hao wa nchi ya maziwa makuu wamesema mbali na viongozi wa serikali za nchi zao, lakini wabunge wana nafasi kubwa ya kutafuta suluhisho la mizozo kwenye kanda hili. Katibu mkuu wa kamati ya bunge za nchi za maziwa makuu mbunge Prosper Higiro kutoka nchi ya Rwanda amesema kwamba ni lazima kuingilia kati mzozo wa Burundi ili kuweko na mazungumzo baina ya serikali na upinzani wa nchi hiyo. Uh, aurise i banal siyo mzozo ambao inaomba kupuuzia, lakini ni lazima kuhimiza kuwekwa na mazungumzo. Na kuhusu mashariki mwa Kongo, licha ya kuwekwa na makundi ya wa wapiganaji ambayo bado yanaendelea kutishia usalama wa raia, ni lazima kuwekwa na juhudi za pamoja, ili eneo hilo liwe na amani ya kudumu. Wabunge hao wamependekeza kuweko na juhudi za pamoja baina ya Umoja wa Mataifa na jeshi la Kongo ili kupambana na makundi ya wapiganaji yaliyoko huko mashariki mwa Kongo, yakiwemo ADF na FDLR yenye asili ya Uganda na Rwanda. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo. Si hiyo ilikuwa ni taarifa yake Salehe Mwana Milongo, mwandishi wetu wa DRC. Na hivi sasa tunaelekea kule nchini Rwanda. Nchi za Rwanda, Burundi, DRC na Uganda zimeazimia kuharakisha utekelezwaji wa miradi ya maendeleo kupitia mkonga wa kati. Azimio hilo ni moja ya maazimio kumi yaliyoazimiwa na wajumbe kutoka nchi hizo kwenye kikao chao kilichomalizika mjini Kigali, Rwanda. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera ana ripoti zaidi. Haijulikani bado kama kinachoendelea kwenye ushirika wa mkwango wa kaskazini, ikiwa kitashuhudiwa pia kwenye mkwango wa kati, kutokana na hali ya kisiasa miongoni mwa mataifa hayo. Lakini lo wazi na ambalo limeshuhudiwa katika vikao vya wajumbe hao ni utashi na maazimio. Lakini kubwa zaidi kwenye maazimio hayo na lenye manufaa makubwa kwa wananchi wa mataifa hayo ni hili, kama alivyofahamisha Biluki ya Shamte, mjumbe wa Tanzania tulikuwa tunazungumzia leo upande wa one network area wa simu kama wenzetu mlivyofanya Rwanda, uh, Uganda na Kenya. Kwa so, sababu sasa hivi kila mtu nafikiria, akifikiria kama asingekuwa na mobile phone sijui ingekuwa anafanyaje sasa, you know, uh, anasalimiaje ndugu zake, anafanyaje kazi. Licha ya azimio hilo, kuna maazimio mengine ambayo wajumbe walipendekeza harakishe kwa ajili ya kufikishwa kwenye kikao cha mawaziri wa nchi hizo kadhalika kitakachofanyika mjini Kigali siku zijazo. Wakati mwingine ambao unaonekana kama kiini cha yote ni mradi mkubwa wa ujenzi wa reli kutoka Dar es Salam kuelekea mashariki mwa DRC kupitia Rwanda na Burundi. Bishamt anasema huo ni mradi mkubwa tena wenye manufaa makubwa kwa wananchi wa mataifa hayo, ingawa haijulikani wakati gani utatekelezwa katika mpango wa reli au barabara. Ile korido ni ndefu sana, kama ukiangalia Tanzania karibu kilomita elfu moja mia tatu kutoka port mpaka kuja kwenye boda. Kwa hiyo utaona sasa hivi katika ajenda nyingi za kiulimwengu hata au hata UN wanauliza vipi, tutaendeleza wananchi ambao wanakaa katika ukanda. Kila Jumaa, Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Mimi mara ya kwanza nilipokwenda niliketi miaka mitatu nilipata, ni bosi ni mstaarabu ni mtu ambaye ni hajali kitu yani yanakuchukulia kama mtoto wako kama kawaida <laughs> tu mvua zinapoanza kunyesha na zikiwa nyingi basi muundombinu kwa kawaida ni hafifu. Ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe? <laughs> Bwana Vincent, nasikia yuko kwenye simu <laughs> uh-huh. Nam. Asanti sana Florence. Livetalk kila ijumaa ijuma, saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za afrika ya kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Haya <totipos> basi, msikilizaji usikose kujiunga nasi hapo baadaye katika matangazo yetu ya jioni kuanzia saa moja na nusu jioni ama usiku kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo leo tunazungumzia hali ya kisiasa nchini Tanzania kuelekea uchaguzi mkuu wa tarehe 25 mwezi Oktoba nchini Tanzania, ambapo mambo yamepamba moto kwelikweli huko nchini Tanzania. Oh yeah, moto hivi sasa. Basi moja kwa moja inakwaje tupaca burudani ya muziki mm -hmm. Na tupo pale nchini Kenya, kama unavyojua hawa vijana walimchezesha sana Rais Barack Obama. <laughs> <laughs> wanaitua sauti solo wanakuambia ni usitoe mimba yangu we Mungu akileta mtoto analeta sani yake. Huenda kava Obama, hata wale Amerika. huenda kawa Lupita Oscar nazo akashinda. Huenda kawa wanyama acheze soka wingereza. uendakawa Kenyata wanzilishi wa taima na kumonerea Usitoe mimba yangu we, Mungu akileta mtoto analeta saani yake, lete ni tamlea. Usitoe mimba yangu we, Mungu akileta mtoto analeta saani yake Huenda kawa Nyerere, aongoze Tanzania, uenda kawa Mandela mkombozi wa Afrika, wanakuombalerea usitoe mimba yangu, we Mungu, akileta mtoto analeta sahani yake, lete nitamlea, usitoe mimba yangu, we Mungu, akileta mtoto Si vilevile nasema huenda akawa Sunday Shomari akatangaza Sauti ya Amerika, wezi <laughs> kujua ni Sauti Sol kutoka nchini Kenya katika VOA Express, na sasa tunaelekea katika Jicho Letu na tuungane naye Rahabu Freddy na Lucy Patrick. Karibu kwenye Jicho Letu. Mimi ni Rahabu Fredi, ninakualika hapa, na moja kwa moja nianze na upande wa ndoto. Nani yuko hapa leo? Tumsikie sote kwa pamoja. Mimi naitwa Mohamed Mpinga, naibu kamishna wa polisi, kamanda eh, wa kikosi cha usalama barabarani. Ndoto yangu ni kufikiria au kutegemea kwamba ifike siku eh, tuone kwamba ajali za barabarani zinapungua kwa kiwango kikubwa. Eh, mtu, eh, na kuna mtu anakufa kutokana na ajali au anajeruhiwa kutokana na ajali. Kwa dhamana ulionayo, kipi kitafanyika ili ndoto hiyo itimie? Ah, hili mimi naona ni, ni, ni, ni, ni, ni swala ambalo ni mtambuka. Nikisema mimi peke yangu au kikosi cha usalama barabarani peke yako au jeshi la polisi kwa jumla eh, ni vigumu sana kufikia hiyo ndoto. Naamini katika ushirikiano wa wadau wote kwa pamoja ambao wanahusika na, na usalama barabarani kuanzia kwa mfano Wizara ya Ujenzi kwa maana ya miundo mbinu, e, lakini tukizungumzia vilevile vile TBS wanaangalia viwango vya vitu mbalimbali magari na kadhalika, e, e, na, na lakini tukiangalia TANROADS kuhusu barabara ujenzi ziwe katika kiwango kizuri halmashauri kuangalia barabara na kadhalika, lakini vile vile kwa watumiaji wote wa barabara kuheshimu kanuni, kanuni na sherehe za usalama barabarani. Hii yote kwa ujumla wetu ndio inaweza kusaidia kupunguza ajali za barabarani, na ndoto hii kwa kweli ndio itatimia kama tukifikia malengo hayo. Shukrani kamanda Mpinga, natumai kwa yote hayo ulioeleza basi ndoto yako itatimia. Upande wa pili ni inawezekana, na hapa namwona Lucy Patrick yuko tayari kwa ajili hiyo. Shukrani sana Rahabu. Jicho kwa upande wa inawezekana limemtazama kijana ambaye yeye ni mfanyabiashara na alianza biashara yake akiwa ya na shilingi elfu tano. Leo hii tunavyozungumza, biashara yake imekuwa na kuwa na mtaji wa milioni tano. Sio kwamba ni muujiza, ni kwamba aliamini kwamba inawezekana. Mimi naitwa Joji Mswelo, mkazi la jiji la Mbeya. Nikwambie wewe kijana ambayo nanisikiliza, maisha yanawezekana. Mimi nilianza biashara yangu nikiwa na mtaji shilingi elfu tano na kwa sasa nina duka lenye samani ya shilingi milioni tano. Nilipokuwa na hiyo shilingi elfu tano nilikuwa nanunua struwayi zile za kusugulia masefuria na kuanza kuzitembeza mitaani. Baada ya miezi miwili nikawa nimepata elfu hamsini. Nilivyopata hiyo elfu hamsini nikafikiria kwamba nifungue duka kwa elfu hamsini ilikuwa ni hela ni ndogo sana. Kwa hiyo nilichoamua, nikaamua niweke ni meza inje pale nyumbani kwetu. Basi nikaweka bidhaa apo inje kwetu nikanza kuwuza kidogo kidogo, kweli nimeendelela ivo ivo. Baada wa kuendelea nikawona mtaji wangu umekuwa mkubwa sana, basi nikaamua kufungua duka na nimeendelea vizuri vizuli hivyo na duka lango mpaka saizi nimefikia milioni tano. Kwa kweli nimeshikuru Mungu apa nilipo fika mimi. Kwa hiyo maisha yanawezekana, kama utajipanga unaweza ukafikia malengo yako. Kwa hiyo we kijana ambao nanisikiliza, unaweza ukasema hata elfu tano kwa hiyo ndogo, ila hapana, sio ndogo. Inaweza ikakusaidia kukufikisha ambao hapo penyewe wewe umeamua kufika. Kwa kweli kwa saizi maisha mazuri sana. Nimefikia mahali nimenunua nime wanja, nimejenga, kwa saizi nataka na kuoa. Yaani nikioa sio kwamba nitapata shida, nitakaa vizuri, mke wangu atakula vizuri yaani na watoto. Kwa mfano kama Mungu ananipa lazima tu nitawasomesha vizuri shule wataendelea vizuri vijana tumtegemee sana mungu lakini pia tufanye kazi kwa bidii yaani na nguvu sana kwamba mungu kifanya kazi kwa nguvu naye nakupa kwa nguvu asante sana nimeishia hapa naitwa George Muswelo kutoka jiji la mbeya nikushukuru sana kwa kushiriki nasi katika inawezekana kwa siku ya leo hapo awali ulikuwa na rahabu fredi katika ndoto yangu nami ni lucy patrick voa express Basi msikilizaji, ni VOA Express kutoka Washington DC, moja kwa moja tunaelekea katika tahadhari za weekend hivi sasa. Basi najua kabisa unajitayarisha kuanza kufanya mambo ya weekend mimi <laughs> uh, ndio Komanda Robert Kitur ya Mombasa Kwani Kenya. Uh, leo ni Ijumaa mi naambia uh, watu wote wa Kwani wapendamane eh, kama wikendi uh, vile tunavyoendelea uh, mi naimiza wanaingi wawe macho, waangalie ni wageni gani wanaingia wao, na kama hivyo mgeni yeyote anakuta, vile tunaongea kila siku maneno ya nyumba kuni, nipige ripoti kwa polisi upande wa Lamu huku upande wa Tanariva, kila e, mahali kana tena mahali. Sasa wananchi wanakaa wanaenda kuvurudika wakiwa wa wengi, uh, tuwe chonjo na vile tunameendelea na kazi yetu. Tena pia mie naambia wananchi, tumefanya kazi nzuri mpaka tunaona sasa watalii wameanza kuingia kwa sababu ya wa usalama vile uh, inaendelea. Eh, Mombasa, hivi karibuni tutaanza kupata makamera ndio watusaidie kwa ile uhalifu vidogo vidogo. Vidogo iko ile watu wanatoa vio kwa magare ile watu na vingine vijana wanatoka, na sisi mi naambia hawa masizi zao zinatabika. Asante. Popote pale ulipo hivi sasa, hii ni VOA Express na tunatangaza moja kwa moja kutoka jijini Washington DC Moja kwa moja basi, tusikilize katika yale yanayovuma kwenye mitandao. Idi Ligongo, umetuandalia nini huko? <laughs> haya basi, Sande Shomali, usilale wewe leo. Katika yavumayo mitandaoni moja kwa moja, tunaanzia nchini Tanzania, ambapo hivi sasa linalovuma ukiachilia mbali siasa ni hatua ya baraza la sanaa nchini humo, yani Basata kumfungia msanii wa filamu na muziki Shidole ama Shishi Baby kutojihusisha na shughuli za muziki kwa kipindi cha mwaka mmoja, kwa sababu ya uvunjifu wa maadili. Kwa mujibu wa Basata, msanii huyo ambaye miaka ya hivi karibuni alijikita zaidi kwenye muziki badala ya filamu amekuwa akifanya vitendo visivyoendana na maadili kwa kukaa nusu uchi ama kufanya mambo yanayotakiwa kufanyika faragha. Habari hiyo basi imevuma sana, licha ya matukio ya kisiasa kuendelea nchini Tanzania na kuchukua vichwa vya habari, ambapo watu mbalimbali wameonyesha hisia zao. Huyu hapa Mhina Kangane anasema sio haki kabisa, kwani kila mtu ana uhuru wa mavazi na pia kuna mavazi ya kwenye steji, na kwa hili hakika ni uonevu na pia wanataka rushwa hao Basata. Basi ni maoni yake Mhina Kangane. Viki Machaku anasema Sawa sawa kabisa, akome muzii gani kuvaa nguo za ajabu na kuka, kukata mauno yasiyostahili kuonekana hadharani. Heko Baraza la Sanaa la Taifa. Mwisho kabisa ni kwake Feti Ramadhani anasema, kwani Shilole tu ndiye anapiga picha za utupu? Kwa kweli mnamwonea vipi, wale wanaopiga picha wameacha matumbo wazi yenye ujauzito, mbona mmekaa kimya? Hamuoni kama huo ni uonevu? Basi hayo ndio mambo sande. Shomari katika uh, yavumayo mitandaoni. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Ripoti kutoka mji wa Maiduguri kaskazini mashariki mwa Nigeria zinasema watu wasiopungua watano wamefariki dunia, baada ya mlipuaji bomu wa kujitoa muhanga kujilipua katika soko la Gamboru leo Ijumaa. Mashahidi wa tukio hilo wanasema watu kadhaa walijeruhiwa pia. Rais wa Tunisia ameongeza muda wa hali ya dharura kwa miezi miwili, ambayo iliwekwa baada ya mtu mwenye silaha kuua watalii wapatao 38 mwezi Juni katika eneo la mapumziko la pwani ya Mediterranean katika taifa hilo la Afrika Kaskazini. Ofisi ya rais Beji Kaida Sepsi inasema uamuzi huo ulitolewa baada ya mashauriano na waziri mkuu na spika wa bunge. Waziri wa maliasili wa Zimbabwe anasema nchi yake inataka raia wa Marekani anashukiwa kumuua simba anayejulikana sana ambaye aliishi kwenye hifadhi ya wa wanyama apelekwe nchini humo kukabiliwa na mashitaka. Basi msikilizani msikilizaji, shukran kabisa kwa kutusikiliza na usikose kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapo saa moja na nusu usiku ambapo tutakuwa tuna live talk. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni Khadija Riami, mwendeshaji Duan Collins, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandey Shomari kutoka Washington DC, tunakuambia alasiri njema.