Mwezi uliopita shilingi ya Uganda ilishuka kwa kiwango cha chini mno. Wachuuzi ambao wanalipa kodi yao kwa dola ya Kimarekani wameona kupanda kwa kiasi kikubwa kwa gharama, huku baadhi ya vituo vya afya vikiwa vimeanza kutoza gharama hiyo kwa dola badala ya shilingi. Kuna vigezo kadhaa ambavyo vimesababisha shilingi kuanguka, ikiwemo uchumi wenye nguvu wa Marekani na kushuka kwa mauzo ya nje ya mazao kwa nchi iliyokumbwa na mzozo ya Sudani Kusini. Mkurugenzi wa utafiti katika Benki ya Uganda James Opolot amesema kushuka kwa bei za bidhaa pia kumechangia katika maumivu hayo, hasa kwa vile nchi inauza nje bidhaa zilizotengenezwa tayari. Ingawa ya shilingi imebakia kuwa chini, kuna uthabiti uliopatikana kutokana na uingiliaji kati kutoka Benki ya Uganda. Maafisa wengi wanalaumu kushuka huko kwa kasi kunatokana na habari za kusisimua katika vyombo vya habari ambazo zimesema kuwa benki huenda haitaingilia kati tena katika soko la fedha. Mkurugenzi wa mawasiliano wa benki ya Uganda Christine Alupo anasema hilo si kweli, lakini ameongezea kuwa benki haitaki na wala haiwezi kuingilia kati kila wakati. And that has been our standard message throughout our message has always been that... Huo umekuwa ni ujumbe wetu wakati wote, ujumbe wetu siku zote umekuwa kwamba uingiliaji kati wetu upo ndani ya misingi. Kuna hali tete sana na hivyo tunajaribu kurejesha uthabiti kwenye soko, na tumeiangalia hali kulingana na vigezo ambavyo si vya msingi sana. Lakini kudhoofika kwa shilingi kumefanya hali kuwa ngumu kwa wafanyakazi wa kigeni. Jenny Smith anasema akiwa na familia ya kuihudumia, hili linafadhaisha sana. Kwa kweli, mshahara wangu kihalisia umeshuka kwa dola mia moja kwa siku. Hivyo ndivyo ilivyo, na bei za kila kitu zimepanda hivi karibuni. Bei kwenye maduka ya vyakula ziko juu, si kwa kiwango kikubwa, lakini zimepanda. Kwa hiyo ukichanganya na fedha kidogo na halafu gharama nyingine zilizo juu huwezi kukidhi mahitaji kama ilivyokuwa hapo kabla. Najihisi kama hali itakuwa mbaya zaidi wakati tukikaribia uchaguzi, ingawaje wengi wanalaumu uchaguzi ujao kwa hali hii ya kushuka kwa shilingi. Maafisa wa benki wanasema kama watu watakuwa watulivu na kuendelea kuwekeza kama kawaida, hali itakuwa thabiti hapo baadaye. Lakini kwa wale ambao wanapambana na maisha kutokana na hali sasa, wanasema muda ndio unayoyoma.