Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Jioni leo ikiwa ni Jumanne Agosti 4 mwaka 2015, na, na katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, huko nchini Uganda, chama tawala nchini humo bado kinapata kiwewe, na waziri mkuu wa zamani ama mambambazi. Je, wachambuzi wanasemaje? So hata kama uko na watu kumi wenye wame, wame, wame, wame kamata wamechukua nomination forms kusimama kwa chama na Central Executive Committee nasema huyu hapana, huyu hapana, unaona kwa mwisho yake watatoa nyinyi yote. Huyo ni mmoja wa wachambuzi nchini Uganda. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Idi Ligongo, katika hoja kwa hoja, shirika la ndege la Kenya, kulikoni? Serikali ya Kenya iliwapa bilioni nne nukta mbili kuwasaidia na hawakufaulu. Tumeona wenyewe ndio wanalipisha bei ghali kuliko ndege zingine zote pale Afrika. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Idi Ligongo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema mapema leo kwamba mataifa kumi na mawili yanayojadili mpango wa umoja wa biashara wa nchi za Pacific yamefanya maendeleo mazuri kuelekea kufikia makubaliano, lakini kuna mambo bado yanapaswa kushughulikiwa. Aliorodhesha mfululizo wa malengo kwa mkataba huo wakati akizungumza katika ziara yake nchini Singapore kwa kusema makubaliano hayo hayakufungua fursa za uchumi tu kwa nchi zinazoshiriki, lakini pia inaonyesha ushirikiano wa utawala bora wazi na uwajibikaji. Mazungumzo yamekuwa yakiendelea kwa miaka kadhaa, lakini wiki iliyopita mawaziri wa biashara walishindwa kukubaliana na makubaliano ya mwisho huko Hawaii. Suala la uhamiaji lilikuwa jambo kuu Jumatatu usiku wakati wa Republican wanaowania uteuzi wa kugombea urais wa Marekani walipozungumza katika mjadala, ikiwa ni kabla ya mdahalo rasmi wa kwanza wa chama kufanyika. Wagombea kumi na wanne kati ya kumi na saba walikuwepo huko New Hampshire katika tukio lililochukua saa mbili na kuonyeshwa na televisheni kote nchini Marekani. Bilionea Donald Trump ambaye kwa sasa anaongoza katika kura za maoni kitaifa alikataa kushiriki kama alivyofanya gavana wa zamani wa Arkansa Mike Huckabee. Vyanzo vya usalama nchini Uturuki vinasema waasi wa Kikurdi wamelipua gari ya jeshi mapema leo kusini mashariki mwa Uturuki na kuua wanajeshi wawili na mlinzi Mlipuko huo uliotokea karibu na Arakoi katika jimbo la Sirnak, ambapo maafisa wa usalama wamesema wanachama wa Kurdistan Workers Party PKK walitegua bomu wakati gari hilo likipita. Shambulizi hilo ni la karibuni katika wimbi la ghasia baina ya PKK na vikosi vya Uturuki. Katika wiki kadhaa zilizopita toka Julai ishirini, mashambulizi ya PKK yameshaua karibu wafanyakazi kumi na wanane wa vikosi vya usalama vya Uturuki. Uturuki imekuwa ikipambana na waasi hao kwa karibu wiki mbili sasa kwa kampeni za mashambulizi ya anga yakilenga waasi kote nchini Uturuki na kwenye mpaka wa Iraq kaskazini. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon atatembelea Ikulu ya Marekani leo na kufanya mazungumzo na Rais Barack Obama kwa masuala mbalimbali. Msemaji wa Bwana Ban amesema masuala ambayo watazungumza inajumuisha mabadiliko ya hali ya hewa na mgogoro unaoendelea wa kijeshi na kibinadamu nchini Siria na Lebanon. Mkutano huo wa Jumanne baina ya viongozi hao wawili wa dunia unawakutanisha wakati wanaanza kukuza mikakati miwili mikubwa ya kijamii katika ajenda zao. Bwana Obama siku ya Jumatatu alizindua mpango mpya uliolenga kupunguza uchafuzi wa hali ya hewa inayotokea kwenye viwanda vya nishati vya Marekani ifikapo mwaka 2030 kupitia kanuni zilizopendekezwa. Bwana Ban yeye analenga kuhamasisha mkataba mpya wa maendeleo ulimwenguni uliofikiwa Jumapili baina ya mataifa wanachama 190 tatu wa Umoja wa Mataifa ambayo yanataka kumalizwa kwa umasikini, kufanikisha usawa wa kijinsia na kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini. Vikosi vinavyomuunga mkono rais wa Yemen, Abdurabu Mansur Hadi, vimechukua tena kambi muhimu ya kijeshi kutoka kwa waasi wa kihudhi leo Jumanne, wakati wakiendelea kubadili kampeni ya vikosi vya waasi hao vilivyomlazimisha Bwana Hadi kukimbia nchi mwezi Machi. Wapiganaji wanaoitii serikali na kusaidiwa na mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Saudi Arabia yamekamata kambi ya jeshi la anga ya Al Anad iliyopo kilomita 60 kutoka mji wa bandari wa Aden. Kambi hiyo ilikuwa muhimu kwa shughuli za kijasusi na ilikuwa ikitumiwa na vikosi vya Marekani katika kampeni zake za kupambana na Al Qaida wenye makazi yao Yemen katika peninsula ya kiarabu kwa kutumia ndege zisizo na rubani, yani drone. Na Pakistan imemnyonga mtu aliyekutwa na hatia ya kumuua mtoto mwaka 2004 licha ya ukosoaji wa kimataifa kwa kesi hiyo na maswali kuhusu kama mtu huyo pia alikuwa mtoto wakati anatenda kosa la mauaji. Shafqat Hussein alinyongwa mapema Jumanne katika gereza moja mjini Karachi. Familia yake inasema alikuwa na miaka kumi na minne wakati alipofanya mauaji ya mvulana mmoja, na kwamba mamlaka zilimtesa na kumlaghai akiri kutenda kosa. Kunyongwa kwake kuliahirishwa mara nne wakati serikali ilipokuwa inachunguza umri wa Hussein. Makundi ya haki za binadamu yaliyotoa mwito kwa Pakistani kumsamehe Hussain kwa kusema mahakama haikutumia ushahidi uliochukuliwa wakati wa kuteswa kwake. Mnaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC na habari. Basi tunaanzia huko nchini Burundi ambako hali inaelekea bado si shwari katika mji mkuu wa nchi hiyo Bujumbura na inasemekana kwamba kusikia milio ya risasi usiku imekuwa desturi kwa wakazi wa mji huo. Mtetezi mmoja wa haki za binadamu amelazwa katika hospitali moja jijini Bujumbura baada ya kujeruhiwa na risasi jana akielekea nyumbani kwake. Tume ya kitaifa ya haki za binadamu imelaani ukiukwaji huo wa haki za binadamu na kuomba pande husika kumaliza tofauti zao bila matumizi ya nguvu. Taarifa kamili anayo mwandishi wetu Haidallah Hakizimana. Mzee Pierre Claver Mbonima kiongozi wa shirika linalotetea haki za binadamu na hasa za wafungwa la Prodehash alijeruhiwa na risasi lilopigwa na mtu aliyokuwa kwenye pikipiki jana jioni wakati akielekea nyumbani kwake katika mtaa wa Charama kaskazini mwa jiji la Bujumbura. Risasi liliingia upande mmoja wa shavu lake na kutokea katika upande mwingine na kuacha jeraha. Mtoto wake mmoja wa kike amesema kuwa hali ya mzee sio mbaya. Hata hivyo Amandine na nasasagari anasema familia inahofia usalama wa baba yao katika hospitali za hapa nyumbani. Wanaomba serikali iruhusu mzee apelekwe kutibiwa nje ya nchi, maana alikuwa na kizuizi cha serikali cha kutoka nje ya nchi kutokana na kesi alizonazo mahakamani. Hali ya mzee kwa sasa, nashukuru Mungu anaendelea vizuri. Mpaka hivi jana usiku ndio tulikuwa na wasiwasi, kwa sababu presha yake ilikuwa juu, lakini usiku katikati Mungu amesaidia ikawa vizuri, na asubuhi ameamka vizuri, lakini tulikuwa kwa kweli waturuhusu tukamtibishe unaona, saizi hali ya usalama nchini siyo nzuri, tuna wasiwasi kama kunaweza kuja watu wengine hapo hospitali wakammalizia. Kwa sasa hatujajua ni, ni wakina nani walifanya hiyo mambo mabaya, ndo wasiwasi tunayo. Pierre Claver Mbonima mwenye umri wa zaidi ya miaka sabini ni miongoni mwa watetezi wa haki za binadamu waliokuwa mstari wa mbele katika harakati za kupinga muhula watatu wa Rais Nkurunziza wanaosalia hapa nchini. Jaribio la kumalizia maisha mtetezi huyo wa haki za binadamu limetokea ikiwa ni siku moja tu baada ya mauaji ya Luteni Jemedar Adolf Nshimirimana na raia wengine wanaouawa mnamo siku hizi katika mazingira ya kutatanisha. Halmashauri ya kitaifa ya haki za binadamu ya Sendehash inalani ukiukwaji huo wa haki za binadamu na kisa cha unyanyasaji alichofanyiwa mwandishi wa Redio Faransa RFI, bwana Isidore Sindikumana aliyepigwa na kunyanganywa vifaa vyake vya kazi na watu wa idara ya upelelezi wakati akiwa katika kazi zake za kila siku za kusaka habari kwenye uwanja katika eneo la mauaji ya mwanajeshi Adolfe Shimirimana. To A hapa bwana Jean Batiste Baribonekeza, kamishna mkuu wa Sendehash, anaomba pande zinazohasimiana katika mgogoro huu wa kisiasa unaikabiri Burundi kuachana na tabia ya kujaribiana, na kwa wafuasi wao wafundishe tabia ya kuvumiliana katika tofauti zao na kuheshimu utu wa mtu na uhai wake. Hii ni wakati maiti ya mtu aliyeuawa kwa kupigwa risasi nyingi imeokotwa asubuhi ya leo kaskazini mwa jiji la Bujumbura kwenye barabara ya tisa katika kata ya Chibitoke. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC na kutoka kule Bujumbura, Burundi. Tunaelekea kule sasa Kampala, Uganda, ambapo chama tawala nchini humo NRM kinapanga kumchukulia hatua za kinidhamu aliyekuwa waziri mkuu Amama Mbabazi hata baada ya kukosa kuchukua fomu za chama kwenye urais wa nchi hiyo, hatua inayomfanya Rais Museveni kuwa mgombea wa pekee wa urais nchini humo. Vyanzo ndani ya chama hicho vinaarifu kwamba viongozi wa chama wanapanga mikakati ya kumwondoa Mbabazi kwenye chama kwa lazima, jambo ambalo mawakili wake wanasema hali haiwezekani. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anayo ripoti zaidi. Vyanzo kutoka ndani ya chama tawala cha NRM vinaeleza kwamba viongozi wa chama wanataka kumfukuza Mbabazi chamani kwa kuendelea kufanya kampeni ya kumpinga Rais Museveni ndani ya chama hata baada ya kukosa kujiasilisha kwa wanachama kwa nia tiketi. Lakini wakili wake Mbabazi Fred Mwema anasisitiza kwamba ni uamuzi wake Mbabazi kusalia ndani ya chama au kuondoka bila kusurutishwa. So, uamuzi wake kuondoka really chamani that, uh, au la kulingana na katiba ya chama hakuna anayeweza kumfukuza chamani Kusplini, na iwapo watamfukuza tutakabiliana nao kisheria. Mbabazi anaonekana kuwapa wakati mgumu viongozi wa chama cha NRM wakikosa kujua hatua yake itakayofuata huku akiamua kutazungumzia mipango yake. Je, Mbabazi ataamua kuwania urais kwa kuungana na vuguvugu vugu la upinzani Democratic Alliance au atajiasilisha kwa wapiga kura bila chama? That question will be answered on nomination date. Swali hilo litajibiwa wakati wa uteuzi na tume ya uchaguzi. Uh, iwapo atapeperusha bendera chama, upinzani, be chama, jibu, lakin, wa siyasa, kwa ya chama kuungana na upinzani au bila chama, jibu litajulikana mwezi Septemba, lakini wachambuzi wa siasa wanamuunga mkono Mbabazi kwa kukosa kuania tiketi ya chama cha NRM dhidi ya Museveni, kwani hatua hiyo ingekuwa sawa na kuharibu muda ukiwana vile chama cha NRM imepangwa, kuna wanaita Central Executive Committee ambaye inatakiwa inata kuvet uh, presidential aspirants kwa chama so wakisema una mamlaka kusimama kwa NRM then wanakuwacha. So hata kama huko na watu kumi wenye wame, wame, wame kamata wamechukua nomination forms kusimama kwa chama na Central Executive Committee inasema a a huyu hapana huyu hapana. Unaona? kwa mwisho yake, nyinyi watatoa yote. Ama mambabazi na aliyekuwa makamu wa rais Profesa Gilbert Bukenya wametangaza kwa nia urais didi ya Museveni, lakini wamekosa kuondoka ndani ya chama tawala cha NRM, licha ya kutochukua fomu za kutafuta tiketi ya chama hicho. Kenes Bwire, VOA Express, Kampala. <muchos> Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanayokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com Asante sana msikilizaji, ni VOA Express unasafiri nayo. Basi alasiri hii, na moja kwa moja tutakuletea burudani ya muziki, tukielekea kule nchini Kongo. Hebu niambie, pale anakuja nani? Hapa huyu ni mwana falifali fali wa Ipupa kutoka Kinshasa, nawa Kinshasa huyu. <laughs> anakuambia... <laughs> Kinshasa original na vilevile vile, Fali, mm -hmm. Fali, Fali Ipupa atatembelea Washington DC hivi karibuni. Wanasema atafanya vitu hapa siku ya Jumaa Mosi. Mambo mazuri kwa kwelikweli, Fali pupa Ah, mambo hayo mazito, ii ligongo unatikisika, mambo ya original hayo kabisa, mambo matamu kabisa ndani ya VOA Expressi. E, alasiri tulivu kabisa. Naam, ni fali pupa huyo msikilizaji. Naam, na kwenye hoja kwa hoja hivi leo tunaangazia Wakenya ambao wako hapa nchini Marekani, Rasi Karaba na Magi Njoroge wakitoa hoja zao kutokana na ripoti kuwa shirika la ndege la Kenya Airways linakumbwa na matatizo ya kifedha na huenda likaporomoka kama hatua za dharura hazitachukuliwa. Swala letu la Kenya Airways ni airline moja tunaipenda sana maana, kwa kujivunia, hata ukiangalia kwenye jina unaitwa Of Africa. Kwa hivyo wakati wanapopoteza zile hela na kuwa hawawezi kuhudumisha watu kwenye usafiri wao ukawa mwema, ni kitu inatuletea aibu kibao, kwa sababu hiyo ni, ni njia ya kuonyeshana ufisadi umeingia mpaka kwenye Kenya Airways. Corruption, kwanza tuimalize ndivyo tuingia mambo ya mimi, tangu utotoni wangu nimejua tu Kenya Airways ndio mambo yote zinaweza fanywa lifanywe na watu wa Kenya Airways. Ufisadi uisho wamaliza ufisadi, ili Kenya Airways ikianguke, na hii kampuni ikianguka, kutakuwa tena sisi wenyewe tutaanza kupoteza, maanake kuna wengine wanaingia kufanya ile ile biashara tunayofanya, sio sisi pekee tunaruka ndani ya nchi ya Kenya na kutoka, tuna wengi Kenya Airways ndio nimejua tangu utotoni. Kenya Airways of Africa ndio watakuwa na, na watu wengine wa kampuni zingine na labda hasa zitasaidia ino usafiri kuliko Kenya Airways ikiwa peke yake. Bado naona kila jambo lolote wanaweza fanya waokoe Kenya Airways. Mpakalini mpakalini, dadangu, tutasimama na hawa watu. Mwaka uliopita miaka kama miwili Serikali ya Kenya iliwapa bilioni nne nukta mbili mm -hmm. kuwasaidia na hawakufaulu. Tumeona wenyewe, ndio wanalipisha bei ghali kuliko ndege mm -hmm. zingine zote pale Afrika. mm -hmm. Malipo yao ni hali ya juu na huduma yao sio ya hali ya juu sasa. mm -hmm. Halafu tena wamepoteza hizi hela, auoni tatayangu, kuna mahali kidogo hata kama tunasema tunamsaidia mtu ajisaidie, mwanzo, tutafute watu wanaweza kusimamia mambo vizuri, wa, ndiyo, wa watu wa kusimamia mambo vizuri ni sawa, na pia hivyo tu umesema labda kampuni zingine pia zikaja Kenya Airways, labda vile watapeleka bei zao chini na huduma zao pia zikuwe hali ya juu kenya airways waokoe kenya airways kwa sababu bado ndio fahari yetu tunaipenda isije ikaanguka tupoteze the pride of africa nasi basi tujue tuna kazi kama wafanyikazi wanaopenda nchi yao haswa jue yale tunayosema tuyatende tusiwe watu wa kuyumbayumba na tupigane na usaji na kona manake ni hatari Na, na kwa upande wa ripoti za biashara zinaeleza kwamba huko nchini Kenya ni miongoni mwa nchi tano za juu kabisa katika nchi za kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika yenye idadi kubwa ya mamilionea. Mkamiti Kibayasi anatupa taarifa hiyo kwa kina. Kulingana na ripoti ya New World Wealth ya Afrika Kusini ni kwamba Kenya hivi sasa ina mamilionea elfu nane na mia tano ikiwa na kiwango cha juu kabisa katika eneo la Afrika Mashariki. Ripoti hiyo pia imezitaja nchi ya Uganda ikiwa na mamilionea elfu moja na mia tatu na Tanzania ina mamilionea elfu mbili na mia mbili. Hata hivyo Afrika Kusini ina idadi kubwa kabisa ya mamilionea kwenye bara hilo ikiwa na mamilionea arobaini na sita na mia nane hapo mwaka elfu mbili na kumi na nne ikifuatiwa na Misri ikiwa na mamilionea elfu ishirini na kisha Nigeria ambayo ina mamilionea elfu kumi na tano na mia nne Mamilionea wa Kenya ni kwamba asilimia kumi na tisa wanatokea kwenye sekta ya uuzaji nyumba na ujenzi, asilimia kumi na nane katika sekta ya huduma za fedha na asilimia kumi katika sekta ya viwanda ripoti hiyo inasema kulikuwa na kiasi cha mamilionea 161,000 waliokuwa wakiishi barani Afrika mwishoni mwa mwaka 2014 wakiwa na utajiri wa dola bilioni 660 ambazo ni sawa na shilingi trilioni 66. Utajiri wao uliongezeka kwa asilimia 145 kutoka mwaka 2000 hadi mwaka 2014 ikilinganishwa na kiwango cha ukuaji kote duniani cha asilimia 73 katika kipindi hicho hicho. Ripoti inazidi kusema kwamba idadi ya mamilionea barani Afrika inatarajiwa kuongezeka kwa asilimia 45 kufikia 234,000 katika kipindi cha miaka kumi ijayo. Wakati huo, nakala za ripoti nyingine juu ya mgawanyo wa mapato barani Afrika, ikiwemo ile iliyotolewa na Benki ya Dunia ambayo inaonyesha tofauti ya hali ya kimaisha katika viwango vya ukuaji wa utajiri kwenye bara zima. Takwimu za za hivi karibuni za Benki ya Dunia zinaonyesha kwamba idadi ya watu maskini barani Afrika, ikiwataja watu wanaoishi chini ya dola moja na senti 25 kwa siku, iliongezeka kutoka watu milioni 411.3 mwaka 2010 hadi watu milioni 415.8 mwaka 2011. Benki ya Dunia imebashiri wastani wa asilimia tano nukta tano ya ukuaji wa uchumi kwa nchi za kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika, japokuwa imeonya kwamba umaskini uliokithiri bado upo juu kote katika eneo hilo. Viwango vinaonyesha kwamba watu katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo DRC ni maskini sana na ripoti zinaeleza kwamba zaidi ya mwaka mmoja uliopita kumekuwepo na ukuaji mzuri katika nchi kama Tanzania, Zambia na Msumbiji, alisema mkuu wa utafiti katika New World Wealth, Andrew Amwa. Na sasa ni yavumayo mitandaoni. Sande shomari yuko tayari kabisa kutueleza, na nandokeza hapa kwamba Anaanza kuangalia siasa za Tanzania. Sande Shomari, asante sana. Basi Idi Ligongo, inayojiri kwenye mitandao hii leo ni kinyang'anyiro cha uchaguzi nchini Tanzania, ambapo chama cha upinzani nchini humo Chadema kimefanya mkutano wake mkuu ili kumpitisha mgombea urais wa chama hicho nchini Tanzania, wakiwemo viongozi wa vyama vingine vinavyounda Umoja wa Ukawa. Basi hivi sasa inaripotiwa kwamba Edward Lowasa ndio amepitishwa kuwa mgombea wa chama hicho na Juma Duni Haji amepitishwa kuwa mgombea mwenza wa chama hicho. Mr Liverpool anasema ukitaka kumuua tembo CCM, na kwa huyu kwa manati, bali kwa risasi nzito kama shotgun, yani Lowasa. Naye Asia Yohana anasema nyie ukawa huko mbeleni mtakuja kujuta, mnafanya vitu bila kufikiria. Abdallah Mneja anasema huu ni umoja wa waroho wa madaraka naye Alex anaeleza kwamba hayo ndiyo maneno. Juma Muhammad anaongeza, anasema kazi ipo, Juma Duni, Chadema, kumekucha mwaka huu. Naye Mtanzania halisi anasema mm, haya Mbowe, tunakutakia laheri na Chadema yenu, kama mwendo ndio huu. Naye mnyimfu najita anasema Mbowe kamtaja Lowassa, sio adui wa kudumu na huko nchini Kenya, baadhi ya waathirika wa ghasia za baada ya uchaguzi wa mwaka 2007 na 2008, na inasemekana wameitaka Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu kufungua upya kesi dhidi ya Rais Uhuru Kenyatta, na wametoa madai hayo kupitia wakili wao Fergal Gainor. Josephat anasema kwamba haya ni maajabu. Hawa waathirika ni kina nani hasa wanaowakilishwa na huyu bwana? Lazima kuwepo na madai ya kwamba waathirika hawa wajulikane ni kina nani hasa. Naye Mkenya halisi anasema kesi dhidi ya Uhuru Kenyatta na Mudhaura ilitupiliwa mbali kwa kukosekana na ushahidi, na sasa anataka uchunguzi ufunguliwe kwa watu hao. Je, tunachagua wakosaji na halafu kutafuta ushahidi, au tunachunguza uhalifu na kwenda popote pale ushahidi unapotupeleka? Optima anasema kesi za ICC ni kidonda kilichojaa usaha. Basi kufikia hapo, hayo ni baadhi yanayotamba kwenye mitandao yetu. na ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, John Kerry amesema mapema leo kwamba mataifa kumi na mawili yanayojadili mpango wa umoja wa biashara wa nchi za Pacific yamefanya maendeleo mazuri kuelekea kufikia makubaliano, lakini kuna mambo bado yanapaswa kushughulikiwa. Suala la uhamiaji lilikuwa jambo kuu Jumatatu usiku wakati wa Republican wanaowania uteuzi wa kugombea urais wa, wa Marekani walipozungumza katika mjadala, ikiwa ni kabla ya halu rasmi wa kwanza wa chama hicho kufanyika vyanzo vya usalama nchini Uturuki vinasema waasi wa kikurdi wamelipua gari ya jeshi mapema leo kusini mashariki mwa Uturuki na kuua wanajeshi wawili na mlinzi. Asante sana. Basi hapo ndo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili. Nasaa kujiunga nasi hapo baadaye. Basi msomizi alikuwa ni Hadija Riami, mwelekezi Edwin Collins, mimi ni Sandey Shomari, mimi ni Idi Ligongo kutoka Washington. Tunawatakia ni wote alasiri njema, kwaherini.