Vyanzo kutoka ndani ya chama tawala cha NRM vinaeleza kwamba viongozi wa chama wanataka kumfukuza Mbabazi chamani kwa kuendelea kufanya kampeni ya kumpinga Rais Museveni ndani ya chama hata baada ya kukosa kujiasilisha kwa wanachama kwa nia ya tiketi, lakini wakili wake Mbabazi Fred Mwema anasisitiza kwamba ni uamuzi wake Mbabazi kusalia ndani ya chama au kuondoka bila kusurutishwa. Uamzi wake kuondoka chamani au la, yeah. Kulingana na katiba ya chama hakuna anayeweza kumfukuza chamani Spleenie. Na iwapo watamfukuza tutakabiliana yeah, nao kisheria. Mbabazi anaonekana kuwapa wakati mgumu viongozi wa chama cha NRM wakikosa kujua hatua wa yake itakayofuata huku akiamua kutazungumzia mipango yake. Je, mm-hmm. Mbabazi ataamua kuwania urais kwa kuungana na vuguvugu vugu la upinzani Democratic Alliance, au atajiasilisha kwa wapiga kura bila chama That question will be on. Swali hilo si litajibiwa wakati wa uteuzi na ten ten tume ya uchaguzi. Iwapo atapeperusha bendera ya chama kuungana na upinzani au bila chama, jibu litajulikana mwezi Septemba. Well, lakini wachambuzi wa siasa wanamuunga mkono Mbabazi kwa kukosa kuania tiketi ya chama cha NRM dhidi ya Museveni, kwani hatua hiyo ingekuwa sawa na kuharibu muda. Ukiwana vile chama cha NRM imepangwa, kuna wanaita Central Executive Committee ambaye inatakiwa na kuvet Uh, presidential aspirants kwa chama so wakisema una mamlaka kusimama kwa NRM then wanakuachi. So hata kama huko na watu kumi, wenye wamekamata wame, wame, wamechukua nomination forms kusimama kwa chama na Central Executive Committee inasema a a huyu hapana huyu hapana, unaona, kwa mwisho yake watatoa nyinyi yote. Amama Mbabazi na aliyekuwa makamu wa rais Profesa Gilbert Bukenya wametangaza kuwania urais dhidi ya Museveni, lakini wamekosa kuondoka ndani ya chama tawala cha NRM licha ya kutochukua fomu za kutafuta tiketi ya chama hicho. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.