Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry kwa mara nyingine anaelezea wasiwasi wasi wake juu ya juhudi kubwa za ujenzi zinazofanywa na China kwenye kisiwa kimoja huko South China Sea. Kerry amekutana na waziri wa mambo ya nje wa China pembeni ya mkutano wa mataifa kumi ya muungano wa mataifa ya Kusini Mashariki mwa Asia, ASEAN hii leo, mahala ambako ofisa mwandamizi wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Marekani amesema bwana Kerry amerudia tena kuelezea wasiwasi wasi wake kuhusu kuongezeka kwa mivutano juu ya mzozo wa njia za usafiri wa meli zenye harakati nyingi na China kudai kiwango kikubwa cha ardhi hiyo na ujenzi katika kisiwa hicho. Treni mbili za abiria zimeacha njia wakati wa mafuriko huko kati kati ya India na kuua watu wasiopungua ishirini na nne na kujeruhi wengine kadhaa. Ajali hiyo imetokea usiku wa jana wakati treni hizo zikivuka kwenye daraja moja dogo karibu na mto Machaka katika jimbo la Madhya Pradesh. Kiza kilikuwa kizuizi cha utafutaji abiria ambapo baadhi walikwama katika mabehewa ya treni ambayo nusu yalikuwa yamefunikwa na matope na kuangukia kwenye ardhi. Kufikia asubuhi mapema, maafisa wamesema zaidi ya abiria mia tatu waliokolewa, japokuwa kulikuwa na hofu kwamba idadi ya vifo huenda ikaongezeka. Mahakama moja nchini Zimbabwe imekubali hii leo kusogeza mbele muda wa kuanza kwa kesi ya mwindaji mmoja ambaye alimsaidia raia mmoja wa Marekani kumuua simba aliyepewa jina la Siso mwezi uliopita. Kesi hiyo ilitarajiwa kuanza leo, lakini wakili wa anayemwakilisha Theo Bronkhorst ameiomba mahakama kupatiwa muda zaidi wa kuandaa utetezi wake, na alikubaliwa kuahirishwa kesi hiyo hadi Septemba 28 kuwa mwongozaji wa Walter Palmer daktari wa meno katika jimbo la Minnesota nchini Marekani ambaye alimuua Siso katika kile maafisa wanasema ulikuwa uwindaji haramu nje ya mbuga moja ya kitaifa. Wote watu hao wanakana kufanya kosa lolote. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Waziri Mkuu wa Japan Shinzo Abe ameelezea wasiwasi wake mkubwa juu ya shutuma kwamba Marekani iliwapeleleza maafisa waandamizi wa serikali na wafanya biashara. Waziri Mkuu Abe pia alitoa wito wa uchunguzi kuhusiana na suala hilo wakati wa mazungumzo kwa njia ya simu na makamu rais wa Marekani Joe Biden, kwa mujibu wa msemaji wa cheo cha juu wa serikali ya Japan Yoshihide Suga. Suga amesema Biden aliomba msamaha kuhusiana na suala hilo akielezea kwamba limezua mjadala huko Japan. Hakusema kama Biden alithibitisha kufanywa kwa upelelezi huo. Wachunguzi huenda wakajua ifikapo mwishoni mwa wiki kama mabaki ya ndege ambayo yalipatikana kwenye kisiwa kimoja katika Bahari ya Hindi yalitoka katika ndege iliyopotea, shirika la ndege la Malaysia, maafisa wa Australia wanasema. Maafisa wa Ufaransa, Malaysia na Australia hii leo wataanza kufanya uchunguzi kuhusiana na kipande cha ndege ambacho kilionekana wiki iliyopita kwenye ufuko wa kisiwa cha Ufaransa cha Reunion karibu na Madagaskar. Maafisa tayari wamethibitisha mabaki hayo ni ubao wa ndege aina ya Boeing 777, aina hiyo hiyo ya ndege ambayo ilipotea kimaajabu hapo Machi mwaka elfu mbili kumi na nne ikiwa inatokea Kuala Lumpur. Rais wa zamani wa Marekani Jimmy Carter anapata nafuu baada ya kufanyiwa upasuaji na kuondoa uvimbe mdogo katika ini lake mwanzoni mwa wiki hii. Taarifa iliyotolewa Jumatatu na taasisi ya Carter, taasisi isiyo ya kiserikali inayoshughulika na masuala ya haki za binadamu, imesema Bwana Carter alifanyiwa upasuaji huo kwenye, taasi, kwenye hospitali moja ya Emory huko Atlanta, Georgia. Taarifa inasema hali yake inaendelea vyema. Ugonjwa huo ulimlazimisha Bwana Carter kukatisha safari yake kuelekea Guyana mwezi Mei, mahala ambako alikuwa akisafiri kwenda kuangalia uchaguzi wa nchi hiyo.