Waziri wa mambo ya nje ya Marekani John Kerry ameitaka China iache kujenga visiwa bandia katika bahari ya South China na kusimamisha juhudi za ujenzi kwenye visiwa hivyo vilivyo na utata. Wakati wa mkutano wa muungano mataifa ya kusini mashariki mwa Asia asian huko Malaysia wiki hii, wanadiplomasia walishindwa kukubaliana juu ya taarifa ya pamoja juu ya mzozo huo wa kieneo. Kerry aliwita ni muhimu kuendelea kudumisha uhuru na usafiri na usafiri wa anga na matumizi mengine ya amani baharini. Kerry alizitaka nchi hizo kuahidi kuacha ujenzi na kuwepo majeshi katika eneo hilo ili kupunguza mvutano. Waziri wa mambo ya nchi wa Marekani John Kerry anasema Marekani na Russia wamefikia makubaliano juu ya azimio la Umoja wa Mataifa ambalo linalenga kuwatambua wale waliofanya mashambulizi ya kemikali huko Libya. Kerry alitoa tangazo hilo huko Kuala Lumpur, Malaysia, muda mfupi baada ya kukutana na waziri wa mambo ya nje wa Russia, Sergei Lavrov, kando ya mkutano wa Jumuiya ya Mataifa ya Kusini Mashariki mwa Asia, yani ASEAN. Alisema pia, tuliongea juu ya azimio la Umoja wa Mataifa na ninaamini tumefikia makubaliano ambayo tutaona azimio likipigiwa kura muda mfupi ujao. Jambo ambalo litaunda hatua ya kuwajibika ambako hakukuwepo, Kerry aliongeza. Rais wa zamani wa Argentina, Carlos Menem, na watu wengine kumi na wawili wamefunguliwa mashtaka leo Alhamisi kwa tuhuma za kula njama kuvuruga uchunguzi kuhusu shambulizi la mabomu ya 1994 kwenye kituo cha Wayahudi. Waendesha mashtaka wanadai kwamba Bwana Menem na washtakiwa wenzake, ikiwa ni pamoja na mkuu wa zamani wa upelelezi na jaji wa zamani wa serikali kuu, walijaribu kubadili mwelekeo wa waendesha mashtaka kumhusisha mzaliwa wa Siria Alberto Kanuri Edul ambaye alishukiwa kwa kuhusika na mabomu hayo. Menem mwenye umri wa miaka 85 alikuwa rais wa Argentina mwaka 1989 na kufanya kazi kwa muongo mmoja na ana siri ya Siria. Kwa sasa ni seneta katika bunge la Argentina. Bwana Menem amekana mashitaka hayo. Naendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Waziri wa usafiri wa Malaysia anasema baadhi ya mabaki ya ndege yaliyopatikana katika kisiwa cha Reunion katika bahari ya Hindi ambapo kipande cha bawa la ndege kutoka ndege iliyopotea ya Malaysia kilipatikana wiki iliyopita. Liu Tong Lai anasema vipande hivyo vilivyopatikana hivi karibuni ni pamoja na viti vya ndege, vipande vya madirisha na vipande vingine, lakini wakati akihitimisha kwamba vitu hivyo ni mabaki ya ndege, hakuweza kuthibitisha kwa uhakika kama ni vya ndege ya Malaysia MH 370. Maafisa wa kijeshi wa Afghanistan wanasema helikopta ya kijeshi imeanguka kusini mwa nchi na kuwa wanajeshi wapatao kumi na saba. Helikopta hiyo ya kijeshi iliyotengenezwa Rusia ilianguka leo Alhamisi katika wilaya ya Shinkai kwenye jimbo la Zabul, kwa mujibu wa maafisa wa eneo hilo. Wizara ya ulinzi ya Afghanistan inasema matatizo ya kiufundi yalipelekea ajali hiyo, na maafisa wengine walisema uchunguzi wa ajali hiyo bado unaendelea. Na Japani inaadhimisha mwaka wa sabini wa shambulizi la bomu la nyuklia la Hiroshima ambalo lilielekea kumalizika, kumalizika kwa vita vya pili vya dunia. Maelfu kwa maelfu ya watu waliadhimisha dakika moja ya ukimya ileo Alhamisi wakati kengele zikipigwa katika bustani ya kumbukumbu karibu na kitovu cha bomu lilikopigwa. Meya wa Hiroshima Kazumi Matsui alitoa wito wa kurudiwa juhudi ya kuondoa kabisa duniani silaha za nyuklia ambazo aliziita ni za ubaya wa hali ya juu.