Rais wa Guine Bissau Jose Mario Vaz ametupilia mbali madai kwamba serikali yake ilisababisha mivutano na waziri mkuu Domingo Simoes Pereira. Vituo vya redio na televisheni vilitoa tangazo hilo Jumatano usiku, na katika hotuba akitangaza hatua hiyo, rais Vaz alisema mabadiliko hayatoshi kumaliza tatizo. Uhusiano kati ya Van na Pereira umekuwa na mvutano tangu mwezi Juni wakati utawala wa kiraia uliporejeshwa katika taifa hilo la Afrika magharibi kufuatia mapinduzi ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Watu wapatao arobaini na nne wameuawa na mamia kadhaa kujeruhiwa na mfululizo wa milipuko katika hala ya taka za sumu katika mji wa bandari wa Tianjin nchini China Jumatano usiku. Picha na video zilionyesha moto mkubwa na wingu kubwa mno ambalo liligubika majengo marefu katika eneo hilo na kupelekea mtikisiko kwa wakazi kiasi cha kilomita kadhaa kutoka eneo la mlipuko. Picha za angani zilizotolewa na shirika la habari rasmi la Shinua zilionyesha majengo kadhaa yakiwa yameharibiwa na moto na kuacha majengo yaliyobomoka na magari yaliyoungua kabisa. Maafisa wa Iraq wanasema mlipuko mkubwa wa bomu umepiga na kuharibu sehemu kubwa ya washia wa Bagdad leo Alhamisi na kuwa watu wapatao sitini na wawili, katika moja ya milipuko mikubwa kutokea katika miezi kadhaa. Dazeni zaidi ya watu walijeruhiwa baada ya gari kubwa lenye jokofu lililojazwa milipuko kulipuliwa muda mfupi tu baada ya alfajiri katika eneo la soko la Jamila lililokuwa limejaa watu huko Sadra City, kwa mujibu wa maafisa. Kundi la Islamic State lilidai kuhusika na shambulizi hilo. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Washington DC, na hii ni VOA Express. Marekani inasema imeanza kurusha ndege za kijeshi kutoka kambi ya kijeshi ya Uturuki ili kufanya mashambulizi ya anga dhidi ya malengo ya kundi la Islamic State. Pentagon ilitoa taarifa Jumatano jioni ikisema kwamba mashambulizi ya F16 yalianza mapema siku hiyo kutoka kwenye kambi ya kijeshi ya Incirlik kusini mwa Uturuki. Muungano huu wa kijeshi ulianza kurusha ndege hizo kutoka kambi hiyo mwanzoni mwa mwezi huu. Rais wa Myanmar amefanya mageuzi ya uongozi wa chama tawala nchini humo katika mtikisiko mkubwa wa kichama kabla ya uchaguzi mkuu wa Novemba. Chama hicho kilitoa taarifa kikisema kwamba mwenyekiti wa muungano wa maendeleo Shwe Mann aliondolewa kwa sababu ameonekana kazi zake kuwa ni mzigo kwa chama hicho. Mwanasiasa huyu wa muda mrefu, ambaye siku za nyuma alionyesha kutaka kugombea urais, hajasema kitu juu ya kuondolewa kwake. Na waendesha mashitaka nchini Sweden wanasema wamefunga uchunguzi dhidi ya shutuma za manyanyaso ya ngono dhidi ya mwanzilishi wa WikiLeaks Julian Assange kwa sababu muda wa kufungua mashtaka umekwisha. Sweden walitoa hati ya kumkamata Assange baada ya wanawake wawili kumshutumu kwa ubakaji na vitendo vingine vya ngono wakati walipotembelea huko mwaka elfu mbili na kumi. Uchunguzi wa shtaka dogo la ghasia za ngono muda wake ulimalizika mwezi huu lakini maafisa wa Sweden bado wanataka kumhoji Assange juu ya shitaka kubwa zaidi la ubakaji. Uchunguzi huo bado uko wazi mpaka mwaka elfu mbili na ishirini.