Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni, Agosti 13 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express utamsikia kiongozi wa vijana wa Afrika katika umoja wa Afrika aelezea mipango aliyonayo kwenye uongozi wake. Na miitwa, young women. Hayo ni maelezo yake kiongoza vijana kwenye Umoja wa Afrika, Francine Muyumba. Hii ni Vio Express na mimi ni Sunday Shomari. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika Vio Express tunakuletea hoja kwa hoja, vijana wa pwani huko Kenya waelezea ya mawazo yao kwa vijana wanaotumia mihadarati. E, sasa hivi kuna rehab center inajengwa. Kwa mikakati ile ya kwamba rehab center zijengwe ipo na inaendelea kwa wingi. Serikali kwa sasa yani, kwa kusitisha wale wengine wasijilete katika utumizi wao mihadarati wanafaa saa hii serikali wale ambao wako tayari katika, katika vitongoji wawachukue. Yote hayo na mengine utayasikia katika VOA Express hivi sasa, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa kwako na Sande Shomari. Rais wa Guine Bisau Jose Mario Vaz ametupilia mbali madai kwamba serikali yake ilisababisha mivutano na waziri mkuu Domingo Simoes Pereira. Vituo vya redio na televisheni vilitoa tangazo hilo Jumatano usiku, na katika hotuba akitangaza hatua hiyo, rais Vaz alisema mabadiliko hayatoshi kumaliza tatizo. Uhusiano kati ya Vaz na Pereira umekuwa na mvutano tangu mwezi Juni wakati utawala wa kiraia uliporejeshwa katika taifa hilo la Afrika magharibi kufuatia mapinduzi ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Watu wapatao wa 44 wameuawa na mamia kadhaa kujeruhiwa na mfululizo wa milipuko katika hala ya taka za sumu katika mji wa bandari wa Tianjin nchini China Jumatano usiku. Picha na video zilionyesha moto mkubwa na wingu kubwa mno ambalo liligubika majengo marefu katika eneo hilo na kupelekea mtikisiko kwa wakazi kiasi cha kilomita kadhaa kutoka eneo la mlipuko. Picha za angani zilizotolewa na shirika la habari rasmi la Shinua zilionyesha majengo kadhaa yakiwa yameharibiwa na moto na kuacha majengo yaliyobomoka na magari yaliyoungua kabisa. Maafisa wa Iraq wanasema mlipuko mkubwa wa bomu umepiga na kuharibu sehemu kubwa ya Washia wa Bagdad leo Alhamisi na kuua watu wapatao wa sitini na wawili katika moja ya milipuko mikubwa kutokea katika miezi kadhaa. Darazeni zaidi ya watu walijeruhiwa baada ya gari kubwa lenye jokofu lililojazwa milipuko kulipuliwa muda mfupi tu baada ya alfajiri katika eneo la soko la Jamila lililokuwa limejaa watu huko Sadra City, kwa mujibu wa maafisa. Kundi la Islamic State lilidai kuhusika na shambulizi hilo. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Washington DC, na hii ni VOA Express. Marekani inasema imeanza kurusha ndege za kijeshi kutoka kambi ya kijeshi ya Uturuki ili kufanya mashambulizi ya anga dhidi ya malengo ya kundi la Islamic State. Pentagon ilitoa taarifa Jumatano jioni ikisema kwamba mashambulizi ya F16 yalianza mapema siku hiyo kutoka kwenye kambi ya kijeshi ya Incirlik kusini mwa Uturuki. Muungano huu wa kijeshi ulianza kurusha ndege hizo kutoka kambi hiyo mwanzoni mwa mwezi huu. Rais wa Myanmar amefanya mageuzi ya uongozi wa chama tawala nchini humo katika mtikisiko mkubwa wa kichama kabla ya uchaguzi mkuu wa Novemba. Chama hicho kilitoa taarifa kikisema kwamba mwenyekiti wa muungano wa maendeleo Shwe Man aliondolewa kwa sababu ameonekana kazi zake kuwa ni mzigo kwa chama hicho. Mwanasiasa huyu wa muda mrefu ambaye siku za nyuma alionyesha kutaka kugombea urais hajasema kitu juu ya kuondolewa kwake. na waendesha mashitaka nchini Sweden wanasema wamefunga uchunguzi dhidi ya shutuma za manyanyaso ya ngono dhidi ya mwanzilishi wa Wikileaks, Julian Assange kwa sababu muda wa kufungua mashtaka umekwisha. Sweden walitoa hati ya kumkamata Assange baada ya wanawake wawili kumshutumu kwa ubakaji na vitendo vingine vya ngono wakati walipotembelea huko mwaka 2010. Uchunguzi wa shtaka dogo la ghasia za ngono muda wake ulimalizika mwezi huu. Lakini maafisa wa Sweden bado wanataka kumhoji Assange juu ya shitaka kubwa zaidi la ubakaji. Uchunguzi huo bado uko wazi mpaka mwaka 2020. Nam unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Kama mlivyosikia hapo awali kwenye vidokezo vyetu, ni kwamba kiongozi wa masuala ya vijana kwenye Umoja wa Afrika au Francin Muyumba jana alikutana na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa bwana Ban Kimon huko New York katika kuadhimisha siku ya vijana duniani, ambapo Sande ulipata muda wa kuzungumza na Francine. Anaeleza nini? Anaeleza kwamba baada ya kuzungumza na, niataka tu kujua kwamba nini hasa alichotaka kuzungumza au yale waliopata nafasi ya kuzungumza na katibu mkuu. Na izungumza muda mfupi tu baada ya kikao chake na katibu mkuu Ban Kimon, tukizungumza maswali mbalimbali yanayohusu vijana Yani, tulikuwa tukizungumzia masuala mbalimbali ya vijana vile vile, wa vijana ambaye wanalazimisha eh, makazi, vijana ambaye wako involved kwenye terrorism, vijana ambaye wamenyanyashwa huku na huko, alafu ilikuwa tena vile vile opportunity ya sisi pia tuombe msaada kwa Secretary General eh, Ban Ki-moon kwa kuangalia kwa namna gani ataweza Aka aka, aka aka support uh, the Pan African Youth Union kwa sababu tunasimamia vijana wote wa Afrika. Na tukisimamia vijana wote wa Afrika, tuna- tunalazima msaada huku na huko kwa nima head of state, vile vile kwa secretary general, kwa sababu yeye ndiye amesimamia United Nations as a secretary general, vile vile ma department mbalimbali ambaye anayo ataweza kasema ndiyo kwa hii project mnayo, naweza kama department fulani itaweza kuwasaidia, na kama yeye ametia mkono juu ya kazi zetu itaeza kuendelea, ambayo inatoka kenye mambo mao. Sasa pengine ni yapi ambayo mlikubaliana ataweza kutoa msaada kwa upande wako, wewe ulikuwa ukiataka na kutafutia ufumbuzi kulikubaliana na na Secretary General, kwa sababu yeye pia ana envoy on youth, na huyo envoy on youth ndiyo ambaye ametumika na Secretary General direct na huyo ambaye tumeenda kutumikia naye kuangalia vile vile, tutaweza tukaangalia kuangalia young women mentorship program, na vilevile tumeangalia programu zingine za entrepreneurship, kwa sababu vijana hivyo hivyo wana hasira nyingi. Kwa sababu leo, kama tumetaka tupitia entrepreneurship, tutaweza tukasaidia vijana mbalimbali, wana biashara zao, wa vijana ambayo wana kwenye commerce, ambayo namna gani wataweza wakapata credit. Na ku-microcredit ambayo itaweza ikawasaidia kwenye em, makazi yao kidogo kidogo ya mikono waendelee mbele na vile vile, na vijana wa, wa, wa kike hasa mara nyingi katika mgawanyo wa kazi katika masuala ya siasa wengi wanakuwa wako nyuma. Labda swala hili kwa upande wako unalichukulia vipi na unaweza kuwasaidia vipi kusaidia hawa vijana kwenda mbele? See, kuna kuna kuna kuna mbalimbali ambaye unaona ulimwengu kote kuna watu ambaye wana makasa mbalimbali. Kuna nafasi ingine wanaoza, kama mwanamke ni mtu ambaye ataweza kaishi kwenye kwenye kwenye mafiga huko akapiga chakula imeisha hapo, lakini kuna nafasi ingine wanaangalia mwanamke, wamemwona kama yeye ni mtu ambaye ataweza kucontribute kwenye development nchi ya, ya, ya, ya ulimwengu ya pia na Afrika uh, na nafasi mbalimbali yani mwanamke uh, ni mtu ambaye vilevile vile Ataweza kuwa equality, na contribute significantly kwenye, kwenye maendeleo ya nchi zetu. Ni kiongozi wa masuala ya vijana kwenye Umoja wa Afrika Francine Muyumba akizungumza na Sauti ya Amerika. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC katika VOA Express. Na tukisafiri basi, moja kwa moja tunaelekea hadi kule Mombasa ambapo watu kadhaa wameripotiwa kuwawa kufuatia mgogoro unaendelea baina ya jamii za wafugaji na wakulima wa mimea katika kaunti mbili nchini Kenya, eneo la pwani. Wakati huo huo, raia wanasema zoezi la kuwapokonya wahalifu silaha limekuwa la polepole, wakiitaka serikali iwajibike kuwalinda Mwandishi wa VOA Express, Josephat Kioko anayo taarifa kamili kutoka Mombasa. Bado kuna wasiwasi katika kaunti za Kilifi na Tana River ambako watu wa jamii tofauti wamekuwa wakizozana kuhusu malisho ya wanyama na mashamba ya mimea katika eneo la Tana Delta. Miili ya watu saba walioripotiwa kutoweka hapo mbeleni iliripotiwa kupatikana jana katika kaunti hiyo ya Tana River. Maafisa waandamizi wa idara ya polisi katika eneo hilo wamethibitisha kuwa watu hao waliuawa kutokana na ghasia za wiki jana na kwa sasa wanafanya uchunguzi wa kijasusi. Viongozi wa kidini pamoja na utawala katika maeneo hayo wamelaani mauaji hayo. Danson Mungatana ni mbunge wa zamani kutoka kaunti hiyo ya Tana River. Wambao wako hapa Tana River wako na haki kwa sababu wanafanya kazi zao za kiuchumi hapa Tana River. Na ni makosa sana kwa mtu kujaribu ku kuondoa kabila yoyote kwa ajili ya personal interest. It is a very bad thing. Licha ya vyombo vya usalama kuzuru maeneo hayo na kujaribu kutuliza ghasia, Watu kutoka familia nyingi walitoroka mwakwao wakihofia kuvamiwa na magenge yaliyojihami. Eneo moja ambalo limetikiswa na mgogoro huo ni Katsangani, ambapo watu wamekuwa wakitoroka na kupewa hifadhi katika taasisi za umma zinazolindwa na polisi. Lakini wenyeji wanatilia shaka zoezi la kutoa silaha zinazomilikiwa kinyume cha sheria, wakisema maafisa wa usalama bado wanajikokota kuwapakonya wahalifu bunduki. Siku zote ni kusema tu na bunduki zinaonekana. Sasa kama sisi tujisimamie kujichunga na kujilinda, kwa nini tusiruhusiwe na sisi tuwe na bunduki zetu, ndio niseme niko na usalama. Kwa hiyo disarmament, yani hata tuongejwa amani, amani itakuwa bila ya disarmament, wengine wana mabunduki, wengine hawana. Uchukue shamba yangu wewe, ukae umemiliki shamba yangu. Mimi masikini nategemea mkono wangu na jembe langu na hapo shamba. Na mimi nataka kwamba watu washikane, yaani kama kundi linaendelea kunini, kushikanisha watu na huku silaha zitolewe, maanake utaona hata, hata mtu anatembea hivi mtu anatembea na silaha, na si kwamba hata azionekane. Sikia kwamba watu wamepigwa, wanapigwa na mabunduki, wakipigwa wanapigwa na mabunduki. Hizo bunduki zinatoka wapi? Na bunduki hazinakana nini na serikali Kaunti ya Tana Riva yenyewe pamoja na Lamu ziko karibu na mpaka wa Kenya na Somalia, na ripoti za mara kwa mara hudokeza kuwa wapiganaji wa kigaidi wanafika sehemu hizo kwa kufichwa na baadhi ya wenyeji. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America. VOA Express kila Jumaa Livetok na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako, msikilizaji wetu, kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kem kem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Mimi mara ya kwanza nilipokwenda niliketi, miaka mitatu nilipata, ni bosi, ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu yani yanakuchukulia kama mtoto wako kama kawaida tu, mvua zinapoanza kunyesha na zikiwa nyingi, basi miundombinu kwa ka, ka, kawaida ni hafifu. Wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe? <laughs> Bwana Vincent nasikia yuko kwenye simu. <laughs> uh -huh. Asanti sana Florence. Livetalk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango, mchango wa jamii na msikilizaji, basi Live Talk ni kesho Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo tutazungumzia hali ya kisiasa huko Burundi. Basi tupigie wakati huo uweze kutoa maoni yako au mchango wako katika Live Talk. Lakini hivi sasa ni VOA Express ikisafiri kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni wakati wa kuburudika nam, ni kibao cha muziki cha kuburudika hivi sasa, msikilizaji, taratibu na bibia Janet Jackson. Kama unavyojua mkabili dada huyu mafanikio yake, ametengenezwa naye Jimmy Jam, mm -hmm, na Terry Lewis. Hawa ni waproduza wake wakubwa waliomtoa wa tangu mwanzo na bado yupo nao, lakini hivi sasa amekuja na kitu kipya hiki, kinaitwa No Sleep. Najua ni alasiri msikilizaji, lakini hakuna kulala naam <mulia> Msikilizaji, ni kibao hicho no sleep kutoka kwake Janet Jackson na Imani. Msikilizaji, umeburudika vya kutosha hapo ulipo alasiri hii murwa kabisa, popote pale unaposikiliza VOA Express ikisafiri kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. na pwani ya Kenya ni kati ya maeneo yaliyoathirika sana na utumiaji wa madawa ya kulevya miongoni mwa vijana. Miaka michache iliyopita, basi serikali ilianzisha mpango wa kugawa sindano na bomba kwa wanaotumia madawa ya kulevya kwa njia ya kujichoma ili kupunguza maambukizi ya virusi vya HIV na magonjwa mengine ya zinaa, na kwa kuwa wengi hutumia sindano moja wakipokezana. Katika hoja kwa hoja leo, tupo pwani ya Kenya ambapo wakili Bafwe na Abdallah Kidato wanaijadili. Mimi naitwa wakili Bafwe, mimi natoka pwani ya Kenya na kuhusiana na mada ya leo ni kwamba mimi naunga mkono serikali ilichukua hatua mwafaka kabisa kuintroduce hizi sindano ama bomba ili wanaojibwenga waweze kutumia, na nina sababu kadhaa, lakini mojawapo nitaanza nayo ni kwamba hii ni njia moja thabiti sana ya kupunguza maambukizi ya virusi vya ukimwi kwa hao wenzetu mateja. Mimi kwa majina naitwa Abdalla Kidato, natokea pwani ya... Kenya. Kwa madai ya leo, mimi niko katika upinzani, kwa sababu nikiangalia kwenye swala la serikali kupiana hizo bomba ama sindano au waraibu wa jidunge, mimi naona kwamba itazidisha utumizi wa miadarati. Hii ni njia moja mwafaka ya kupunguza maambukizi na ukweli ni kwamba wapewe wasipewe, hawa waraibu bado watajibwenga. Kwa hivyo serikali haijaongeza lolote, ati kwamba wamewaambia basi nendeni mkajibwenge. La hasha, kama mtu ni wa kujibwenga atajibwenga. Kwa hivyo bora bora kingwe na na nini. Uh, mimi napinga hoja yako kwa sababu gani? kama hivyo umeleta ule mradi kwa wananchi watumie, useme kuna sisi saa hii katika serikali kuna ule mfumo wanataka ku- kusitisha useme drug dealers katika eneo letu la pwani. Sasa ukisema kwamba wazilete katika community, itakuwa ni rahisi sana. Mtu yoyote hata kama mi situmii na access yoyote, mi nasema hivi, kondom kuintroduziwa ni uzuri ama ni ubaya? Kondomu ililetwa na mfumo ule ule wa kondomu, ndio mfumo huu wa hizi sindano, kwamba kondomu hazikuletwa ati watu wazidishe kuzini, ni kukinga ama kupunguza athari ya maambukizi ya virusi vya ukimwi, ndio sawa sawa na hii bomba. Lakini kwa mtu mwingine kama useme, kwa mfano kondomu, kwa mtu mwingine, mwingine, ambaye ajui kutumia ile kondomu, itabidi aitumie na akiona tayari ina wak hivi, tabidi aendelee kufanya na ndipo saa serikali yenyewe. Unajua uzuri wa serikali, serikali ni wajanja, walipoleta hili swala hawakulileta tu kwamba ha, mateja Njoni ya waraibu, njoni, chukueni sindano, kajidungeni. Lasha zinatolewa kupitia kwa rehab centers, na hawa wanapopewa huwa wameshaelimishwa jinsi gani watumie na kwamba kwa discourage, ushafahamu eh? Yeah. Okay, kwa rehab center uraibu huo uache. Kwa mfano umesema kama kwa rehab center, kwa nini serikali silete mfumo ikajenga hizo rehab centers, kuchukua wale watu wale waraibu wanaotumia wakawapeleka kwa rehab centers, wakasitisha masuala kama hayo, kuganya bomba na hizo sindano watumie waendeleze. Nasema hivi kaka, inaonekana uko nyuma kidogo kwa masuala ya information, kwa sababu sasa hivi tunavyoongea tuko katika serikali ya ugatuzi na gatuzi la Kwale. Sasa hivi kuna rehab center inajengwa, kwa mikakati ile ya kwamba rehab centers ijengwe, ipo na inaendelea kwa wingi serikali kwa sasa. Yani kwa kusitisha wale wengine wasijilete katika utumizi wao mihadarati, wanafaa sasa hii serikali, wale ambao wako tayari katika katika vitongoji, wawachukue wawahifadhi katika hizo rehabilitation centers. Na ipa kongole serikali kwa waliochukua . Lakini pili pia anawapa changamoto kwamba waangalie na kwa hali ya, ya mankini sana tena, wajizatiti zaidi kukomesha kuingizwa kwa madawa ya kulevya hapa nchini. Nam basi, tukiwa bado tuko huko huko Mombasa nchini Kenya, moja kwa moja hadi kwake mpishi Gloria akitueleza pishi la samaki wa pweza. Ni mambo ya mahanjumati hayo, kutoka pweza na VOA Express. <laughs> Umenikumbusha bwana, najua Naitwa Gloria. Ningependa kukuelezea juu ya, ya uh, pishi la samaki ya pweza. Ambeni samaki tofauti kidogo kinyume na samaki wale wengine wa kawaida kama tilapia, labda kamongo, omena. E, samaki wa pweza ni mtamu na aina yake. Mimi napenda sana rangi yake wakati pale ambapo umempika. E, samaki huyu kwanza e, utapata nyama yake ambayo tayari unaweza kuipata mahali popote pale ambapo kunauzwa samaki. Unasema nipatie pweza. Unapatiwa ukifika, mwoshe vizuri, unamosha vizuri alafu unamweka kando. Kiungo kingine ambacho unatayarisha pilipili boga. Chukua pilipili boga yako, kama makubwa mawili, unayakatakata katika vipande vidogo ndogo, vipande vidogo vidogo, alafu unaweka kando. Unapata kitunguu somo chako kizuri, alafu unaviponda pona, unaviweka kando hapo, na tomato. Tomato kama mbili kubwa. Uh, unaanza mapishi yako Chumvi unaweza kuweka kama kawaida, lakini kama pia upendi chumvi unaweza kuacha. Unachukua sufuria yako, unaweka kwa moto mafuta kidogo, mafuta kiasi tu kidogo, unaweka motoni, unaweka pilipili pili boga yako hapo, unaiacha una inaiva vizuri na lainika, inaanza kutoa harufu, alafu unaweka kisha kitunguu saumu hiva. Kitunguu saumu unaweka nyama zako. Kumbuka nyama zako kwa, hakikisha kwamba umeziosha vizuri e, nyama za pweza unaacha kwanza, inatokota inatokota inatokota vizuri, na kiti kamba kukauka, kukauka kidogo unaweza kuongeza kikombe kimoja cha maji. E, ili kuleta ule mchuzi, mchuzi kidogo. Ha? Unaacha inatokota, tokota vizuri. Alafu kumbuka tomato zako utakuwa umezikatakata vipande kiasi. Unaweka hapo. Tomato zina vunjika, vunjika hapo, zinayeyuka. Unaendelea koroga, koroga kidogo. Hakikisha kwamba inakuwa mchuzi mzito, mzito. Ha, baada ya kuwa tomato imeiva vizuri. Pilipili boga imeiva vizuri. Michanganyikana na ile nyama ya pweza. Alafu kumbuka pia kutakuwa na ile harufu ya kitunguu saumu. Alafu inakuwa maridadi hapo, utapata rangi nzuri nzuri nzuri hapo, kuna green ya pilipili pili boga hapo. Samaki huyu kama unga, mimi hupenda sana kumuandaa na wali, yani mchele, mchele mzuri ambao umepika hapo, kwa utayarisha, ama pia ukipata ugali itakuwa vizuri. Mimi hupenda, sipendi kumwacha na mchuzi, yani unamwacha dry dry kidogo, na kama ni mchuzi unakuwa ule mzito ule thick. Kuna wale hupenda kumfanya kama samaki ule wa kuchoma ule, unaweka tu kwa mafuta na pan alafu unamchoma, lakini napenda hii, ukila na ugali inaleta uzito uzito mzuri. Ndio hivyo. na katika Yavumayo Mitandaoni hii leo, Idi Ligongo anaangalia kukutana kwa mara ya kwanza kwa rais wa Tanzania Jakaya Kikwete na mgombea wa chama cha upinzani Chadema Edward Lowassa toka jiunge na upinzani, na mchakato wa kupitia majina ya ubunge na uwakilishi ndani ya chama tawala CCM. Asante sana Sandey Shomari na mkamiti Kibayasi. Basi hii leo katika Yavumayo Mitandaoni moja kwa moja Tunaanzia kuangazia siasa za nchini Tanzania. Leo hii, rais wa Tanzania Jakaya Kikwete, ambaye pia ni mwenyekiti wa chama cha mapinduzi CCM, alikutana uso kwa uso na mgombea wa Chadema na Ukawa Edward Ngoyai Lowasa, ikiwa ni mara ya kwanza kabisa kukutana uso kwa uso toka Bwana Lowasa ahamie upinzani tukio hilo lilitokea katika mazishi ya mwanasiasa mkongwe nchini humo Pita Kisumo, huko Usangi, Mwanga, mkoani Kilimanjaro. Picha basi zimezagaa kwelikweli katika mitandao mbalimbali iwe Instagram, Facebook, Twitter, hali kadhalika WhatsApp, na maoni ni mengi kweli kuhusiana na picha hiyo iliyotembea katika mitandao Macho Mtu Hatari anasema kwani, hawa wawili nani kasema wamegombana mpaka inakuwa habari kubwa? Lowasa anajua nini kimempeleka ukawa. Sisi tumekuwa tunashabikia vitu tusivyovijua tu. Sato Feruzi Msafiri anasema Lowasa hana kinyongo na ndiyo maana anafanikiwa mambo yake. James Edward Mzaka anasema Lowasa ni kama vile anamwambia JK, mzee, fungasha viragu vyako mapema ili utuachie Ikulu. Tozo Tozo yeye anasema salamu ni jambo zuri, mbali na tofauti zao za kisiasa, wacha wasalimiane kwani wao wote ni Watanzania. Kingine basi kinachovuma ni kuhusiana na zoezi la kuteua wagombea wa ubunge na uwakilishi ndani ya chama cha mapinduzi CCM, ambapo shughuli hiyo inafanyika huko Dodoma, Tanzania, na ambapo inadaiwa vigogo wengi hivi sasa matumbo yao ni joto hasa wale waliokuwa na tuhuma za vitendo vya ufisadi, licha ya baadhi kushinda katika kura za maoni. Edna Michael anasema sasa ule wasaa umefika wa kukata kweli kweli wale wote ambao wameitafuna nchi katika mbio za maendeleo. Mwajuma Mselemu anasema sitegemei kuona sura za mafisadi ndani ya orodha ya wagombea ubunge, mwendelee kuwakata na wakimbilie kule wanakokimbilia, wakatwaji, kwa sababu watapokewa tu. Huseini Mbaraka yeye anasema kwa hakika, hata mimi tumbo lingekuwa joto kama jina langu linatambulika kifisadi. Maana ukikatwa ulaji ndo umeondoka na kuhama, inakuwa ni ngumu, kwa sababu kwa yale uliyoyafanya, huchelewi kujikuta Segerea. Yaani hapa anamaanisha gerezani. Basi hayo ndiyo yanayovuma hivi sasa katika mitandao kuhusiana na uchaguzi mkuu nchini Tanzania. Kwako Sande Shomari na Mkamiti Kibayasi. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Rais wa Guinea Bissau Jose Mario Vaz ametupilia mbali madai kwamba serikali yake ilisababisha mivutano ya waziri mkuu Domingos Simoes Pereira. Watu wapatao arobaini na wanne wameuawa na mamia kadhaa kujeruhiwa na mfululizo wa milipuko katika ghala ya taka za sumu katika mji wa bandari wa Tianjin nchini China Jumatano usiku. Maafisa wa Iraq wanasema mlipuko mkubwa wa bomu umepiga na kuharibu sehemu kubwa ya washia wa Baghdad hii leo Alhamisi, na kuua watu wapatao sitini na wawili katika moja ya milipuko mikubwa kutokea katika miezi kadhaa. Tunakushukuru msikilizaji, kwa kuwa nasi alasiri ya leo katika VOA Express. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Khadija Riyami, mwelekezi ni Dwayne Collins, fundi mitambo Pete Heinlein, mimi hapa naitwa mkamiti kibayasi, na mimi ni Sandei Shomari. Pamoja Tunawatakia alasiri njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. This program has come to you from the Voice of America, Washington.