Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC, mimi ni Idi Gongo. Na mimi ni Sandei Shomari tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo Alhamisi Agosti 13 mwaka wa 2015 ambapo tunasikika pia katika masafa mafupi mita bendi 19 na 22 vilevile 107.5 FM vile, Nairobi, Kenya na 94.9 FM, FM Bujumbura, Burundi, karibuni. katika matangazo yetu ya leo. Makada zaidi wa chama tawala nchini Tanzania, CCM, wazidi kukimbilia upinzani na kupinga kauli ya viongozi wa chama hicho kwamba wanaohama ni makapi. Sisi tunauza kiwandani pale miwa kwa ajili ya kutengeneza sukari. Sasa mabadiliko yamekuja, teknolojia ya imekuwa, yale makapi yale yanatengeneza umeme na katika habari nyingine wakimbizi kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo jamii ya banyamulenge waadhimisha miaka 11 toka mauaji ya baadhi yao kufanyika mwaka 2004 lakini mpaka sasa kilio chao ni nini kufa wanamuke kulikufa wabwana kulikufa wavijana kulikufa watoto wadogo kulikufa kila mtu bazehe sasa siye tunasema hivi tunakufa bule tunataka avo watu wajulikane kwa habari hizo na nyinginezo utakazozisikia katika matangazo yetu hii ya leo, na tunakusihi uendelee kuwa nasi mpaka mwisho wa matangazo yetu haya, lakini kwanza kabisa tunaanza na habari za dunia. Msomaji ni Sandey Shomari. Watu wapatao 44 wameuawa na mamia kadhaa kujeruhiwa na mfululizo wa milipuko katika ghala ya taka za sumu katika mji wa bandari wa Tianjin nchini China Jumatano usiku. Picha na video zilionyesha moto mkubwa na wingu kubwa mno ambalo liligubika majengo marefu katika eneo hilo na kupelekea mtikisiko kwa wakazi kiasi cha kilomita kadhaa kutoka eneo la mlipuko. Picha za angani zilizotolewa na shirika habari rasmi la Shinua zilionyesha majengo kadhaa yakiwa yameharibiwa na moto na kuacha majengo yaliyobomoka na magari yaliyoungua kabisa. Rais wa Guinea Bissau Jose Mario Vaz ametupilia mbali madai kwamba serikali yake ilisababisha mivutano na waziri mkuu Domingos Simoes Pereira. Vituo vya redio na televisheni vilitoa tangazo hilo Jumatano usiku na katika hotuba akitangaza hatua hiyo, rais Vaz alisema mabadiliko hayatoshi kumaliza tatizo. Uhusiano kati ya Van na Pereira umekuwa na mvutano tangu Juni, wakati utawala wa kiraia uliporejeshwa katika taifa hilo la Afrika ya Magharibi kufuatia mapinduzi ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Na wabunge wa Ugiriki wanatarajiwa kupiga kura baadaye hii leo muswada wa kuidhinisha msaada wa dola bilioni 93 kutoka Umoja wa Ulaya. Mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Mswada huo utaweka masharti makali mapya ya kupunguza matumizi na kupandisha kodi kwa mabadilishano ya kuipatia fedha ambazo zitaiwezesha Athens kulipa madeni yake kwa Benki Kuu ya Ulaya baadaye mwezi huu waziri mkuu wa ugiriki alexis sipras anasema anatarajia mswada huo kupita kama unapitishwa basi mawaziri wa fedha 19 wa ukanda wa ulaya wanaokutana kesho wanatarajiwa kutia saini makubaliano ugiriki inahitaji fedha ifikapo agosti 20 ambapo ni lazima ilipe kiasi cha dola bilioni 3.5 za deni inalodaiwa kwa benki kuu ya ulaya Ugiriki imekuwa na matatizo ya fedha kwa zaidi ya miaka mitano na tayari ilishapokea misaada miwili ya fedha pale ilipokuwa na hali mbaya sana ya kifedha na kushindwa kulipa madeni yake hapo mwezi Juni. Wakati Athens inafanya jitihada za kufikia makubaliano mapya ya msaada wa kifedha na Umoja wa Ulaya, inailazimisha serikali kuweka hatua mpya za kubana matumizi, hatua ambazo zinapingwa vikali na waziri mkuu Tsipras na raia wengi wa Ugiriki. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Maafisa wa Iraq wanasema mlipuko mkubwa wa bomu umepiga na kuharibu sehemu kubwa ya Washia wa Bagdad leo Alhamisi na kuwa watu wapatao 67, katika moja ya milipuko mikubwa kutokea katika miezi kadhaa. Darazeni zaidi ya watu wajeruhiwa baada ya gari kubwa lenye jokofu lililojazwa milipuko kulipuliwa muda mfupi tu baada ya alfajiri katika eneo la soko la Jamila lililokuwa limejaa watu huko Sadra City, kwa mujibu wa maafisa. Kundi la Islamic State lilidai kuhusika na shambulizi hilo. Mlipuko huo uliacha uharibifu na hali mbaya, huku kukiwa na vipande vya miili ya watu, matunda na mboga mboga na vipande vya meza za mbao zimezagaa kote sokoni, ambao ni moja ya masoko makubwa mjini Bagdad. Marekani inasema imeanza kurusha ndege za kijeshi kutoka kambi ya kijeshi ya Uturuki ili kufanya mashambulizi ya anga dhidi ya malengo ya kundi la Islamic State. Pentagon ilitoa taarifa Jumatano jioni ikisema kwamba mashambulizi ya F-16 yalianza mapema siku hiyo kutoka kwenye kambi ya kijeshi ya Incirlik kusini mwa Uturuki. Muungano huo wa kijeshi ulianza kurusha ndege hizo kutoka kambi hiyo mwanzoni mwa mwezi huu. Rais wa Myanma amefanya mageuzi ya uongozi wa chama tawala nchini humo katika mtikisiko mkubwa wa kichama kabla ya uchaguzi mkuu wa Novemba. Chama hicho kilitoa taarifa kikisema kwamba mwenyekiti wa Muungano na Maendeleo Shwe Man aliondolewa kwenye uongozi kwa sababu ameonekana kazi zake ni mzigo kwa chama hicho. Mwanasiasa huyo wa muda mrefu ambaye siku za nyuma alionyesha nia ya kutaka kugombea urais hajasema kitu juu ya kuondolewa kwake. unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja tunakwenda kwenye ripoti zetu joto la uchaguzi mkuu nchini tanzania unaotarajiwa kufanyika oktoba mwaka huu linazidi kupanda baada ya kuwepo na wimbi la makada waliokuwa chama tawala ccm kuhamia vyama vya upinzani mwandishi wetu wa dar es salaam dinachahali na taarifa kamili kutoka dar es salaam Jijini Dar es Salaam leo makada wawili maarufu wa Chama cha Mapinduzi, John Guninita ambaye amewahi kuwa mwenyekiti wa CCM mkoa wa Dar es Salaam na mwenyekiti wa CCM wa sasa mkoa wa Shinyanga, John Mgeja wamejiengua kutoka Chama cha Mapinduzi na kujiunga na Chama cha Demokrasia na Maendeleo, Chadema. John Mgeja amesema amesukumwa na dhamira ya kutaka mabadiliko ambayo ameona hawezi tena kuyapata ndani ya Chama cha Mapinduzi. Sasa leo namuenzi Baba wa Taifa kwa vitendo na kutong'ang'ania kwenye chombo ambacho hakitaki mabadiliko ni kumsaliti baba wa taifa. Sasa kwa maamuzi makubwa kabisa na kwa moyo mkunjufu, nimeamua sasa kuondokana au kuachana na chama cha mapinduzi, na leo natamka rasmi kwamba najiunga na Chama cha Demokrasia na Maendeleo, Chadema. <laughs> Kwa upande wake John Kuninita amekibei kauli iliyowahi kutolewa na viongozi wa chama cha mapinduzi kwamba bwana Lowasa ambaye amejiengua CCM na kujiunga CHADEMA na kusimama kama mgombea wa UKAWA kiti cha urais ni makapi, na kwamba hata leta upinzani wowote kwa chama cha mapinduzi. Mnakuchahuyo makapi, makapi gani? Sisi tunauza kiwandani pale miwa kwa ajili ya kutengeneza sukari. Sasa mabadiliko yamekuja, teknolojia imekuwa ya yale makapi yale yanatengeneza umeme. Umeme wote wa kiwanda cha Kilombero yanatengenezwa na makapi, na umeme mwingine unarudishwa katika national grid. Kwao nataka nimwambie kwamba Kinana Edward huyu nguvu zake ni sawa na umeme. Baadhi ya waliokuwa makada wa CCM ambao tayari wametimkia upinzani ni pamoja na aliyekuwa mbunge wa Sikonge mkoani Tabora Saidi Mkumba, aliyekuwa mwenyekiti wa CCM mkoa wa Arusha Onesimo Nangole, na aliyekuwa katibu mwenezi wa CCM mkoa wa Arusha Isaac Joseph Mgana Msindai, na wengine ambao wanasema, wote wanasukumwa na kutaka mabadiliko ambayo sasa wanaamini watayapata ndani ya Ukawa. Ila um na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Mimi mara ya kwanza nilipokwenda niliketi miaka mitatu nilipata ni bosi ni mstaarabu, ni mtu ambaye ni hajali kitu yani yu anakuchukulia kama mtoto wako, kama kawaida tu. Mvua zinapoanza kunyesha na zikiwa nyingi, basi e, muundombinu kwa ka, ka, ka, kawaida ni hafifu. Ni wimbo gani unaweza kuuza kidogo tu kabla tumkaribishe bwana <laughs> Vincent, nasikia yuko kwenye simu Iluka. Um, oh. Asante sana Florence, Live Talk kila, kila jumaa Juma, saa moja na nusu kwa saa za Afrika mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. a basi msikilizaji usikose kujiunga nasi katika matangazo yetu ya kesho hapo jioni ambapo tutakuwa na livetalk yaani mjadala wa ijumaa na kuzungumzia hali ya kisiasa nchini burundi hivi sasa sande shomari anaendelea kukusomea habari za dunia bendera ya marekani itapepea itatape, cuba kesho ijumaa ikiwa ni kwa mara ya kwanza tangu mwaka 1961 cuba na marekani wana uhusiano wa kidiplomasia na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ataipandisha bendera ya Marekani kwenye ubalozi huo mjini Havana, lakini masuala kadhaa ya uhasama kati ya nchi hizo mbili lazima yasuluhishwe. Wapinzani wa Cuba ambao kwa muda mrefu wamekaririwa na maafisa wa Marekani kwa upinzani wao kwa Fidel na Raul Castro, ambapo ndugu hao wawili wameongoza visiwa hivyo kwa miongo mitano, hawakualikwa kwenye hafla ya Kerry kwenye ubalozi wa Marekani mjini Havana kwa kuhofia inaweza kupelekea hatari ya kususiwa kwa hafla hiyo na maafisa wa Cuba. Waendesha mashtaka nchini Sweden wanasema wamefunga uchunguzi dhidi ya shutuma za manyanyaso ya ngono dhidi ya mwanzilishi wa WikiLeaks, Julian Assange kwa sababu muda wa kufungua mashtaka umekwisha. Kesi tatu za udhalilishaji wa kijinsia na kutumia nguvu kinyume cha sheria dhidi ya Assange zimefutwa kwa sababu ya kipindi cha muda wa miaka mitano kumalizika. Sweden walitoa hati ya kumkamata Assange baada ya wanawake wawili kumshutumu kwa ubakaji na utovu wa nidhamu wa kijinsia wakati walipotembelea mwaka 2010. Uchunguzi bado uko wazi mpaka mwaka 2020. Na sasa tukielekea huko nchini Uganda, wakimbizi kutoka nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, jamii ya Banyamulenge, wanataka serikali ya Kongo na Burundi kuanzisha uchunguzi wa kuwakamata waliohusika na mauaji wenzao 166 hapo mwaka 2004. Mauaji hayo yaliyotokea katika kambi ya wakimbizi ya Katumba iliyokuwa ikiwapa hifadhi wakimbizi waliokimbia vita nchini Kongo. Mwandishi wetu wa Kampala, Uganda, Kenneth Bwire na ripoti kamili. Mimi nakumbuka watu wenye walifariki Katumba ni bitu wenye vilifanyuzika ya kushinda akili yetu. Ni kumbukumbu kumbu ya kilio, kumbukumbu kumbu ambayo daima imesalia katika fursa ya Wakongo. Jamii ya Banyamlenge waliokuwa wamekimbilia nchini Burundi na kupata hifadhi katika mahema ya wakimbizi ya Katumba mnamo mwaka elfu mbili na nne ilikuwa saa ine ya usiku tukaanza sikia masasi, ile masasi ilikuwa ya watu wenye bamwe, wanasema Kiswahili wengine wanasema Kirundi wengine wanasema lugha mingi, kwa kuwa na kuchoma ile ma mahema yenye tulikuwa ndani. Kuko wenye walikufa juu ya visu, kuko wenye walipigwa masasi, kuko wengine walichomewa. Miaka kumi na moja baadaye tulikuwa tunakimbilia Burundi, tunatoka Kongo, sisi tulikuwa tunaikala Uvira. Kulikufa wanawake, kulikufa wabwana, kulikufa vijana, kulikufa watoto wadogo kulikufa kila mtu bazehe. Sasa siye tunasema hivi, tunakufa bule, tunataka ao watu wajulikane, tunahitaji tuna haki yetu. Jamii ya Banyamulenge bado inasaka haki. Idadi kubwa ya jamii hii ambayo sasa makao yake ni nchini Uganda inalia kwamba serikali ya Kongo imekosa kuwakamata waliohusika na mauaji ya wenzao mia moja sitini na sita. Mimi kama navikumbuka, nakumbuka watu wenye walikufa hapo na kusema ni vitu vyenyewe vinatisha roho yangu sana, nikimbuka ya nasikia na roho inaanza. Ni majamaa ambayo yameachwa yanahuzunika sana, yanalia owe, lakini hapate haya akunda kufarijiwa kwa sababu wale ambao waliua watu Katumba baagatowasa wenyewe waliwitaja wakingali wanasimama hai. Kila mtu, hakuna mtu mwenye kuwa juu ya amri, wafuatiwe kabisa kabisa, wajue kwamba tunapewa haki zetu, tunawasamamia kwa sababu sisi ni Wakristo, lakini na sheria nayo inapashwa ikakuwa. Jamii hiyo ya Banyamulenge pia inaomba mataifa ya Jumuiya ya Afrika Mashariki kuimarisha juhudi za kurejesha amani nchini Burundi kwa haraka. Tunahisi kwamba chochote kinaweza kikatokea kwa sababu wakati watu wetu wamekufa, kulikuwa amani kuliko sasa Burundi. Sasa hatujue vipi mataifa yataweza kuwalinda watu wetu, hasa wale wenye kuishi kwa kambi za wakimbizi sehemu mbalimbali huko Burundi. Watu wa Banyamulenge pia wanataka mahakama ya kimataifa ICC kuingilia kati kufanya uchunguzi na kuwafungulia mashtaka wahusika wote katika mauaji hayo yaliyodumu muda wa masaa mawili katika kambi ya wakimbizi. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Kwa upande wa huko nchini Burundi wakati wa maadhimisho hayo ya miaka kumi na moja, kilio cha watu hao wa jamii ya Banyamulenge ni kutaka wale wote waliotenda mauaji hayo kuadhibiwa kwa, kwani mpaka sasa hakuna kiashirio kwamba wahusika wameadhibiwa. Mwandishi wetu Haidallah Hakizimana kutoka Bujumbura na ripoti kamili ni nyimbo za injili katika kanisa moja la hapa jijini Bujumbura la Zion Temple, wakati jamii ya Wanyamlenge, raia wenye asili ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wakiadhimisha miaka 11 tangu kutokea mauaji ya Wanyamlenge 166 moja. Mauaji hayo yalitokea katika kambi ya wakimbizi ya Gatumba, nje kidogo na mji mkuu wa Burundi, Bujumbura, kwenye mpaka baina ya Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, usiku wa tarehe 12 kwa mkia 13 mwezi Agosti mwaka 2004 wengine mi na kumi na sita walijeruhiwa. Tofauti na miaka iliyopita, hii leo walioweka shahada za maua kwenye makaburi ya pamoja ya wahanga hao ni watu wachache, manusura waliopata majeraha pamoja na mayatima waliokosa wazazi wao, kutokana na sababu za kiusalama, ambapo watu wawili, mume na mke, wamefariki dunia katika usiku wa kuamkia leo kwa kupigwa risasi karamta wa Kamenge, kaskazini mwa jiji la Bujumbura, kufuatia mgogoro wa kisiasa unaoikabili Burundi kwa sasa hadi sasa watuhumiwa wa mauaji hayo bado hawajaadhibiwa. Davidi Munyamahoro ni msemaji wa jamii ya Banyamulenge waishio Burundi. Sisi tuko na ujumbe mfupi sana, tunalia uh, justis walioua uh, wandugu zetu wa dada zetu watoto zetu wazazi zetu waadhibiwe. wanajulikana, wanajulikana uh, uh, kuko wenye waliisema nyuma ya kuwa kufa kwetu hao anaosema kuwa wanajulikana ni viongozi wa kikundi cha wasi cha Efnel ambacho kiligeuka chama halali baada ya kusitisha vita katika mwaka 2009. Aliyekuwa msemaji wa kikundi hicho Pasteur Habimana, siku moja baada ya mauwaji hayo, alikiri kwenye vyombo vya habari kuwa kikundi chao hicho ndicho kilihusika na shambulio hilo katika kambi ya wakimbizi kiongozi wa kundi la waasi la FNL Agathon Rwasa, ambaye kwa sasa ni naibu wa kwanza wa spika wa baraza la bunge, aliitishwa katika mahakama ya rufaa hapa jijini Bujumbura tarehe 15 Disemba mwaka jana kujibu mashtaka hayo yanayomkabili, lakini hakuweza kusikilizwa kesi hii o iliyofufuliwa miaka kumi baada ya mauaji hayo, siku chache kabla ya uchaguzi wa mwaka huu, ilichukuliwa na wafuasi wa Agaton Gwasa kama njama za utawala za kumwangusha kisiasa mwanasiasa huyo, na hivyo wakamiminika kwa wingi kwenye mahakama hiyo. Itafahamika kuwa kambi hiyo ya wakimbizi iliyoshambuliwa ilikuwa ikiwahifadhi wakimbizi takriban elfu tano kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wenye kabila la Wanyamulenge waliokuwa walikimbia mapigano ya mashariki mwa nchi hiyo. Haidara Kizimana, Sauti ya America, Bujumbura. Katika matukio ya Afrika tunazungumzia hali ya utalii katika eneo la pwani nchini Kenya. Harakati za kitalii zimeanza kufufuka katika eneo hilo, haswa baada ya kutatizika na kufifia kutokana na tahadhari ambazo zimekuwa zikitolewa na mataifa ya magharibi dhidi ya eneo hilo la pwani kutokana na vitendo vya mashambulizi ya kigaidi ambavyo vimekumba baadhi ya maeneo ya vivutio vikubwa vya watalii. Mwandishi wetu wa Mombasa, Libet Adede, ameangazia baadhi ya viashiria vinavyoonyesha kufufuka kwa sekta ya utalii ambayo inachangia kwa kiasi kikubwa katika mapato ya serikali Kenya. Siku chache tu baada ya ziara ya Rais wa Marekani Barack Obama nchini Kenya takriban no hoteli 23 zimefunguliwa tena baada ya kufungwa kutokana na ukosefu wa watalii na kushuka kwa msimu wa utalii. Aidha, makundi ya watalii wamerejea nchini Kenya hivi karibuni ikiwa kundi la watalii 134 kutoka Ujerumani, wengi wao wakiwa wamekatizia safari zao kuelekea Tunisia ili kuja Kenya. Sami Kwae ni afisa katika chama cha wawekezaji katika hoteli za kitalii na mikahawa eneo la pwani. Kumekuwa na changamoto nyingi sana kufuatia kuzorota kwa usalama katika eneo la pwani, na karibu kwa zaidi ya mwaka hakuja kuwa na biashara vile. Hoteli nyingi hazikuweza kumudu wafanyikazi, wengi wanaweza kupoteza kazi, na hoteli nyingi ambazo zilikuwa zimefunga asilimia kubwa, unaweza kusema karibu asilimia sabini zimeanza kufungua. Uh, Wakenya wameanza kurudi kazini polepole. Aidha, kampuni kadhaa za uajenti wa, wa watalii zimetia mkataba mpya wa kuwasajili na kuwasafirisha watalii kurejea katika hoteli mbalimbali za kitalii humu nchini, huku kampuni za uchukuzi wa ndege za moja kwa moja zikirejesha huduma kutoka Italia, Ujerumani na pia Uchina. Wawekezaji katika sekta hii wanahisia gani kutokana na matukio haya? Huyu hapa Fred Kiuru ambaye ni mmiliki wa hoteli ya kitalii ya Travelers mjini Mombasa. tungeshauri serikali ya Kenya kwa ushirikiano na zile za kaunti kuuza tena utalii wa Kenya katika mataifa ya kigeni na pia kuhakikisha usalama unaimarishwa. Kando na hatua mbalimbali zilizochukuliwa na serikali kuimarisha usalama na utalii kwa jumla, viongozi katika eneo la pwani akiwemo mbunge Rashid Bezimba wamekuwa mbioni kuwashauri vijana kutojiunga na makundi ya kigaidi na itikadi kali. Mtu asiwadanganya ati njoo MRC, MRC. Huwezi kuondoa serikali iliyo katika mamlaka ya miaka hamsini kwa siku moja, huwezi. Hii serikali iko na jeshi, iko na polisi, iko na wapelelezi. Hivi sasa tumeuharibu mji wetu, watalii Mombasa hakuna. Nataka kuuliza kule Nairobi, kule Nyeri, unafikiri wanasikia hasara hii tunapata ya watalii? hawaendi Nyeri, waja Mombasa, umewafukuza mwenyewe. Kudhihirisha hali imeanza kuimarika, Mombasa imeandaa hafla ya siku tatu kusherehekea tamaduni, turathi na pia vyakula vya Kipwani kama anavyotuelezea kaimu mkurugenzi wa masuala ya utalii katika kaunti ya Mombasa. Mbali na bahari ama mbuga za wanyama ziko, ambazo ziko sehemu ya pwani, kuna mambo mengine ambao watalii wanaweza kuja kujionea Mombasa. Hii ni, ni one of the ways ya kupromote cultural tourism. Pili tunajaribu kupromote cuisine tourism ambao ni kuonyesha kuwa sisi ni wajuzi katika sekta ya kupika. Haya yanajiri huku Rais Uhuru Kenyatta akitarajiwa kufungua mkutano wa shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu utalii katika eneo la Afrika Mashariki, mkutano ambao unatarajiwa kuandaliwa mwezi huu Agosti. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Mombasa, mimi ni Liberty Adede. unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA. Nam, basi msikilizaji, napenda kuwakumbusha kuwa matangazo haya yanasikika kupitia Radio Free Africa katika eneo zima la maziwa makuu, Citizen Radio Kenya 107.5 FM Nairobi, Coconut 101.9 FM Zanzibar, Baraka FM Mombasa 937 FM au RPR Bujumbura, Burundi, Kaya FM huko Mombasa, Mlimani Radio 106.5 FM es Salaam Tanzania na Raga FM DRC kote vilevile vile, msikilizaji tunapatikana kupitia mtandao wetu wa www VOA, kurasa zetu za Facebook twitter na instagram ili kuweza kujua yale ambayo tunakuletea kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc na ufuatao sasa ni muktasari wa habari Watu wapatao 44 wameuawa na mamia kadhaa kujeruhiwa na mfululizo wa milipuko katika ghala ya taka za sumu katika mji wa wa bandari Tianjin nchini China Jumatano usiku. Picha na video zilionyesha moto mkubwa na wingu kubwa mno ambalo liligubika majengo marefu katika eneo hilo na kupelekea mtikisiko kwa wakazi kiasi cha kilomita kadhaa kutoka eneo hilo la mlipuko. Rais wa Guine Bissau Jose Mario Vaz ametupilia mbali madai kwamba serikali yake ilisababisha mvutano na waziri mkuu Domingos Simoes Pereira. Vituo vya redio na televisheni vilitoa tangazo hilo Jumatano usiku. Katika hotuba ikitangaza hatua hiyo, Rais Vaz alisema mabadiliko hayatoshi kumaliza tatizo. Maafisa wa Iraq wanasema mlipuko mkubwa wa bomu umepiga na kuharibu sehemu kubwa ya washia wa Bagdad hii leo Alhamisi na kuwa watu wapatao sitini na saba katika moja ya milipuko mikubwa kutokea katika miezi kadhaa. Darazeni zaidi ya watu walijeruhiwa baada ya gari kubwa lenye jokofu iliyojazwa milipuko kulipuliwa muda mfupi tu baada ya alfajiri katika eneo la soko la Jamila lililokuwa limejaa watu huko Sadra City, kwa mujibu wa maafisa. Marekani inasema imeanza kurusha ndege za kijeshi kutoka kambi ya kijeshi ya Uturuki ili kufanya mashambulizi ya anga dhidi ya malengo ya kundi la Islamic State. Pentagon ilitoa taarifa jana Jumatano jioni ikisema kwamba mashambulizi ya F16 yalianza mapema siku hiyo kutoka kwenye kambi ya kijeshi ya Incirlik kusini mwa Uturuki na hapa ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote walioshiriki matangazo ya leo mwelekezi don collins msimamizi ni khadija riami kutoka washington dc mimi ni idi ligongo na mimi ni sandei shomari kwa pamoja tunakuambia usiku mwema na shukran kwa kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc this program has come to you from the voice of america