hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mitabend 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Momoyo Hamza. Rais wa Sudan Kusini Salva Kiir atahudhuria mazungumzo ya amani yanayofanyika Adis Ababa, Ethiopia, ya kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe, hatua inayobadili msimamo wake wa awali wa kutohudhuria mazungumzo hayo. Serikali ya Sudan Kusini imesema leo, hata hivyo, kuwa haitawezekana kutia saini mkataba wa amani mpaka makundi yote ya waasi yaingie katika makubaliano hayo. Serikali na makundi ya waasi yako chini ya shinikizo kali la jumuiya ya kimataifa kutia saini mkataba wa amani ifikapo kesho Agosti 17, kumaliza miezi 20 ya mapigano ya wenyewe kwa wenyewe yaliyosababisha vifo vya maelfu ya watu. Rais Kier awali alisema atapeleka makamu wake Ethiopia baada ya kulalamika kuwa haiwezekani kufikia makubaliano kwa sababu makundi ya waasi yenyewe yamegawanyika lakini leo serikali imesema baada ya kushauriana na viongozi wengine katika eneo hilo rais Salva Kiir atakwenda Ethiopia Jumatatu. Waziri kiongozi wa jimbo kubwa la Punjab nchini Pakistan ameuawa katika shambulizi la kujitoa mhanga ambalo limeua watu wengine kumi na nne. Shia Khanzada aliuawa leo nyumbani kwake katika eneo la Atok, kiasi cha kilomita mia moja kaskazini magharibi mwa mji mkuu Islamabad. Mashahidi wanasema karibu watu thelathini walikuwa ndani ya nyumba ya waziri huyo pale mlipuaji wa kujitoa mhanga alipoingia na kujilipua licha ya juhudi za walinzi kumzuia. Darzeni kadhaa za watu ikiwa ni pamoja na polisi walifukiwa chini ya kifusi baada ya mlipuko kuangusha jumba hilo. Maafisa wanasema waziri huyo amekuwa akipokea vitisho vya vifo kutoka kwa kundi la wanamgambo wa Kisuni Lashkar-e-Jhangvi ambalo linajulikana kwa mashambulizi dhidi ya Waislamu wa Shia walio wachache nchini Pakistan. Waziri Mkuu wa Iraq, Haidar Al Abadi, amekubaliana leo na mapendekezo ya tume ya uchunguzi kuwafungulia mashtaka makamanda wa kijeshi walioondoka katika mji wa Ramadi mapema mwaka huu wakati mji huo unavamiwa na wapiganaji wa ISIS. Utekaji wa mji huo katika jimbo la Anbar ulikuwa ushindi mkubwa kwa wapiganaji wa ISIS na kuwapa udhibiti wa mji mkubwa uliopo kilomita 125 tu kutoka Baghdad. Utekaji huo ulizusha mazungumzo magumu kuhusu uwezo wa vikosi vya usalama vya Iraq. Utekwaji wa mji huo pia ndio ulimfanya waziri wa ulinzi wa Marekani kusema anatilia mashaka nia ya majeshi ya Iraq pamoja na wanamgambo katika kupambana na kundi la ISIS ardhini, wakati ushirika unaongozwa na Marekani unashambulia kundi hilo kutoka angani. Tangu wakati huo Iraq imeanza mashambulizi kurejesha mji huo mikononi mwa serikali, lakini mpaka sasa waasi wanadhibiti sehemu muhimu za mji wa Ramadi. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. China imethibitisha kuwa kemikali za sodium cyanide zilikuwa zimehifadhiwa katika mabohari yaliyolipuka katika mji wa bandari wa Tianjin. Mkuu wa utawala wa jeshi la eneo hilo amesema leo kuwa zaidi ya tani 100 za kemikali hiyo zilikuwa zimehifadhiwa katika mabohari mawili karibu na eneo la mlipuko. Maafisa wa China wanasema idadi ya vifo kutokana na mlipuko hiyo imeongezeka na kufikia 112. Wazimamoto wasiopungua 21 ni miongoni mwa waliokufa kulingana na vyombo vya habari vya taifa. Karibu watu 100 hawajulikani walipo, miongoni mwao wazimamoto 85. Na bilionea Donald Trump ambaye anaongoza katika kinyang'anyiro cha ugombea uraisi kwa chama cha Republican 2016 hapa Marekani amesema leo wahamiaji wasio halali itabidi waondoke Marekani endapo atachaguliwa kuwa raisi. Katika mahojiano na shirika la utangazaji la NBC kuhusu mtizamo wake kisiasa, Trump alisema familia zitawekwa pamoja, lakini wahamiaji wasio wa halali itabidi waondoke nchini. Kuna wahamiaji wasiohalali wapatao milioni 11 nchini Marekani. Trump amechukua msimamo mkali dhidi ya wahamiaji hao wakati anajaribu kuwa mgombea wa chama cha Republican katika uchaguzi wa mwakani. Katika siku za nyuma, Trump ameishutumu Mexico kwa kuruhusu wahalifu na wabakaji, maneno yake, kwa kuingia Marekani kinyume cha sheria na ameahidi kujenga ukuta mpaka katika mpaka wa Mexico na marekani ili kuzuia watu kuingia nchini Marekani. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. <muchos> Na basi msikilizaji, ni weekend nyingine tena, tunakutana katika kipindi cha Salamu na Muziki hapa studio. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kukaribisha uwe nami mpaka mwisho wa kipindi hiki, twende pamoja. Nam basi, mwenye bahati ya kutufungulia kipindi siku ya leo ni wewe RJ Shumbi wa Nzega, Tanzania. Salamu zako nataka ziende kwa chapuchapu chapu. Kwanza kabisa ziwafikie Masudi Chinga, Juma Michael, Halid Mseruki, Simon Mseti, Zafa Chinga, James Tano, Suma Kadutu, Sombe Mtemi, Emmanuel Shija Kasanga, Mrisho Junior Msafi. Ujumbe RJ Shumbi na Voi ni kama pua na kamasi Imo ndi simbo Masawe wa Machame. Salamu zako nasema ziende kwa Hamadi Sakare Zakaria Ndemfo popote pale alipo. Mchana Jei mchana, Deus Masunga Jofrey Njereka ujumbe unasema tujifunze kutokana na makosa. Kalangaza Selemani ukiwa Tabora wao, unasema salamu zako ziende kwanza kabisa kwa dada yako mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa dada yako Mwajabu akiwa Tabora. Salamu ziende kwa Mariam Kapambwe akiwa Mwanza, Tanzania. Vilevile vile umemsalimia toto Halima na Mwanaisha wakiwa hapo hapo Tabora. Salamu unasema ziende kwa Tatu Kapambwe akiwa mwanza tanzania vilevile umemsalimia kisiu pamoja na watoto wote wadadako wanapokusikiliza mahala popote katika kipindi cha salamu na muziki na sauti Amerika, Washington DC na kamata kadi yako wewe nazaret mwakipembe ambapo umeandika hapa barua pepe yako ni nazareth mwakipembe gmail.com salamu zako nasema kwanza kabisa ziende kwa eliabu kabuje Joseph Swigabo mesha mala na Elsobela Abel Mwambungu Mwandu John na Notaben Mwakamala. Ujumbe unasema linalowezekana leo lisingoje kesho. Ni mimi Nazareth Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbea. Asante sana msikilizaji, kwa kuwa nami katika kipindi cha Salamu na Muziki siku hii ya leo basi. Sasa ni zamu yako Joni Bebe, barua pepe yako ni Joni Bebe at gmail.com. Salamu zako nasema kwanza kabisa ziende kwa Maura, Maura Joseph, Gabriel Michael, Twingilege, Davis Minja, Pray God, Monis babake na Clary na Marizia na team full ubaridi ubaridini, wote pokeeni salamu. Waliotumia salamu ni Joni Bebe, na kamata salamu yako wewe halisi. Salamu zako nasema kwanza kabisa ziende kwa Jafari Kopo, David Nyamiela, Menson Jamaika, Rasale, Joshua Turuka, Miraji Kibinda, Leo Mamaso, Henriki Deula, Robert Mwambozi, shukuru wa mama hii za Mpare Edvesta Tarimo. Basi pia mmesalimiwa siku ya leo, si mwingine wewe Njingo Edward Kiprigat, Juma Mburunge, Mchana Jei Mchana, Mwalimu Kennedy Mpemba, Riki Minde Kitusi, Monish Kinshumunde kwetu, Agrey Kaguo, ukoo wa Mwamala, ukoo wa mzee Konshuma, ukoo wa Mwaiparu, riziki Minde, leonard Mbuya Mwakyusa, wote pokeni salamu. Waliowasalimia ni husuna salim Mjumbe. Anasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Baada ya kusoma salamu hizo, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Moja kwa moja ni Digna akishirikiana na maromboso Kibao, anakuambia kidodosa. Aya basi, msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokuwa katika kipindi cha salamu na muziki. Digna akishirikiana na Maromboso wanakwambia kidodosa, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA ikitangaza e, kutoka hapa Washington DC, studio namba 15. Ndivyo mambo yanavyokwenda siku hii ya leo. Basi nakamata kadi yako wewe, Omar Idrisa, ukiwa Nyakato, Mwanza. Habari za jioni ya leo hapo ulipo, asante sana kwa kusikiliza Sauti ya Amerika. Na imani basi upo nami hivi sasa na salamu zako Omar Idrisa na zipeperushe ziende kwa baba na mama yako, wameandika Mr. and Mrs. Idrisa wakiwa Nyakato, Mwanza. Salamu unasema ziende kwa mtoto Idrisa wa Othman na Halima wakiwa Nyakato. Salamu ziende kwa Mariam wa Libeti. Salamu ziende kwa mama Mwanabibi akiwa Nyakato, Mwanza. Umemsalimia kaka Hussein na Abdul wakiwa Dodoma. Salamu unasema ziende kwa dada yako mama Karim na shemeji yako baba Karimu wakiwa Dar es Salaam. Vilevile umemsalimia Hussein Idrisa popote pale alipo hapo ke salam pamoja na kaka yako mrusi pia. Umemsalimia siku ya leo unasema jamani, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika, Washington DC. Juma Shaban Kamle Nguruka Lugongoni a hey, sanduku la barua nne Nguruka Kigoma. Simu yako umeandika hapa, lakini sitaisoma hewani. Basi wewe unasema naomba mtangazaji wa zamu unipeperushie salamu zangu kwa hawa wafuatao. Basi hakuna shida, Juma Shaban Kamle, ndivyo hivi ninavyozisoma salamu zako. Kwanza kabisa ziende kwa Adam Piga Ngoma akiwa Mpanda Rukwa, Shaban Kamlete Kasasa, Juma na pili, Samuel wote wakiwa Ipugure Nguruka Kigoma, Kamlete Shaban na Shaban Ibrahim au Lela wote wakiwa Mombara Nguruka. Salamu anasema ziende kwa Mpanda Sharo akiwa mom bara Nguruka, Juma Katunka akiwa Nguruka Posta, Nyendo Piga Ngoma akiwa Mabama Tabora, Majali wa Kizaka akiwa Lugongoni. Ei hey, Nguruka ujumbe unasema hata kama milima haikutani, binadamu hukutana, tukumbukane japo kwa salamu. Jofrey Njereka, wewe unasema unapatikana Tanzania, bingwa wa salamu wa kimataifa. Sanduku la barua tano sifuri moja moja ni Mbeya huko nchini Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Remi Njereka, Houston Njereka wa Mkwajuni Songwe, Festo Njereka wa Mbinga, Fadhili Njereka, Jafari Tweve, Florian Sanga, Chidi Chidi, Titenda, Daudi Kikoti, Benson Nziku wa Dar es Salaam, Damian Nziku wa Iringa, Philip, Machuki Oscar Machuki wa Kisii, Mbeya. Ujumbe raha ya salamu ni kusalimiana. Sauti ya Amerika ipo wazi kwa kila mmoja. Pokeeni salamu siku ya leo, si mwingine ni wewe Adam Manyuele, David Mnenegwa, Christopher Materu, Efraim Mtaita, Juma Michael Mwanaharakati, Padri Moshi na Hiza Mpare. Vilevile umesalimiwa Salome Daniel Elias au Mama Elizabeth, fikiri Dario Gakala. Aliyowasalimia siku ya leo si mwingine anaitwa Joshua Rubenge, anapatikana Kagera, Tanzania. Vilevile amesema salamu ziende kwa Rutahi wa Busisi. Anasema jamani, salamu ni deni, ukipokea jiandaye kulipa. Basi sasa tumsikilize huyu, anaitwa mwanamuziki Abdul Kiba, anakuambia kidela basi ni maneno mazuri kabisa maneno yenye busara kutoka kwa abdukiba kidela anakuambia mwogope mungu dunia mapito ndivyo mambo yanavyokwenda katika siku hii ya leo ya salamu na muziki kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc sasa nakukaribisha katika ukumbi wa salamu wewe meja pb bulimbe wakawe dar es salaam salamu zako nataka ziende kwa nasoro hech Maganga wa Mpanda, Pelegia Upoloma wa Dar es Salaam, Isaya Njoka Mtali wa Ifakara, Sina Ndugu Omar wa Ifakara, Mwajuma Ngatianga wa Dar es Salaam, Azama Kamoto wa Mtimbira, Azama Nunda wa Mtimbira, Shukuru Maganga wa Mtimbira, Hawa Mayahana wa Mtimbira, Mitwe S Mitwe wa Kigoma, Daudi Kigoti wa Dar es Salaam, Kashindi Maulidi wa Kigoma, ujumbe unasema Mungu ametu ili tuweze kumwabudu yeye. Na kamata kadi yako wewe, Maganga Es Maganga wa sanduku la barua 100 Kigoma, Tanzania. Salamu zako unasema zimfikie Pichu Sakumba akiwa Bujumbura Burundi, Rahma Sakumba wa Bujumbura Burundi, Jumanne Baheza wa Dar es Salaam, Juma Shamte wakagunga Kigoma, Seth, Kagoma Tony wa Kibirizi, Aliu Mustafa wa Kibirizi, King Mustafa wa Kibirizi. Vilevile salamu ziende kwa Rubambo wa Rubambo wa Kibirizi, si ya Leo Mkozi wa Kibirizi, Idi Mchata wa Kagunga, Hamisi Mbendeka wa Kagunga, Hamisi Shamte wa Kagunga. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA. Margaret Nyambura wa Nairobi zako salamu unataka ziende kwa mumeo la azizi kipenzi cha roho yako Bwana Kihara, salamu ziende kwa watoto wako Stella, Waweru na Kihara. Solomon Mwendia na familia yake, salamu ziende kwa Florence Moridhi na jamii yote popote pale wanapokusikiliza. Salamu ziende kwa Kinyanjui mwenda na familia ya Nambi, salamu ziende kwa Messi, Emma bila kusahau Dr. and Mrs. Mwendia wakiwa waki Ujumbe unasema jamani, nawapenda nyote. Jo Rureho wa hapa Marekani unasema salamu zako ziende kwa Samir Rurengo akiwa popote pale anapoisikiliza sauti ya Amerika wakati huu, pamoja na mke wake B Mary apokee salamu vilevile. Umemsalimia Mr. and Mrs. Rurengo wakiwa Nakuru, Kenya. Basi sasa ni wakati wa kukamata kadi yake. Hamadi Sakare yeye anasema anapatikana katika barua pe. Hamadi Sakare at gmail.com. Salamu zake anasema, mtangazaji wa kipindi hiki, kwanza naomba unitumie salamu zangu kwa wafuatao, wa bila shaka na mimi nazisoma kama ulivyoandika. Unasema mke wako mpenzi, la azizi, kipenzi cha roho yako, bila yeye maisha hayawi swafi, mama Faisali akiwa majengo mapya, Babati, Tanzania, watoto Faisali, Abdul, Maulid, Safi, Zaituni, shufaa wakiwa Babati Manyara, Majuto Sakare akiwa Kondoa maji ya shamba. Wengine ni Bob Rich na Ayubu Kimaro wa Babati, Juma Idi Isa popote pale alipo apoke salamu. Basi kwa kadi hiyo ndio isoma ya salamu, ndio inatukamilishia kipindi cha salamu na muziki. Sasa tena basi narudi katika kutuliza koo langu hapa studio nikikuaga kutoka studio namba 15 ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi katika salamu na muziki. Nakupa kibao kizuri kabisa kutoka kwa Kidomu anakwambia mapenzi na wapenda nyote. Wasikilizaji wangu, asante kwa kusikiliza sauti ya Amerika, Washington DC. Tunapatikana katika www.voaswahili.com. Naam, ni kidumu huyo akituondokea na salamu na muziki. Na sasa, msikilizaji, ni habari kwa ufupi. Rais wa Sudan Salva Kiir atahudhuria mazungumzo ya amani yanayofanyika Adis Ababa, Ethiopia, ya kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe, hatua inayobadili msimamo wake wa awali wa kutohudhuria mazungumzo hayo, serikali ya Sudan Kusini imesema leo. Hata hivyo kuwa haitawezekana kutia saini mkataba wa amani mpaka makundi yote ya waasi yaingie katika makubaliano ya hayo. Rais Kier anatazamiwa kwenda Adis Ababa kesho Jumatatu. Waziri kiongozi wa jimbo kubwa la Punjab nchini Pakistan amewawa katika shambulizi la kujitoa mhanga ambalo limeua watu wengine kumi na nne. Shija Ghanzada aliwawa leo nyumbani kwake katika eneo la Atok kiasi cha kilomita 100 kaskazini magharibi mwa mji mkuu Islamabad. Mashahidi wanasema karibu watu 30 walikuwa ndani ya nyumba ya waziri huyo pale mlipuaji wa kujitoa mhanga alipoingia alipo na kujilipua, licha ya juhudi za walinzi kumzuia. Waziri mkuu wa Iraq Haidar al-Abadi amekubaliana leo na mapendekezo ya tume ya uchunguzi kuwafungulia mashtaka makamanda wa kijeshi walioondoka katika mji wa Ramadi mapema mwaka huu wakati mji huo unavamiwa na wapiganaji wa ISIS. Utekaji wa mji huo katika jimbo la Anbar ulikuwa ushindi mkubwa wa wapiganaji wa ISIS na kuwapa udhibiti wa mji mkubwa uliopo kilomita 125 tu kutoka Baghdad. Na China imethibitisha kuwa kemikali za sodium cyanide zilikuwa zimehifadhiwa katika mabohari yaliyolipuka katika mji wa bandari wa Tianjin. Mkuu wa utawala wa jeshi la eneo hilo amesema leo kuwa zaidi ya tani mia moja za kemikali hiyo zilikuwa zimehifadhiwa katika mabohari mawili karibu na eneo la mlipuko. Maafisa wa China wamesema idadi ya vifo kutokana na milipuko hiyo imeongezeka na kufikia mia moja kumi na mbili. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.