Wanajeshi wawili waliuawa na mabomu ya kutegwa ardhini magharibi mwa Tunisia karibu na mpaka wa Algeria, eneo ambalo jeshi limekuwa likiwatafuta wanamgambo wenye msimamo mkali toka mwaka 2012. Msemaji wa Wizara ya Ulinzi Belhassen Ousletti ameliambia shirika la habari la Ufaransa AFP kwamba wanajeshi hao wawili, mmoja alikufa usiku na mwingine asubuhi ya leo baada ya kujeruhiwa na mlipuko huko Mount Mrida. Hapo jana Jumatatu Wizara ya Ulinzi iliripoti kujeruhiwa kwa wanajeshi wanne hapo jana baada ya bomu la kutegwa ardhini lililowekwa na magaidi kulipuka wakati wa jeshi lilipokuwa likiendesha operesheni zake katika mji wa Kesarina. Waziri Mkuu wa Thailand Piaruth Chan Ocha amesema mamlaka zinawatafuta washukiwa walioonekana katika picha za video za ulinzi katika eneo ambapo mlipuko wa bomu ulitokea na kuua karibu watu ishirini na wawili na kujeruhi wengine mia moja ishirini katika mji mkuu wa Bangkok. Waziri Mkuu Chan Ocha amesema kuna watu ambao wanajaribu kuharibu nchi yake kwa sababu mbalimbali mbali. Mamlaka zinamtafuta pia mtuhumiwa mmoja ambaye anaonekana katika picha za video zilizochukuliwa muda mfupi kabla ya mlipuko wa Jumatatu jioni. Katika picha za video zilizotolewa leo Jumanne zinaonyesha mtu akilitoa begi la mgongoni mwilini mwake na kuliacha kwenye eneo la kukalia watu na kuondoka, ambapo mamlaka zinasema mlipuko ulitokea baadaye mara tu mtu huyo alipoondoka. Maafisa wa Indonesia wamesema mapema wa leo kwamba hakuna mtu aliyenusurika katika ajali ya ndege iliyotokea Jumapili mashariki mwa nchi ya Indonesia. Wafanyakazi wa uokozi walifika katika eneo la ajali hiyo ya ndege ya shirika la Trigana Air namba 267 katika jimbo la Papua kwa mara ya kwanza leo, baada ya kucheleweshwa na hali mbaya ya hewa, ambapo waliripoti kwamba ndege hiyo iliharibika kabisa. Ndege hiyo aina ya ATR namba 2 4 yenye mashine mbili za pangaboy ilitoweka kwenye chombo cha kuongozia ndege muda mfupi kabla ya muda uliopaswa kutua huko Oksibil baada ya safari fupi kutoka Jayapura. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Mvua ilinyesha leo katika mji wa bandari wa China Tianjin na kuingilia kati juhudi za uokozi na kuongeza hofu ya uwezekano wa kutokea madhara ya kemikali zenye sumu kufuatia mlipuko mkubwa wa wiki iliyopita katika ghala, mlipuko ambao uliua watu mia moja kumi na wanne. Wafanyakazi waliopo katika eneo la tukio walisimama kwa muda kutoa heshima zao, huku meli zikipiga honi kuwakumbuka waliopoteza maisha. Baadhi ya watu hamsini na saba bado hawajulikani walipo, na miongoni mwao ni wafanyakazi wa kikosi cha zimamoto ghala. Katika eneo hilo zilikuwa zimehifadhi maelfu ya tani za kemikali. Kiongozi wa upinzani Aung San Suu Kyi alielezea wasiwasi wake mapema leo kuhusu kuondolewa kwa spika wa bunge Shweman kama mwenyekiti wa chama kinachotawala nchini Myanmar wiki iliyopita, akiongelea mbele ya wabunge katika kikao cha mwisho kabla ya uchaguzi wa mwezi Novemba. Aung San Suu Kyi alielezea kuondolewa kwa Bwana bu, Shwe Man ni kuondolewa katika harakati za kuvunja demokrasia ndani ya chama cha Union Solidarity and Movement, akisema ni tukio baya kabisa la kidemokrasia. Bwana Shweman atabaki kuwa spika, lakini anakabiliana na msukumo mwingine kutoka kwa baadhi ya wa wabunge ambao wanaweza kumfungulia mashtaka na kutaka aondolewe madarakani mara moja. Na mamlaka za Bangladesh zinasema zimekamata watu watatu wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa Islam kwa tuhuma za kufanya mauaji ya waandishi wawili maarufu wa marufu, blog ikijumuisha mmoja anayetuhumiwa kupanga mauaji hayo. Msemaji wa kikosi cha Bangladesh amewaambia wanahabari mapema leo kwamba wamemkamata mtu aliyefahamika kwa jina la Tohidun Rahman mwenye umri wa miaka 58 na wengine wawili ambao ni wanachama hai wa kundi lililopo mafichoni la Kiislamu la Ansarullah Bangla Team huko Dhaka jana Jumatatu. Taarifa zimeendelea kueleza kwamba washikiliwa hao watatu wanahusika kufanya mauaji ya mwandishi Avijit Roy raia wa Marekani mnamo mwezi Februari na Ananta Bijoy hapo mwezi Mei ya mwaka huu.