Rais wa Ufaransa Francois Hollande ametoa nishani ya juu ya heshima ya nchi hiyo kwa Mwingereza mmoja na Wamarekani watatu ambao walimdhibiti mtu aliyekuwa na silaha nzito kwenye treni iendayo kasi siku ya Ijumaa. Katika hafla ya mjini Paris, bwana Holland aliwavisha medali Mwingereza Chris Norman na Wamarekani Spencer Stone, Alek Skalatos na Antony Sadler amesema hatua waliochukua wiki iliyopita dhidi ya ugaidi imetoa ujumbe wa kutia moyo umoja na matumaini. Gaidi aliamua kufanya kitendo alikuwa na silaha za kutosha na risasi kufanya mauaji makubwa, na hivyo ndivyo angefanya kama msingemdhibiti mdhibiti, wakati mkihatarisha maisha yenu, bwana Oland alisema. Senata wa Marekani demokrat Harry Reid ameeleza uungaji mkono wake kwa makubaliano ya Marekani na mataifa matano yenye nguvu duniani yaliyofikiwa na Iran kuzuia mpango wa nyuklia wa nchi hiyo kwa mabadilishano ya ahweni ya vikwazo. Katika taarifa yake jana Jumapili, kiongozi huyo wa walio wachache katika baraza la Senate, Harry Reid, amesema mpango huo ni makubaliano yaliyo bora ya, ya kuzuia Iran kuweza kutengeneza silaha za nyuklia. Uungaji mkono wake huo unafanya kuwa vigumu kwa Warepublican kwenye bunge kuweza kupata kura za kutosha kuzuia makubaliano hayo ambayo Waisrael wanayakosoa. Rais wa Korea Kusini Park Jun He ametoa wito wa wazi hii leo Jumatatu, akiwataja Korea Kaskazini waache uchokozi wa hivi karibuni, wakati wa mazungumzo ya ngazi ya juu yakionekana kushindwa kufikia makubaliano ya kidiplomasia ili kuweza kuondoa uwezekano wa vita, tunahitaji kuomba msamaha na hatua ya kuzuia kurudia kwa uchokozi wa aina hii na hali ya mvutano. Na sivyo, serikali hii itachukua hatua zinazostahiki na kuendelea na matangazo yake kwa kutumia vipaza sauti, alisema rais Park katika mkutano na wasaidizi wake wa juu. Masoko ya hisa ya Asia ilimaliza siku ya leo Jumatatu kwa anguko kubwa na masoko ya Ulaya yalifuata mkumbo katika biashara ya asubuhi, yakiendelea na anguko la masoko hayo duniani ambayo yamepelekea masoko ya Marekani kuanguka kwa, kwa asilimia tatu Ijumaa. Soko la hisa la Shanghai lilimaliza siku likiwa limeshuka kwa takriban asilimia nane nukta tano wakati wawekezaji wakiangalia kuona ni hatua gani Beijing itachukua. Kuanguka kwa masoko duniani katika siku za karibuni kunatokana hasa na wasiwasi wasi kuhusu uchumi wa China ambao unakuwa taratibu kuliko ulivyotarajiwa. Na rais wa Marekani Barack Obama anaendelea na mpango wake wa kusafisha uzalishaji wa nishati nchini Marekani kwa kutoa hotuba Jumatatu katika mkutano huko Las Vegas. Tukio hilo linakuja baada ya Obama kumaliza likizo yake ya wiki mbili huku kukiwa na masuala mbalimbali yanayomkabili katika miezi michache ijayo, ikiwa ni pamoja na kufanya kazi kusukuma makubaliano ya kimataifa juu ya mpango wa nyuklia wa Iran. Lakini huku dunia ikijaribu kupata makubaliano ya kufanikisha suala na mabadiliko ya hali ya hewa ifikapo mwisho wa mwaka, rais anafanya kazi juu ya mabadiliko hayo hapa nyumbani ili kupunguza utoaji wa hewa chafu.