Ujumbe wa Marekani wa pande mbili ulioongozwa na senata Chris Coons wa Delaware upo Rwanda kwa ziara ya siku tatu na ulitembelea jeshi la Rwanda jana. Ujumbe huo pia ulitembelea hospitali ya kijeshi ya Rwanda Kanombe na kujionea miradi mbalimbali mbali ya ushirikiano wa kijeshi na ulinzi kati ya serikali ya Rwanda na Marekani. Ujumbe huo uliofuatana na balozi wa Marekani nchini Rwanda J. walipewa maelezo na waziri wa ulinzi wa Rwanda James Kabarabe juu ya mchango wa nchi hiyo katika operesheni za kimataifa za kulinda amani. Hisa katika masoko ya Asia ziliongezeka leo Alhamisi, kufuatia ongezeko huko Wall Street baada ya taarifa kwamba hazina ya serikali kuu Marekani haitaongeza riba. Masoko ya hisa ya Marekani yaliondokana na wiki nzima ya kushuka Jumatano, huku masoko makuu yakiwa juu kwa kiasi cha asilimia nne. Dow Jones Industrial, ambayo ilishuka kwa kiasi kikubwa kwa tarakimu mbili katika vipindi vitano vilivyopita, ilipanda kwa pointi 619 ikiwa ni ongezeko la tatu kwa ukubwa katika historia yake. Mlipuaji bomu wa kujitoa muhanga wa kundi la Islamic State ameendesha gari kwenye msafara wa majeshi ya Iraq na kuua makamanda wa juu wa jeshi, kwa mujibu wa maafisa wa Iraq. Maafisa hao wanasema shambulizi hilo lilitokea leo Alhamisi, kaskazini mwa mji unaoshikiliwa na kundi la Islamic State wa Ramadi katika jimbo la Anbar, ambako majeshi yanayounga mkono Bagdad yanapambana na wenye msimamo mkali kwa miezi kadhaa. Meja Jenerali Abdurahman Aburgif, naibu kamanda operesheni za Anba, na Brigedia Sefin Abdul Majid, mkuu wa kikosi cha divisheni ya kumi katika jeshi, alikuwa ni miongoni mwa waliouawa kwa mujibu wa taarifa ya jeshi. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Polisi wamewakamata washukiwa kumi na wawili ambao wanasemekana walihusika na, na mlipuko mkubwa katika ghala kwenye mji wa bandari wa Tianjin kwa mujibu wa vyombo vya habari, huku maafisa wakitangaza kuongezeka kwa idadi waliofariki dunia. Kati ya hao waliokamatwa ni Hughes Way na Don Shejuan, wadau wa, wa, juu wa Ruiha International Logistics, kampuni ambao ndio wamiliki wa, wa ghala ya Tianjin ambako mlipuko ulitokea, na maafisa wa shirika la habari la Xinhua walieleza. Vyombo vya habari vya serikali awali viliripoti kukiri kwa wafanyabiashara hao wawili ambao wanaripotiwa walitumia mahusiano yao na maafisa wa serikali za manispaa kupata leseni za usalama za kugushi. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel anakutana hii leo Alhamisi na viongozi wa mataifa ya Balkan ili kuzungumzia mzozo mbaya kuliko wote wa wahamiaji tangu vita vya pili vya dunia. Mkutano huo unafanyika Vienna, Austria hii leo, siku moja baada ya Mako kukutana na waandamanaji wanaopinga wahamiaji katika mji wa mashariki wa Heidenau nchini Ujerumani, akisema nchi yake haina uvumilivu kwa tabia ya aibu na kuwatendea vibaya wakimbizi. Kituo cha wakimbizi cha Hadanau ambacho Marco alitembelea kilikuwa ndiyo eneo la wiki iliyopita la maandamano baada ya Nazi. Wakati wa ziara ya Marco Jumatano, darzeni kadhaa walikusanyika nje ya kituo hicho na kumpigia kelele msaliti, msaliti. Na mtu anayeshutumiwa kuwapiga risasi na kuwaua wafanyakazi wawili wa kituo cha televisheni Wakati wa matangazo ya moja kwa moja jana Jumatano hapa Marekani alituma maelezo ya kurasa ishirini na tatu kwenye mtandao wa habari wa kitaifa akijiita human powder keg. Vester Flanagan, mtangazaji wa zamani wa kituo kimoja televi, cha televisheni cha WDBJ huko Virginia ambako wale waliouawa pia walifanya kazi, alijiua baada ya kufuatwa na polisi nje kidogo ya jiji la Washington DC. Alifariki saa kadhaa baadaye katika hospitali moja hapa. WDBJ ilirusha matangazo ya kuwakumbuka wale waliouawa katika matangazo yake ya leo alfajiri, na mtandao wa TV hiyo pia uliweka bango kubwa la rangi nyeusi kuwakumbuka wa wali waliouawa Reporter Alison Parker mwenye umri wa miaka 24 na mpiga picha za video Adam Ward mwenye umri wa miaka 27.