Rais Salva Kiir wa Sudan Kusini ameamrisha jeshi kusitisha mara moja operesheni zake zote za kijeshi kabla ya makubaliano ya kusitisha kabisa vita kuanza kutekelezwa hapo kesho. Amri ya rais iliyotolewa jana usiku na inawataka wanajeshi wa jeshi la ukombozi la watu wa Sudan la SPLA kubaki katika vituo vyao vya hivi vya vya vya vya vya sasa na kushambulia ili kujihami wanaposhambuliwa peke yao. Siku ya Jumatano Rais Kir alitia saini makubaliano ya amani na waasi mjini Juba, wiki moja baada ya kiongozi wa waasi Rek Machar kutia saini mkataba huo huko Addis Ababa, Ethiopia. Boti moja iliyojaa wahamiaji ambayo ilianza safari kutoka Libya ikielekea Italy imezama. Maafisa wanahofu kwamba watu wapatao mia mbili huenda wamekufa, lakini idadi kamili ya watu waliokuwemo ndani ya boti hiyo haijulikani. Maafisa wanasema walinzi wa pwani wa Libya waliokuwa watu mia mbili wengine kutoka kwenye boti hiyo iliyozama kwenye ufuku wa mji wa Zuwara nchini Libya jana usiku. Maafisa wa usalama wamesema wahamiaji wengi waliokuwa ndani ya boti walikuwa nchi za kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika, Pakistan, Syria, Morocco na Bangladesh. Masoko ya hisa ya Asia yaliendelea kupanda hii leo, lakini yale ya Ulaya yalionekana kubaki wima pale pale. Hisa ya Nikkei ya Japan ilimaliza biashara ya leo ikiwa imepanda kwa asilimia tatu, wakati ile ya Shanghai iliongezeka kwa asilimia 4.4 asilimia 4.8 siku moja baada ya kufunga kwa kupanda zaidi ya asilimia tano. Masoko mengine ya kanda ya Pacific pia yalikuwa juu, isipokuwa kwa hisa ya Hang Seng ya Hong Kong ambayo ilishuka kwa asilimia moja. Masoko makuu ya Ulaya yalishuka kidogo mwanzoni mwa biashara hii leo baada ya kupanda kwa zaidi ya asilimia tatu hapo jana unasikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mji wa kusini wa Marekani wa New Orleans katika jimbo la Louisiana uliokumbwa na kimbunga Katrina miaka kumi iliyopita unashuhudia ziara zinazofuatana za marais wa Marekani, ambapo Rais Barack Obama hapo jana aliutembelea mji huo, wakati rais wa zamani George W Bush atatembelea huko leo na rais wa zamani Bill Clinton atakuwa huko kesho Jumamosi. Bwana Bush alikuwa madarakani mwaka 2005 wakati kimbunga Katrina kilipoharibu kabisa mji huo na kuua watu 1800 pamoja na kuharibu nyumba laki moja. Anatarajiwa kuhutubia umati wa watu kwenye shule ya Warren Easton, eneo hilo hilo ambalo alizungumza wakati wa maadhimisho ya kwanza baada ya kimbunga kutokea. Pia anatarajiwa kuzungumza kwenye mdahalo wa elimu unaozungumzia juhudi za kukarabati shule za mji wa New Orleans baada ya kimbunga kutokea. Maafisa wa Austria wanasema wamewakamata watu watatu waliohusishwa na miili sabini na moja ya wahamiaji iliyogundulika katika lori kwenye barabara moja kuu ya Austria katika karibu na mpaka na Hungary. Maafisa wamesema mapema leo kwamba watu wawili kati ya hao waliokamatwa ni raia wa Bulgaria wakati mtu wa tatu ana uraia wa Hungary. Polisi wa Austria pia wanasema makadirio yao ya awali ya idadi ya watu waliokuwa ndani ya lori hilo yalikuwa chini. Hapo jana walitangaza waathirika ishirini hadi hamsini wamegundulika na hii leo idadi ya waathirika imeongezeka kufikia sabini na mmoja. Waathirika hamsini wanaume wana wanawake na watoto wanne wanaaminika walifariki kutokana na hewa chafu ndani ya lori hiyo la kuhifadhia vitu baridi. Mshauri wa usalama wa taifa wa Marekani Susan Rice anasema Marekani na China zimezungumzia kwa uwazi tofauti zao mnamo mwaka uliopita, wakati mataifa hayo mawili yakijiandaa kwa ziara ya rais wa China Xi Jinping hapa Marekani mwezi ujao. Birais yupo Beijing mahala ambako amekutana na mwanadiplomasia wa cheo cha juu wa China Yang Jiechi pamoja na Rais Xi. Rais Xi anatarajiwa kuja Marekani mwishoni mwa mwezi Septemba kwa ziara ya kitaifa kwa Rais Barack Obama na kuhutubia kwenye mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa huko New York Be