Wanamgambo wa kundi la Kisomali la Al-Shabab wamesababisha vifo vya takriban wanajeshi 19 wa kulinda amani wa Umoja wa Afrika huko Somalia kutokana na milipuko wa bomu uliotegwa ndani ya gari na shambulizo walofanya katika kambi yao huko kusini mwa mji mkuu Mogadishu. Idadi ya vifo iliyotolewa na afisa wa cheo cha juu wa Somalia alipozungumza na Sauti ya Amerika na kuelezea kwamba idadi sawa na wanajeshi wa Afrika huenda walitekwa nyara na kundi hilo la wanamgambo lenye uhusiano na al Al-Qaeda. Wanamgambo hao Islamu, wa Kiislamu wanasema wamewaua darzeni ya wanajeshi katika shambulizi hilo katika kambi ya Janale kiasi cha kilomita 120 kusini mwa mji mkuu Mogadishu. Wanamgambo wa Al-Shabab walishambulia kambi kwa mlipuko wa bomu ndani ya gari na hapo tena kukabiliana na wanajeshi katika vita vya bunduki kiasi cha saa kumi na nusu alfajiri ya leo. Ofisi ya kikosi cha Umoja wa Mataifa AMISOM imekanusha ripoti kwamba wanamgambo waliweza kuchukua udhibiti wa kambi hiyo. Hata hivyo mashahidi wanaiambia Sauti ya Amerika kwamba waliwaona wanajeshi wakikimbia waliposhindwa nguvu na wanamgambo ambao pia walilipua daraja ili kuzuia AMISOM kupeleka msaada. Mahakama moja mjini Nairobi huko Kenya imeahirisha kwa mara nyingine kuanza kwa kesi ya washukiwa watano wanaohusishwa na mauaji katika chuo kikuu cha Garisa. Hakimu Charity ya Loch alikataa pia ombi la mawakili la kuwatu, la kuwatuhumiwa kuhamishwa kutoka gereza kuu la Kamiti kuenda kupata matibabu katika hospitali kuu ya Kenyatta mjini Nairobi. Washukiwa hao wanatuhumiwa kwa kutekeleza shambulio la kigaidi katika chuo cha Garisa hapo Aprili tarehe 2 mwaka huu ambapo wanafunzi na wafanyakazi wa chuo hicho na maafisa wa usalama 147 waliuawa. Vijana hao Mohamed Ali Abikai, Hassan Edin Hasaldirie, Osman Abdi Rashid, Charles Mberero ambaye pia ni raia wa Tanzania kwa takriban miezi mitano wamezuiliwa katika gereza la Kamiti, moja ya magereza makuu nchini humo. Maafisa wa usalama wa Hungary wamefunga kituo kikuu cha treni cha Budapest na kuwazuia wahamiaji wengi, hasa kutoka maeneo yenye migogoro ya mashariki ya kati, waliokuwa wakijaribu kusafiri kuelekea Austria na Ujerumani. Mamia ya polisi wamewaondoa wahamiaji hao kutoka kwa kituo hicho cha treni cha Mashariki na kuwazuia kuingia tena baada ya tangazo kutolewa kwamba wote waondoke. Hakukuwa na visa vya ghasia kama vilivyoshuhudiwa siku moja awali, wakati mamia ya wahamiaji walipojaribu kuingia treni kuelekea Vienna, lakini wakazuiliwa na polisi. Mamlaka ya Austria imesema kuwa zaidi ya wahamiaji elfu tatu mia sita hamsini wamewasili Vienna Jumatatu, ikiwa ni idadi kubwa zaidi kuingia kwa siku moja mwaka huu wa kati ya halaiki kubwa ya watu wanaotafuta uhamiaji katika mataifa ya Ulaya. Unaendelea kusikiliza VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Tukiendelea nazo habari za dunia, chombo cha habari cha serikali kimesema kuwa mlipuko kwenye kiwanda cha kemikali mashariki mwa China umeua takriban mtu mmoja katika mshururu wa milipuko kama hiyo kwenye maghara ambayo imeibua maswali kuhusiana na ukosefu wa usalama wa kutosha. Picha zilizotolewa kwenye mitandao ya kijamii za China zimeonyesha moto mkubwa ukitokea kwenye eneo la viwanda huko Dongyang katika jimbo la mashariki cha la Shandong Jumatatu jioni. Tukio hilo limetokea chini ya mwezi mmoja baada ya mlipuko mkubwa kutokea kwenye bohari la kuhifadhia kemikali na kuua watu Mia moja, hamsini na wanane, katika mji wa kaskazini wa Tianjin. Mamlaka ya China imewazuia wakuu wa kampuni kumi na wawili na maafisa wa serikali kumi na moja. Umoja wa Mataifa umesema kuwa picha za satellite zimethibitisha kwamba wanamgambo wa Islamic State wameharibu hekalu lingine la kale kwenye mji wa kihistoria wa Palmyra huko Syria. Idara moja ya Umoja wa Mataifa imechapisha picha za hekalu la Bel lililochukuliwa Agosti 27 na zingine zilizopigwa Jumatatu tatu baada ya wafuatiliaji huko Siria kusema kuwa hekalu hilo lilikuwa limeharibiwa, lakini mhifadhi wa vitu vya kale huko Siria Mamun Abu Karim amesema anaamini kuwa sehemu ya hekalu hilo ingali imesimama. Hekalu la Bel limekuwa kwa zaidi ya miaka elfu mbili na Wasiria wanalichukulia kama mojawapo ya maeneo muhimu zaidi ya ibada. Wiki iliyopita Islamic State waliweka picha kwenye mitandao ya kijamii zikionyesha wanamgambo hao wakiharibu hekalu lingine la kitambo la Balshamin huko Palmyra. Na msemaji wa chama cha Sudan People's Liberation Movement in Opposition, yani SPLM-IO, bwana Mabior Garang amekaribisha tangazo la serikali ya Sudan Kusini la kusitisha mapigano, huku akihimiza wananchi wenzake kuongeza juhudi za kuleta amani. SPLMIO ndilo kundi la waasi linaloongozwa na aliyekuwa makamu wa rais Riek Machar aliyetia saini mkataba wa amani na serikali ya Sudan Kusini Agosti 17. Uamuzi huo sasa unamlazimisha kujiunga na serikali ya mpito. Mabior anasema kundi lake linaendelea kushirikiana na wadau wote katika kutafuta amani licha ya kile alichotaja kuwa changamoto. Kwenye mtandao wa Facebook, Mabior ameongeza kusema kuwa pande zote lazima ziwe macho dhidi ya maadui wanaoweza kuhujumu juhudi za kupatikana kwa amani.