Jeshi la Nigeria linasema vikosi vyake vilikomboa tena mji muhimu kijeshi na kiuchumi wa Gamboru Ngala kwenye mpaka na Cameroon. Msemaji wa jeshi la Nigeria Kanali Sanu, Sani Kukasheka Usman aliambia sauti ya America VOA jana Jumanne kwamba operesheni hiyo ilijumuisha jeshi la anga na jeshi la nchikavu. Anasema wanajeshi wa, wa jeshi la nchikavu waliweza kuuteka mji baada ya kupata msaada wa mashambulizi ya anga yaliyofanywa na jeshi hilo. Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari, ambaye aliapishwa mwezi Mei mwaka huu, hivi karibuni alilipa jeshi miezi mitatu kulimaliza kundi hilo la waasi. Kiongozi wa zamani wa waasi wa Congo ajulikanaye kama Terminator amesema hana hatia kwa mashutaka ya uhalifu wa vita na uhalifu dhidi ya binadam alipofikishwa hii leo Jumatano mbele ya mahakama ya kimataifa ya uhalifu huko The Hague, ICC, Bosco Ntaganda, mmoja wa wanzilishi wa kundi la M23, amekaa na mashtaka kumi na nane dhidi yake, ikiwa ni pamoja na mashitaka kumi na tatu ya makosa ya kivita, kushambulia raia, kubaka, utumwa wa ngono na kufundisha askari watoto, na mashitaka matano ya uhalifu dhidi ya binadamu ikiwa ni pamoja na mauaji, jaribio la kuua, kutesa watu na kuhamisha watu kinguvu. ICC inasema Ntaganda mwenye umri wa miaka 41 anashitakiwa kwa vitendo vinavyoshutumiwa kutokea huko katika maeneo ya vijijini kati ya mwaka elfu mbili na mbili na elfu mbili na tatu. Kundi lake linashutumiwa kwa mashambulizi dhidi ya makundi ya kabila kama vile Lendu, Bira na Nande wakati wa mzozo huko Kongo, katika wilaya ya Ituri kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Watu wapatao elfu mbili wamekwama katika kituo kikuu cha treni huko Budapest ya Hungary baada ya maafisa ghafla kuzuia wahamiaji kusafiri kwenda Ujerumani na Austria bila visa kutoka umoja wa Ulaya. Maafisa wa Hungary walianza Jumatatu kuwaruhusu wahamiaji ambao walikuwa wamepiga kambi kwa wiki kadhaa kuchukua tena treni bila ya kuangaliwa visa, lakini walibadili uamuzi wa huo jana Jumanne na kusimamisha zoezi hilo na kusababisha maelfu ya waliokuwa wasafiri kukwama. Maafisa walisema wanafuata wali taratibu za umoja wa Ulaya. Hungary ni kituo kimojawapo kikuu kuweza kuingia katika nchi za Umoja wa Ulaya ambako zaidi ya wakimbizi laki moja na nusu wamewasili mwaka huu. Hii ni VOA Express, mnaendelea kusikiliza habari za dunia. Watu wenye silaha wakiwa na sare za kijeshi wamewateka nyara wafanyakazi kumi na nane wa, wafanya wa Uturuki leo Jumaatano katika mji mkuu wa Iraq. Wafanyakazi hao wameajiriwa na kampuni ya Neural Insight ambayo inajenga uwanja mkubwa wa mpira wa miguu katika wilaya ya washia ya Habibia, huko kaskazini mashariki mwa Baghdad. Watu hao wenye silaha waliwateka wafanyakazi hao muda wa saa tisa alfajiri baada ya kuvunja milango na kunyang'anya silaha walinzi. Haijajulikana bado watakaji nyara hao ni kina nani na malengo yao ni nini. Baraza la utawala la kijeshi huko Thailand na polisi wanazungumzia maendeleo makubwa walioweza kuyapata kutokana na uchunguzi wao katika shambulio la bomu la mwezi uliopita katika hekalu huko Bangkok ambalo liliua watu ishirini na kujeruhi wengine mia moja na ishirini, wengi wao wakiwa raia wa Asia. Maafisa wanazungumzia juu ya raia mmoja wa nje ambaye alikamatwa katika mpaka wa Thailand na Cambodia msemaji wa polisi anasema alama za vidole vyake ni sawa na alama za vidole kwenye chupa iliyokuwa na milipuko iliyopatikana ndani ya nyumba iliyovamiwa Jumamosi na polisi. Na masoko makubwa huko China na maeneo mengine katika kanda, masoko ya hisa yamepata siku nyingine ya utete siku ya Jumatano hii leo, wakati mkuu wa IMF ameonya kwamba wasiwasi juu ya uchumi wa Asia unaongezeka duniani kote. Soko la hisa la Shanghai lilianguka kwa karibu asilimia nne katika ufunguzi kabla ya kumaliza katika mbili ya kumi ya asilimia kwa siku.