Asasi za kiraia tuliweza kuiandaa kui kama asasi za kiraia na tukiwa na ma, na malengo tu kama sisi wananchi kama ku, kuelezea Tanzania ambayo tunaitaka. Wananchi wenyewe wanaweza wakatumia ilani hiyo kuhoji wanasiasa wanapokuwa majukwa, lakini pia wanasiasa wanaweza wakatumia kama vile kuomba ridhaa ya wananchi, mamizi wa rasilimali za umma na usawa katika matumizi ya, ya rasilimali za umma. Hili limekuwa ni changamoto kubwa, na Tanzania imekuwa nchi maskini kwa muda mrefu, lakini rasilimali za nchi ni nyingi ambazo zingeweza kufanya upande wa haki za kibinadamu na pia majukumu ambayo yanatarajiwa kutoka kwa upande wa mpiga kura wa kawaida. Je, kuna mikakati ambayo mmeweka? Yes, tumeweka majukumu kwa makundi yote ya muhimu yanayohusiana na uchaguzi. Kwa wapiga kura, tumewaambia kwamba ume tukawaelekeza nini maana faida za kupiga kura, yaani kura yako ile, um, kura ya mwananchi akipiga kura ina faida gani katika maisha yake? Tumewaeleza kinagaubaga kwamba kura yako ndio sera yako, ndio sheria yako, ndio huduma zako za msingi, ndio kila kitu katika taifa. Je, kampeni za wakati huu nchini Tanzania waona zikiwa na tofauti na kampeni za hapo awali? Ni kweli hilo, tumeliona kwa sababu tumeona mwamko mkubwa wa watu kwenye vyama, hasa vile vyama vikubwa tumeona kabisa watu wakijitokeza na watu wakihakikishia umma kwamba sio wanajitokeza tu, kwenye uchaguzi wa mwaka huu ni wa kukata na shoka na utakuwa na ushindani wa hali ya juu. Labda pengine ungeguzia tangu kuwekwe sheria mpya za kudhibiti vyombo vya habari na mitandao ya kijamii, umeona kama kuna mabadiliko katika hali ya mfumo wa kampeni? Sidhani si, kama ilikuwa ni tatizo, ilikuwa ni mitandao ya kijamii. Kwa sababu tatizo kwenye kwenye, kwenye kampeni kule ni kwanza kwenye majukwaa kidogo, toka mwanzoni, katika tulivyokuwa tunataka kuanza kampeni, wanataka kuanza vibaya na matusi na maneno makali makali, dhani mlisikia sikia mambo ya malo. Lakini baadaye naona sasa hali kidogo, sijui huko ndani mikoani huko, lakini naona kwenye hii mikutano ya mikubwa mikubwa wanapunguza yale maneno ambayo ni ya kichochezi ya ku tambuliana moja kwa moja. Hilo tunaliona kwamba lina linafungua na hata kwenye eh, mitandao huku, kwa namna moja au nyingine, hakukua na tatizo kubwa sana watu na watu na, sasa hivi mitandao, niseme toka mwanzo, watu wanatumia muda mzuri kujadiliana makundi ma, ma, ma, ma, makundi ya WhatsApp ya kujadiliana mambo ya siasa, kuhamasishana tukapiga kura. Kwa hiyo matumizi ya mtandao sasa hivi ni very positive kwa watu, lakini kwa kweli niseme haya, sio kama sheria imekuja kufanya kazi, watu walishajua umuhimu wa kutumia social media ilizomesheria bado hii ina matatizo.