kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni jumanne septemba tarehe 8 mwaka wa 2015 katika matangazo ya voa express mgomo wa wafanyakazi wa afya nchini kenya waathiri shughuli za kimatibabu juu kutoka usiku saa 6 hivyo wako wanachukua watu sasa wakatuambia tuende tutafute hospitali ingine nje. Ni mmoja wa mgonjwa aliyekosa kuhudumiwa baada ya mgomo huo wa wafanyakazi wa afya kuanza huko nchini Kenya. Mimi ni Id Ligongo na mimi ni Harrison Kamau katika hoja kwa hoja hii leo. Uh, swala la kuwafunza watoto masuala ya mapenzi na mahusiano laibua maoni tofauti huko Kenya kwa sababu una advertise mambo ya ngono kirahisi. Unajua, mtoto unapomkataza kitu huwa anajaribu kutafuta kwa nini inakatazwa. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Ed Ligongo. Wakati wakimbizi kutoka Siria na sehemu nyingine za vita wanaingia Ujerumani na mataifa mengine ya Ulaya Magharibi kutokea Hungary, maelfu ya wahamiaji wengine wamekwama nchini Ugiriki na Macedonia bila ya kujua lini wanaweza kuendelea na safari zao. Idara ya Umoja wa Mataifa ya wakimbizi UNHCR inasema karibu wahamiaji elfu thelathini wamewasili Ugiriki, ikijumuisha kati ya elfu kumi na tano na elfu kumi na nane ambao wapo katika kisiwa cha Lesbos peke yake, wakati wakimbizi elfu saba wa Siria wamewasili nchini Macedonia. Wakimbizi hao wanasubiri kuandikishwa kabla ya kuruhusiwa kuendelea kuomba hifadhi. Waziri wa Mambo ya Ndani Yanis wana shirika la habari la Kifaransa akizungumza na redio moja kwamba hali iliyopo kisiwani Lesbo ni mbaya sana. Mchakato wa bunge la Marekani kuhusiana na mpango wa makubaliano ya kimataifa ya nyuklia na Iran unaingia hatua ya mwisho leo wakati wa bunge wanarejea baada ya mapumziko ya mwezi mmoja na kuanza kutafakari juu ya hatua rasmi za kupinga mpango huo. Bunge lina muda mpaka Septemba 17 kupitia vipengele na kupiga kura, huku matokeo yakionekana kuongezeka kuleta upinzani kwa makubaliano hayo ya nyuklia na kuleta mshawasha wa matokeo ya mchakato huo hapo wiki ijayo. Swali kubwa lililopo ni endapo bunge na baraza la Senate ambayo yanaongozwa na chama cha Republican wapinzani wa, wa rais Barack Obama watapitisha muswada kupinga mpango huo ama la. Waziri wa ulinzi wa Uingereza Michael Fallon leo amesema jeshi lake lina tafakari juu ya kufanya mashambulizi zaidi dhidi ya wanamgambo wa Siria ikiwa hatua ikiwa hatua hiyo itamaanisha kuzuia uwezekano wa mashambulizi ya kigaidi dhidi ya masilahi ya Uingereza. Bwana Fallon alieleza hayo kupitia redio ya BBC siku moja baada ya waziri mkuu David Cameron kueleza kwamba majeshi ya Uingereza yaliwaua wanamgambo watatu wa Islamic State ikijumuisha Waingereza wawili Agosti 21 kwa kutumia ndege isiyo na rubani, yani drone. Waziri mkuu Cameron ameliita shambulizi hilo kama la kujihami na kusema kulikuwa na ushahidi tosha wa watu waliopanga kufanya mashambulizi dhidi ya Uingereza. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Korea Kaskazini na Kusini zimekubaliana kuanza kukutanisha familia zilizotenganishwa kwa zaidi ya miaka sitini ya vita ya Korea. Waziri wa Muungano wa Korea Kusini amesema mapema leo kwamba kukutanishwa kwa, kwa wanafamilia hao kutafanyika kati ya Oktoba ishirini na ishirini na sita katika hoteli ya mapumziko huko Korea Kaskazini kwenye mlima Kumgang. Chombo cha habari cha serikali cha Korea Kaskazini kimethibitisha makubaliano hayo yaliyofikiwa kufuatia mazungumzo yaliyoanza Jumatatu na kumalizika usiku katika kijiji cha makubaliano cha Panmunjom. Watu mia moja kutoka nchi zote watachaguliwa kushiriki tukio hilo. Mara ya kwanza kufanyika kwa tukio hilo ilikuwa ni mwezi Februari mwaka 2014. Ndege za kivita za Uturuki zimefanya mashambulizi zaidi ya anga leo asubuhi yakilenga wanamgambo wa Kikurdi wakati shambulizi la bomu katika basi dogo mashariki mwa Uturuki likiua karibu maafisa wa polisi kumi na wawili, maafisa wa Uturuki wamesema zaidi ya ndege 40 za kivita zilishiriki katika saa sita za mashambulizi ya anga kaskazini mwa Iraq, na vyombo vya habari vya serikali vinaeleza kwamba karibu wapiganaji 40 kutoka kundi lililopigwa marufuku la Kurdistan Workers Party ama PKK wameuliwa kutokana na mashambulizi hayo. Mashambulizi mapya ya mabomu ya leo yanayodaiwa kufanywa na wanamgambo hao yamesababisha basi lililobeba na maafisa wa polisi katika jimbo la Idgib karibu na mpaka wa Uturuki na Azerbaijan. Kiongozi wa upinzani nchini Myanmar, Aung San Suu Kyi, ametoa wito wa kuwepo na ufuatiliaji wa kina wa kimataifa katika uchaguzi mkuu wa nchi yake hapo Novemba ambao utakuwa wa kwanza toka kipindi kirefu cha utawala wa kijeshi kilichomalizika mwaka 2011. Katika video iliyowekwa leo kwenye ukurasa wa Facebook wa chama chake cha National League for Democracy NLD ambacho kimekuwa kikipigania demokrasia, amesema uchaguzi huo utakuwa wa mara ya kwanza baada ya miaka mingi kwa watu wa nchi hiyo kupata fursa ya kufanya mabadiliko ya kweli. Kampeni za uchaguzi wa Novemba 8 zinaanza rasmi leo ambapo uchaguzi wa kwanza utakuwa wa wabunge ambao dae watamchagua raisi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na katika habari ambayo tumeipa kipaumbele hivi leo ni kule nchini Kenya ambapo hata kabla ya serikali kutatua mgomo wa walimu nchini humo, wauguzi na wafanyikazi wa hospitali nyingi za serikali nchini humo wameanza mgomo wa kulalamikia kucheleweshwa kwa mishahara yao na huduma mbaya za kazi, huku wagonjwa wakiendelea kuteseka wasipate matibabu kwenye hospitali za umma. Mwegi Konyo anaripoti kamili kutoka Nairobi. Kufuatia mgomo wa wauguzi na wafanyakazi wengine wa hospitali za umma kwenye kaunti mbalimbali hapa nchini Kenya, baadhi ya hospitali zimekuwa na shughuli chache huku wagonjwa wakilazimika kurejea nyumbani baada ya kukosa matibabu na huduma nyingine za afya. Na hapa mjini Nairobi wagonjwa wengi walikuwa taabani. Juu kutoka usiku saa sita hivi wako wanachukua watu sasa wakatoaambia na hospitali nyingi katika kaunti mbalimbali hapa nchini zimesalia mahame na wagonjwa kutafuta mbinu nyingine za afya baada ya wafanyakazi kudinda kufanya kazi. Wanalalamika kuhusu kucheleweshwa kwa mishahara yao, ukosefu wa huduma bora za kazi na wakati mwingine kuhamishwa kutoka kituo kimoja hadi kingine kama hatua ya nidhamu. Hata hivyo, baadhi yao wanasema wako tayari kurejea kazini iwapo matakwa yao yatatimizwa. Hatujasema hatutarudi kazi, sisi kazi, hata tukiambiwa leo hii ndio mumepewa. We are ready to go back on duty. Na sisi hatujakataa, we care for our patients. Baadhi ya kaunti za sehemu za mashambani zimelazimika kuwasimamisha kazi na kuajiri wa huduma wapya baada ya wauguzi kushindwa kufika kazini. Na katika hospitali kuu ya kujifungulia akina mama ya Pumwani hapa mjini Nairobi, baadhi ya wauguzi wanaonekana bila kufanya kazi na wengine wanafanya kazi polepole. Jambo hili limesababisha masaibu na uchungu mwingi kwa wagonjwa, hasa kutoka jamii maskini. Na katika muda liopita, wa miaka miwili iliyopita, wafanyakazi wa idara ya afya ikiwa ni pamoja na madaktari katika hospitali za umma wamekuwa wakilalamika kuhusu uamuzi wa, wa kuhamisha idara ya afya kwenye usimamizi za serikali za kaunti badala ya serikali kuu, wakidai serikali za kaunti hazina uwezo wa kifedha na utaalamu wa wa kutosha kusimamia idara ya afya. Wanahimiza shughuli zote za afya zinastahili kurejeshwa kwenye usimamizi wa serikali kuu hapa mjini Nairobi. Vio mwaike kwenye vio express Nairobi na basi moja kwa moja tuteremke hadi pwani ya Kenya, ambapo mauaji ya mwanamke mmoja aliyedaiwa kupigwa risasi na afisa wa polisi huko Mombasa siku nne zilizopita wakati wa maandamano ya wafanyakazi wa viwanda vya kushona nguo yameibua hasira miongoni mwa raia. Basi serikali ya Kenya kupitia ofisi ya mwanasheria mkuu na kiongozi wa mashtaka ya umma amezindua mkakati wa kuchunguza mauaji hayo. Mwandishi wetu Josephat Kioko anatupasha zaidi kutoka Mombasa. Waindi wa wako hapo, Waafrika wako hapo, na umejua mwenye wanapigania ni bibi ya mtu. Hii ilikuwa ni Januari mwaka huu 2015. Zaidi ya wafanyikazi elfu tano wa viwanda vya kushona na kuuza nguo kwa wingi katika mataifa mengine EPZ, wakati huo walishiriki maandamano wakilamikia kudhalilishwa kazini na mazingira duni, ikiwa ni pamoja na mishahara waliosema ilikuwa ni kidogo mno. Inavyoonekana tena ni kuwa mahitaji ya wafanyikazi katika baadhi ya viwanda vya EPZ bado hayajatiwa vitendoni, kwa sababu wengi walirejea barabarani kuandamana mwishoni mwa wiki jana. Ni katika maandamano hayo eneo la Mazeras, nche kidogo ya mji wa Mombasa, katika barabara kuu ya kuelekea Nairobi, ambapo maafisa wa polisi waliwakabili waandamanaji hao mmoja wao mfanyikazi mwanamke wa umri wa makamu aliripotiwa kufariki kwa kupigwa risasi. Wenzao wamefanya mahojiano ya kipekee na Sauti Amerika wakitaka haki itendeke. Ni kama sasa atuachukuliwa kama watu wa Ipinzeti, kama wanyama. Maana polisi anawezaji kushuti mwenzetu amuue, na anaandamania yake aki ya, aki ya, mwanzo nikifanya hiyo kampuni ya Ipinzeti ya Mazeras ilikuwa na shida, naijua vizuri. Mumfidie huyo mama, kwa sababu alikuwa anapigania haki yake. Yani mtu anatetea haki yake alafu mtu anauawa. Tumesikia mbaya sana. Ni haki kikatiba watu waandamane wakati kuna shida. Majina yangu yanjulikana pale, kama kadogo amemuua mwenzetu mbure akitetea ya ya haki yake kutoka kazini usiku, na ni mama ana watoto. Mi ningependelea yule polisi alifanya hiyo kitendo afutwe kazi na kama inawezekana apelekwe akanyongwe. Hili ni tukio lingine ambalo linazidi kupaka tope idara ya polisi nchini Kenya, maafisa wake kadhaa kukutwa na kosa la kufuatulia risasi waandamanaji na kuwaua watu wasiojihami. Leo hii tumepata habari kuwa mkurugenzi mkuu wa mashtaka ya umma nchini Kenya Kiriako Tubiko anapokea rasmi faili ya polisi yenye maelezo kuhusiana na mazingira ambapo mwanamke huyo aliripotiwa kuuawa na afisa wa polisi. Douglas Kanja ni kamanda wa polisi anayesimamia eneo ambalo wafanyikazi hao wa viwanda vya EPZ waliandamana na mmoja wao kuuawa Ijumaa wa, hey, hiyo Friday kuna msichana moja aliweza kuumia, na kulingana na hiyo mimi kama kamanda wa, wa polisi katika eneo hii ya Kilifi County nikaamulisha inquiry file ifuguliwa mara moja, ndio file iweze kumalizika, tujue ni nini ilitendeka kwa hiyo msichana, na kutoka hapo pia kama kuna watu ambao walifuja sheria kwa ajili yoyote ile, hata wale ya kufuga barabara. Kama kuna ofisa yetu ambao alikosea na onekane kweli alifanya, kila mtu atachukuliwa hatua ya sheria, okay. hiyo file nime direct by desk hii hiyo kwa desk ya director of public prosecution kwa mara nyingine mashirika ya kijamii nchini kenya kupitia wakereketo wa kutetea haki hapa pwani yanasema yamezindua uchunguzi ulio huru ili familia ya marehemu ipate kutendewa haki kutoka hapa mombasa ni josephat kioko sauti amerika voa express basi napoangalia upande wa pili naona kwamba imefika wakati wa kuweza kujimoyamoya na kwa umbali naona kibao chaingia kwa njia polepole idi kuna nini Binti Avril kutoka kule nchini Kenya anakwambia, ukimwona nikimuona, pata <laughs> mambo Avril anasema unipeleke kwa mama. Kabisa! <laughs> na kipengele hiki Harrison uh, Kamau kimetoka katika ule wimbo wa Shalamwana. Sensa. Kweli pale <laughs> lakini sasa, unajua ma miziki ya Afrika haishi ya na haitoki katika fashoni, kwa hivyo wimbo mzuri sana wake Avril kutoka kule Kenya. Basi tutazame mambo yanavyoendelea katika sehemu zingine za Afrika na moja kwa moja tunaelekea kule Burundi ambapo mili ya watu wanne imepatikana mapema leo katika sehemu mbalimbali za Bujumbura nchini humo ukiwemo mwili wa Patrice uh, Kahungu ambaye alikuwa msemaji wa chama cha upinzani cha UPD. Mwanasiasa huyu ambaye ni miongoni mwa wapinzani waliosalia nchini na kuikosoa serikali amekuwa kiongozi wa pili wa chama hicho kuuawa baada ya kiongozi mkuu wa chama hicho, Bwana Zedi Feruzi kupigwa risasi na kufariki mwishoni mwa mwezi Mei. Burundi imekabiliwa na migogoro ya kisiasa tangu mwishoni mwa mwezi wa Aprili pale Rais Pierre Nkurunziza alipotangaza kuwa mgombea urais kwa mara ya tatu. Mwandishi wetu Haidala Hakizimana ametuandalia ripoti kamili kutoka Bujumbura. Kulingana na kipengele cha mia na ishirini na tisa cha katiba ambayo ni kama vile imevunjwa mwanzoni, rais mwenyewe kwenda kuapishwa na kuapisha serikali hiyo. Sisi tunasema kinachofuata chote ni kinyume na sheria kwanzia. Aliyesikika sasa ni marehemu. Hayo yalikuwa mahojiano ya mwisho kabisa Patrice Gahungu, msemaji wa chama cha upinzani nchini Burundi cha Ipedezi Gamibanga na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mara tu baada ya rais wa Burundi kuapishwa na kuliteua baraza jipi la mawaziri mwishoni mwa mwezi uliopita. Mwanasiasa huyo aliyekuwa pia mkuu wa tawi la vijana wa muungano wa upinzani maarufu kama Adesei Kibiri, aliuawa jana usiku majira ya saa nne na nusu kwa kupigwa risasi na watu wakati akielekea nyumbani kwake kata mtaa wa Gasenyi, mtaa wa Viungani, kaskazini mwa jiji la Bujumbura. Kundi la watu ambao bado kujulikana walimfyatulia risasi akiwa ndani ya gari lake na kufariki papo hapo. Mke wake anasema hapana shaka mume wake aliuawa kwa misingi ya kisiasa, maana alikuwa hana ugomvi na majirani za politiki kubera mimi naona aliwa kwa misingi ya kisiasa, sababu alikuwa na majukumu ndani ya chama cha upedezi Gamibanga. Alikuwa akiishi vizuri na majirani, ndiyo sababu nasema hivyo. Hakika hali imekuwa mbaya, watu wanaendelea kufariki, imekuwa kama kuwawinda watu. Kutoka vyama mbalimbali wanaendelea kufa. Mimi naona kuwa mtu anapoingia katika ulingo wa siasa ni kama vile amejiweka tayari kufa. Mimi ndivyo ninavyoona, anasema hapa mjane huyo amaze kwiyerekana kuja habona agaserura ivyiyumvira Patrice Gahungu ni kiongozi wa pili wa chama cha IPD ku wawa karamgogoro huwa kisiasa unayekabiri Burundi tangu mwishoni mwa mwezi wa Aprili. Mwenyekiti wa chama hicho, Zedi Feruzi aliuawa tarehe 23 Mei, kwa kupigwa risasi akiwa pamoja na walinzi wake karibu na nyumbani kwake Karamta wa Ngagara, kaskazini mwa jiji la Bujumbura. Marehemu Patrice Gahungu ambaye alikuwa miongoni mwa wapinzani wachache wanaosalia hapa nchini na kuweza kupaza sauti, ameacha mjane na watoto watatu. Hii ni wakati maiti zingine tatu zimeokotwa asubuhi ya leo katika sehemu kadhaa za jiji. Maiti ya mwanamume aliyekuwa mwanajeshi wa zamani ambaye kwa sasa alikuwa dreva wa gari za uchukuzi katika mtaa wa kusini wa Musaga imeokotwa kaskazini mwa jiji katika mtaa wa Nyabagere, huku maiti nyingine mbili zikiokotwa katika mtaa wa Chibitoke. Burundi ilitumbukia katika mgogoro wa kisiasa mara tu baada ya rais wa Burundi Pierre Nkurunziza kutangazwa na chama chake kama mgombea urais kwa mara ya tatu, jambo ambalo lilipingwa vikali na baadhi ya vyama vya upinzani na mashirika ya kiraia na kuitisha maandamano kushinikiza rais huyo asitetee kiti hicho cha urais, lakini hawakufanikiwa. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura. Basi yapata makala ya hoja kwa hoja Wazazi wa pwani nchini Kenya wakitoa mitazamo yao kuhusu pendekezo la wizara ya afya huko Kenya kuanzisha somo la mapenzi katika mtaala wa masomo shuleni kama njia ya kupunguza mimba za utotoni miongoni mwa wanafunzi. kuintroduce sex education kimimi nayoona lazima iwe na madhara, sio kuwa ina mazuri matupu, kwa sababu una advertise mambo ya ngono kirahisi. Unajua, mtoto unapomkataza kitu, huwa anajaribu kutafuta kwa nini inakatazwa eh, na ndio anaenda kufanya. Hata wacha hiyo sex, hata hizi mambo za kutangaza vitu kama hizi kondomu, nini hiyo, hmm, ni advertisement hmm, kwa sababu mtoto anauliza huu mpira ni wa nini? Nafikiri hmm, mzazi aelimishwe jinsi ya kuongea kiasi ya fulani kwa watoto, lakini sio very public mashuleni. Na hiyo elimu ya sex education, mimi siipingi, kwa sababu kola sped, sped mwambie tu mtoto ukweli. Wajua, tukitumia pia education mambo wajisomee life skills, e, itasaidia. Isipokuwa si kitu moja one move ya hiyo sex education kwamba itamaliza mimba, ni hiyo. Na wazazi waeleze watoto wao kinagaubaga, manake anapopata mimba ni kwamba kale kagonjwa huwa kana nafasi ya kwamba kangeweza kucheza kanavyotaka, yeah. HIV angekuwa ameweza kucontract hiyo mara moja, mm. Sasa hiyo masomo yaendelee, na wazazi tushike hatamu ya kueleza watoto wetu ubaya. Hii mambo ya kufichaficha kama ulivyokuwa unasema tuache, maanake unamfichaficha leo, kesho ni wewe utabidi umuhudumie kiwa mgonjwa wa ukimwi. Kwa hivyo tuwambie kabisa wazi kwamba ngojea wakati wako, hiki tu hata kama hiko, ngojea wakati wako. Utaitumia mpaka itartaya. Upande wa sex education, mimi naunga mkono sana isomeshe mashuleni kwa sababu watoto wetu wengi wanatoka majumbani wakiwa hawajui hiyo seksi yenyewe ni nini, anakwenda kuicheza na hajui ni nini. Kwa hivyo wakati watakapofundishwa kile kitu shuleni kwamba hiki ni hiki, hata akitoka pale atajua ya kwamba mimi nikienda hivi kulingana na hiki kitu mimi nitapata madhara yake ni haya, ama uzuri wake ni huu. Kwa hivyo kola spade a spade, kama wenzangu walivyozungumza shuleni, sex education ingie, watoto wafundishwe pale shuleni. Tukirudi huku mitaani, nako sisi kama tunajiita wakereketo wa kinamama kule mitaani, tuko na vikundi tulianzisha vya kina mama, kama sauti ya kina mama iko ndani ya Mombasani. Mombasani tuko na sauti ya kina mama, ambapo kina mama hawa ni wakereketo ambao wanahamasisha kina mama wenzao kule mitaani, kina mama wakiwa katika women groups. Kina mama wakiwa katika mnitoje kazi zao hizi ndogondogo za viazi za nini? Hawa kina mama huwa mmoja ama wawili, hutawakosa pale maanake, sisi huchukua jukumu la kuchukua kina mama karibu mia mbili katika hall kuwahamasisha na kuwaeleza majukumu ya mtoto akiwa toka ni mdogo mpaka ni mkubwa, yafanya nini na anastahili kuambiwa nini. Kwa hivyo wakati utakapofundisha kina mama mia mbili wale na tuatapakaza ndani ya Mombasa, basi ujua ujumbe ule utafika. Hata kama mama ni kipofu, hata kama mama ni kiziwi, atakwenda akasikia habari zile na hamasishe mtoto wake ndani ya nyumba. ndivyo mambo yanavyoendelea ndani ya, ya VOA Express kutoka hapa Washington DC, na sasa nikitazama naona kwamba ni wakati wa kusikiliza Hollywood Reporter yaani ya VOA Express, nikiona kwamba Caitlyn Jenner anasema anavutiwa na mavazi ya Angelina Jolie, naye First Lady Michelle Obama amerushia sifa za kumwaga Queen Bey katika siku yake ya kuzaliwa. Huyu hapa Mkamiti Kibayasi tayari kabisa kutupasha zaidi. Kama ulivyosikia hizo dondoni, kwamba Caitlyn Jenner ametamba kwenye vichwa vya habari kwenye mitandao ya kijamii kwafuatia matamshi yake kupitia kwenye tamthilia mpya katika show yake ya I Am Cait kwamba anavutiwa na mavazi ya Angelina Jolie. Kwa mujibu wa US Weekly, ni kwamba kwenye tamthilia ya I Am Cait iliyorushwa hewani mwishoni mwa wiki, Miss Jenner alimpamba Angelina Jolie kwa sifa kibao, huku akisema kuwa anahitaji mtaalamu wa kuratibu kila kitu chake hadi mavazi kama alivyo dada huyu na anampenda jinsi alivyo anavaa kiheshima. Ana, ana shauku ya kukutana naye. Basi Miss Jena mwenye umri wa miaka 65 alivalia gauni jeupe lenye mikono mirefu likiwa na mfano wa ngazi zinazopishana upande wa mbele kuanzia mbavuni hadi tumboni, vazi ambalo linaendana kabisa na lile alilovaa Jolie kwenye Golden Globes mwaka 2012. Tofauti ilikuwa ni rangi tu. wakati mwishoni mwa wiki alitinga tight jeans ya buluu na sweta jeupe la mikono mirefu, akiwa amejipamba uso, ameachia nywele zake ndefu na kubeba pochi kubwa lenye thamani linaloendana na viatu alivyovaa, pamoja na kupaka rangi nyekundu kwenye kucha za miguu na mikono yake. Hii ilikuwa ni maalum kwa ajili ya mtoko wa jioni kwenda hoteli moja ya kitaliano huko Malibu, akiambatana na mwandishi Buzz Bissinger ambaye aliandika maka ala ya kurasa 22 za kihistoria kwenye jarida la Vanity Fair juu ya mwanamichezo huyu wa zamani aliyeshinda kwenye michuano ya Olympic na hivi karibuni amejibadilisha maumbile yake na kuwa mwanamke naye Beyonce au Queen B ametimiza miaka 34 . Basi katika sherehe za siku yake ya kuzaliwa zilizojaa pambe kibao na maselebriti wenzake ikiwemo familia yake, kwa mujibu wa US Weekly, Queen B ametajwa na First Lady Michelle Obama kwenye siku hiyo ya kuzaliwa kwa kumshukuru kwa kuwa role model kwa wasichana duniani kote, wakati Taylor Swift amemfagilia kinoma Queen B sifa kede kede, akimwambia hana kumfananisha naye kwa mazuri anayoyafanya. Sifa za kumtambua Beyonce kwamba ni mwanamke anayehamasisha wanawake wengine katika maisha kila siku, hasa mazoezi na mavazi, zilimwagwa pia na dada yake Queen B, si mwingine anaitwa Solange Knowles, pamoja na mwimbaji mwenza katika kundi lao la zamani la Destiny Child, Kelly Rowland. Vilevile pongezi zilitoka kwa Michelle Williams, Tamaraya Kery. Hao ni baadhi tu ya macelebrity waliojumuika na Queen B katika siku yake ya kuzaliwa. Kwa habari zaidi za burudani tembelea kwenye tovuti yetu ya www.voaswahili.com kisha bonyeza zulia jekundu. Narudi kwano studio namba 15 za VOA Express. live talk, live talk, live talk, live talk, live talk. Kila Ijumaa, live talk na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yaani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC live talk. Kila Ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii Kweli kabisa, ushiriki wako ni mchango kwa jamii. Kama ulivyosikia, kila Ijumaa huwa kama kawaida, tuna live talk ambapo tutakueleza tu juma linavyoendelea, mada yetu itakuwa ni nini Ijumaa. Kwa hivyo usikose saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki ili ukashiriki na ukawa mchango kwa jamii. Kumbuka pia tunapatikana kwenye www.voaswahili.com na kwenye Instagram na pia Facebook ya Voice of America, pale utaweza kuwasiliana nasi. Basi kabla ya kutamatisha matangazo ya le ya VOA Express, huu hapa Idli Gongo na muktasari wa habari. Wakati wakimbizi kutoka Syria na sehemu nyingine za vita wanaingia Ujerumani na mataifa mengine ya Ulaya Magharibi kutokea Hungary, maelfu ya uhamiaji wengine wamekwama nchini Ugiriki na Macedonia bila ya kujua lini wanaweza kuendelea na safari yao. Mchakato wa bunge la Marekani kuhusiana na mpango wa makubaliano ya kimataifa ya nyuklia na Iran unaingia hatua ya mwisho leo wakati wa bunge wanarejea baada ya mapumziko ya mwezi mmoja na kuanza kutafakari juu ya hatua rasmi ya ku mpango huo. Waziri wa ulinzi wa Uingereza Michael Fallon leo amesema jeshi lake lina tafakari juu ya kufanya mashambulizi zaidi dhidi ya wanamgambo nchini Siria ikiwa hatua hiyo itamaanisha kuzuia uwezekano wa mashambulizi ya kigaidi dhidi ya masilahi ya Uingereza. Tunakushukuru kwa kusikiliza VOA Express alasli leo. Usikose kusikiliza matangazo mengine yetu baadaye wa wote waliofanikisha: msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi Daniel Brown. Mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu Ed Ligongotu kikuaga kutoka Washington, kwa kusema kwa heri.