Kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa ni Jumatano mwaka elfu mbili na kumi na tano katika matangazo ya VOA Express hii leo, huko nchini Kenya wazee wenye asili ya Kisomali watoa ushauri kwa Rais Uhuru Kenyatta. Mimi naona njia bora, ningependa Uhuru Kenyatta asiweze kutumia buti na serikali yake kutumia mabunduki na vifaru na ndege za vita. Ita wazee wa Kisomali, tumia Wasomalia wa ambao wako ndani ya serikali yake. Huyo ni mmoja wa wazee wenye asili ya Kisomali ambao ni raia wa Kenya akitoa ushauri. Mimi ni Sandey Shomari na mimi ni Harizon Kamau. Na katika mapishi mapishi tunamulika upishi wa nyama ya kukaushwa uko je, ukoje? Tuna nyirinyiri nyama yetu ya ng'ombe ambayo imekaushwa, tumeitengeza, iko tayari hapa. Hata mwenyewe unaweza kuonja nyama hii ya nyirinyiri. Tunachukua nyama ya ng'ombe tunaikausha, baada ya kuikausha tunakatakata ndogo ndogo. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Mkuu wa tume ya Ulaya Jean-Claude Juncker ameomba mataifa wanachama wa Umoja wa Ulaya kuwatafutia makao wakimbizi elfu 160 akisema kuwa nchi za Ugiriki, Italia na Hungary haziwezi kumudu hali hiyo peke yao. Akihutubia bunge la Ulaya mapema leo, Juncker amehimiza Ulaya kukabiliana na janga la wakimbizi kwa kushirikiana. Yani, amesema kupatiana hifadhi ya dharura katika mataifa ishirini na mawili wanachama ni lazima kufanyike kwa lazima ili kuzuia kucheleweshwa. Ameomba mawaziri wa mambo ya ndani kutoka umoja wa Ulaya kupendekeza mpango wa kupanga makazi wakimbizi kwenye mkutano wao juma lijalo. Tume hiyo inapanga ombi la kugawia nchi tofauti maelfu ya wakimbizi wanaoomba hifadhi kutoka mashariki ya kati. Kiongozi mkuu wa Iran Ayatola Ali Kameini amesema kwamba mazungumzo yoyote yafuatayo na Marekani yatahusisha mkataba wa nyuklia waliotia saini na mataifa yenye nguvu duniani na wala hayataguzia masuala mengine. Kwenye taarifa iliyotolewa kupitia tovuti yake, Kamenei amesema kuwa wanakubali mazungumzo na Marekani kuhusu nyuklia pekee, lakini kamwe hawatakubali mazungumzo kuhusu suala lingine lolote na Marekani. Mkataba wa nyuklia uliotiwa saini mwezi Julai kati ya Marekani Iran na mataifa mengine matano yenye nguvu ulimwenguni unaonekana kama njia moja ya kurejesha uhusiano baina ya Iran na Washington pamoja na washirika wake. Rais wa Iran Hassan Rohani, anayeonekana kuwa na msimamo wa kadri ikilinganishwa na Ayatola, amesema Jumanne kuwa Teheran iko tayari kufanya mazungumzo na Marekani ya kutatua mzozo ulioko nchini Siria. Televisheni ya serikali ya Siria pamoja na kundi la ufuatiliaji wamesema kuwa waasi wa Kiislamu wameteka kituo kikuu cha jeshi la anga kutoka viko vikosi vya serikali katika jimbo la Idlib lililoko kaskazini magharibi mwa Siria. Televisheni hiyo ilitangaza mapema leo kwamba wanajeshi wameondoka kutoka uwanja wa ndege wa Abu Duhur, eneo ambalo Waislamu wenye msimamo mkali walikuwa wameshikilia kwa karibu miaka miwili. Kundi hilo linalofuatilia matukio nchini Syria na lenye makao yake Uingereza, Syrian Observatory for Human Rights, limesema kundi lenye uhusiano na Al-Qaeda la Nusra Front na makundi ya Kiislamu sasa yamechukua karibu udhibiti wote wa uwanja huo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Tukiendelea nazo habari za dunia, polisi wa Thailand wamesema mmoja wa wanaume waliokamatwa kutokana na shambulizi la bomu kwenye hekalu la Bangkok mwezi uliopita ametoa maelezo zaidi kuhusika kwenye tukio hilo. Mshukiwa huyo kwa jina Yusufu Mieraili amekiri kukabili mwanaume mwingine mkoba uliokuwa na bomu unaoaminika kuachwa kwenye hekalu muda mfupi kabla ya mlipuko. Kutokana na ushahidi huo, polisi wa Thailand leo wamefanya akili ya hadharani akiri hadharani madai ya kuhusika Agosti 17 wakati wa shambulizi hilo lililoua watu ishirini. Kanda ya video inaonyesha kijana aliyekuwa na nyule kubwa mwembaba akiacha mkoba karibu na hekalu na kisha kuondoka kabla ya mlipuko mkubwa kutokea. Rais wa Myanmar Thein Sein amekutana na wapatanishi wa waasi wa kikabila huku akiwasihi kutia saini mkataba wa amani kote nchini kabla ya uchaguzi wa kitaifa mwezi Novemba. Mkutano huo uliofanyika leo katika mji mkuu wa Nipadou ndio wa kwanza wa rais kujitokeza hadharani tangu mwanzo wa kampeni za uchaguzi huo wa Novemba. Rais huyo ambaye wakati mmoja alikuwa jenerali wa kijeshi amekutana na wawakilishi wa vikundi vitano kati ya darzeni ya vikundi vya waasi ambao wamekuwa kwenye mazungumzo kwa zaidi ya miaka miwili sasa. Amesema kutia saini mkataba wa amani ni lazima iwapo nchi hiyo inatarajia kupiga hatua za kidemokrasia. Na Malkia Elizabeth wa Uingereza ameweka historia leo Jumatano kwa kuhudumu kwa muda mrefu zaidi katika ufalme wa Uingereza. Malkia ameadhimisha siku hii bila shamra shamra nyingi, huku akijitokeza kwa umma wakati wa ufunguzi wa njia ya reli ya Scotland na chakula cha jioni kwenye ukumbi wa Balmoral. Wakati huo huo, wanahabari wa Uingereza wamechapisha vikumbusho vya Malkia Elizabeth kuanzia wakati wa kukombolewa kwa Uingereza, vita baridi, kipindi cha utawala, mawaziri wakuu kumi na wawili wa Uingereza, marais kumi na wawili wa Marekani, talaka tatu za wanawe, kifo cha aliyekuwa mke wa mwanawe Princess Diana na kuzaliwa kwa vitukuu wawili ambao wako kwenye orodha ya urithi. Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron leo amemtaja malkia kuwa mwamba dhabiti katika dunia inayobadilika siku zote. Akiwa na umri wa miaka 89, Elizabeth amevunja rekodi ya bibi yake mkuu Malkia Victoria ambaye alishikilia taji hilo kwa miaka sitini na mitatu na miezi saba na kumalizika mwaka wa 1901. Maendelea ya kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC na moja kwa moja msikilizaji anaelekea huko nchini Kenya, ambapo operesheni ya kuondoa magaidi katika msitu wa Boni huko Lamu mashariki huenda ikakumbwa na changamoto nyingi, ikiwepo pingamizi kutoka kwa wafugaji wa Kenya wanaotegemea msitu huo kulisha mifugo. Serikali tayari imetoa notisi kwa watu walio karibu na msitu huo kuondoka, lakini wazee wa sehemu hiyo ya Kenya wamesisitiza kuwa njia mwafaka ni serikali kuwatumia wazee wenye asili ya kisomali kufanya majadiliano na kundi la Al-Shababu. Mwandishi wetu Josephat Kioko anayoripoti kutoka Mombasa. Msitu wa Boni unategemewa na watu wengi, raia wa Lamu na Tana River pia, kaskazini mashariki, karibu na mpaka wa Somalia. Wengi ni wafugaji ambao wana shughuli nyingi ndani ya msitu huo ambao pia una ndovu wanaovuka kutoka Kenya na kuingia Somalia mara kwa mara. Japo serikali inasema hii ni hatua ya kuimarisha usalama kutokana na magaidi, wafugaji wanasema itawaletea usumbufu pamoja na mifugo wao, wenyeji waliofanya mkutano wa dharura hivi majuzi. Badala yake wanashauri serikali kuondoa wanajeshi wake KDF nchini Somalia au kutumia mbinu za kidiplomasia kupambana na magaidi walio humu nchini zaidi ya wazee mia moja wa Kiislamu walio eneo hilo walimshauri rais Uhuru Kenyatta kubuni jopo kazi la wazee wa Kisomali ambao ni raia wa Kenya kufanya majadiliano na Alshababu, wakisema hilo litasaidia kukomesha mashambulio hapa Kenya. Mimi naona njia bora, ningependa Uhuru Kenyatta asiweze kutumia buti na serikali yake kutumia mabunduki na vifaru na ndege za vita. Ita wazee wa Kisomali, tumia wasomali ambao wako ndani ya serikali yake. Sisi sote kaeni tuleni mbuzi wa kuchoma, tutajama, shida iko wapi? Tutatua hili na tukisa kutatua, Al Shabab watakuwa rafiki zetu, watatoka na watalinda mpaka wetu. Amina Muhammed ni Msomali na ni foreign affairs minister. Kuna Adan Muhammed, kuna Yusuf Haji, kuna Adan Duale, kuna baraza la wazee la Wajiri wa Somali la Garisa. Kwa sasa serikali ya Kenya kupitia idara mbalimbali mbali za ulinzi na ujenzi inanuia kuweka miundo mbinu ya ujenzi wa barabara kupitia msitu huo wa Boni ambao umetajwa kuwa maficho ya magaidi wa Alshababu. Kaunti za Lamu na Tanariva pamoja na Garisa na Mandera zimekuwa na matukio mabaya ya kushambuliwa na wapiganaji wa mtandao wa kigaidi na watu wengi kufurushwa makwao kutokana na taharuki. Shirika la misaada lenye chimbuko lake Marekani, USAID, limekuwa katika maeneo hayo, huku wahudumu wake wakitoa mafunzo kwa jamii ili kuweza kuzuia vita vya kijamii. Afisa mmoja anayesimamia miradi ya shirika hilo la USAID, Silvano Zuhori, anaeleza. Hapa tunajaribu ku, kuona kwamba mbinu ya jamii ya kutatua mizozo pia imepewa nguvu. Kuna zile mbinu ambazo serikali pia imeweka za conflict management. Ah, hapa Tana River kuna zile traditional setup ambazo pia tungependa kuona kwamba zina nguvu, ndio tusikuwe tunangojea wakati mizozo imeerupt into violence. Sisi, nia yetu ni kuona kwamba wananchi wanaweza kujua kwamba kitu fulani kimetokea, ni mzozo ambao uko na potential ya kuerupt into violence, na wanaketi chini wanajadiliana ili wanaweza kusolve peacefully. Msemaji wa National Police Service nchini Kenya, Charles Owino, ameambia vyombo vya habari kuwa maafisa wa usalama hukabiliwa na ugumu wa kuandama magaidi kutokana na ukosefu wa barabara na misitu kama vile Born Forest. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya America VOA Express nam. Asante sana Josephat Kioko. Na bado tukiwa huko nchini Kenya, maandamano makubwa yamemalizika muda mfupi uliopita huko mjini Nairobi, kuunga mkono mgomo wa walimu na wafanyakazi wa hospitali za umma wanaodai nyongeza ya mishahara na mazingira bora ya kazi. Mwagikonyo anayoripoti kamili kutoka Nairobi. Maandamano hayo yametayarishwa na muungano wa vyama vyote vya wafanyakazi hapa nchini Kenya, KOTU, na kuhudhuriwa na halaiki kubwa ya wafanyakazi katika mji mkuu wa Nairobi, pamoja na wafanyakazi kutoka wilaya na kaunti mbalimbali hapa nchini, wakiongozwa na katibu mkuu wa muungano wa wafanyakazi KOTU nchini Kenya, pamoja na katibu mkuu wa chama kikuu cha waalimu Wilson Sossion. Waalimu wamesema ni lazima serikali kutii amri ya mahakama kuu kuhusu nyongeza hii ya mishahara naye katibu mkuu wa chama cha waalimu nchini Kenya Wilson Sosion amesema watakubali kurudi darasani bila nyongeza hii ya mishahara. Madarasa haturudi mpaka serikali yaheshimu amri ya kotini. Tumetembezwa kutoka mikutano ishirini na sita, tukatembezwa ndani ya koti kukawa na three different rulings katika koti, na Januari tuliambiwa na serikali, naye waziri wa elimu Profesa Kaimeni kwamba we must obey court orders, na tungazingatia hiyo mwelekeo, tukafuata barabara ya koti. Labor Relations Court ilitoa maamuzi, a ruling that is historic na tutatumia nguvu zote kutetea hiyo ruling ya Labour Relations Court ya June 30, sababu ilitoa mwelekeo mzuri kwamba moja, Teacher Service Commission ifanye kazi yake bila kushurutishwa kutoka nje. Pia chama kikuu cha madaktari nchini Kenya kimejiunga na maandamano hayo. Mimi leo nimekuja hapa na message moja kwa serikali, wameona wafanyikazi wote wa nchi wameungana wakisema kitu moja, lazima uheshimu sheria. Na mimi ningependa kuambia general wetu brother Francis Atuli, tuko na wewe na brother Sosion, tuko na wewe. Walimu mkiachilia jua, wafanyikazi wote wataumia. Sisi si, kama madaktari sisi si, kama madaktari tunasema kwa sauti ya kwamba tutasimama na walimu na tutasimama na wafanyikazi wote. Sisi pia tuko na CBA kwa koti, na lazima sheria iheshimi. Na hapo awali idara ya polisi ilikuwa imeonya wa walimu kujiepusha na ghasia na uharibifu wa mali wakati wa maandamano hayo, la sivyo polisi wanawachukulia hatua kali. Mwaiki kwenye VOA Express Nairobi. na mnaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC, msikilizaji. Hivi sasa basi, hebu tupate burudani ya muziki, maana jana hapa studio tulitembelewa no, naye mwanamuziki machachari wa Tanzania Omar Nyembo au Omidimpos akiwa naye Shilole. Basi moja kwa moja tusikilize. Wimbo gani hapo, Kamau? Wimbo ni Wanjira si Manisha, Wanjira. Sijui kama huyu jamaa <laughs> anataka Wanjira mwenyewe akamfuata hadi Marekani. Hebu <laughs> tupate kibao kwanza. Mambo hayo ya Wanjera, msikilizaji kutoka kwake Omi Dimples akitoka kule Tanzania. Ana wimba binti wa njera naona alienda Kenya labda huyo. Na unajua kitu kilichonishangaza na huyu msanii ni kwamba ni jamaa mnyenyekevu sana, nilipomwona hapa studioni na tabasamu lake lile la toa dimples, nikamuuliza, je, dimples <laughs> yani, dimples zile zile, akasema wacha kuniuliza maswali mengi, mimi namtaka wa njera <laughs> ni omi dimples, nakwambia. Mambo ndipo walipo kwenye VOA Express kutoka Washington DC sane sana. Basi moja kwa moja msikilizaji lekea katika masuala ya teknolojia ambapo ili Ligongo anaangalia kutangazwa kwa bidhaa za kampuni ya Apple ikiwemo simu mpya ya iPhone. Asante sana Sunday Shumari na Harrison Kamau. Basi habari kubwa katika teknolojia leo ni kwamba mkuu wa kampuni ya Apple Tim Cook anatarajiwa kutangaza simu mpya leo hii majira ya saa saba mchana kwa saa za hapo Washington, ikiwa ni saa mbili kamili usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki, na unaambiwa inatarajiwa kuwa na mafanikio makubwa mno. Lakini kwa mujibu wa mtandao wa CNN Money unaoandika habari za teknolojia umedai inaweza ikawa si habari pekee itakayotangazwa. Habari kubwa kwa biashara ya Apple wiki hii inaweza kuwa ni kuhusu tetesi za kutangazwa iPad yake kubwa na Apple TV. Tetesi hizo zinadai iPad mpya itakuwa na ukubwa wa inchi 13. Sasa tukirejea kwenye ile simu ambayo inatarajiwa kutangazwa leo, ni kupe baadhi ya vitu vinavyotarajiwa kuwemo ndani ya simu hiyo mpya. Kwa upande wa jina la simu mpya itajulikana kama iPhone 6s ikiwa imeboreshwa kutokana na toleo la iPhone 6 iliyotoka mwaka jana, lakini kama kampuni ya Apple itaachana na majina ya s, basi huenda ikawa ni iPhone 7, lakini hili halitazamiwi sana. Inaelezwa itakuwa na ukubwa sawa na toleo la mwaka jana la iPhone 6 na 6 Plus, yaani inchi 4.7 kwa ile iPhone ya kawaida na nchi 5.5 kwa iPhone 6 Plus. Hakuna GPS sana. Kwa upande wa rangi zitakuwa ni zile zile maarufu, yani rangi nyeupe na nyeusi, na ikijumuisha rangi za dhahabu, fedha na kadhalika. Sasa lini basi simu hii itaweza kupatikana madukani? Mara zote kampuni ya Apple huanza kuuza bidhaa zake wiki moja baada ya kuitangaza na huwa ni siku ya Ijumaa kwa hapa Marekani. Kwa maana hiyo hapa tunazungumzia Septemba kumi na nane. Nini kilichomo sasa ndani yake katika hiyo simu? Kama kawaida simu mpya itakuwa na mfumo wa haraka, yani processing na kamera iliyoboreshwa. Inadaiwa kamera yake itakuwa na megapixels kumi na mbili, tofauti na sasa ambapo ni megapixel 8 na mfumo wa picha za video itakuwa ni 4K. Basi, Harrison Kamau na Sandy Shomari, hili swala, watoto wa mjini wanasema yani ni live bila chenga, picha ambayo itakuwa inapatikana katika simu hii mpya kikubwa zaidi ambacho kitakuwepo katika simu hiyo ni teknolojia itakayokuwa inaitwa force touch. Haya, Sande Shomari na Harrison Kamau hapo studio 15, mi nakuambia, hayo ndio mambo ya teknolojia. Tusubiri basi hilo tangazo la simu na bidhaa nyingine za kampuni ya Apple. Asante sana Idi Ligongo. Basi tume ya uchaguzi nchini Uganda imebatilisha idhini iliyokuwa imempa aliyekuwa waziri mkuu anayewania urais Amama Mbabazi ya kukutana na wafuasi wake kote nchini. Mwandishi wetu Kenneth Bwire anayo ripoti zaidi. Baada ya mkuu wa polisi na tume ya uchaguzi kumruhusu wa Amama Mbabazi kukutana na wafuasi wake kote nchini, ruhusu ambayo imepelekea umati mkubwa wa watu kumlaki Mbabazi kila anapokwenda tume ya uchaguzi sasa inaonekana kutaka kufutilia mbali ruhusa hiyo. Tume hiyo sasa inamtaka Mbabazi kukutana tu na wafuasi wake ofisini na wala sio katika mikutano ya hadhara, la sivyo akamatwe. Jonas Taremwa ni msemaji wa tume ya uchaguzi nchini Uganda. Under section 3, an aspirant may do consultation. Kulingana na sehemu ya tatu ya Katiba, anayeania urais anaweza kukutana na wafuasi wake kwa ushauri hata kufanya harambee, lakini karuhusiwi kuhutubia mkutano wa hadhara kwa wapiga kura. Lakini mwanasheria wa masuala ya katiba jini Kampala, Ladislaus Rwakafuzi, anahoji nia ya tume ya uchaguzi siku tatu baada ya kumruhusu Mbabazi. Rwakafuzi anasema kwamba hakuna sheria anayovunja Mbabazi na wanasiasa wengine wa upinzani hakuna sheria inayozuia mikutano. Kwa hivyo anachofanya Mbabazi na hata wanachama wa FDC sio kinyume na sheria. Mbabazi amekuwa akivutia umati mkubwa wa watu mashariki mwa Uganda, katika wilaya za Mbale, Soroti, Kapchorwa na Bukedea tangu siku ya Jumatatu akiwa na ujumbe wa mabadiliko ya uongozi. Idadi kubwa ya watu wamekuwa wakijitokeza kando kando mwa barabara kumlaki, na katika baadhi ya sehemu wafuasi wake wakiziba barabara wakitaka awahutubie. Hatua wa hiyo imezua minong'ono katika chama tawala cha NRM. Tume ya uchaguzi, hata hivyo, inadai anachofanya Mbabazi ni makosa him... Tutamkumbusha kwamba anachofanya ni makosa. Asipoitikia mwito wetu, tutafutilia mbali mikutano yake na tumkamate we'll <tabu> Asubuhi ya leo, polisi wa kutibua wa gasi wamezingira uwanja wa Soroti waliokuwa wamempa mbawa ziidini ya kuhutubia wafasi wake, na uwanja badala yake umekuwa umebandikwa picha zake Rais <tabu> Yoweri Museveni lakini Mbabazi aliweza kuwahutubia wafasi wake waliojipanga kando kando mwa barabara. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Basi tukiondoka kule Kampala, Uganda, tuende moja kwa moja hadi kule jikoni, ambapo naona katika mapishi mapishi, tunaungana na mwandishi wetu Salma Muhamed kutoka Mombasa, akituarifu kuhusu mapishi ya Kiorma, yani baada ya kutembelea jamii ya Orma ambayo inakaribiana sana na Wasomali. Naitwa Jamila, mimi ni Mborana. Tunao vyombo vyetu ya utamaduni kama vyakula vyetu. Hii kwanza ni kahawa, tunaikaanga kwa mafuta, kisha hivyo kabisa itoe harufu fulani, tunatia maziwa. Sasa sisi kwetu, tukiwa na mkutano wa wazee kama sherehe fulani, kama hii sherehe tuko ndani, lazima hii koribuna, iwapo inaitwa koribuna, wazee wakitimiza ile ibada yao, lazima tuatilie hii ndio iwe mila imetimia. Hebu nieleze kama inafanywa wakati gani? Kama ya harusi, mkutano wa wazee, sherehe fulani, lazima tuwe na bun hapo. Iko karibu, Waborana tunasema karibu, na tunanyirinyiri nyama yetu ya ng'ombe, ambayo imekaushwa, tumeitengeza iko tayari hapo. Hata mwenyewe unaweza kuonja nyama hii ya nyirinyiri nyiri. Tunachukua nyama ya ng'ombe tunaikausha. Baada ya kuikausha, tunakatakata ndogo ndogo. Tukisha katakata tunaikaanga kwa mafuta tunaongeza kama ni iliki kidogo na chumvi kwa mbali, tukikanga na mafuta ipate kubadilika rangi na tuone imekuwa laini. Sasa tayari imeiva, tunaweka kwa chombo yoyote kama jagi, tunaiweka kwa nyumba instead of refrigerator. nyama yetu hiyo inaweza kudumu kwa muda wa mwezi tatu nne bila kuharibika. Inaweza unaweza kaanga kwa muda lisali moja hivi ili ipate kuwa nyekundu kabisa. Ikisha hivyo ndo basi unatia kwa chombo na mafuta yake. Sasa ukipakua unaacha mafuta chini Unatoa nyama peke yake, itakuwa haijaharibika hiyo. Okay. Nyirinyiri watu nakunywa na chai ama na kahawa oribuna. Hii ni maziwa fresh kabisa ya ng'ombe. uh -huh. E, na ukiangalia buni yenyewe ndio hiyo. uh -huh. Ishakaangika ambayo ni s yenyewe ya uh kofi -huh. Ishaiva sasa, ukitia hapo sherehe itakuwa ishatimia sasa. Hii mnaserve vipi? Ah, tuna, tuna vikombe zetu za mana, unaona, unaona hapa ziko tayari, unachanganya uh -huh. hivi ukiona mwenyewe unaitia na kuichanganya hivi, kila mzee anachukua wake ina na maziwa hapa kwenye viungu vyetu. Viungu wenyewe imefukizwa, hata ukinukia ina harufu ya miti fulani ambayo tunafukiza nao, tunaita korasumu. Ukishafukiza fukiza, tunasuza kwanza, tunatia maziwa. Ukiangalia hapa nina maziwa ya ng'ombe ambayo imetiwa korasumu. Ukinywa glasi moja mwenyewe utahitaji, utahitaji kuongezewa. Yenyewe ina harufu tamu kabisa, si kama ya kawaida. Kawaida kila siku sisi kwetu nyumbani, kama wewe ni mfugaji, lazima uwe na maziwa katika, inaitwa ticho. Ticho yes, ama soror. Kuna nini tena pengine cha kuonyesha katika utamaduni huu ambao umeandaliwa hapa mjini Mombasa? Jamani, ni kahawa kahawa ambayo tumekaanga yake na tukaitunga tukapika nao. Kahawa yetu katika kila sherehe, lazima tuwe na jabana, ambayo unaona tuna chombo asili ya kuiweka na kuipikia. Unaona tunapika kama vile, unaitia hapa, ikishaiva kisha unaanza kusafu kwa hizi vikombe za jabana, ziko hapa, tuna jabana hapa. Ndio katika vyakula vyetu, tuna anjera hapa na mchuzi yake ambaye tunaita kama wati sisi wa Borana, na utakuta jamaa wengine wa kutoka Ethiopia pia wanatutumia chakula ile ile. Yes nakuambia vyakula tamu kabisa vya, uh, kutoka kule upande wa uh, kosti uh, lakini sasa nakuuliza hivi, Sandy kuna nini uh, yanayovuma mitandaoni? Asante sana Harrison Kamau, basi moja kwa moja katika mitandao yetu yanayotamba ni mechi ya ndugu wawili katika ulimwengu wa tennis tenis, Serena Williams dada yake Venus Williams, ambapo mcumiamba hawa walichua walichuana vikali sana, hiyo jana, na kwa moja ya mechi izotazama kwa kiasi kikubwa katika historia ya tennis, ikiwa hawa ni mabingwa na wengine basi wanasema katika mechi hii hatimaye, kama tunavyojua Serena aliweza kuchukua ushindi wa US Open huko New York. Haya, basi uwanjani pia walikuwemo watu maarufu kama vile Kim Kardashian, Donald Trump, Oprah Winfrey na wengineo wengi. Mep Johnson anasema ama kweli fahali wawili wakichuana, lazima mmoja ashinde. Bilt anasema anamwonea huruma Serena Williams baada ya ushindi, hata hakuwa na furaha, na walivyokuwa wakiulizwa swali la mwandishi wa habari haikusaidia kabisa, alifanya mambo yawe mabaya zaidi kwake, na kuwa huo ni ushindi, maana kumshinda ndugu yako, jamani, ni kazi kubwa na ni shida. Haya, Peter Momo anasema tumtakia heri Serena aweze kufika fainali na kuvunja rekodi. Susan Gina anasema siku zote Williams huwa hawafanyi mchezo wakiwa kwenye uwanja wa tennis haya na nyingine wanaotamba ni huko nchini Kenya, ambapo balozi wa Kenya huko Saudi Arabia kutoa wito kwa nchi hiyo kupiga marufuku wasichana kwenda kufanya kazi huko Saudi Arabia kwa sababu ya ripoti za matukio ya unyanyasaji kwa wasichana wanaorudishwa, lakini alisisitiza matukio hayo ni machache tu. Mr Envoy anasema balozi, unasema ni machache, we unafanya kazi yako kweli kama unavyotakiwa kuifanya? WN 2007 anasema hili ni swala linalotakiwa kufanywa kwa muda mrefu. Waacheni Waarabu wajihudumie wenyewe. Wakenya, achaneni na watu hawa. Nasema bwana balozi, kama unataka wapigwe marufuku wanawake, vipi kuhusu wanaume? Nao wapigwe marufuku? Haya jamani, Saudi Arabia sio mbinguni. Basi hayo ni baadhi yaliyotamba mitandaoni na urudi kwako, Harison Kamau. Basi mambo mazuri sana yale yanayovuma mitandaoni. Hebu tupate muktasari wa habari. Mkuu wa tume ya Ulaya Jean Claude Juncker ameomba mataifa wanachama wa Umoja wa Ulaya kuwatafutia makao wakimbizi elfu mia moja sitini akisema kuwa nchi ya Ugiriki, Itali na Hungary haziwezi kumudu hali hiyo pekee. Kiongozi mkuu wa Iran Ayatola Ali Hamenei amesema kwamba mazungumzo yote yafuatayo na Marekani yatahusisha mkataba wa nyuklia pekee. Televisheni ya serikali ya Siria pamoja na kundi la ufuatiliaji wamesema kuwa waasi wa Kiislamu wameteka kituo kikuu cha jeshi la anga kutoka kwa vikosi. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri hii leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine idha ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi alikuwa ni Mary Mgawe, mwelekezi ni Dan Brown kutoka Washington. Mimi ni Sunday Shomari, nami ni Harrison Kamau, tunakuaga kutoka Washington DC tukisema kwa herini na asenteni kwa kutusikiliza Ala