Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, leo ni Jumatatu, Septemba 14 mwaka 2015. Na katika matangazo ya VOA Express leo, operesheni ya usalama hukunamu yawapa wananchi matumaini mapya tutakuwa na kazi za kufanya ili kusomesha watoto wetu, na tunashukuru kwa sababu kumekuwa na security ya kutosha katika kaunti yetu ya Lamu. Ninategemea kutakuwa na amani kuanzia sasa. Huyo ni mmoja wa kazi wa Lamu. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau. Na katika hoja kwa hoja, wananchi nchini Kenya wajadiliana kuhusu endapo inastahili kwa wafanyikazi wengine, kwa wafanyikazi wengine wa umma nchini humo kushiriki kwenye mgomo ikiwa walimu wakati huwa hawatapata haki yao, na ikiwa wafanyikazi wa umma wengine kama tulivyoombwa na kiongozi wetu wa kotu tuweze kushirikiana na walimu walipwe, ili ni suala litaendelea, na serikali zijazo pia zitaendelea kuwaumiza walimu, kuwagandamiza haki zao, itakuwa hawapati. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Mawaziri wa mambo ya ndani wa Umoja wa Ulaya wanakutana leo hii kutathmini namna ya kugawanya majukumu katika mtiririko usiomalizika wa wahamiaji kuingia Ulaya. Mkutano huu unafanyika Brussels, unafanyika siku moja baada ya Hungary kuahidi kuwahukumu watu wote watakaojaribu kukwepa askari wa mpakani. Sehemu ya Ulaya sasa na mataifa ya mashariki yanalaumu Ujerumani kwa kuwepo kwa wimbi kubwa la wahamiaji barani humo. Hata hivyo Ujerumani imeonyesha kughadhabishwa na baadhi ya mataifa wanachama wa Umoja wa Ulaya ambayo hayako tayari kugawanya mzigo mkubwa wa wageni hao wapya. Naibu chansela wa Ujerumani, Sigmar Gabriel, ameandika ame, ame, ame, ame, ame, ame kwenye barua kwamba chama chake cha Social Democrats kuwa huenda chini yake ikapokea hadi wakimbizi milioni moja mwaka huu. Maafisa wa usalama huko Misri wamesema kwamba watalii waliokuwa eneo ambalo halikuwa na idhini kumi na wawili wameuawa wakati, wakati wakionekana kuwa kama magaidi. Wizara ya masuala ya kigeni ya Misri imesema wanajeshi polisi walikuwa wanawalenga magaidi waliokuwa wakitumia magari makubwa sawa na yale yanayotumika na watalii walipofiatiwa risasi kwa wageni hao Jumapili huko Faraka Enrik magharibi. Rais Enrik Pena Nieto wa Mexico ameomba uchunguzi ufanyike kutokana na mauaji hayo. Maafisa wa usalama wa Malaysia wamesema kuwa wamekamata watu watatu kuhusiana na shambulizi baya la bomu lililotokea mwezi uliopita huko Bangkok. Mkuu wa idara ya polisi ya Malaysia, Khalid Abubakar, ametangaza kukamatwa kwa wanaume wengine waliokuwa wana shida kwa Kipakistan ambapo Kumradhi, tunaendelea na habari za dunia, ambapo maamuzi yalitangazwa siku chache baada ya kuanza ujenzi kwenye eneo la karibu na mwambao huko Kinawa kinachoitwa Hekinoko. Ujenzi umesimamishwa kwa mwezi mmoja, ili kuruhusu mashauriano kufanyika. Onega aliteuliwa kuwa gavana mwaka jana. Na maafisa wa usalama wa Malaysia wamesema kuwa wamekamata watu watatu kuhusiana na shambulizi baya la bomu lililotokea mwezi uliopita huko Bangkok, Thailand mkuu wa idara ya polisi ya Malaysia, Khalid Abu Bakr ametangaza kukamatwa kwa wanaume mmoja wao wa Kipakistan na Wamalaysia wawili, mmoja wao ni mwanamke. Bakara ameongeza kusema kuwa Malaysia haina mpango wa kuwapeleka washukiwa huko Thailand. Ripoti kutoka kwa wanahabari zimekuwa zikiambatanisha shambulizi hilo na ujuwazi wa Thailand kuwarudisha nyumbani zaidi ya watu mia moja wa kabila la wihur la Waislamu waliozungumza Kituruki kutoka katika eneo lililo mbali la Xinjiang nchini China. Kabila la Uyghur limekuwa likilalamikia dhuluma za kitamaduni, kidini na kiuchumi kutoka chini ya utawala wa Kichina. Rais wa China Xi Jinping anatarajiwa kufanya ziara yake ya kwanza rasmi hapa Marekani baadaye mwezi huu, wakati dunia ikitazama kwa wasiwasi wasi uchumi wa China. Ingawaje uwezekani uwekezaji kutoka kwa China umeongezeka hapa Marekani. Takwimu kutoka kwa idara ya biashara ya Marekani zinaonyesha kuwa uwekezaji kutoka China ulifikia dola bilioni 95 mwaka jana, kutoka dola bilioni 33 kwa mwaka wa 21 na bilioni 385 kwa mwaka wa 22. Ripoti kutoka kundi la kiuchumi la Rodium lililoko New York inasema kuwa nusu ya kwanza mwaka huu China iliweka zaidi ya dola bilioni 6.4 hasa kwenye nyanja za hoteli na majumba. Na uwekezaji kutoka China umeongezeka maradufu hapa Marekani katika kipindi cha miaka 15 iliyopita. Mnaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC, na habari iliyochukua uzito wa juu ni huko nchini Kenya ambapo operesheni ya kuwafurusha wapiganaji wa Al Shababu katika msitu wa Boni ulio katikati ya, ke, ulio kati ya Kenya na Somalia bado ni wa kurejesha usalama kwa wenyeji wa sehemu hiyo, sasa imebuni ajira kwa mamia ya vijana kupitia serikali ya Kenya. Wakati huo huo Waziri wa usalama wa ndani Joseph Nkaiseri anasema hawatarudi nyuma katika mpango huo wa operesheni Linda Boni. Mwandishi wetu Josephat Kioko anayeripoti zaidi kutoka Mombasa. Operesheni Linda Boni ni zoezi lililozinduliwa juma lililopita kwa lengo la kuharibu mafisho yote ya watu wanaotajwa kuwa wanachama wa kundi la Al-Shababu. Vyombo vya usalama nchini Kenya vinasema wapo maadui kutoka nchi jirani ya Somalia na wengine raia wa Kenya pia wanaotumiwa kuwaficha wahalifu hao wakigeni. Ni kwa maana hiyo, operesheni hiyo ilitekelezwa katika msitu mkubwa wa Boni ili kurejesha usalama kwa wenyeji na watalii wanaozuru sehemu hizo. Njia moja ambayo serikali ya Kenya inatumia kuafikia hilo ni kujenga barabara kuu kupitia msitu huo wa Boni na sehemu za karibu ambazo zimekuwa hazipitiki kutokana na majangili. Ujenzi huu wa barabara sasa umeleta manufaa kubwa kwa wenyeji ambapo vijana zaidi ya mia tano kutoka kaunti ya Lamu wamepata vibarua kupitia idara ya huduma kwa taifa, National Youth Service. Wenyeji wengi waishio sehemu hizo wamekaribisha mpango huo. Nina matumaini makubwa kwa sababu vijana wetu watapata kazi na sisi pia kama wazazi tutakuwa na kazi za kufanya ili kusomesha watoto wetu, na tunashukuru kwa sababu kumekuwa na security ya kutosha katika kaunti yetu ya Lamu. Ninategemea kuwa kutakuwa na amani kuanzia sasa. Vijana wetu walikuwa wanashida mtaani, wamekaa chini wakikunywa pombe, na sasa tunaona watakuwa bise kufanya kazi kwa hiyo barabara, na hata msituni, sasa hii shida hatuna, na tunalala vizuri. Tunafurahia sana sana serikali, hata ndiyo nyingi sasa hapa kuliko raia wenyewe, kwa hivyo tunasikia tumelindwa na tunashukuru. Operesheni hiyo ya maafisa wa usalama inatarajiwa kuendelea kwa muda wa miezi mitatu, wamepewa jukumu la kuwalinda vijana pamoja na wahandisi waliopewa kandarasi ya kujenga barabara hiyo kutoka Hindi kwenda Kiunga, karibu sana na Somalia waziri wa usalama wa ndani nchini kenya joseph nkaiseri amesema hii ni hatua ya awali ya kuwalinda watu wa lamu kaskazini mashariki kama vile garissa na maeneo yote ambayo wapiganaji wa al-shababu wamekuwa wakihangaisha watu waziri nkaiseri alizindua mpango huo operesheni linda boni ijumaa iliyopita na amesema idadi kubwa ya watu kutoka jamii za eneo hilo wamekubali wito wa kuwahamisha Operation, Operation the the. Zaidi ya watu elfu tatu kutoka maeneo ya operesheni hiyo inapotekelezwa tayari wamehama, japo bado kuna pingamizi kutoka kwa wafugaji walio na mifugo wengi sehemu hizo. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, sauti ya America, VOA Express. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika katika VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na waziri mkuu wa Australia Tony Abbott ameondolewa kwa ghafla madarakani hii leo kutokana na kura ndani ya chama chake kufuatia kuporomoka kwa umashuhuri wake katika uchunguzi wa maoni ya wananchi. Nafasi yake imechukuliwa na mkuu wa chama cha mrengo wa kushoto Malcolm Turnbull aliyeitisha kura ya kumuondoa madarakani. Mwenzangu Abdu Shukuru Bud amezungumza na mhariri wa idhaa ya Kiswahili ya Redio Australia sba God Migirano na kumuuliza imekuwaje waziri mkuu anaondolewa madarakani bila ya kuitisha uchaguzi mkuu. Hali hapa ni tofauti kidogo na mataifa mengine yaliyoendelea ya, na hali imekuwa ni kwamba waziri mkuu wa zamani bwana Tony Abbott uh, ni hali ambayo imemwandama kwa muda mrefu tokea mwanzoni mwa mwaka alipona kura ya kwanza ya kutokuwa na imani dhidi yake kutoka kwa wenzake ndani ya chama tawala cha Libra, na akaahidi kwamba atabadili uongozi wake, kwa sababu alikuwa ni uongozi wa mabavu kwa muda mrefu, lakini hapakuwa na tofauti yoyote. Muda huo wote umepita, na ambaye amechukua nafasi yake kwa sasa Bwana Malcolm Turnbull ndiye alikuwa waziri wa mawasiliano katika serikali ya mseto, lakini kumbuke, kabla ya Bwana Abbott kuchukua wadhifa huo wa kuwa kiongozi wa chama cha Liberal, Bwana Malcolm Turnbull ndiye alikuwa kiongozi wa chama na Bwana Abbott akasema kwamba hana imani kwa uongozi Bwana Turnbull, basi akafanya njama akamwondoa madarakani, na sasa imemwangukia kwa mara ya pili, hajafaulu kupona kura ya dhidi yake na kusema kwamba matokeo ya kura yalikuwa arobaini na nne kwa Bwana Abbott na hamsini na nne kwa Bwana Turnbull kwa sasa na waziri mkuu mpya. Sasa, katika kipindi cha miaka miwili tunakuwa na mawaziri wawili wakubwa. Kwa hivyo inakuwaje sasa? kutakuwa na uchaguzi mkuu? waziri mkuu mpya ataitisha uchaguzi wa mapema, au atangojea mpaka mhula ule wa tablet umalizike, waitishe uchaguzi nam? Ndio, sasa tunasubiri kuona atakavyotokea, kwa sababu kawaida ya desturi ya Australia mara nyingi huwa waziri mkuu mpya anamaliza mla wa uongozi wa yule ambaye amechukua nafasi yake. Lakini kwa sasa, bwana Temple, ukitizama katika kura za maoni katika jumuia ya Australia, ni mtu ambaye ana uvutio mkubwa, hata miongoni mwa watu ambao kawaida huwa hawatoi kura zao kwa chama cha Liberal ama chama cha mrengo wa kushoto. Kwa hiyo huenda akajaribu kuona imani ya wapiga kura iko wapi, kama watamkubali na kumpokea. Lakini kwa upande mwingine, wengi wanadhani kwamba atasubiri hadi mwisho wa mwaka kesho, ambapo ndipo uchaguzi ulikuwa unatarajiwa kuandaliwa. Lakini tumeshangazwa wengi, kwa sababu baadhi ya watu walikuwa wanadhani kwamba huenda waziri mkuu wa zamani Ebot ataitisha uchaguzi mkuu mara moja kwa ajili ya kuepuka kuondolewa madarakani kabla muhula wake kukamilika. Maana kwa muda mrefu imekuwa ni kwamba atakuwa waziri mkuu wa kwanza kutomaliza muhula wake, na ni jambo ambalo kwa muda mrefu ametupilia mbali, amesema kwamba haiwezekani, lakini bahati mbaya basi imemfikia hivyo. Kwa hivyo tunaweza kusema amepinduliwa na chama chake mwenyewe kuondoka madarakani, ndiyo chama chake mwenyewe kimempindua, kwa sababu zaidi ya mawaziri wa sita wamevuka kwa upande wa bwana Tambo ambaye awali mapema hii leo hapa nchini Australia alijiuzulu kama waziri wa mawasiliano kabla ya kutangaza kwamba atagombea nafasi ya uongozi. Ni Gode Migrano, mhariri wa idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Australia SBA, akizungumza na Sauti ya Amerika. Basi moja kwa moja, kama tunakwenda kwenye mambo gani hapa ah, tupate kibao ndani ya VOA Express. Naona kwamba Michael Jackson anakwambia the way you make me feel. Mambo hayo aingia kwa staili zake yule, naam. Mambo ya Michael Jackson haya, mfalme wa pop huyo. Nakuambia yule nyimbo zake daima zitakuwa kwenye fashioni, manake miondoko yake sio ya kawaida. Ni ndani ya VOA Express, kama kawaida Jumatatu tunaianza kwa style hiyo. Safi kabisa, the way you make me feel, kutoka hapa VOA Express. Asante sana. Basi moja kwa moja tunaikia katika hoja kwa hoja ambako huko nchini Kenya wanajadiliana kuhusu endapo inastahili kwa wafanyakazi wengine wa umma kushiriki mgomo kushinikiza serikali kuwapa walimu nyongeza mishahara, ya mishahara ya asilimia 50 hadi 60 katika mgomo wa kitaifa ulioingia wiki ya tatu leo. Tusikilize. Kwa majina naitwa Kioko Musioka kutoka pwani ya Kenya. Naunga mkono swala zima la wafanyikazi wa umma kushiriki katika mgomo ili kushinikiza serikali iweze kuwalipa walimu zile pesa ambazo wamepatiwa na koti. Tunajua kwamba mahakama yetu ilitoa mwongozo kwamba walimu walipwe nyongeza mshahara kwa hamsini kwa sitini. Kwa hivyo ni vizuri na, naunga mkono sana kiongozi wetu wa kotu atoli kwamba sisi na sisi tuungane, tuweze kuenda katika mgomo huu, tushirikiane na walimu ili wapate haki yao, kwa sababu sisi wafanyikazi wa umma. Kwa upande wangu mimi naitwa Faruk Mabege kutoka pwani ya kenya, napinga vikali. Sioni ni kwa nini sisi wafanyikazi wengine tuingilie swala hili, wakati sisi hatuna tatizo kama hili, na kama vile wanavyosema wenye kusema, ni kwa kila mtu beba mzigo wake mwenyewe. Kwa hivyo hili ni tatizo ambalo linahusu walimu, na kwetu sisi alituhusu kivyo vyote vile. Kwa hivyo haina haja kwangu mimi kuingia katika mgomo ambao haunihusu ndewe wala sikio. Ikiwa walimu wakati wa watapata kiao, na ikiwa wafanyikazi wa, wa umma wengine kama tulivyoombwa na kiongozi wetu wa kotu tuweze kushirikiana na walipwe ili ni swala litaendelea, na serikali zijazo pia zitaendelea kuwaumiza walimu, kuwagandamiza wakizao, itakuwa hawapati, alafu tutakuwa tuna tunaweka kiwango cha kwamba serikali haitaweza kuwa inaheshimu mahakama zetu. Tunahitaji mahakama zetu ziheshimiwe, tunahitaji amri za mahakama zipewe heshima na walimu wetu walipwe kama wafanyikazi wa umma wanavyolipwa. Uh, hoja alionao mwenzangu ya kuwa idara ya mahakama inapaswa kuheshimiwa naiunga mkono kikamilifu, ila walimu hawajaonesha ile uwezo natija ile ambayo watakuwa nayo katika kuboresha sekta ya elimu iwapo watapatiwa nyongeza ya mishahara. Maanake tunaona kuwa uh, walimu siku zote wamekuwa wakilia tu nyongeza mishahara, lakini shule za umma zimekuwa zikipata matokeo duni, zikishindwa na zile za shule za kibinafsi. Sasa hatuoni kuwa kuna haja gani kwa wao kupatiwa nyongeza hii ilihali juhudi ama kazi wanayofanya katika madarasa haionekani. Pia vilevile, namuunga mkono rais wetu Uhuru Kenyatta mia kwa mia kwa kupinga hoja hii ya kutaka walimu waongezewe mishahara kwa sababu ni bayana kuwa walimu wataongezwa mishahara basi hali hii itakuwa na changamoto ama itakuwa na athari kubwa katika uchumi wa Kenya. Na ukiangalia kwa sasa hivi uchumi wa taifa letu inajikamua ama unakabiliwa na changamoto chungu nzima. Kila Mkenya yuko tayari kuona mwalimu amepata haki yake, hata kama uchumi utatufanya tuende ndani ya mifuko yetu, tutoe pesa, walimu walipe. Kwa sababu gani? Huyu rais ambaye anasema leo kwamba hakuna pesa katika serikali mia shuga, hizi pesa zinatoka wapi? Tupatiwe pesa, zile wizara ambazo zimekoa pesa nyingi zitolewe, zilipwe walimu. Mwenzangu ana haki ya kusema hayo aliyosema, lakini ukiangalia kwa hivi sasa, hali ya uchumi ni ngumu. Serikali ina haki ya kupinga swala hili, kwa sababu kwa sasa hivi, kulingana na jinsi ilivyo, ni kuwa serikali inatumia asilimia hamsini ya mapato yake katika ugavi wa mishahara pekee yake wafanyikazi wa umma, na iwapo walimu wataongezewa mishahara hii, basi itakuwa asilimia sitini ya mapato ya serikali yanatumika katika ugavi wa mishahara. Sasa iwapo sasa, sasa hivi tuko katika asilimia hamsini peke yake na uchumi kwa hali hii, basi inaonekana kuwa hali itakuwa ngumu zaidi iwapo tutafikia asilimia hiyo sitini. Ni Kioko Msioka na Faruk Mabege kutoka pwani ya Kenya wakichuana hoja kwa hoja. Na sasa bila shaka ni wakati wa kusikiliza Hollywood Reporter hapa VOA Express, ambapo Taylor Swift afunguliwa mashtaka na DJ kutoka Colorado na Rihanna aweka bayana uhusiano wake na Travis Scott. Huu hapa Mkamiti Kibayasi yupo tayari kabisa kutupasha mengi kuhusiana na Hollywood. Shukrani studio, namba 15. Ni kwamba DJ wa zamani katika kituo cha redio cha KYGO David Muller kutoka jimbo la Colorado amemfungulia mashtaka mwimbaji Taylor Swift baada ya dada huyo kumshutumu DJ kwa kumshika makalio yake kwenye wakati ujulikanao kama meet and greet, kwa mujibu wa jarida lililofunguliwa kwenye mahakama moja ya serikali kuu huko Denver, kwa mujibu wa HollywoodLife.com. Taylor Swift mwenye umri wa miaka 25 alisababisha DJ David maarufu kama Jackson akiwa hewani kufukuzwa kazi kwenye kituo cha redio baada ya kushutumiwa kushika makalio ya mwimbaji huyo alipokuwa akitumbuiza kibao cha Bad Blood kwenye hiyo Meet and Mingo, ambapo DJ aliambatana na mpenzi wake wa kike ambaye pia ni mfanyakazi mwenzie. Kulingana na nakala, David alisema alikuwa kwenye shughuli hiyo kama sehemu ya kazi yake na mara kwa mara anazungumza na kuchangamkiana na maselebriti kwa nia njema tu na si vinginevyo. Dondoo zaidi zasema Taylor alilalamika kwamba David alipandisha sketi yake na kisha kushika makalio, na baada ya Taylor kujihisi kuwa hakufanyiwa haki, basi aliagiza timu yake ya usalama kuingilia kati na kumwondoa David katika ukumbi huo. Sakata halikuishia hapo, kwani uongozi wa Taylor uliwasiliana na kituo cha KYGO na baada ya hapo David alifutwa kazi hivi sasa David anadai kwamba hakuwa yeye aliyehusika na tukio hilo la kushika makalio bali ni mwanamume mwingine na shutuma zimemwangukia yeye. Kambi ya Taylor imesema iliwasilisha ushahidi kwenye kituo cha redio baada ya tukio, na kituo kilifanya maamuzi yake yenyewe ya kumfuta kazi. Hivyo David anadai kulipwa malipo yake ya mwaka, ambapo wakati tukio linatokea alikuwa anatengeneza dola 150,000 kwa mwaka. Naye Rihanna au kipenda Riri Ameonekana kwenye tamasha la New York Fashion Week akiwa na kitu kipya kijana ambaye ni rapper Travis Scott. Kwa mujibu wa TMZ na US Weekly, wawili hao walikwenda kwenye after party wakiwa wenye furaha mno, mm, kama wapenzi wapya. Waliona furaha tele kwenye nyuso zao kwa kukumbatiana na hata kupeana busu, jambo ambalo hatimaye lilimweka Justin Timberlake kutokuwa katika hali ya furaha pale alipokuwa akiwaangalia wawili hao katika mazingira ya kimapenzi na huku akiwa wanacheza pamoja. Riri mwenye umri wa miaka 27 alivalia gauni jeupe na kupaka rangi ya buluu kwenye mdomo wake, na kidani cha almasi, alikuwa kivutio kwa watu wote, lakini alitulia kwa raha zake na kijana Travis mwenye umri wa miaka 23. Kwa habari zaidi za burudani tembelea kwenye tovuti yetu ya www.voaswahili.com, kisha bonyeza zulia jekundu. Asante sana mkamiti kibayasi, upande wa pili naona Sande Shomari naye amejiandaa kwelikweli kutuletea yavumayo mitandaoni. Kuna nini Sande? Nam, na katika yavumayo mitandaoni hii leo, huko hapa Marekani, ni ushindi wa Miss Atlanta Georgia Betty Cantrell kuchukua taji la Miss America mwaka elfu mbili na kumi na tano katika mchuano mkali ulishirikisha warembo wa 51 huko Atlantic City, New Jersey, ambapo mshindi wa kwanza mweusi wa mchuano hiyo b Vanessa Williams alialikwa kurudi tena kama jaji ambapo pia aliombwa radhi hadharani kwa kuvuliwa taji hilo mwaka 1984 kwa kashfa ya kupiga picha za utupu. Haya, Jin Dave anasema amani duniani. Pati Bush anasema hongera sana Miss Georgia, wewe ndiyo mwakilishi wetu. Jennifer anasema wao, nilikuona tangu mwanzo kwa una uwezo wa kushinda, hongera sana Beti na hongera Georgia. Msema Kweli anaongeza akisema kwamba hongera Beti, una uwezo mkubwa sana wa kuimba ni mwanamke mzuri sana Chabi anasema nina furaha kubwa kwa ushindi wako na ushindi wa Georgia wa, na kurudi tena kwa Vanessa Williams, Cheji anaongeza anasema, Vanessa Williams alionewa sana kwa sababu ni meusi, lakini nashukuru ameombwa radhi. Na jingine la uvuma huko nchini Tanzania ni habari ya mazishi aliyekuwa mgombea ubunge wa jimbo la Lushoto mkoani Tanga, Muhamedi Mtoi mwenye umri wa miaka 39 na aliyefariki dunia kwa ajali ya gari. Alikuwa akigombea kwa tiketi ya UKAWA chini ya chama cha CHADEMA. Alifariki juzi usiku kwa ajali ya gari. Mazishi yake yamefanyika leo huko Mkuzi wilayani Lushoto. Jombe anasema pumzika kwa amani. Kamanda Modi anasema kwamba tunasikitika sana kwa msiba huu mzito. Tito anasema ama kwa hakika kizuri hakidumu, poleni sana familia na sasa makamanda tujipange upya. Mohamed anaeleza akisema, tumepoteza kijana mahiri, kijana mchapakazi, na ni pigo kubwa sana, na hatujui pengo lake tutaliziba vipi? Juma anasema pumzika kwa amani, ndugu yetu Muhamed, sisi tulikupenda, lakini Mungu alikupenda zaidi. Basi kwa hayo ndiyo kwa sasa, ni baadhi yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii Ijumaa na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako, msikilizaji wetu, kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC, kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Naendelea kusikiliza VOA Express, lakini kabla ya kufunga matangazo haya, Harrison Kamau atakusomea muktasari wa habari. Mawaziri wa mambo ya ndani wa Umoja wa Ulaya wakutana leo hii kutathmini namna ya kugawanya majukumu kwa kutokana na mtiririko unaoendelea wahamiaji kuingia Ulaya. Maafisa wa usalama wa Misri wanasema kundi la watalii lilikuwa katika eneo lililopigwa marufuku pale vikosi vya usalama vilipovyatua risasi jana Jumapili. Rais wa China Xi Jinping anatarajiwa kufanya ziara yake ya kwanza rasmi Marekani baadaye mwezi huu, wakati dunia ikitazama kwa wasiwasi uchumi wa nchi yake. Maafisa wa usalama wa Malaysia wamesema kuwa wamemkamata watu watatu kuhusiana na shambulizi baya la bomu lililotokea mwezi uliopita huko Bangkok, Thailand. Na gavana wa kisiwa cha kusini mwa Japan, Okinawa, amesema atatafuta vibali vyote vya ujezi wa kituo kipya cha jeshi la Marekani ndani ya kisiwa hicho baada ya mazungumzo kuvunjika. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili.