Mahakama Kuu Nairobi, Kenya imeanza kusikiliza kesi iliyowakilishwa ili wa na serikali ikidai kwamba mgomo wa walimu si halali na kutaka mahakama kuamuru walimu wa shule za msingi na sekondari kurudi kazini. Hii inafuatia mvutano mkubwa unaoendelea kwa wakati huu pale ambapo walimu wameendelea kugoma wakidai serikali inabidi kutekeleza uamuzi wa mahakama kuwalipa nyongeza za mishahara yao kwa karibu asilimia hamsini, huku serikali ikidai kwamba haina fedha kutekeleza uamuzi huo. Hii leo, vile vile, waziri wa elimu Jacob Kaimenyi aliwaambia waandishi wa habari kwamba mitihani itaendelea licha ya mgomo wa waalimu kuwepo. Hii inafuatia wito uliotolewa na waalimu wa chama cha upinzani cha ODM na kutaka mitihani iahirishwe. Mkuu wa masuala ya nyuklia wa Iran amesema Jumatatu jioni kwamba mkuu wa shirika linalofuatilia masuala ya nyuklia ya Umoja wa Mataifa atatembelea Tehran baadaye wiki hii. Ali Akbar Saleh alitoa maelezo hayo kwenye televisheni ya Iran baada ya kukutana Vienna na mkuu wa shirika la kimataifa la Atomic Yukia Amano. Shirika hilo la IAEA litakuwa linasimamia na kuangalia makubaliano ya Iran yaliyofikiwa mwezi Julai kwa pamoja na nchi sita zenye nguvu duniani ili kupunguza uwezo wa programu za nyuklia na kubadilishana kuondolewa vikwazo. Wakati huo huo, Iran na shirika hilo ziliingia makubaliano tofauti kuhusu mwelekeo wa kutatua mzozo wa muda mrefu wa masuala ya kijeshi na harakati za nyuklia. Kwa muda mrefu, Iran imekanusha kuhusu kutengeneza silaha za nyuklia na kusisitiza kwamba programu zake ni za amani. Na polisi wa Thailand kwa mara ya kwanza wamehusisha waziwazi mashambulizi ya bomu yenye maafa ya mwezi uliopita kwenye mji wa Bangkok kwa kundi la kabila la walio wachache wa Uyghur. Wachunguzi wamesema leo kwamba wanaamini kuwa mashambulizi hayo yalikuwa ni ya kujibu matukio yaliyofanywa na wasafirishaji haramu wa binadamu ambao waliwatorosha raia wa kabila la Uigur kupitia Thailand. Mkuu wa jeshi la polisi Samyot Pomamong alisema chanzo kilikuwa ni mtandao wa kusafirisha binadamu kutoka nchi moja kwenda nyingine. Mwezi mmoja kabla ya shambulizi hilo, Thailand ililazimika kuripoti China wajumbe zaidi ya mia moja wa kundi la Uyghur wanaozungumza lugha ya Turkic ambao walilalamikia kuhusu mauaji Beijing. Uambuzi huo ulishitumiwa na makundi ya kutetea haki za binadamu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Rais wa Russia Vladimir Putin ametetea msaada wa jeshi nchini kwake kwa ajili ya Syria akisema leo kwamba Russia itaendelea kusaidia vikosi vya Rais Bashar al-Assad katika vita yake dhidi ya ugaidi. Akizungumza katika mkutano wa kieneo wa usalama huko Tajikistan, Putin amesema Assad yuko tayari kufanya kazi na upinzani nchini Syria katika suluhu ya kisiasa dhidi ya mzozo huo ambao umekuwepo kwa zaidi ya miaka minne, lakini kwanza lengo liwe ni ugaidi. Mara kadhaa Assad ametumia neno ugaidi kuelezea waasi ambao wamepingana na majeshi yake katika vita ambavyo vimekuwa kwa kuongezeka kundi la Islamic State katika maeneo mengi nchini humo na Malcolm Turnbull aliapishwa Jumanne kama waziri mkuu wa Australia akiwa ni kiongozi wa nne kushika madaraka hayo kwa kipindi cha miaka miwili. Turnbull amekuwa kiongozi kutoka chama cha Liberal kufuatia upigaji kura wa ghafla Jumatatu jioni uliomtimua madarakani waziri Tony Abbott. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka sitini aliyewahi kufanya kazi benki, wakili na uandishi wa habari, aliwaambia waandishi wa habari kwamba amejawa na matumaini wakati akielekea kwenye sherehe za kuapishwa. Anasema tukio hilo ni la mabadiliko ambalo sikulitegemea lakini ninalo furaha kulichukua. Na mahakama moja nchini Kuwait imewahukumu vifo watu sita kwa kuhusika na mashambulizi ya bomu mwezi Juni kwenye msikiti wa kishia kwenye mji wa Kuwait ambao uliua watu 29 na, na kujeruhi wengine 227. Watu 29 walishtakiwa kutokana na shambulizi hilo lililopiga katika msikiti wa Imam Sadek wakati wa sala za Ijumaa. Washtakiwa nane walihukumiwa kifungo cha miaka miwili hadi 15, wakati wengine 14 waliachiliwa. Kundi hilo ni pamoja na raia saba wa Kuwait, watano kutoka Saudi Arabia, watatu kutoka Pakistan na wengine kumi na tatu kutoka nchi kadhaa za Kiarabu.